ผู้เขียน หัวข้อ: Citroen DS4---(อาจจะ)มาเพื่อฟาดฟัน Countryman...?!?  (อ่าน 7507 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member
Citroen DS4---(อาจจะ)มาเพื่อฟาดฟัน Countryman...?!?
« เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 20:42:23 »
ได้ข่าวแว่วๆมาว่า citroen อาจจะนำ DS4 รถครอสโอเวอร์เล็กมาไทย เพื่อที่จะต่อกรกับ Mini Countryman ได้
จริงเท็จหรือไม่ มิอาจทราบ
จึงอยากจะสอบถามว่า มีโอกาสมามั้ย หรือไม่มีโอกาส(แต่มาจริงๆเลย!) ช่วยให้ความกระจ่างทีครับ

(ถ้ามาจริงๆ คงจะฮือฮามิใช่น้อยๆ แต่อย่าแพงล่ะ)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ joeyote

• Sr. Member
Re: Citroen DS4---(อาจจะ)มาเพื่อฟาดฟัน Countryman...?!?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 21:01:26 »
ผมเป็นคนนึงครับ ที่ชอบงานดีไซจ์น ของ ซิตรอง

เป็นแบรนด์ที่ดีไซจ์นรถ ได้ล้ำกว่าแบรนด์อื่นชัดเจน เมื่อเทียบกันในปีที่ผลิต

มันให้ความรู้สึกว่า นั้งอยู่ในยานอวกาศ ตั้งแต่สมัย Citroen Xantia

ง่ายๆครับ ลูกค้าส่วนใหญ่ของ ซิตรอง ก็ได้แก่ สถาปานิก, Art Director รถคืองานศิลป์อย่างหนึ่ง

แต่ถ้าคุณต้องการ  Driving Machine  ไปมองหา BMW เลยครับ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ < bmw x6 >

Re: Citroen DS4---(อาจจะ)มาเพื่อฟาดฟัน Countryman...?!?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 21:10:27 »
ผมว่าถ้าราคาไม่เกิน 2 ล้านน่าสนครับ

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 21:17:19 »
ผมว่าถ้าราคาไม่เกิน 2 ล้านน่าสนครับ

เห็นด้วยครับ เพราะ
1- countryman บ้านเรา เริ่มที่ 2.79 ล้าน
2-DS3 รุ่นน้อง ราคาก็ประมาณ 1.6 ล้าน

ถ้า 2 ล้านจริง mini ได้คิดหนัก...
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ < bmw x6 >

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 21:20:44 »
จำไว้ว่ารถยนต์ต่างประเทศไม่แพงหรอกครับ แพงที่ภาษีนำเข้าครับ mini คันต่างประเทศน่าจะเท่ากับ vios yaris กระมังครับ

ออฟไลน์ joeyote

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 21:26:41 »
จำไว้ว่ารถยนต์ต่างประเทศไม่แพงหรอกครับ แพงที่ภาษีนำเข้าครับ mini คันต่างประเทศน่าจะเท่ากับ vios yaris กระมังครับ
ถูกครับบบบบบ  ตอนผมอยู่ Sydney ใช้ mini one บ้านๆ ราคา 17000 AUD ครับ ประมาณ ห้าแสนกว่าบาทเองครับ

เมืองไทยครับ จะตั้งภาษีสูงไรนักครับ  ให้คนไทยได้ขับรถที่ปลอดภัย สมรรถนะดี ในราคาเบาๆบ้างเถอะครับ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 21:29:30 »
อ่าว มันเป็นครอสโอเวอร์หรอครับ หลงเข้าใจผิดมาตั้งนาน =='

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 21:36:56 »
อยากให้มาจริงๆนะครับ เพราะจะได้เห็นของสวยๆงามๆบนท้องถนนบ้าง
ภายนอกนี่มันดูสวยสุดยอดไปเลยครับ แต่พวงมาลัยนั่นผมไม่ชอบเลยแฮะ
:D

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 22:27:12 »
ผมเป็นคนนึงครับ ที่ชอบงานดีไซจ์น ของ ซิตรอง

เป็นแบรนด์ที่ดีไซจ์นรถ ได้ล้ำกว่าแบรนด์อื่นชัดเจน เมื่อเทียบกันในปีที่ผลิต

มันให้ความรู้สึกว่า นั้งอยู่ในยานอวกาศ ตั้งแต่สมัย Citroen Xantia

ง่ายๆครับ ลูกค้าส่วนใหญ่ของ ซิตรอง ก็ได้แก่ สถาปานิก, Art Director รถคืองานศิลป์อย่างหนึ่ง

แต่ถ้าคุณต้องการ  Driving Machine  ไปมองหา BMW เลยครับ

เพิ่มเติมถ้าอยากได้ทั้ง Art และ Performance ให้ไปซื้อ Jaguar ครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ eight

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 22:28:29 »
มาครับ ไม่เกินสองล้าน  ;D

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 09:17:46 »

แต่ถ้าคุณต้องการ  Driving Machine  ไปมองหา BMW เลยครับ

เพิ่มเติมถ้าอยากได้ทั้ง Art และ Performance ให้ไปซื้อ Jaguar ครับ  ;D ;D
เรื่อง art jaguar ยุคใหม่ดูดีจริงครับแต่ดูการทดสอบหลายรายการทั้งที่เป็นรายการของอังกฤษเองยิ่งสมัยยังใช้เทคโนโลยีจาก mercedes อยู่ ฝรั่งบอกสวยแต่รูปแต่ขับสู้  Benz ไม่ไดสักนิด
ส่วนซีตรองเคยใช้ Evasion ตอนออกมาใหม่สุดยอดมาก engine break สุดยอด เสียอยู่สองเรื่องซื้อมาเกือบ 2 ล้านใช้ไป 5 ปี  ขายได้แค่ 4แสน5 อีกเรื่องที่แย่มากคือศูนย์บริการเกียร์มีปัญหา
จะเปลี่ยนอย่างเดียวผมก็งงเพราะไฟกระพริบแค่เวลาเครื่องยังไม่ร้อนเท่านั้นจะให่เปลี่ยนเกียร์ยกชุดแสนกว่าบาทแล้วเกียร์ก็ไม่ยอมเปลี่ยนผมเลยให้อู่นอกซีตรองเช็ตกลายเป็นว่าแค่ถ่ายน้ำมันเครื่องกับเปลี่ยน sensor ตัววาลไฟฟ้าเกียร์รมค่า
แรง 7 พันกว่าบาทดูเอาละกันครับ ส่วนต่างแสนกว่ากับเจ็ดพันจริงๆจะเรียกว่าโกงก็ได้อยู่เพราะเกียร์มีไฟกระพริบต้องฟ้อง error code อยู่แล้วพี่เจ้าของอู่นอกเคยเป็นหัวหน้าช่างที่หัวลำโพงบอกยังไม่ได้ใช้ฝีมืออะไในการซ่อมเลยแค่ขับรถไปที่ศูนย์
แล้วอ่าน eror code เอง แค่เปลี่ยนตามรายการที่รถแจ้งผมว่าจะเรียกว่าโกงก็ได้นะเนี่ยเพราะจริงอาการแบบนี้จับ error code ยังไงก็ต้องเจอผมชอบรถ citroen นะแต่อยากให้บริษัทแม่มาทำเองเลยอะไรๆคงจะดีกว่านี้อีกเยอะเวลามาก็มาแพ็คคู่เอา
peugeot มาด้วยเลยละกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2011, 09:30:14 โดย TorTy »

ออฟไลน์ crucifixzz

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 21:26:38 »
mini got a herritage, that's why many people buy MINI