ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่อยากได้มาครอบครองที่สุดของ พี่J!MMY และ พี่Commander Cheng  (อ่าน 8897 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
เอาแค่คันเดียวของแต่ละท่านนะครับ เห็น Test รถมาเยอะเลยอยากถามว่ารถคันไหนที่อยากได้มาครอบครองมากที่สุด ณ วันนี้(โดยไม่คิดถึงเงินหลายล้านที่มีอยู่) คันไหนที่พี่ๆคิดว่าใช่เลยครับ   ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ขอสักห้าคันได้ไหมอ่ะ คันเดียวมันเลือกไม่ถูกจริงๆอ้ะ หลายใจ หลายใจ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ nin122

• Sr. Member
อยากทราบด้วยคนครัีบ

;D ;D ;D

เอาเป็นแบบรถที่อยากได้ที่สุด ในงบ 1 ล้าน 2 ล้าน ไม่จำกัด อะไรงี้ก็ดีนะครับ :)

ออฟไลน์ LimitedEdition

ของ Commander Cheng น่าจะเป็น Golf GTi มิใช่เหรอคร้าบ
หรือเวลาเปลี่ยนไป ทำให้ใจเธอผันแปร

ถ้าต้องเลือกมาคันเดียวจริงๆ ณ วินาทีนี้ก็ยังขอ Golf GTi อยู่ดีแหละ รู้สึกว่ามันทำหลายอย่างได้โอเค
เทียบกับเงินที่จ่าย ขับไปทำงานก็โอเค ขับรับพ่อแม่ส่งสนามบินก็ได้ ซิ่งในสนามก็ได้ คือมันจบในคันเดียวได้
เสียแต่มันลุยน้ำลุยโคลนไม่ได้เท่านั้นแหละ สำหรับคนโสดอายุ30กว่าๆ รถแบบนี้น่ะพอใจแล้ว

แต่อันที่จริงก็มีรถหลายคัน ตลอดเวลาที่ขับๆมาแล้วอยากได้นะ

ปี 2009 ที่ขับมานั้นชอบ Teana V6 ตรงที่ดีไซน์มันดูนิสสันมาก มีเอกลักษณ์มาก เสียงเครื่องอะไรโอเคแต่เครื่องเสียง..เฉยๆ
ปี 2010 ก็มี Golf Gti กับ BMW 530d ที่ขับแล้วอยากได้มาก 530d นี่อยากได้เพราะพลังเครื่องกับการตอบสนองนะ แต่ไม่ใช่
เพราะดีไซน์ คือผมไม่ชอบดีไซน์ของมันเลย เรียกว่าไม่สวยด้วยรูปแต่จูบมันส์เป็นบ้า

ปี 2011 มี Skoda Fabia RS ที่ขับแล้วอยากได้มาก ตอบความต้องการของเราเกือบครบยกเว้นดีไซน์ภายนอกจริงๆที่
ยังไม่เข้าตาผมอย่างแรง แล้วก็มี E-Class E250CGi ที่ขับแล้วชอบ เหมือนได้รวมร่างกับเพื่อนเก่า นิสัยเก่าๆในหน้าตาใหม่
คือ E-Class นี่ถ้าจะชนะใจผมก็ชนะด้วยดีไซน์เลยนะ แม้การขับขี่จะเป็นรอง BMW ก็เถอะ

ปี 2012 - มี Mercedes C250Coupe ที่ได้ใจผมไปเต็มๆทั้งดีไซน์ และการขับขี่ เพียงแต่สงสัยว่าทำไมอัตราเร่งมันเร็วกว่านี้
ไม่ได้ ทั้งๆที่เกียร์ก็มา 7 สปีดแล้ว และ Lexus GS350 นี่ก็เหมือนกัน ขับสบาย นั่งสบาย อัตราเร่งเหลือเฟือ เสียงเครื่องนี่
ผมต้องเอามาคิดเลยนะว่ามันสูสีกับ 6 สูบเรียงของ BMWเลย เพราะมาก ไม่อยากเชื่อว่า Lexus ทำรถบ้านเสียงเครื่องแบบนี้ได้

นี่คือรถที่ผมขับแล้วรู้สึกว่าอยากปล้นกุญแจจากจิมมี่น่ะ รถพวกนี้น่าจะสะท้อนให้เห็นลักษณะความชอบที่สะเปะสะปะของผม
แต่พอจับทางได้ว่าผมชอบรถที่เร็ว เสียงเครื่องเพราะ ขับสนุก  และนั่งได้สบาย ยกเว้นอย่าง E250CGi ที่ชอบใจหลักๆเพราะ
ดีไซน์

ส่วนรถที่ราคาไม่แพงเกินเอื้อมสำหรับมหาชน
ใน Segment EcoCar - ส่วนตัวผมชอบ Swift ครับ และจองไปแล้วด้วย อย่าถามว่าได้รถเมื่อไหร่ นั่งเด็ดดอกไม้เอา
ใน Segment B-Seg - ผมชอบ Jazz ครับ..แต่ต้องบอกว่าชอบเพราะทราบว่ามันเอาไปแต่งต่อโมต่อได้ขนาดไหน
ถ้าปล่อยรถให้ใช้สภาพเดิมๆ บังคับว่าห้ามแต่งห้ามโม ผมอาจจะชอบมันน้อยลงนะ
C-Segment วินาทีนี้ - เลือกลำบากครับ..ลำบากใจมาก ไม่มีใครตอบโจทย์ผมได้ครบเลย แต่ถ้าต้องเลือก
ก็ขอเป็น Cruze 2.0D เวอร์ชั่นเครื่องใหม่
ส่วน D-Segment วินาทีนี้-> CAMRY HYBRID! ไม่ชอบอยู่อย่างเดียวคือไฟท้าย นอกนั้นชอบทั้งคัน! ช่วงล่าง!พวงมาลัย!
OK! YOU-DID-GREAT-JOB!

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Hardez

• Newbie
  • *
  • IT's ME
ถ้าต้องเลือกมาคันเดียวจริงๆ ณ วินาทีนี้ก็ยังขอ Golf GTi อยู่ดีแหละ รู้สึกว่ามันทำหลายอย่างได้โอเค
เทียบกับเงินที่จ่าย ขับไปทำงานก็โอเค ขับรับพ่อแม่ส่งสนามบินก็ได้ ซิ่งในสนามก็ได้ คือมันจบในคันเดียวได้
เสียแต่มันลุยน้ำลุยโคลนไม่ได้เท่านั้นแหละ สำหรับคนโสดอายุ30กว่าๆ รถแบบนี้น่ะพอใจแล้ว

แต่อันที่จริงก็มีรถหลายคัน ตลอดเวลาที่ขับๆมาแล้วอยากได้นะ

ปี 2009 ที่ขับมานั้นชอบ Teana V6 ตรงที่ดีไซน์มันดูนิสสันมาก มีเอกลักษณ์มาก เสียงเครื่องอะไรโอเคแต่เครื่องเสียง..เฉยๆ
ปี 2010 ก็มี Golf Gti กับ BMW 530d ที่ขับแล้วอยากได้มาก 530d นี่อยากได้เพราะพลังเครื่องกับการตอบสนองนะ แต่ไม่ใช่
เพราะดีไซน์ คือผมไม่ชอบดีไซน์ของมันเลย เรียกว่าไม่สวยด้วยรูปแต่จูบมันส์เป็นบ้า

ปี 2011 มี Skoda Fabia RS ที่ขับแล้วอยากได้มาก ตอบความต้องการของเราเกือบครบยกเว้นดีไซน์ภายนอกจริงๆที่
ยังไม่เข้าตาผมอย่างแรง แล้วก็มี E-Class E250CGi ที่ขับแล้วชอบ เหมือนได้รวมร่างกับเพื่อนเก่า นิสัยเก่าๆในหน้าตาใหม่
คือ E-Class นี่ถ้าจะชนะใจผมก็ชนะด้วยดีไซน์เลยนะ แม้การขับขี่จะเป็นรอง BMW ก็เถอะ

ปี 2012 - มี Mercedes C250Coupe ที่ได้ใจผมไปเต็มๆทั้งดีไซน์ และการขับขี่ เพียงแต่สงสัยว่าทำไมอัตราเร่งมันเร็วกว่านี้
ไม่ได้ ทั้งๆที่เกียร์ก็มา 7 สปีดแล้ว และ Lexus GS350 นี่ก็เหมือนกัน ขับสบาย นั่งสบาย อัตราเร่งเหลือเฟือ เสียงเครื่องนี่
ผมต้องเอามาคิดเลยนะว่ามันสูสีกับ 6 สูบเรียงของ BMWเลย เพราะมาก ไม่อยากเชื่อว่า Lexus ทำรถบ้านเสียงเครื่องแบบนี้ได้

นี่คือรถที่ผมขับแล้วรู้สึกว่าอยากปล้นกุญแจจากจิมมี่น่ะ รถพวกนี้น่าจะสะท้อนให้เห็นลักษณะความชอบที่สะเปะสะปะของผม
แต่พอจับทางได้ว่าผมชอบรถที่เร็ว เสียงเครื่องเพราะ ขับสนุก  และนั่งได้สบาย ยกเว้นอย่าง E250CGi ที่ชอบใจหลักๆเพราะ
ดีไซน์

ส่วนรถที่ราคาไม่แพงเกินเอื้อมสำหรับมหาชน
ใน Segment EcoCar - ส่วนตัวผมชอบ Swift ครับ และจองไปแล้วด้วย อย่าถามว่าได้รถเมื่อไหร่ นั่งเด็ดดอกไม้เอา
ใน Segment B-Seg - ผมชอบ Jazz ครับ..แต่ต้องบอกว่าชอบเพราะทราบว่ามันเอาไปแต่งต่อโมต่อได้ขนาดไหน
ถ้าปล่อยรถให้ใช้สภาพเดิมๆ บังคับว่าห้ามแต่งห้ามโม ผมอาจจะชอบมันน้อยลงนะ
C-Segment วินาทีนี้ - เลือกลำบากครับ..ลำบากใจมาก ไม่มีใครตอบโจทย์ผมได้ครบเลย แต่ถ้าต้องเลือก
ก็ขอเป็น Cruze 2.0D เวอร์ชั่นเครื่องใหม่
ส่วน D-Segment วินาทีนี้-> CAMRY HYBRID! ไม่ชอบอยู่อย่างเดียวคือไฟท้าย นอกนั้นชอบทั้งคัน! ช่วงล่าง!พวงมาลัย!
OK! YOU-DID-GREAT-JOB!

สงสัยผมจะคอเดียวกับท่านผู้การซะและ เกือบทุกคันที่เอ่ยมาตรงกันเกือบหมด
รอดูความเห็นพี่จิมมี่ด้วยอีกคน  ;)

ปล.ตรงส่วนรถมหาชนนี่ตรงหมดเลย !!

ออฟไลน์ Ty ESC

ขอถาม ท่านผู้การอีกข้อ

ในบรรดารถเดิมๆไม่โม ท่านชอบเสียงเครื่อง+ท่อ ของรถรุ่นไหนบ้าง ครับ

ผมชอบเสียงของ  850/S70 มากเลย ท่อมันทุ้มนุ่มกำลังดีได้ยินทีไรต้องหันไปมอง

อีกคันที่ชอบคือ SL500 ตัว R129  เครื่องมันทุ้มนุ่มแน่นดีจริงๆ

ออฟไลน์ mini_freak

• Full Member
  • ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
ยังไม่เข้าตาผมอย่างแรง

จำได้ว่าเห็นพี่แพนบอกว่า "ทำไมมันต้องกระจังเงางามวิ๊งวับเยี่ยงนี้ มันควรจะไปอยู่ในโรลส์สิ" แค่นี้อดคว้าใจพี่เขาไปแล้ว (ฮา)

ว่าที่รถใหม่ประจำการแทนเจ้าทิดาพ่วงโบสินะฮะ
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

ออฟไลน์ hutzero

นึกว่า WRX STi จะอยู่ในใจคุณแพนซักอันดับนะเนี่ย

ตอบรวบเลยแล้วกันเด้อค่ะ

1. เสียงท่อเสียงเครื่องของรถเดิมๆ ขอเอาเฉพาะรถที่ผ่านheadlightmagมานะ
ผมชอบเสียงของ Lexus GS350 มากที่สุด ตามมาติดๆด้วยเสียง 6 สูบเรียงของ 523i และตามมาด้วย
เครื่อง S80 2.5FT 5 สูบ

ส่วน Subaru ต่างๆถ้าไม่ทำท่อทำกรอง เรื่องเสียงผมเฉยมากครับ
Skoda, GTi, MTM S3 ฟังดูดุ แต่ไม่ได้ไพเราะ ไม่ได้ชวนให้อารมณ์หื่นเกิดขึ้นกับคันเร่งมากเท่าไหร่ครับ

2. Swift ไม่ใช่ของผมครับ เป็นรถพี่สาว เอามาใช้แทน ES สีดำที่ใช้มาครบ 10 ปีแล้ว ก็จะเปลี่ยนไปให้
พ่อผมใช้เป็นรถเอาไว้ล่องเมืองรถติดๆ ส่วน CR-V เอาไว้ใช้วิ่งไกลๆ อนาคตถ้าพ่อเบื่อก็คงตกมาถึงผม
จะลงเทอร์โบให้กระจายไปเลย

3. STi เป็นรถที่ขับสนุกและไม่เถื่อนเกินไป แต่ผมรู้สึกว่าความสนุกเทียบกับราคา มัน
เป็นความสนุกที่แพงไปสักหน่อย ผมมองความชอบของตัวเอง กับเงินที่ลง กับสิ่งที่ได้
ผมอาจจะยอม 0-100 ช้าลงสองวิแล้วเล่น GTi มากกว่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
กำลังสนใจ HV

เห็นพี่แพนพิมมาแล้ว ยิ่งอดใจรอ review ไม่ไหวเลย

;D ;D ;D

ออฟไลน์ bleem

ท่านผู้การแพน แล้วถ้าเป็นรถ ที่ไม่เน้นความแรงหละ ท่าน แต่เน้นความสบาย ขับทางไกลเยี่ยม นั่งแล้วรู้สึกดีไม่ปวดเมื่อย มีพลังขับพอประมาณ หละครับ แต่ไม่ใช่รถตู้

นะครับ เน้นพากันไป ซัก 4 คนหละท่านพี่ ออกเที่ยวต่างจังหวัด  คิดว่าทีี่ฝันถึงในใจมีตัวไหนบ้างครับท่านพี่ รบกวนนิดครับ   ::)

ออฟไลน์ ceberos

ท่านผู้การแพน แล้วถ้าเป็นรถ ที่ไม่เน้นความแรงหละ ท่าน แต่เน้นความสบาย ขับทางไกลเยี่ยม นั่งแล้วรู้สึกดีไม่ปวดเมื่อย มีพลังขับพอประมาณ หละครับ แต่ไม่ใช่รถตู้

นะครับ เน้นพากันไป ซัก 4 คนหละท่านพี่ ออกเที่ยวต่างจังหวัด  คิดว่าทีี่ฝันถึงในใจมีตัวไหนบ้างครับท่านพี่ รบกวนนิดครับ   ::)

รถทัวร์ vip 24 ที่นั่งสบายสุดฮะ 55+ เหยียดนอนสุดขา มีห้องน้ำ กิจกรรมบนรถ สารพัดนึก  ;D

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ผมก็ชอบ Golf GTi ครับ ดูไม่หวือหวา หน้าตาเรียบร้อย แต่แอบสนุกแบบไม่อายใคร ทีนี้ก็เหลืออีกท่านละครับ  รอ รอ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ theephan

• Jr. Member
  • **

รถทัวร์ vip 24 ที่นั่งสบายสุดฮะ 55+ เหยียดนอนสุดขา มีห้องน้ำ กิจกรรมบนรถ สารพัดนึก  ;D

24 ที่นั่งมันเกินโจทย์ที่ให้มานะครับ ;D
36 ที่นั่งก็ใช้ได้นะครับ แต่ชั้นล่างกลิ่นห้องน้ำแรงหน่อยครับ ::)

มันคงไม่ถึงกับต้องฝันถึงน่ะนะครับ แต่เท่าที่จำได้ พวกรถใหญ่อย่าง 730Ld กับ LS460 ยังไงมันก็สบายอยู่แล้ว
แต่ถ้าเป็นรถที่ผมนั่งแล้วสบายจนแปลกใจ ก็คือ Volvo S40 เพราะเบาะสบายกว่า Tiida ผม"มาก"
และจัดวางพื้นที่ต่างๆได้ทำให้นั้่งสบายพอและรัดกุมพอ บาลานซ์กันดี แต่เบาะหลังพื้นที่มันไม่ได้เยอะนะ

Teana นี่ก็ดี นั่งขับแล้วผ่อนคลายสบายตัวดี เสียแต่เบาะหลังจะปาดขอบนอกให้เสียการรองรับน่องไปทำไม
แล้วสมัยนี้ก็ชอบทำแบบนี้ ไม่เข้าใจ

Prius กับ Camry แม้ตัวเบาะจะธรรมดา แต่ภาพรวมเรื่องสรีระศาสตร์ พื้นที่ และความสบายของช่วงล่าง
รถสองรุ่นนี้ก็ทำได้ดีเหมือนกัน โดยเฉพาะ Camry นั้น she เลิศขึ้นกว่ารุ่นก่อนมากๆ

ออฟไลน์ bleem

อ้างจาก: Commander Cheng ที่ กันยายน 07, 2012, 13:23:49

ขอบคุณครับ คิดว่าจะไม่ได้มาตอบซะแล้ว เนื่องด้วยสมาชิกมากล้นหลาม เหลือเกิน กระทู้ล่น หล่นหายเร็วซะจริง เห็นเป็นกระทู้แรกแหม็บๆ ล่นมาเป็น 10 ลำดับ

แล้วซะงั้น  ขอบคุณคุณแพนถ้าพูดตรงๆ ผมซื้อตามคำแนะนำท่านพี่มาหมดเลยครับ อันนี้จริงและยอมรับ เพราะผมไม่ค่อยมีเวลาไปทดลอง หรือ หาตามเว็ปที่เค้า

ว่าดีๆกัน เพราะส่วนใหญ่พูดกันมากดีบ้างไม่ดีบ้าง เลยสับสน ตอนนี้ ผมก็มีเทียนา พริอุส  แจ๊ซและได้รีวิวไปบ้างแล้วกับพริอุส แต่เทียนา ยังเห็นว่ามีรีวิวกันไป

บ้างแล้ว คันต่อไป ก็กำลังมองๆ

ครับ เนื่องจากภรรยายึดพริอุสไปแล้ว เทียนา ก็จอดไว้ส่วนตัวคิดว่ากินน้ำมันไปนิด อยากได้ประหยัดด้วย ผมไม่มีความรู้เรื่องรถเลย ได้แต่อ่านบทความรีวิว ที่นี่ก็

เป็นทางเลือกนึง ไม่ผิดหวัง ที่เชื่อตาม  เกือบไปเชื่อคำพูดคนอื่น นี่เสร็จเลยฮ่าๆๆๆ   ประทับใจและตรงกับที่ท่านได้รีวิวเปะรวมถึงปัญหา ไม่มีแหลแน่นอน อันนี้

จริง ถึงแม้สปอนเซอร์ติดหราบนเว็ปท่าน ท่านก็ยังด่าเรื่อองงานบริการ มันอยู่ฮ่าๆๆๆ  แสดงว่าจริงใจใช้ได้  ผมชอบสวิฟเหมือนคุณแพน เช่นกัน ติดตรงที่เวลา

และเซล มีขอเปอร์เซนเพื่อเร่งคิวรถ อันนี้ผมรู้สึกไม่ดี ไม่มีเส้น ไม่มีโกง หมดสิทธิ์  อะไรที่เรารู้จักรอมันจะมีความหมาย ครั้งนึงก็เกือบจะไป  HONDA CRZ  ด้วย

ความสดใหม่ ชอบ แต่ไม่รู้รายละเอียดอะไร เลย  มาเจอพรีอุส ไม่ได้ชอบ มันออกจะไม่สวย ดูรีวิว แล้วประทับใจ เลยซื้อ คนที่บ้านไม่สนับสนุนซักคน ผมไม่ได้

ลอง  ไปจองก็เอาเลยละกัน อันนี้ไม่ดีนะครับ แต่ ผมดูรีวิวแล้ว ตอบโจทย์ มันใช่ ไม่ใช่กับเรา แต่กับครอบครัว  อืม ...... ขอบคุณอีกครั้งครับ เว็ปนี้ คนเยอะขึ้น

จริงๆๆ..........

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
สปอนเซอร์บางรายนี่เราอยากจะถอดทิ้งใจจะขาด ถ้ายังไม่ปรับปรุงตัวให้ดีกว่านี้ละก็...

รถที่อยากได้มาครอบครองที่สุดของผม คงหนีไม่พ้น Golf GTi Mk-VI ที่กำลังจะตกรุ่นนี่ละครับ

ถ้ากระบะ ตอนนี้ ให้ BT-50 PRO 3.2 เกียร์ธรรมดา

รถหรู D-Segment ยังคงเป็น Teana 2.5

Prius ก็อยู่ในลิสต์ ด้วยในช่วงก่อนหน้านี้

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
หลายใจกันจริงจริ๊งงงงงงงงงงงงงงงง

คำจำกัดความของรถ ของผมคือ แฟชั่น คือเปลี่ยนไปตามอายุและเวลาครับ

แต่ตัวผมจะแตกต่างกับจิมมี่ และแพน คือตัวผมไม่ชอบรถตลาดเท่าไหร่
ชอบรถนอกกระแสที่มันเจ๋งๆ

เลยใช้มาร์ช 5 5 5 ก็ยังอุตส่าห์ทำเป็น โบเรโร่
แต่อีกคัน ก็อิมเพรสซ่า ตอนนี้ชีวิตลงตัวมากๆ
คันต่อไปอยากได้รถ 6-7 ที่นั่ง ที่ไม่สูง แต่คุณปู่อยากได้เบนซ์ ส่วนผมอยากได้โลตัส เอาไงดี
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011