ผู้เขียน หัวข้อ: เรามาจับตาดูกันเล่นๆ ดีกว่า ว่ากระทู้นี้ จะโดนลบ หรือไม่  (อ่าน 11184 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V7552477/V7552477.html

หึหึหึ

ถ้าลบ ละก็... ไม่ใช่ทีมงานพันทิบลบเองแน่นอนครับ!!

ขอ copy ข้อความจากกระทุ้นั้น มาแปะเอาไว้ก่อนดีกว่า เพื่อความปลอดภัย

--------------------------------------

ทำไมคุณ P_wut ถึงถูกแบนล๊อคอินครับ   
ผมชอบอ่านเกี่ยวกับรถครอบครัว  จึงอ่านข้อความของคุณ P_wut บ่อย  หลังๆ มานี่เห็นไม่ล๊อคอินซะแล้ว    ไม่รู้ว่าทำอะไรแล้วพันธ์ทิพย์ถึงแบนล๊อคอินหรอครับ    ผมเองก็เคยโดน  แค่ไปเล่นห้องราชดำเนิน  แล้วตอบกระทู้แรงไปหน่อย   โดนถอดล๊อคอินถาวรไปเลย  ตอนนี้คุณ P_wut  ได้ล๊อคอินคืนรึยังครับ   ชอบกระทู้รถครอบครัว

จากคุณ : PTKNC  - [ 22 ก.พ. 52 08:53:27 ] 

--------------------------------------------------------------------------------

หน้าหลัก แจ้งลบ bookmark ส่งต่อกระทู้ พิมพ์ โหวตกระทู้ เก็บเข้าคลังกระทู้ กระทู้ก่อนหน้า กระทู้ถัดไป

--------------------------------------------------------------------------------

ความคิดเห็นที่ 1   

พูดจาไม่ถูกใจ ของ WM ก็โดนอะคับ ผมยังโดนเลยพึงหลุดมาได้ 2 วัน แค่ทำเวปลิงค์ไปเวปจิมมี่

จากคุณ : tongfar111    - [ 22 ก.พ. 52 09:05:26 ] 

ความคิดเห็นที่ 2   

เดี๋ยวสักพักกระทู้นี้ก็โดนลบคับ

จากคุณ : tongfar111    - [ 22 ก.พ. 52 09:06:19 ] 

ความคิดเห็นที่ 3   

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V7550846/V7550846.html

จากคุณ : PiGsPy   - [ 22 ก.พ. 52 09:23:40 ] 

ความคิดเห็นที่ 4   

เฮี้ยน ยิ่งกว่าJu-Onซะอีก

จากคุณ : พี 4 พองก้า (Unlease)    - [ 22 ก.พ. 52 09:35:22 ] 

ความคิดเห็นที่ 5   

** ผมยังโดนเลยพึงหลุดมาได้ 2 วัน แค่ทำเวปลิงค์ไปเวปจิมมี่ **

อ้างอิง คห.1 ครับ เดี๋ยวนี้เค้าห้ามทำเวปลิงค์แล้วเหรอครับ

จากคุณ : October31st    - [ 22 ก.พ. 52 10:53:55 ] 

ความคิดเห็นที่ 6   

ผมก็เห็นเค้าเข้ามาตอบอยู่บ่อยๆนะ เจอทุกวัน วันนี้ก็เจอ จขกท. ติดตามเขาจริงทำไมถึงไม่เจอ แปลก

จากคุณ : ผู้หาความแพ้ (Peterson)    - [ 22 ก.พ. 52 11:06:47 ] 

ความคิดเห็นที่ 7   

พี่เค้า "งานเข้า" ครับ

จากคุณ : cookies_hotline  - [ 22 ก.พ. 52 11:30:07 ] 

ความคิดเห็นที่ 8   

อ่าว

โดนอีกแล้วหลอคับเนี่ย

วันก่อนยังมาตอบกระทู้ผมอยู่เลยนิ

จากคุณ : ตาเอิ้น (wish_c_za)  - [ 22 ก.พ. 52 11:34:51 ] 

ความคิดเห็นที่ 9 

คนดีของ ป.ต.ท.เจออีกแล้ว

จากคุณ : Yes We Can  - [ 22 ก.พ. 52 13:20:12 ] 

ความคิดเห็นที่ 10   

ขอเวบ คุณ Jimmy หน่อยครับ หลังไมค์

จากคุณ : jung kochika  - [ 22 ก.พ. 52 15:59:25 ] 

ความคิดเห็นที่ 11   

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ พักนี้ "รัชดา" ดูแปลกๆ ไปครับ
กระทู้ด่ากันยังอยู่ได้ กระทู้เฮฮาสนุกสนาน โดนลบ กระ
ทู้ไม่ผิดกฎเลย อย่างโช๊คของ S๒๘๐ ต้นละ ๖๐,๐๐๐
บาท ก็ยังโดนลบเลย ไม่มีเหตุผลเลย

ผมว่า เรื่องพวกนี้ไม่เกี่ยวกับ WM หรอกครับ ต้องเกี่ยวกับ
พวกนิสัยแย่ๆ บางคนไม่พอใจ แล้วก็แจ้งลบ แจ้งยึด WM
ไม่ได้มีเวลามาพิจารณาหรอกครับ ระบบมันทำออโต้มาก
กว่าครับ

จากคุณ : สยึมกึ๋ย    - [ 22 ก.พ. 52 16:01:20 ] 

: interga, Riyo model change

ความคิดเห็นที่ 12   

อาถรรพ์เวป "ไฟหน้าล้อแมกซ์".... ฮึๆๆๆๆ

จากคุณ : SCTL    - [ 22 ก.พ. 52 16:37:27 ] 

ความคิดเห็นที่ 13   

เห็นด้วยกับพี่หยึ๋มเลยอะ

จากคุณ : interga (interga)   - [ 22 ก.พ. 52 17:16:07 ] 

ความคิดเห็นที่ 14   

เราเคยแจ้งไปทางพันทิปนะคะ
เกี่ยวกับบางล็อกอินที่ตอบกระทู้หยาบคาย
ท้าทาย และดูถูกผู้ที่ใช้เวบบอร์ดร่วมกัน

ทางพันทิปก็มีเมลแจ้งกลับการรับเรื่องนะคะ
บอกว่าจะยังไม่ถึงกับแบน เพราะอาจจะเป็นความโมโห
หรือ"ของขึ้น"เฉพาะกระทู้นั้นๆ และจะทำการพิจารณาต่อไป

อ่านแล้วเรารู้สึกดีนะ

เราคิดว่า การที่พันทิปจะแบนล็อกอินใครสักคน
ไม่ใช่ว่ามีใครอยากแกล้ง พอแจ้งไปแล้วจะแบนเลย
คงจะมีการติดตามพฤติกรรมด้วย

ถ้าเห็นว่าไม่ได้มีข้อขัดแย้งบ่อยๆ ก็คงจะปล่อยผ่าน
แต่ถ้าเป็นสิ่งที่เกิดขึ้นบ่อยมาก จนก่อปัญหา
ก็คงมีการพิจารณา ว่าจะทำอย่างไรต่อไปค่ะ

ปล. ไม่ใช่เรานะคะ ที่แจ้งไปเรื่องของคุณ P_Wut
เพียงแต่อยากให้เข้าใจการทำงานของพันทิปเพิ่มขึ้นอีกนิดค่ะ

จากคุณ : โมเช่หมาแก่ๆ  - [ 22 ก.พ. 52 17:22:17 ] 

ความคิดเห็นที่ 15   

นานจิตตังคับ แค่ทำเวปลิงค์ไป วเปจิมมี่ โดนมาแล้วคับ
แต่ถ้าใครอยากได้ลิงค์อยากได้เดี๋ยว หลังไมค์ให้คับ
ส่วนถ้าใครอยากรู้เรื่อง ลองไปอ่านได้ที่เวปคุณจิมมี่คับ

จากคุณ : tongfar111    - [ 22 ก.พ. 52 18:47:31 ] 

ความคิดเห็นที่ 16   

เอาอย่างนี้

เรื่องของเรื่อง คือ การโพสต์ชื่อ เว็บ Headlightmag ซึ่ง
กล่าวโดยสรุปแล้ว หลังจากที่ได้มีการเข้าไปพูดคุยกับทางพันทิบ

ทางพันทิบเอง ก็เพิ่งจะทราบนี่ละครับ ว่ามีการลบกันเกิดขึ้น

ระหว่างช่วงที่ผ่านมา ก็ได้ยินจากหลายกระแส โดยเฉพาะจากทางบริษัทรถยนต์
ว่ามีความพยายามอะไรบางอย่าง มากระทำเกี่ยวกับผม

คุณ P_Wut ที๋โดนนั้น ผมค่อนข้างมั่นใจว่า
เป็นการแบน ที่เกิดจากการโพสต์ชื่อเว็บไซต์แห่งใหม่องผมนั่นเอง

เราไม่ได้ต้องการจะทำผิดกฎของพันทิบ
อันนี้ ได้พูดคุยและตกลงกับทางพันทิบไว้แล้ว

แต่ นับจากนี้ ถ้ามีการลบข้อความใดๆ ที่เกี่ยวข้องกับเว็บ ของผม อีก

ขอให้รับทราบไว้ได้เลยนะครับว่า ทีมงานของพันทิบ ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับการลบกระทู้ ข้อความ หรืออะไรที่เกี่ยวกับเว็บนี้แต่อย่างใดทั้งสิ้น

ส่วนจะเป็นการกระทำของใครนั้น ผมจะไม่ขอพูดถึงอีก

แต่ถ้าในกรณีที่มีการกลั่นแกล้งกันมากเข้า จนผมทนไม่ไหว

ก็ไม่แน่...

และผมเชื่อเลยว่า ถ้าผมจะโดนยึด หรือแบน ขังล็อกอิน ในคราวนี้
เชื่อขนมกินเถิดว่า ไม่ใช่ทีมงานพันทิบทำอย่างแน่นอน

ขอชี้แจงให้ทราบ เท่านี้ครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : JIMMY    - [ 22 ก.พ. 52 18:56:03 ] 

------------------------

19.00 น. อยู่ที่ความเห็น 16 นะครับ

ออฟไลน์ BnN

เข้ามาร่วมลุ้น

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
เหมือนดูออกหัวออกก้อย อันนี้เปลี่ยนเป็นออกศรีษะกะออกกะโปก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 21:22:33 โดย Commander Cheng »
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ เจ้าชายบ่ออ่าง

• Newbie
  • *
แล้วถ้าไม่ใช่พันทิปลบแล้วใครลบเหรอคะ งง หรือ ICT ลบเอง(หรือเปล่า)
นครศรีธรรมราช

ออฟไลน์ ????????????

• Newbie
  • *
 ;) ลุ้นด้วยคน  :-X

ถ้าไม่ใช่พันทิบลบ ใครจะลบ?

อ่ะ ขอเล่าสั้นๆแล้วกัน

เป็นที่รู้กันดีในหมู่สมาชิกพันทิบ รุ่นโบราณกาล มาแล้วว่า

พันทิบจะมี การเชิญ สมาชิก VIP บางท่าน ที่พันทิบเห็นควรว่า น่าจะมาร่วมกันช่วยสอดส่องดูแลกระทู้
พันทิบจะเรียกกลุ่มคนเหล่านี้ว่า ซีเนเตอร์

โดยปัจจุบันนี้ มีซีเนเตอร์ทั้งหมด 25 คน

และหนึ่งในนั้น ก็คือ อดีตเจ้าของเว็บไซต์แห่งหนึ่งที่เคยเกี่ยวข้องกับผม

เพราะผมเคยทำรีวิวลงไปในนั้น

เริ่มมองเห็นภาพขึ้นแล้วใช่ไหมครับ

แค่นี้แล้วกันครับ

และที่เล่าได้ เพราะเจ้าตัวก็ป่าวประกาศอยุ่เนืองๆ ว่า ตนเอง เป็นซีเนเตอร์ลบกระทู้ของพันทิบ
ทั้งที่จริงๆแล้ว ตามหลักการ ไม่ควรเปิดเผย ว่าเป็นใครกันบ้าง

ออฟไลน์ tongfar222

• Newbie
  • *
ชัดเจน........................เปลี่ยน.................วิบากกรรมของ จิมมี่

เอาใจช่วยสู้ๆคับ
และที่สงสัย พวกซีเน มีสิทธิ์แบบ USER ด้วยรึ

มีสิทธิ์ แบน แต่ไม่มีสิทธิ์ยึดครับ

คนที่ยึด ทำได้ มี 2 คนเท่านั้น

แต่ไม่ใช่คนที่มาลบลและแบนพวกเราหรอกครับ

อัพเดทล่าสุด 11.15 น. ครับ

-----------------------------------------------------

ความคิดเห็นที่ 17   

ของเค้าแรงจริง ๆ ครับเดี๋ยวนี้หายแว็ป ๆ

รถยนต์นะครับ หึหึ 

จากคุณ : ไม่ได้เป็นสมาชิก   - [ 22 ก.พ. 52 20:27:38 ] 

ความคิดเห็นที่ 18   

เยี่ยมครับคุณ JIMMY

จากคุณ : cookies_hotline  - [ 22 ก.พ. 52 20:30:39 ] 

ความคิดเห็นที่ 19   

คุณจิมมี่ก็แรงจริงๆ ทำให้มิตรเยอะ ศัตรูมาก

จากคุณ : ป่ะป๊าสุดหล่อ   - [ 22 ก.พ. 52 21:30:54 ] 

ความคิดเห็นที่ 20   

งงจริงๆ หลังไมค์ผมก็โดนบล๊อค mail ไปถาม ก็ไม่เห็นตอบกลับ เลยไม่รู้ว่าโดนบล๊อคเพราะอะไร

แต่ที่คิดไว้ในใจ ก็คงเป็นเรื่องบอกต่อร้านที่ขายของดีราคาถูกให้เพื่อนสมาชิกทราบทางหลังไมค์
แก้ไขเมื่อ 22 ก.พ. 52 21:40:12

แก้ไขเมื่อ 22 ก.พ. 52 21:37:15

จากคุณ : ทาคุจัง  - [ 22 ก.พ. 52 21:36:32 ] 

ความคิดเห็นที่ 21 

จ๊ะเอ๋...แหะๆ..

ไม่รุ้ครับ..ผมเริ่มไม่ค่อยกล้าออกความเห็ฯแล้ว..เหมือนโดนเพ่งเล็งไงก็ไม่รู้..

เล่นกระทู้ ช่วงนี้ เกร็ง..ตรูดเป็นตะคริวเลย..เผลอหายๆ ..

เฮี้ยนโคร๊ดๆ...

ใครจุดธูป..บูชาเครื่องเซ่น เจ้าที่กันหน่อยดีไม๊..

กระทู้นี้อยู่มาได้ สองวัน ดูดิ๊..มีผมอยู่ในกระทู้..มันจะรอดไม๊??? 55555

จากคุณ : ~cupid~ - [ 23 ก.พ. 52 07:27:57 A:192.168.0.17 X:222.123.21.72 TicketID:139017 ]

ความคิดเห็นที่ 22   

ประกาศ

คนที่มีส่วนร่วมในกระทู้นี้โดนแบนหมด

ล้อเล่นครับ

จากคุณ : interga (interga)   - [ 23 ก.พ. 52 08:42:37 ] 

ความคิดเห็นที่ 23   

ผมโดนแบนชั่วคราว 15 วันครับ
โดนตั้งแต่ 31 ม.ค. - 14 ก.พ.

ได้คืนกลับมาสัก 1 อาทิตย์แล้ว

เหตุผลที่โดนแบน ก็เพราะ "แนะนำบอร์ดอื่นที่หน้าเว็บบอร์ด"
(ทั้งๆ ที่ ทำมาตลอดหลายปีแล้ว ไม่ใช่เพิ่งทำ)

จากคุณ : P_Wut  - [ 23 ก.พ. 52 09:36:05 ] 

ความคิดเห็นที่ 24   

แม่ปูเดินตรง ลูกหอยก็สบายใจ

จากคุณ : oil.ohm   - [ 23 ก.พ. 52 09:41:12 ] 

ความคิดเห็นที่ 25 

โดนหมั่นไส้ มาตามลบกระทู้  หลังๆมาอยากลองของเลยเม้นต์ไปแรงๆ   ดูซิจะลบอีกไหม   

แต่เห็นท่าน  P_Wut  กับท่าน Bug Gerd  ใช้บัตรผ่านมาหลายวันแล้ว

จากคุณ : khunrarin   - [ 23 ก.พ. 52 11:13:52 ] 

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Sr. Member
  • Remember Life is Hanging in the Balance !
ระบบแบบนี้ก็แย่สิครับ

อยู่ๆให้อำนาจคนๆหนึ่งมาตัดสินลบโน่นลบนี่ของคนอื่น

แบบนี้ถ้าทางทีมงานเจ้าของเว็บพันทิบ เริ่มมองเห็นความไม่ชอบมาพากลของคนที่ทำหน้าที่นี้ น่าจะมีกฎอะไรไว้ถ่วงดุลอำนาจคนพวกนี้นะครับ เช่นปรับออก เปลี่ยนทุก 1 ปี อะไรเทือกนี้

ไม่งั้นข้าหมั่นใส้ใครก็แกล้งได้ เว็บพันทิบเดี๋ยวนี้ก็ไม่ใช่เว็บธรรมดานะครับ น่าจะปรับปรุงมาตรฐานให้ดีกว่านี้

ส่วนพวกเรา.....รวมพลังต้านคนชั่วครับ
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ HUT

• Jr. Member
  • **
สังคมก็งี้แหละครับ มีทั้งคนชอบ และคนเกลียดเรา ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่วครับ...

18.16น. 23 ก.พ. 52

ณ ตอนนี้ยังไม่โดนลบครับ

ออฟไลน์ Peterson

• Newbie
  • *
แล้วเขาจะลบทำไมเหรอครับ

ถ้าในส่วนของพันทิบ
มันผิดกฎของเขาบางข้อครับ

แต่ การลบที่ไม่ใช่คนของพันทิบนั้น
หากเป็นการแจ้งลบ มันจะ ลบเองอัตโนมัติ

แต่ถ้าเป็นการลบแบบแมนนวล ซึ่งก็คิดว่าน่าจะมีเพียงคนเดียว
ก็พอจะเดาจุดประสงค์ได้ครับ ว่าไม่น่าจะเป็นเรื่องดีต่อเว็บเราหนะครับ

ออฟไลน์ poxonline

• Newbie
  • *
อืม พอได้อ่านแล้วพอได้เข้าใจอะไรมากขึ้น   แต่มันน่าเกลียดไปไหมที่คนอื่นทำlinkไปเว็ปอื่นแล้วไม่โดน แต่พอlinkมาเว็ปนี้โดนทันที
หากไม่ชอบกันเป็นการส่วนตัว แล้วมาทำแบบนี้มันไม่แฟร์เลย

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
นี่คือโลกครับ ความไม่แฟร์มันอยู่ทุกที่อยู่แล้ว
เราแค่อย่าปล่อยให้ความไม่แฟร์มาทำให้เราเป็นคนไม่แฟร์ตามเค้าก็เท่านั้น

ต่างคนต่างอยู่ แต่สู้ถ้าโดนรุกราน ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาดครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
คนที่ลบ links เวปคู่แข่ง ผมว่าใจตุ๊ดมาก  ร้านค้าทั่วๆไป เวลาไปซื้อของ แล้วเค้าไม่มีหรือไม่ถูกใจ ผมก้อถามเค้าว่าแถวนนี้มีขายที่อื่นมั้ย เค้ายังบอกเลย
คู่แข่ง  ไม่ใช่ ศัตรู  นะครับ

ออฟไลน์ ake100hp

• Newbie
  • *
เข้ามาลุ้นๆๆๆด้วยคน

ออฟไลน์ JBP Underground

• Jr. Member
  • **
  • Some say...
สถานการณ์ล่าสุด
ยังอยู่ดีครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ สยึมกึ๋ย

• Newbie
  • *
อาการนี้ น่าจะรอดแล้วหล่ะครับ เพราะว่า ณ เวลานี้ มันก็ยังอยู่ครับผม

ออฟไลน์ chok

• Newbie
  • *
เรียกว่าได้รับ"ชัยชนะ" อิอิ

ออฟไลน์ torryz

• Newbie
  • *