ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดทราบร้านซ่อมกระจกโดนหินแบบเนียนๆไม๊ครับ  (อ่าน 3298 ครั้ง)

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
มีท่านใดทราบร้านซ่อมกระจกโดนหินแบบเนียนๆไม๊ครับเคยได้ยินว่ามีร้านนึงในกทมเนี่ยแหละ
ใช้วิธีขัดเป็นล่องตรงรอยแผลแล้วค่อยหยอดน้ำยางานออกมาดีมากดูแทบไม่ออกเลยแต่ที่ผมซ่อมมามันชัดมากเลยอะครับคราวนี้ขับลำบากเพราะตรงคนขับเลยถ้าที่อื่นพยายามทำใจยังไงรบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ TorTy

เมืองไทยน่าจะมีระบบแบบนี้บ้าง

ออฟไลน์ WALKMAN

• Newbie
  • *
  • The Pursuit of Perfection
ศูนย์ซ่อมกระจกที่ดังๆก็จะมีอยู่ไม่กี่ที่นะครับ

ผมเคยไปทำร้านดังแถวรองเมือง ผลงานออกมาก็ดีเลยทีเดียวนะครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
เอาอิมไปทำที่แม็คโครแจ้งวัฒนะครับ ใช้ได้ครับ แต่รอยผมไม่ใหญ่นะ ส่วนรอยที่หายไปบนกระจกอาจจะไม่ได้ 100% เพราะเนื้อกระจกมันแหว่งไปแต่โดยรวมก็ถือว่าดีกว่าตอนไม่ทำเยอะมากครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ 6162002

เมืองไทยน่าจะมีระบบแบบนี้บ้าง

สุดยอดเลยอ่าาาา   เขาออกทำให้ฟรีตามบ้านจริงๆเหรอครับ  หรือเป็นโฆษณา อารมณ์ ซาร่า & จอร์จ

ออฟไลน์ flybigbear

แถวรองเมืองครับ

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
ถ้าคิดจะทำให้รีบไปทำ อย่าทิ้งไว้หลายวันนะครับ เศษสิ่งสกปรกจะเข้าไปเกาะแทนทำให้ งานออกแย่ลงครับ
เคยทำมาแล้วเสียตังค์มาแล้ว เจอร้านด่ามาแล้ว  เพราะปล่อยไว้นานแล้วค่อยคิดไปทำ

ส่วนตัวผมแนะนำว่า ถ้ามีประกัน ให้เคลมประกันครับ ;)