ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเอา Mazda CX-9 ไปติดแก๊สมีอู่ไหนแนะนำมั้ยครับ  (อ่าน 12344 ครั้ง)

ออฟไลน์ tetsu69

• Newbie
  • *
อยากเอา Mazda CX-9 ไปติดแก๊สมีอู่ไหนแนะนำมั้ยครับ อยากได้อู่ที่ช่างเก่งๆทีเดียวจบอะครับ แล้วenergy reform เป็นไงมั่งอะครับรบกวนหน่อยนะครับ :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2011, 12:27:53 โดย tetsu69 »

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Re: อยากเอา Mazda CX-9 ไปติดแก๊สมีอู่ไหนแนะนำมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 12:48:58 »
คิดดีแล้วอ๋อครับ?

ออฟไลน์ mjoke1462

• Jr. Member
  • **
Re: อยากเอา Mazda CX-9 ไปติดแก๊สมีอู่ไหนแนะนำมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 12:54:00 »
energy reform ผมว่าดีครับ เอาเทียน่า ไปติดแบบ แบบOBD มา

แต่ผมไม่แน่ใจว่าCX-9 ติดได้หรือปล่าว แต่เค้าโฆษณาว่า เบ้น ติดได้

ออฟไลน์ dEsiGnz

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 13:30:24 »
รถแม่ผมก็ติดของ Energy Reform ครับ

ผมเห็นที่อู่ที่ไปทำก็มี Benz Volvo จอดทำอยู่เหมือนกันครับ

เห็นในโบรชัวของทางร้าน สามารถติดตั้งได้ทั้ง 6 สูบ และ 4 สูบ ครับ

มีเงื่อนไขรับประกันต่างๆ ซึ่งผมจำรายละเอียดไม่ได้แล้วครับ

เครื่อง 6 สูบ ค่าติดตั้งแพงกว่า 4 สูบมากเหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 13:37:04 »
อย่าหาว่าอย่างงั้น อย่างี้เลยนะครับ

ผมว่าคนใช้ SUV แบบนำเข้า CBU ทั้งคันแถมใหม่ๆ แบบนี้
น่าจะไม่มีใครใช้แก็สหรือเปล่า

เพราะระวังเครื่องมีปัญหา แล้วซ่อมไม่จบนะครับ
รถคนเล่นน้อยๆ แบบนี้ หาช่างที่รู้เข้าใจ และแก้ปัญหายากมากแน่ๆ

มีเงินซื้อรถราคา 3 ล้านกว่าๆ
ผมว่าน่าจะมีเงิน 3-4 แสน (ประมาณ 5 ปี กะว่าน้ำมันเดือนละ 8,000 ) เอาไว้ดูแลค่าน้ำมันนะครับ

เป็นผม ผมไม่ติดอ่ะ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 13:49:32 »
อย่าไปกลัว

หาอู่ที่ไว้ใจได้ติดไปเลย

แถวบ้านผม ซีรีย 5 ป้ายแดง Hummer H3 ก้อติดกันมาแล้ว

แต่เครื่องมาสด้าแนะนำหัวฉีดยี่ห้อ AC นะ
ช่างมาสด้าผมบอกว่าเข้ากับเครื่องมาสด้าดีที่สุดแล้ว

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 13:50:53 »
เคยเห็นยี่ห้อ AC กล้าเอา GT-R ไปติดแก๊สเป็นรถโชว์เทพมาก ก็น่าจะทำได้ไม่ยากในCX-9 นะครับ  ;D

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 13:51:12 »
เคยเห็นเฮียคนนึง เอาเอสติม่าไฮบริดไปติดระบบ LPG เฉยเลย... ถ้าจะติดคงมองถึงจุดคุ้มทุนก่อนครับ
ส่วนร้านไหนดี ผมเคยติดแต่ร้านที่ไม่ดีอะครับ เลยแนะนำไม่ได้
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ golf32

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 14:39:00 »
เสียดายรถครับ
แล้วถ้ายิ่งรถใหม่ๆยังไม่หมดประกันจากศูนย์อีก

ปล เหมือนเพื่อนผมเลยครับซื้ิอ วีออส ป้ายแดงมาติดแก็ส :-\

ออฟไลน์ tokyo

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 14:46:30 »
ของแบบนี้อยู่ที่ใจ ไม่แน่เครื่องมันอาจจะทนกว่าเครื่องของ3ก็เป็นไปได้หนิ  ;D
07 mazda 3

ออฟไลน์ vigg

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 14:55:38 »
ต้องลองครับ ไม่ลองไม่รู้

ผมมองว่า เจ้าของกระทู้ต้องการใช้จ่ายเงินให้คุ้มค่ามากกว่า
ส่วนเรื่องราคารถจะเท่าไรนั้น มันคงจะเป็นอีกประเด็นหนึ่งมากกว่าครับ

ผมเองยังอยากเอา เจ้าเทียน่า ของผมไปติดเลย
ค่าน้ำมันจ่ายต่อเดือน หมื่นอัพ
เติมเต็มแต่ละครั้ง 2,000 อัพ
แต่คนที่ติดแก็ส เติมเต็ม 600-700 เองอ่ะ
เห็นแล้ว อิจฉาจริงๆเลย :'(

ออฟไลน์ jkhl

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 14:59:24 »
ถ้าใช้รถเยอะก็มาถูกทางแล้วครับ เลือกร้านดีมีมาตราฐาน
ว่าแต่ระบบไหน ถ้าngv ผมจะคิดเรื่ิองปั้มเป็นหลัก(ไม่อยากรอ)
ถังวางตรงไหนครับในรถนอกรถ มันจะมีกลิ่นมั้ย

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
เรื่องพลังงานทางเลือก นอกจากคำว่าคุ้มทุน+ประหยัด บางครั้งก็หมือนการเสียสละ+ห่วงใยโลกอย่างหนึ่งนะ

ผมเคยบ่นผู้ใหญ่คนหนึ่ง แกจะชอบซื้อพวกไฟพลังงานแสงอาทิตย์ ไอ้พวกกรีนๆ ทั้งหลาย แกบอกประหยัด ซึ่งก็โดนของจีนแดงบ้าง เชลโม้บ้าง
ผมก็อธิบายให้แกฝัง(คือนึกในใจว่า รวยก็รวยตังง์ก็มี แค่ค่าไฟจะงกอะไรกันนักหนาวะ)
หลอดไฟนะกินไฟแค่ 10 กว่าวัตต์ เดือนหนึ่งก็หลักสิบบาท ปีหนึ่งก็ไม่กี่ร้อย
ซื้อพวกแสงอาทิตย์มา 300-400 ใช้ได้ไม่ถึงปีมันก็เสีย แล้วมันจะประหยัดตรงไหนคุ้มตรงไหน
แกบอกว่าก็ช่วยๆเค้าพัฒนาเค้าอะแก่แล้ว ทำไว้ก็ให้ลูกหลานมึ... จะได้อยู่กันสบายๆ . . . . โดนครับ

ดีนะไม่คุยกับแกเรื่อง camry hybrid ที่ตอนนั้นผมมองว่าคนซื้อโง่ ส่วนต่างเก็บเติมน้ำมันได้หลายปี+แบตเจ็งต้องเสียค่าแบตอีก  

ออฟไลน์ WTF

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 15:01:52 »
Vios กะ Teana มาติดแก๊สไม่แปลก เพราะมันรถตลาดราคาไม่แพง แต่นี่ CX9 เสียดายรถเป็นบ้า คิดดีๆก่อนนะ  ::)

ออฟไลน์ nonp

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 16:13:57 »
เดี๋ยวจะกลายเป็นกระทู้ถกกันเรื่องแก๊สไปก่อน

กลับเข้ามาสู่ประเด็นของจขกท.

ผมก็แนะนำของ AC ครับ

ไม่ได้ใช้ แต่เพื่อนหลายๆ คน บอกว่าดี (Civic อะนะ)

ออฟไลน์ TJA

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 16:35:30 »
เรื่องวิธีการประหยัดของแต่ละคน
นอกจากจะขึ้นกับฐานะหรือกำลังทรัพย์แต่ละท่านแล้ว ทัศนคติในการมองปัญหาก็ต่างกันครับ
บางคนต้องการเพียงแค่ผลลัพธ์ แต่บางคนก็ใส่ใจถึงความสำคัญของกระบวนการไม่น้อยกว่ากัน
ไม่ผิดที่คนรวยจะติดแก๊ส เพราะนาทีนี้มองมุมไหนแก๊สก็ให้ตัวเลขที่คุ้มค่าที่สุดจริงๆ
แต่ก็ไม่ผิดที่บางคนที่ไม่ได้ร่ำรวยมาก จะเลือกพลังงานทางเลือกอื่นๆ เช่นCNG หรือHybrid เพราะใส่ใจกับเทคโนโลยีไม่น้อยกว่าเศรษฐศาสตร์
ติดแก๊ส จะเจอปัญหาที่จะตามมาในอนาคตเกี่ยวกับการบำรุงรักษา ถ้ารับได้ก็โอเค
ซื้อไฮบริดมาใช้ ก็เจอกับต้นทุนราคาค่าตัวรถที่สูงกว่ารถทั่วไปและค่าใช้จ่ายต่อกม.ที่ยังยังแก๊สก็น่าจะถูกกว่า ถ้ารับได้ก็จัดไป

ขอแค่ใช้รถในการเดินทางอย่างคุ้มค่าตามจำเป็น
ไม่ไปเที่ยวพ่นประโยคคิดสั้นที่ว่า"ติดแก๊สแล้วเงินเหลือ เที่ยวได้มากขึ้น.. ฯลฯ"กับใครต่อใครก็แล้วกันครับ    ;)

.-_-.

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 17:52:53 »
เสียดายรถเหมือนกันครับ

จุดคุ้มทุนของคนแต่ล่ะคนไม่เหมือนกัน
เป็นผม ผมคงซื้อรถแบบอื่น ตลาดรู้จัก ช่างซ่อมได้ เพื่อมาติดแก๊สแ่ทน
ไม่ได้กวนนะครับ ผมเสียดายรถจริงๆ
ขนาดปกติ บางคนขับรถตลาดๆ เอาไปติดแก๊สยังไม่จบเลยครับ

เอาซีอาร์วี2.4 ไปติดแก๊ส จบ

เข้าเรื่องเจ้าของกระทู้บ้าง

แนะนำ Energy reform เหมือนกันครับ
ดูีมีมาตราฐานที่สุดแล้ว
ขอให้โชคดีครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 18:46:43 »
Vios กะ Teana มาติดแก๊สไม่แปลก เพราะมันรถตลาดราคาไม่แพง แต่นี่ CX9 เสียดายรถเป็นบ้า คิดดีๆก่อนนะ  ::)
ราคาของรถไม่ว่าจะมูลค่าเท่าใด
ไม่เห็นมีข้อกำหนดตายตัวว่า ควรหรือไม่ควรติดแก็ส

บางคนยอมจ่ายซื้อรถเครื่องแรงราคาแพงมาใช้งาน
แต่ไม่ชอบจ่ายค่าน้ำมันที่มีแต่แพงขึ้นทุกวัน

ซื้อรถราคาแพง
เพื่อความปลอดภัยที่มีมากกว่า
เพื่อสมรรถนะที่ดีกว่า
เพื่อให้ดูสมฐานะของตนเอง
หรือเพื่ออะไรก็แล้วแต่

คงไม่มีใครหรอกครับ ที่ซื้อรถเครื่องแรงราคาแพงแล้ว
ต้องจำยอมจ่ายค่าน้ำมันที่แพงมากกว่าอย่างสมัครใจ

ถ้ามีทางเลือกที่สามารถประหยัดกว่าและปลอดภัยได้อย่างมั่นใจ
คงมีน้อยคนมากๆที่จะไม่เลือกทางเดินนี้ครับ

รถ Teana นี่ราคาถูกหรือครับ WTF

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2011, 18:49:30 โดย vigg »

ออฟไลน์ WS.

• Full Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 18:51:54 »
ผมคิดว่าทางเจ้าของรถคงคิดแล้วเรื่องอยากติดแก๊ส

งั้นผมขอตอบเรื่อง ร้านในการติดนะครับ จริงๆร้านดีๆมีเยอะนะครับ เท่าที่ฟังๆจากเพื่อนๆพี่ๆที่รู้จักกัน
แต่ร้านที่มีรถที่ไม่ได้เป็นรถตลาด มาติดเยอะ เท่าที่รู้อย่างเช่น มี BMW S7 , X5, XJ และรถจดประกอบแปลกๆ คือที่ "บางกอกยนตรการ" มังครับ คิดว่าถ้าเป็น CX9 น่าจะจบ

*****อันนี้สำคัญ ผมไม่เคยติดนะครับ ถ้าสนใจลองค้นหาข้อมูลร้านนี้เพิ่ม+โทรไปถามและสอบถามถึงความรู้ของเจ้าของร้านเพื่อความแน่นอนก่อน *****

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 19:52:51 »
ไม่น่าติดเลยนะครับจริงๆอยากประหยัดซื้อรถไว้วิ่งในเมืองอีกซักคันดีกว่าคือว่าเหมือนเสียรถอะครับ
ทำเครื่องยนต์ออกมาสมรรถนะดีๆแล้วรถพวกนี้มันกำลังสูงอยู่ผมว่าติดมาการสึกหรอมากกว่าเดิมเยอะนะครับ
เพราะปกติขับรถพวกนี้ก็ต้อง 120+อยู่แล้วการสึกหรอก็มากไปอีกแล้วเวลาขายต่อเนี่ยมันไม่ใช้รถราคาหลักแสน
หรือล้านต้นๆพอไปติดแก๊สราคาตกไปใหญ่เลยคราวนี้แต่สุดท้ายก็แล้วแต่เจ้าของกระทู้นะครับแนะนำ energy reform
เหมือนกันแต่ยังไงลองดูก่อนละกันครับว่าคุ้มรึเปล่าลองคำนวนดูครับ http://www.energy-reform.com/home.html
ผมแนะนำติดแบบ OBD นะครับกำลังเครื่องจะได้ใกล้เคียงตอนใช้น้ำมันแต่ยังไงอยากให้ลองทบทวนดูดีๆนะครับ
อีกอย่างเห็นว่าจะขึ้นภาษีรถแก๊สแต่น่าจะข่าวมั่วบอกเก็บคนละ 3 หมื่น+ บ้าไปแล้ว

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 20:00:49 »
ไม่เห็นมีข้อกำหนดตายตัวว่า ควรหรือไม่ควรติดแก็ส

บางคนยอมจ่ายซื้อรถเครื่องแรงราคาแพงมาใช้งาน
แต่ไม่ชอบจ่ายค่าน้ำมันที่มีแต่แพงขึ้นทุกวัน

คงไม่มีใครหรอกครับ ที่ซื้อรถเครื่องแรงราคาแพงแล้ว
ต้องจำยอมจ่ายค่าน้ำมันที่แพงมากกว่าอย่างสมัครใจ

ถ้ามีทางเลือกที่สามารถประหยัดกว่าและปลอดภัยได้อย่างมั่นใจ
คงมีน้อยคนมากๆที่จะไม่เลือกทางเดินนี้ครับ

รถ Teana นี่ราคาถูกหรือครับ WTF

แต่ผมว่าไม่ว่าจะสมรรถนะหรือความปลอดภัยก็เพราะน้ำมันเนี่ยแหละครับที่ทำให้มันทั้งสมรรถนะดีกว่าและปลอดภัยกว่า
ผมไม่ได้บอกว่าแก๊สไม่ปลอดภัยนะครับแต่ต้องยอมรับว่ายังน้อยกว่าน้ำมันคือเพื่อนๆในเว็บที่บอกว่าไม่คุ้มกันเนี่ย
เค้ามองว่าเจ้าของกระทู้เนี่ยซื้อรถราคาเกือบสี่ล้านแต่รับกับค่าน้ำมันไม่ไหวมันเลยดูไม่ไปด้วยเท่าไหร่รถราคาล้านต้นหรือถูกกว่านี้แล้วไปติดมันยังดู
รู้สึกว่าคุ้มค่าประหยัดได้เพราะราคาไม่ได้แพงมากเมื่อเทียบกับรถเจ้าของกระทู้เพราะรถระดับเครื่อง 3.7 มันก็กินปกติอยู่แล้วครับแต่สุดท้ายแล้วแต่เลย
เสนอแนวคิดกันเท่านั้นเพราะเค้ามาตั้งคำถามก็ตอบกันติดแก๊สส่วนใหญ่มองในแง่ดีว่าประหยัดแต่ข้อเสียก็มีเรื่องบำรุงรักษาก็ต้องเร็วกว่าปกติอุปกรณืภายในเครื่องยนต์ก็เสื่องสภาพเร็วกว่า
ไหนจะราคาที่ตกอีกหากติดในรถราคานี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2011, 20:04:26 โดย TorTy »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 20:33:19 »

แต่ผมว่าไม่ว่าจะสมรรถนะหรือความปลอดภัยก็เพราะน้ำมันเนี่ยแหละครับที่ทำให้มันทั้งสมรรถนะดีกว่าและปลอดภัยกว่า
ผมไม่ได้บอกว่าแก๊สไม่ปลอดภัยนะครับแต่ต้องยอมรับว่ายังน้อยกว่าน้ำมันคือเพื่อนๆในเว็บที่บอกว่าไม่คุ้มกันเนี่ย
เค้ามองว่าเจ้าของกระทู้เนี่ยซื้อรถราคาเกือบสี่ล้านแต่รับกับค่าน้ำมันไม่ไหวมันเลยดูไม่ไปด้วยเท่าไหร่รถราคาล้านต้นหรือถูกกว่านี้แล้วไปติดมันยังดู
รู้สึกว่าคุ้มค่าประหยัดได้เพราะราคาไม่ได้แพงมากเมื่อเทียบกับรถเจ้าของกระทู้เพราะรถระดับเครื่อง 3.7 มันก็กินปกติอยู่แล้วครับแต่สุดท้ายแล้วแต่เลย
เสนอแนวคิดกันเท่านั้นเพราะเค้ามาตั้งคำถามก็ตอบกันติดแก๊สส่วนใหญ่มองในแง่ดีว่าประหยัดแต่ข้อเสียก็มีเรื่องบำรุงรักษาก็ต้องเร็วกว่าปกติอุปกรณืภายในเครื่องยนต์ก็เสื่องสภาพเร็วกว่า
ไหนจะราคาที่ตกอีกหากติดในรถราคานี้

เจ้าของกระทู้ตั้งคำถามว่า
อยากเอา Mazda CX-9 ไปติดแก๊สมีอู่ไหนแนะนำมั้ยครับ

คำถามก็บอกตรงๆอยู่แล้วว่า ต้องการเอารถไปติดแก็ส ช่วยแนะนำสถานที่ติดตั้งดีๆให้ด้วย
แสดงว่า เจ้าของกระทู้ ได้ตัดสินใจในเรื่องติดแก็สให้รถของตัวเองแล้ว
คนที่รู้เรื่องสถานที่ติดตั้ง ก็แนะนำกันไปครับ

ส่วนเรื่องที่ว่า รถคันนี้ติดไปจะคุ้มหรือไม่
เรื่องนี้ ผมว่าควรที่จะให้เจ้าของกระทู้ไปตัดสินใจเอาเองจะเป็นการดีกว่านะครับ
ผมเชื่อว่า คนที่มีเงินจ่ายซื้อรถราคาหลายล้าน
ย่อมต้องรู้จักการคำนวณ ได้เสียอยู่แล้วครับ

รถราคาเท่าไร ผมว่าไม่สำคัญ
เพราะมันไม่มี บัญญัติที่ตายตัวว่า รถอะไรที่ควรจะติดหรือไม่ควรจะติดแก็ส

เรื่องการดูแล ผมมองว่า ไม่ว่าจะแก็สหรือน้ำมัน
ถ้าเจ้าของรถละเลย ไม่ดูแลตามกำหนด ไม่ว่ารถใช้เชื้อเพลิงอะไรก็เสื่อมไวกว่าปรกติอยู่แล้ว

ราคาขายต่อภายภาคหน้าจะเป็นอย่างไร
อันนี้ยิ่งต้องให้เจ้าของกระทู้เป็นคน ตัดสินใจ เองดีที่สุดครับ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 20:45:28 »
เอาเป็นว่าคนที่เค้าไม่เชียร์ให้ติดกันเพราะหลักๆคือเสียดายแค่นั้นแหละครับ
แต่ผมก็บอกแล้วว่าสุดท้ายตัดสินใจเองแต่ที่ตอบกันไปมันก็เป็นประเด็นที่แตกออกมา
จากที่ถามมานั้นแหละครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 02:48:20 »
ตามที่พี่นท Paparoach บอกนะครับ
ผมไม่แน่ใจว่า เครื่องมาสด้ารุ่นใหม่ มันทำงานต่างไปจากรุ่นเดิมเดิมรึยัง
ตอนลองถามท่านที่ใช้ Mazda 3 แล้วติดแก๊สดู ว่าใช้ยี่ห้ออะไรมีปัญหารึเปล่า

แต่เครื่องยุคโปรทีเจนี่ ติดยี่ห้ออื่นปวดหัวมากเลยครับ
ผมเคยใช้ BRC ก็เล่นเอาจนอยากจะขายรถทิ้ง เพราะระบบมาสด้าไม่เหมือนคนอื่น
แล้วคนใช้ก็น้อย ประสบการณ์คนติดต้ังก็น้อย โอกาสจบมันเลยน้อยตามไปด้วย
แต่เห็นคนอื่นใช้ AC ปรากฎว่า กลับไม่มีปัญหาอะไรแฮะ โชคดีจัง

CX-9  ผมคิดว่ารถติดแก๊สได้อยู่แล้ว แต่อยู่ที่อู่จริงจริงว่าจะเป็นแค่ไหน
และใส่ใจตามแก้ปัญหาให้เรารึเปล่า เพราะมันอาจต้องใช้เวลาในการแก้ปัญหา
และทำความเข้าใจ มากกว่าการติดตั้งรถยอดนิยมทั่วไป ที่ทำมาจนหลับตาทำก็ได้แล้ว

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 12:00:16 »
ขี้เกียจดราม่า

แต่แค่แวะมาบอกว่า GT-R ตัวใหม่ที่ติดแกสAC ที่เห็นในงานมอเตอร์โชว์โชว์น่ะ
ของคุณไอซ์ ผู้นำเข้ายี่ห้อ AC นั่นแหละ
ถ้าศึกษาระบบแกสมาดีๆ การติดตั้งไม่ใช่เรื่องยาก
ถ้าใช้งานดีๆ ก้อไม่มีปัญหา

รถมาสด้าแอสติน่าผมติดหัวฉีดAC มา 2ปีแล้ว
มีปัญหาแค่ช่วงแรกๆ ที่ยังจูนไม่ลงตัว มีดับกลางทางหนนึง
หลังจากทุกอย่างเข้าที่ ก้อไม่เคยมีปัญหาอีกเลย

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 14:58:41 »
Energy Reform

ตัวเดียวจบครับ แพงกว่ายี่ห้ออื่นเยอะพอสมควรครับ
แต่เรรื่องการใช้งาน การบำรุงรักษา การรับประกัน ดีกว่าครับ

รถที่บ้าน Accord / Jazz ติดมา 2 ปี
 Teana / March ป้ายแดงทั้งคู่ นัดติดอาทิตย์หน้าครับ

ตอนนี้รอ Captiva MC หรือไม่ก็ Fortuner MC ก็จะเอาไปติดเหมือนกัน

อย่าไปกังวลครับ ในเมื่อมีพลังงานทางเลือกให้ใช้
ก็ใช้มันให้คุ้มค่าเถอะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0