ผู้เขียน หัวข้อ: ##ประกาศ ยกเลิก User:Alzeto และนามแฝง"ชีนะ ริงโกะ"##  (อ่าน 5410 ครั้ง)

alzeto

• บุคคลทั่วไป
เรียน เจ้าของเว็บ และสมาชิกในกระทู้ทุกท่าน

เนื่อง จากกระทู้ ในด้านล่าง ที่ได้บอกความเปลี่ยนแปลง ในสถานการณ์เว็บ ณ ตอนนี้

เป็นที่ทราบกันดีว่า ปัีญหา ส่วนนึง อาจจะมาจากเราเอง ซึ่งในตัวเจ้าของเว็บได้เน้น ไปทีี่ยูสเซอร์ของเจ้าของกระทู้
ในทั้งนี้ และทั้งนั้น ทางเราก็มองถึงความเปลี่ยนแปลงในช่วงจากนี้เช่นเดียวกัน ก็ไม่รู้สึก สบายใจ

ทั้งที่ช่วงนึง ตั้งแต่ ที่เว็บนี้ เกิดขึ้น เราก็เห็นความเปลี่ยนแปลง ทัี้งสองกระแส ไม่ว่าจากความอบอุ่น เป็นกันเองในนี้
หรืออีกกระแสนึง ในแง่ลยบจากเว็บเก่้า ซึ่งเจ้าของกระทู้ไม่ได้ไปเกี่ยวข้อง ตั้งแต่ มาอยู่ที่นี่ และคอยที่จะอธิบายแก้ต่าง

จนบางครั้ง ก็ได้คุย กับคุณจิมมี่(ขอนุญาติ) เป็นการส่วนตัว ระบุปัญหา หรือแนวทางที่พอเป็นไปได้

จริงอยู่ ว่า ตัวเจ้าของกระทุ้เอง ก็เป็นเพียงแค่สมาชิค ในบอร์ดที่มีความเหมือนกับทุกท่านในรูปแบบที่ ชอบ (คือเรื่องรถยนต์)
จริงอยู่ที่ ภาพลักษณ์ ของเจ้าของกระทุ้ที่แสดงไป อาจจะ มีสองแง่ใน ความรู้สึกของคนในบอร์ดบ้าง

จุดประสงค์ของเจ้าของกระทู้ที่ทำแบบนี้ก็ไม่มีอะไร เพียง แค่ เน้นความบันเทิงปนสาระ ในรูปแบบ ที่มันไม่ขัดความรู้สึก ตัวเอง จริงๆ จะตอบในลักษณะตามเพศตัวเองได้ไหม?? 

ตอบว่า

"ได้"

เพราะเจ้าของกระทุ้เป็นผู้ชาย (อันนี้ เราจะไม่พูดถึงรสนิยมทางเพศ)

แต่ เนื่องจาก การที่ เจ้าของกระทุ้ได้ เปลี่ยนเป็น นามแฝง "ชีนะ ริงโกะ" ได้เปลี่ยน แนวทางการตอบกระทู้ ที่ จริงอยุ่ต้องขออภัยในการล้ำขอบเขตเพศตัวเอง ทั้งที่ความเป็นจริงเจ้าของกระทู้ ที่พิมพ์ อยู่หลังคีย์บอร์ดก็เป็น ผู้ชาย บ้านๆ เซอร์ๆ โทรม ที่จะรอความตายตัวเองในไม่ช้า...

เหตุ ที่ มาอยู่ที่นี่ก็ มีเพียงอย่างเดียว เพียงแค่ สร้างสีสรร และความ ครึกครื้นในบอร์ด โดยที่ยังไม่ทิ้ง การตอบปํยหาของรถ ที่ยังเป็นเอกลักษณ์ของเรา

แต่เนื่องจากเวลามันเปลี่ยนไป เราทุกคนเชื่อว่าก็ไม่มีใคร อยู่ ได้ตลอดไป และทาง เจ้าของกระทู้เองก็รู้สึกที่จะ ปลงในหลายๆ เรื่อง แม้กระทั่งกระทู้ที่ผ่านมา จนเจ้าของเว็บต้องสร้าง กระทู้เพื่อนชี้แจงในเบื้องต้น

ด้วยเหตุนี้ ใน เหตุการร์ที่เกิดขึ้น ทาง เจ้าของกระทู้ จึง ขอ ยกเลิก User : alzeto และนามแฝง "ชีนะ ริงโกะ" ออกจากกระทู้นี้ โดยไม่มีผล และนัยยะอะไรแอบแฝง  ทางเจ้าของกระทู้ ยินดีที่จะสละยูสเซอร์ และ จะเป็นในฐานะ Visitor และยังคงวนเวียน ในลักษณะผู้อ่านบอร์ดอยุ่ นับจาก กระทู้นี้เป็นต้นไป

ทางเจ้าของกระทู้ ก็ต้องขอขอบคุณ ยูสเซอร์ทุกท่านที่เป็นกำลังใจ ไม่ว่า จะมีการคุยในFB หลังไมค์ และที่สำคัญที่สุด เจ้าของเว็บที่เรา ยังคงพูดคุยกันได้ปกติ

และหลังจากนี้ ทางเจ้าของกระทู้ก็ หวังเป้นอย่างยิ่งว่า แนวทางเว็บคงจะดำเนินรุดหน้าในทางที่ดี และหวังว่ากลับสู่สภาพเดิมได้เร็ววัน

ขอขอบคุณ ทางเว็บไซต์นี้ ในฐานะ สื่อกลางยานยนต์รูปแบบใหม่ มา ณ ที่นี้

จากใจ

Alzeto.

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ##ประกาศ ยกเลิก User:Alzeto และนามแฝง"ชีนะ ริงโกะ"##
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 19:06:41 »
พี่ไม่คิดว่า การสละตัวเองออกไปแบบนี้ คือหนทางในการแก้ปัญหาที่ถูกต้อง

มันเป็นแค่เพียงเสี้ยวหนึ่งของอารมณ์น้อยใจ ที่พุ่งออกมา ว่า กรูทำอะไรผิดไปหมดเลย น่าจะเป็นเช่นนั้น
ทั้งที่จริงๆแล้ว อย่างที่บอกว่า Alzeto ไม่ผิด แต่แค่ว่า บางสิ่งที่แสดงออกมา อาจจะแรงไปบ้าง
เพราะที่เขียนไป แค่การขอร้อง ว่า เพลาๆหน่อย ไม่ได้หมายความว่า ต้องการให้จากไปแต่อย่างใด
ยังไง ขอฝากให้กลับไปลองพิจารณาดูก็แล้วกัน

เพราะถึงที่ผ่านมา Alzeto จะเป็นอย่างไร เอ็ง ก็ยังเป็น น้องคนหนึ่งของพี่เสมอ

จะปลดล็อกไว้  เผื่อว่า มีคนอื่น อยากแสดงความเห็น
เพราะพี่เชื่อว่า นี่ไม่ใช่วิธีแก้ปัญหาที่ถูกต้องในระยะยาว

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Re: ##ประกาศ ยกเลิก User:Alzeto และนามแฝง"ชีนะ ริงโกะ"##
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 19:10:58 »
มีอะไรน้อยใจกันก็ไปเคลีย์กันเองครับนะครับ

*ตั้งกระทู้แบบนี้ ต้องการเรียกร้องความสนใจรึเปล่า เพราะคนจะคืนล็อกอิน หรือเลิกเล่นจริงๆ ไม่ค่อยเห้นเขามาตั้งกระทู้อำลาตำแหน่งแบบนี้เลยนะ*

ขออภัยที่พูดตรงครับ แต่เห็นว่าพี่เป้นคนตรงๆแรงๆ น่าจะเข้าใจ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 19:24:57 »
จิตใจคนเราไม่น่าจะบอบบางขนาดนั้นครับ

ทีมงานเค้าแค่เตือน

ส่วนตัวผมก็ชอบแนวทางการเขียนของคุณริงโกะ
แนวทางการตอบ เป็นการสร้างสีสรรค์ สร้างความแปลกใหม่

เห็นด้วยกับคุณ Chariot ครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 19:26:59 »
ผมว่าการอัปเปหิตัวเองออกไปแบบนี้ดูเหมือนหนีปัญหามากกว่าแก้ปัญหานะครับ... :-[
H.

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 19:29:56 »
Chariot

แล้ว เอ็งจะมาเหน็บพี่เขาทำไม?

มองคนอื่นในแง่ร้ายอีกแล้วนะ จะมองคนอื่นเขาในแง่ดีๆ บ้างไม่เป็นหรือยังไง?

พอละ งั้นล็อกก็ได้
เพราะถ้าไม่ล็อก ก็คงจะตอบเหน็บกันไปอย่างนี้ไม่รู้จบไม่รู้จักสิ้นซะที

เอาละ ในเมื่อ เอ็ง คิดว่า จะซัดคนอื่นเขาตรงๆตามอำเภอใจได้ พี่ก็จะซัดเอ็งตรงๆแบบไม่ไว้หน้าบ้างละนะ

เบสต์ เอ็งนั่นก็อีกคนนึงแหละ หัดรู้ตัวเสียบ้าง จะพูดจะจาอะไรก็ตาม
คิดก่อนพูด คิดก่อนพิมพ์ให้มันมากกว่านี้นิดนึงเถอะ
หัดใจเขาใจเราเขาด้วย ไม่ใช่จะห้ำหั่นคนอื่นดังใจตนแบบนี้

อย่าคิดไปว่า คนอื่นต้องคิดแต่เรื่องร้ายๆ ชั่วๆ หมด มองโลกในแง่ร้ายแบบนั้นตลอด
พี่คุยกับริงโกะ หลังไมค์เรียบร้อยแล้ว และ มันไม่ใช่อย่างที่เอ็งคิด มันมีเหตุผลอื่นๆ
แต่จะไม่ขอพูดในที่นี่ เพราะไม่เกี่ยวกับกระทู้นี้

ล้อกกระทู้ละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2011, 19:33:16 โดย J!MMY »