ผู้เขียน หัวข้อ: ยางยี่ห้อเดลเกท Dellgate ที่โดนของมีคมแล้วไม่รั่วซึมดีไหมครับ  (อ่าน 8243 ครั้ง)

ออฟไลน์ 12345678910

• Full Member
ยางยี่ห้อเดลเกท Dellgate  ที่โดนของมีคมแล้วไม่รั่วซึมดีไหมครับ เห็นราคาแพงกว่าปกติไม่มาก แค่ไม่กี่ร้อยถ้าเทียบในรถขนาดเท่ากัน  แล้วงานมอเตอร์โชว์และ EXPO มาออกงานตลอด

#######

อ้างอิงจากเวป

http://www.dellgate-tire.com/customize-ABOUTUS-53600-1.html

DELLGATE เกิดจากการร่วมมือกันระหว่างบริษัท เพอร์เฟคไทร์ จำกัด และ บริษัท ดีสโตนเรเดียลไทร์ จำกัด เพื่อพัฒนายางรถยนต์
ให้ก้าวข้ามขีดจำกัดในด้านต่างๆ โดยมีแนวคิด “ก้าวผ่านประตู สู่ยางนวัตกรรมใหม่” (Gate To Innovative Tire)บริษัท เพอร์เฟคไทร์ จำกัด
ประกอบไปด้วยวิศวกรและนักวิทยาศาสตร์ชาวไทย ซึ่งมีประสบการณ์ทางด้านการออกแบบและการผลิตยางรถยนต์ไม่น้อยกว่า 30 ปีได้คิด
ค้นพัฒนาสารโพลิเมอร์พิเศษ เพื่อให้เหมาะสมกับการใช้งานในสภาพภูมิอากาศของเมืองไทย เพื่อให้มั่นใจได้ว่า สารโพลิเมอร์พิเศษนี้จะ
ยังคงคุณสมบัติอันเป็นเลิศตลอดอายุการใช้งาน
      บริษัท ดีสโตนเรเดียลไทร์ จำกัด คือหนึ่งในผู้ผลิตยางรถยนต์รายใหญ่ของเมืองไทย ซึ่งผลิตยางรถยนต์คุณภาพเยี่ยมส่งออกไปทั่วโลก ทั้งอเมริกา ยุโรป เอเซียตะวันออกกลาง แอฟริกา ฯลฯ ได้รับการรับรองมาตรฐานสินค้าและการผลิตทั้งอเมริกา (DOT) ,ยุโรป (ECE) จนมั่นใจได้
ว่ายางรถยนต์ที่ผลิตโดยดีสโตนจะมีคุณภาพและความปลอดภัยสูง

FLAT PROOF TIRE คือ ยางที่มีสารเคลือบพิเศษ ติดอยู่บริเวณหน้ายาง ซึ่งสารดังกล่าวคือสารโพลิเมอร์พิเศษ (Special Polymer)
ซึ่งถูกออกแบบมา   เพื่อให้เหมาะสมกับการใช้งานร่วมกับยางรถยนต์  เพราะสารดังกล่าวจะต้องมีคุณสมบัติในการก่อให้เกิดความร้อนสะสมต่ำ (Low Heat Build Up)และมีความยืดหยุ่นสูงในช่วงโมดูลัสที่เหมาะสม (High Modulus)โดยสารโพลิเมอร์พิเศษจะทำหน้าที่ป้องกันการรั่วซึมเมื่อยางรถยนต์ถูกตำทะลุโดยของมีคม อีกทั้งยังก่อให้เกิดข้อดีอีกหลายประการ
1. ไม่รั่วซึมเมื่อถูกตำทะลุโดยของมีคม
2. ขับขี่นุ่มนวล เนื่องจากสารโพลิเมอร์พิเศษจะดูดซับแรงกระแทก
3. อุณหภูมิของยาง DELLGATE ต่ำกว่ายางรถยนต์ทั่วไปทำให้เนื้อยางเสื่อมช้ากว่าปกติ
4. ประหยัดน้ำมัน เนื่องจากสารโพลิเมอร์พิเศษจะยึดหน้ายางให้ตึง และเพิ่มแรงเหวี่ยงขณะขับขี่
5. เพิ่มประสิทธิภาพในการเบรคกระทันหัน
6. รักษาแรงดันลมยางได้นานขึ้น
7. ลดการสั่นสะเทือนขณะขับขี่

###############

โพสวีดีโอให้ดู

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
เขามาทุกงานอย่างนี้ ที่เชื่อได้คือเขาแน่จริงครับ แต่สำหรับยางนี้นั้นผมก็เคยลองหาดูในอินเตอร์เน็ท ไม่ค่อยมีการพูดถึงเท่าไหร่ ไม่ต่างจาก FINIXX มาก

แต่ถ้าจะเอาชัวร์ไว้ก่อนผมก็คงเอา ContiSeal น่ะครับ (แพง)

ออฟไลน์ 12345678910

• Full Member
เขามาทุกงานอย่างนี้ ที่เชื่อได้คือเขาแน่จริงครับ แต่สำหรับยางนี้นั้นผมก็เคยลองหาดูในอินเตอร์เน็ท ไม่ค่อยมีการพูดถึงเท่าไหร่ ไม่ต่างจาก FINIXX มาก

แต่ถ้าจะเอาชัวร์ไว้ก่อนผมก็คงเอา ContiSeal น่ะครับ (แพง)

คือที่ถามไม่ใช่อะไรหรอกครับ แบบว่าแพงกว่ายางราคาปกติไม่เท่าไรแล้วดูมันน่าสนใจดี หาข้อมูลตามเวปก็ไม่ค่อยมีคนใช้

คือที่ถามไม่ใช่อะไรหรอกครับ แบบว่าแพงกว่ายางราคาปกติไม่เท่าไรแล้วดูมันน่าสนใจดี หาข้อมูลตามเวปก็ไม่ค่อยมีคนใช้
ไม่มีคนใช้ แต่ถามว่าปลอดภัยไหม จากผลการทดลองที่เขาแสดงให้ดูก็เชื่อได้ล่ะครับว่าปลอดภัย แต่ส่วนสมรรถนะแบบยางซิ่ง คงยังไม่มีคนยืนยัน แต่ถ้าขับรถดี ลองดูก็ได้ครับ

ออฟไลน์ 6162002

ไม่เคยได้ยินเลยแฮะ แต่ผมเกรงว่ามันจะแนวเดียวกับ รองเท้าแพนที่โฆษณาว่าน้ำไม่ซึม ที่โฆษณาเมื่อหลายๆปีก่อนโน่นน่ะครับ - -

ไม่เคยได้ยินเลยแฮะ แต่ผมเกรงว่ามันจะแนวเดียวกับ รองเท้าแพนที่โฆษณาว่าน้ำไม่ซึม ที่โฆษณาเมื่อหลายๆปีก่อนโน่นน่ะครับ - -

ท่านผู้การโดนพาดพิง เอ้ยไม่ใช่ละ
ถ้าหมายถึงรองเท้านักเรียนล่ะก็ แค่สะท้อนน้ำ (Water repellent) ครับไม่ใช่กันน้ำ (Waterproof) คือถ้าเป็นหยดๆเล็กๆมันก็สะท้อนให้ไหลไปได้ครับ
แต่หากเอาเท้าจุ่มลงไป ไม่รอดครับ (ที่กล่าวถึงนี่เป็นรองเท้านักเรียนนะครับ เราพูดเรื่องเดียวกันอยู่หรือไม่)