ผู้เขียน หัวข้อ: ##(ข่าว)+ดี พรุ่งนี้ปตท.กับบางจาก (ลด)!!!ราคาน้ำมันอีก 80 สตางค์ ##  (อ่าน 9491 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
ประกาศ น้ำมันลดราคา!!! :o

ปตท.+บางจาก
แจ้งปรับลดราคาน้ำมันกลุ่มเบนซินลง 80สต.ต่อลิตร เว้น E85 ลด40สต.ต่อลิตร. ดีเซลคงเดิม มีผล 5.00น.วันพรุ่งนี้ (7พ.ค.)

เอาแล้วกว่าจะลดได้เนอ เสียดายวันนี้เพิ่งไปเติมมา 900 เฮ้อและเต็มถังอีกคัน  :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2011, 20:28:40 โดย Moza!!! »

ออฟไลน์ nick007

• Sr. Member
  • ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
ยินดีกับคนที่ใช่น้ำมันเบนซินด้วยคับ
 ;D ;D ;D
แต่ผมกลัวว่าพออาทิตย์หน้านี้อาจจะขึ้นอีก 1 บาท
ซวยเลยคับ ;D ;D ;D

GreenG

• บุคคลทั่วไป
พูดไม่ออกเลยวันนี้เพิ่งเติมมา 900 บ. :D

ออฟไลน์ Odrecranon

ตอนแรก ได้ข่าวว่าจะขึ้นกำลังจะออกไปเติมแล้ว
ตกลงลดก๊ดีเลยครับ ลดเยอะซะด้วย

แต่ราคาน้ำมันตลาดโลกก็ลดลงจริง ๆ

methus zaa

ข่าวดีมากๆครับ พรุ่งนี้จะเอาเจ้าคันแดงไปเติมน้ำมันพอดี  ;D

ออฟไลน์ MoLee

พูดไม่ออกเลยวันนี้เพิ่งเติมมา 900 บ. :D
พี่เติมมา900 ผมก็เพิ่งเติมมา900 คัน ส่วนอีกคันเต็มถัง ตอนนี้อยากร้อง กรี้ด ดังๆ!!! :'( :'(

ออฟไลน์ Lertvarit

เยี่ยม :)) ลดลงเรื่อยๆนะ อิอิ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ nonp

ทำไมเมื่อวาน ตราหอยกับดาวปรับขึ้น

แต่วันนี้ปั้มไทยที่เมื่อวานไม่ขึ้น แถมวันนี้ดันลง งงจริงๆ

ออฟไลน์ NuttanonBJ

• Full Member
ปตท. ลดราคาน้ำมัน หุ้น ptt ก็ตก ได้อย่างเสียอย่างจริงๆ เหอๆ

ออฟไลน์ phankung

• Newbie
  • *
เฮ้อออ ไม่น่ารีบเติมเลยยยยย เติมไป 800  >:( >:( >:(

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
โชคดีของผมที่ยังไม่ได้เติมครับ
:D

ออฟไลน์ vellcap

พี่เติมมา900 ผมก็เพิ่งเติมมา900 คัน ส่วนอีกคันเต็มถัง ตอนนี้อยากร้อง กรี้ด ดังๆ!!! :'( :'(

อย่าคิดมากครับพี่ Moza หักค่าขนมตัวเองเอาครับ  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ Heero

• Newbie
  • *
ลดน้อยไปครับ ราคาน้ำมันตลาดสิงคโปร์ ลดจาก 138 เหลือ 123 เหรียญ
ลดลง 14 เหรียญ  
1 เหรียญ ตามหลักแล้วต้องลด = 0.20 บาท
14 x 0.20 = 2.8 บาท   ป.ต.ทุย  ต้องลดทันที่ 2.80 บาทครับ

ปล. จำเขามาพูดอีกที  ;D

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
อะไรกันนี่...ผมก็เพิ่งเติมมาเต็มถังซะด้วย T_T
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ Pomy

• Full Member
รีบเติมกันนะครับ
เพราะเดี๋ยวพรุ่งนี้มะรืนนี้มันอาจจะขึ้นอีก 1 บาท
 ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ TJA

เต็มถังต่อรถหนึ่งคัน ก็ราวๆ65ลิตร
ส่วนต่าง80สต. ก็ 65x0.80 = 52.00บาท อันนี้ถ้าเติมเต็มถังเลยนะ
อย่าคิดมากครับๆ คิดซะว่าช่วยชาติ50บาท    ;D

แต่วันนี้มหาโลกาวินาศจริงๆ ลงทุกอย่าง น้ำมัน หุ้น ทอง

.-_-.

ออฟไลน์ jones

พึ่งเติมมาเหมือนกัล :(
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
ลงเรื่อย ๆ แบบจัดหนักเลย  ;D
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
โดนเต็มๆ จัดเต็มถังไป 2000กว่าๆแนะ  :'( :'( :'(
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ LiTtLe BoY

• Jr. Member
  • **
เต็มถังต่อรถหนึ่งคัน ก็ราวๆ65ลิตร
ส่วนต่าง80สต. ก็ 65x0.80 = 52.00บาท อันนี้ถ้าเติมเต็มถังเลยนะ
อย่าคิดมากครับๆ คิดซะว่าช่วยชาติ50บาท    ;D

แต่วันนี้มหาโลกาวินาศจริงๆ ลงทุกอย่าง น้ำมัน หุ้น ทอง

.-_-.

ใช่ครับวันนี้บาดเจ็บไปตามๆกัน ;)

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขยันลงเข้าไว้นะครับ

ออฟไลน์ prai

มันลงรับข่าวร้าย เศรษฐกิจอเมริกาไม่เข้าเป้า ครับ
วันหลังถ้าไม่เร่งรีบอะไร ก็ค่อยๆ เติมครับ สัก 300-500 บาท
มันจะขึ้นจะลงก็ชั่งหัวมัน

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
เหอๆ ซวยซ้ำซวยซ้อน
วันนี้เผลอไปเติมปั๊มเซลที่พึ่งขึ้นไป 50 สต. ดีที่เติมแค่ 500
กลับถึงบ้านมาเปิดดูกระทู้นี้แล้วหัวใจแทบวาย = =
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

dogclubs

แล้ว แก๊สโซฮอล 91 ล่ะครับ

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
เมื่อวานเพิ่งเต็มถังไป 1,500 บาทแหนะ  :'(  T__T"

ออฟไลน์ neung23

ขอบคุณสำหรับข่าวคับ

ถังกำลังไกล้จะโล่งแล้ววว อิอิ เหลือต่ำกว่าขีด 15 ลิตรแล้วว  ;D ;D

ส่วนอีกคัน กว่าจะลดซักกขีดเป็นเดือนๆ  ;D ;D ;D
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ H.

สงสัยจะได้เลือกตั้งจริงๆแล้วหละครับ  ;D
H.

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
สงสัยจะได้เลือกตั้งจริงๆแล้วหละครับ  ;D

+1 ครับ

เมื่อวานเติมแค่200 เองเพราะหาตู้กดตังค์ไม่ได้ สงสัยต้องรีบไปจัดเต็มแล้วล่ะ หรือไม่ต้องรออีกวันสองวันเผื่อ เชลล์ หรือ คาลเท็กซ์ จะลดบ้าง