ผู้เขียน หัวข้อ: แม่คร้าบบบบบบ อยากได้ "Nissan Cube" มันน่ารักอ๊ะ!!!!!!  (อ่าน 13268 ครั้ง)

ออฟไลน์ joeyote

• Sr. Member
มีความอยากได้เป็นการส่วนตัว มาไว้ขับในเมือง น่ารักๆ อ่ะ

ผมสนใจ CUBE GEN1 อ่ะครับ อยากได้มาเป็นรถคันที่สองอยู่(แต่แม่ผมแอบไม่ปลื้ม บอกเหมือนตู้กับข้าวติดล้อ)
ก็แม่ไม่เข้าใจความเป็นดาวในตัวลูกเลยจิงๆ ได้แต่ปล่อยนางไป กลับมาที่ CUBE เราต่อครับ

ไอ้เครื่องเบนซิน 1.4 ตัวนี้ มันพอจะวิ่งทางไกลที่ความเร็ว 100-120 แล้วให้การเร่งแซงที่พอไว้ใจได้มากน้อยเพียงใดครับ

รูปทรง ไม่ต้องวิจร์ไรนะครับ   ผมชอบของผมมากกกก

ช่วงล่าง  ใช้พื้นฐานร่วมกับ Nissan ตัวไหนที่ประกอบในไทยบ้างรึป่าวครับ

สุดท้าย การดูแลรักษา ด้านเครื่องยนต์ กลไก

ขอบคุนครับบบบบบบบ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ < bmw x6 >

Re: แม่คร้าบบบบบบ อยากได้ "Nissan Cube" มันน่ารักอ๊ะ!!!!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 21:14:55 »
พี่ไม่ลองดู toyota bb หรือครับ
แต่ nissan cudp กับ bb มันก็สวยนะครับผมชอบแต่มันไม่ต่อยพริ้วลมอะครับ
แต่ที่นั่งขอบอกว่าสบายครับ เคยนั่งของแม่เพื่อนมาแล้ว

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: แม่คร้าบบบบบบ อยากได้ "Nissan Cube" มันน่ารักอ๊ะ!!!!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 21:22:38 »
รุ่นนั้นมัน Gen2 นะครับ

นี่คือ Gen1 ครับ

เครื่องนั้นอืดมากกกกก แถมไม่ผ่านไอเสียด้วย
หา 1.5 ได้ยิ่งดีครับ แต่ 1.4 อย่าเลย

ถ้าให้เลือก BB กับเจ้านี่ เอารุ่นนี้ดีกว่าครับ
ภายในดูดีกว่ามาก เบาะผิดกันเยอะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 21:22:52 »
อืมม์ มันน่ารักจริงๆ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ The Relentless Pursuit of Perfection

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 21:25:57 »
จดประกอบเพิ่มมาอีกคัน ระวังโดนยึดนะครับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 21:29:25 »
จดประกอบเพิ่มมาอีกคัน ระวังโดนยึดนะครับ

ตามทฤษฎี ก็ยึดได้นะครับ

แต่เห็นๆ ก็ยังไม่มีใครโดนยึดนะกัน ถ้าได้เล่มแล้ว
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ joeyote

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 21:32:40 »
นี่ไงๆๆ   

น่ารักมากกก สีเหลือง นวลๆ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 21:42:22 »
เห็นว่าขายกันอยู่6-7แสน พร้อมเล่มทะเบียนเรียบร้อย

น่าใช้มากกกก ภายในกว้างมากกกก

ถ้าหาได้ หา1.5ดีกว่าครับ

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 23:28:59 »
เคยลองขับรุ่นแรกมาครับ
แต่แค่ระยะทางสั้นๆ

เครื่อง CR14DE บล็อก 4 สูบ DOHC 16 วาล์ว 1.4 ลิตร แต่พละกำลังแค่ 98 แรงม้า
พอมาเชื่อมกับเกียร์ CVT แล้ว บอกได้เลยว่า อืดครับ เร่งไม่ค่อยไป ยิ่งถ้านั่ง 3 คนด้วยแล้ว เหนื่อยแน่ๆ

ถ้าจะเอาต้องหารุ่น Minorchange แล้ว อย่างตัวที่ใช้่กระจังหน้าข้างบนนี้ครับ ควรเป็นเครื่อง HR15DE 1.5 ลิตร 109 แรงม้า
ซึ่งจะให้อัตราเร่งที่ดีกว่ากันชัดเจน แม้จะพ่วงเกียร์ CVT ก็ตาม

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 23:47:12 »

ตามทฤษฎี ก็ยึดได้นะครับ

แต่เห็นๆ ก็ยังไม่มีใครโดนยึดนะกัน ถ้าได้เล่มแล้ว
จดถูกอย่าไปกลัวครับวิธีที่ดีที่สุดคือให้ไฟแนนซ์จัดให้เป็นการเช็คไปในตัวเลยว่ารถถูกต้อง
มันเป็นช่องโหวทางกฎหมายซึ่งพอปรับไปในแต่ละปีเร็วๆนี้รถพวกนี้ก็จะหายไปเองแต่ช่องโหวกับทำผิดกฎมันคนละเรื่องกันนะครับ
เพราะฉะนั้นจดถูกใช้ไปเถอะส่วนการนำเข้ามีหลายรูปแบบถอดน้อยถอดมากราคาก็ตามนั้นยิ่งถอดมาน้อยไม่ต้องยุ่งกับรถมากราคาก็แพงหน่อย
จะซื้อไปดูที่อู่เลยมีเยอะหาๆดูในเว็ปเอาเลยมีเจ้านึงมีหนังสือเซ็นเวลาซื้อยินดีแบกรับภาษีหากโดนย้อนหลังถึง 10 ปี เค้ากล้าขนาดนี้ยังไงลองพิจารณาเองนะครับ
มีตำรวจชุดใหญ่ลงไปอู่ที่นึงหวังจะยึดรถสุดท้ายเสียเวลาเปล่าทั้งวันยึดไม่ได้สักคันเพราะเองสารถูกต้องที่รถจดประกอเนี่ยไม่ใช่ว่าจะถูกทุกรุ่นนะครับจริงๆ
แล้วบางรุ่นเอามาก็ราคาแพงกว่ารถมือสองบ้านเราส่วนใหญ่ก็จะไม่เอาเข้ามายกเว้นหายากจริงๆนะครับสังเกตุดูง่ายรถที่เข้ามาจะปีเก่าๆหน่อยเพราะภาษีถูกกว่า
ถือว่าเป็นอีกทางเลือกให้ได้ใช้รถดีๆในราคาถูกละกันครับแต่ยังไงต้องดูโรงงานจดประกอบนะครับเพราะที่ได้รับอณุญาติมีไม่กี่เจ้าครับ

ออฟไลน์ poonshop

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 06:36:29 »
มายืนยันอีกคนครับ รถจดประกอบไม่ต้องกลัวครับ.....ไม่เคยมีใครโดนยึดครับ..เพราะมันถูกกฎหมายครับ....
ไม่เหมือนรถสวมครับเพราะมันคนละประเด็นกันครับ......
เท่าที่พอรู้มา ตอนนี้เฉพาะ 350Z จดประกอบในเมืองไทยมีกว่า200คันแล้วครับ....

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 19:06:23 »
มีวิธีเลือกรถจดประกอบไหมครับ ว่าต้องเลือกอย่างไร
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 01:34:07 »
วิธีซื้อลองหาใน google ได้เลยนะครับพิมพ์ว่า รถจดประกอบ
มีหลายๆคนแนะนำไว้เยอะครับรวมทั้งแหล่งซื้อขายครับ

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 21:51:58 »
อยากได้เหมือนกันครับ

มีญาติ ใช้อยู่คันนึง แจ่มมาก