ผู้เขียน หัวข้อ: ลองมาทุกรุ่นแล้ว jazz fiesta m2 swif สรุปที่ jazz ครับ  (อ่าน 6886 ครั้ง)

ออฟไลน์ nattase

• Newbie
  • *
ลองมาทุกรุ่นแล้ว jazz city festa m2 swif  สรุปที่ jazz ครับ เหตุผลคือผมเน้นที่สัมผัสแรกที่เข้าไปนั้ง ผมเป็นคนตัวใหญ่ สูง 175 หนัก85 ครับ เข้าไปนั้งทุกคันคือ jazz ให้ความรู้สึกที่โล่งสบาย กว้าง กว้างกว่าที่เห็นจากภายนอก ไม่อึดอัดเลย ทั้งด้านหน้าและด้านหลัง แถมเบาะหลังยังปรับได้หลายแบบอเนกประสงค์มาก  ที่วางของด้านหลังก็กว้างที่สุดครับถ้าเทียบกับ 5 ประตูด้วยกัน  เลยเลือก jazz ครับ แต่ใจหนึ่งก็เสียดาย fiesta เพราะว่า สวย ทันสมัยมาก ทั้งภายนอกและภายใน และสดใหม่กว่าเพื่อน ช่วงล่างก็มีแต่คนบอกว่าดีที่สุด ของแถมเยอะด้วย ประกัน อะไรต่ออะไรได้ครบ แต่ jazz ได้นิดหน่อยเอง จ่ายเองเกือบหมด แต่ fiesta นั้งแล้วไม่รู้สึกโล่งเหมือน jazz เลยเลือก jazz ดีกว่าขอความรู้สึกภายในดีไว้ก่อน ชอบคอนโซล jazz จริงๆ ยาวได้ใจ ไม่รู้คิดผิดป่าว ขอแชร์ความรู้สึกด้วยครับ
 :D :D :D

alzeto

• บุคคลทั่วไป
Re: ลองมาทุกรุ่นแล้ว jazz fiesta m2 swif สรุปที่ jazz ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 12:15:24 »
ถ้ามองคุณประโยชน์การใช้งาน ก็ไม่ถือว่าผิดค่ะ...

แต่ยังไงซะเลือกรถที่ เราชอบก็ถือว่า มีความสุขแล้วค่ะ จริงๆ

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Re: ลองมาทุกรุ่นแล้ว jazz fiesta m2 swif สรุปที่ jazz ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 12:32:45 »
คิดถูกต้องอย่างที่สุดแล้วต่างหากละครับ ได้ไปลองรถที่ต้องการมาครบอย่างนี้แล้วค่อยเลือกคันที่พอใจที่สุดออกมา เวลาซื้อต้องอย่างนี้เลยครับ หลายคนไม่ได้มีโอกาสได้ลองทุกคันที่เป็นตัวเลือกแล้วค่อยซื้อนะครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 12:55:01 »

fiesta m2 swif เป็นรถที่ดีนะ ผมว่า องค์ประกอบหลายๆอย่างดีกว่าแจ็สมาก

แต่ไปตายตรงที่ ความอเนกประสงค์ กับ พื้นที่ใช้สอยภายในนี่แหล่ะ

ออฟไลน์ phankung

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 13:15:47 »
ผมว่าแจ๊ส มันเล็กน่ะ ผม สูง 173 หนัก 88
ลองไปนั่งของเพื่อนมา รู้สึกว่า น้องออสของผมมันนั่งสบายกว่า
แต่ชอบตรงที่ เบาะหลังกับช่วงท้ายอะครับ รู้สึกจะเก็บของได้เยอะดี  ;D ;D

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 13:31:00 »
พูดตรงๆ ได้ว่า jazz ออกแบบเอาใจคนขับกับความอเนกประสงค์ที่สุดเลยล่ะ เพราะเคยไปนั่งที่ฝั่งคนนั่งแล้วรู้สึกมันอีดอัด ทั้งที่ฝั่งคนขับรู้สึกโล่งสบาย ส่วนแถวหลังนี่กลิ้งเล่นได้สบาย เอิ้กๆ

แต่มันมาตกม้าตายที่พอใช้ไปนานๆ แล้วจะมีเสียงก๊อกแก๊กดังให้รำคาญใจเท่านั้นล่ะ - -"

คิดว่าตัว mc คงแก้ปัญหานี้หมดแล้ว :)

ปล. สูง 175 หนัก 58 จ้า
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 13:33:47 »
ในบรรดารถที่พูดมา ผมก็รู้สึกว่าผมชอบ Jazz ที่สุด เพราะให้การบริหารพื้นที่ภายในที่สร้างอรรถประโยชน์ได้มาก

สิ่งที่ทำให้ผมไม่ได้ซื้อ Jazz ตอนนั้น ก็เพราะมันยังมีรถที่นั่งสบายกว่า และอยู่ในงบที่ผมซื้อได้ (แต่ก็แพงขึ้นไปอีกเกือบ 5 หมื่น)
แต่ถ้าผมอายุน้อยกว่านี้ ยังไงก็คงไป Jazz เพราะแค่นั่งไล่รายชื่อของแต่ง และวิธีการแต่งให้มันแซ่บ Jazz นี่มีเรื่องให้เสียเงินได้เยอะมาก 55
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ nattase

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 13:45:29 »
เห็นด้วยครับ ของแต่งเยอะจริงๆ มีแต่เรื่องเสียเงินทั้งน้าน..ครับ ไอ้นู้นก็สวย ไอ้นี่ก็สวย หมดตูดแน่ๆ  ;D ;D

ออฟไลน์ The Coup Channel

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 16:02:03 »
แล้ว Jazz ตัวไมเนอร์ สีส้มทองแดงสวยจริงๆ ชอบมาก ต้องยกให้แจ้สจริงๆในเรื่องของพื้นที่และประโยชน์ใช้สอย
ออกแบบมาได้รู้สึกกว้างขวางกว่าเพื่อน

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 16:28:24 »
พี่ ทอยต์ ตอบกระทู้ด้วย *-*

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 16:31:59 »
แจ๊ซ ดีจริงๆๆครับ
แต่ คอลโซลหน้ากว้างไปหน่อย(ปกติของรถฮอนด้า)ทำไห้กะหน้ายากครับ กะยากกว่าวีออสกับยารีส ชัดเจน เพราะผม
เคยขับวีออสแล้วลงไปขับแจ๊ซเลย ทำไห้รุ้สึกจริงๆๆว่ามันกะหน้ายากกว่าวีออส (ส่วนรุ่นอื่นไม่เคยขับ)

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 16:48:34 »
Jazz เนี่ยผมมมองว่ามันคุ้มค่าจริงๆ
ยิ่งพับเบาะ ยิ่งรู้สึกคุ้ม
ของแต่งอีกเพียบบบบบ !!!!
แต่ถ้าให้ผมซื้อ ผมชอบ Fiesta มากกว่าครับ
:)

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 17:27:40 »
แจ๊ส เป็นรถที่ดี สวย และอเนกประสงค์ครับ ตอนแรกผมก็จะออกแจสเหมือนกัน

แต่เปลี่ยนใจมากเป็นเฟียสต้าแทนเพราะผมไม่ชอบเหมือนใคร อิอิ

อีกอย่าง ผมไม่ได้ใช้รถสำหรับการขนของใดๆด้วย ก็เลยไม่จำเป็นต้องใช้สอยพื้นที่ของมันเลย

อีกคันนึงผมก็เลยไปออกซิตี้แทน(ตอนแรกกะจะออกทั้งแจสทั้งเฟียสต้า แต่คิดไปคิดมาอีกคันนึงซื้อเป็น 4 ประตูดีกว่า)

อีกอย่างผมรู้สึกชอบภายในของเฟียสต้าที่มันดูกระชับๆดี อย่างของซิตี้เนี่ย ใช้แล้วรู้สึกเลยว่าข้างในมันกว้างและโล่งมาก นึกว่าขับ C-segment อยู่ 555

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 10:51:59 »
เลือกรถที่เราชอบและมันคุ้มค่ากับเราก็เอาไปเลยค้าบบบบบบบบบบบ

ปล. แจ๊สพื้นที่ภายในเอนกประสงค์สุดยอดจริงๆครับ