ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครอยากจะให้ภาพอย่างนี้กับมาเป็นปัจจุบันกันบ้างครับ...  (อ่าน 5157 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiger4408

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ Pasakorndvm

• Hero Member
รูปนี้มันใหม่เกินไปครับ ผมขี่มอไซด์ใหม่ ๆ เบนซิน 98 9 บาทกว่า ๆ เอง ดีเซลเคยต่ำกว่า 7 บาทด้วยซ้ำ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Satanic za'

ถามว่าอยากมั๊ย ก็อยากนะ แต่ผมว่าให้มันเป็นไปตามกลไกตลาดอะดีแล้วล่ะครับ แต่อยากให้มันอยู่ที่ซัก 20 บาทกว่าๆน่าจะกำลังดี

ราคานี้มันมาตั้งแต่สมัยค่าเงินเรายังถูกๆอยู่เลย (จำได้เมื่อก่อนพ่อเติมไปกลับ สงขลา 2-3 พันเองอะ)

ถ้าสมัยนี้น้ำมันเป็นราคานี้ล่ะก็ ผมว่าถนนคงไม่มีที่จะให้รถวิ่งแน่ๆ คงได้แต่คลานตามๆกันไป อิอิ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
อยากอย่างมากๆเลยครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ผมว่าถึงตอนโน๊น ถนนเมืองไทยคงมีสภาพไม่ต่างกับนัวเบิร์กริง เวอร์ชั่นผิวพระจันทร์ล่ะครับ
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ THEKHAM

• Sr. Member
เห็นเเล้วก็อยากนะครับ

เเต่รถคงติดหนักกว่านี้ คนทำงานคงไม่อยากใช้ขนส่งมวลชน เท่าไหร่ ถ้าเลือกได้

รถไฟฟ้า เสียบ่อย ฝนตกหาเเท๊กซี่ยาก  รถเมล์ก็ขับน่ากลัว

เงินบันดาลความสุข ขยันทำงานกันต่อไปครับ จะได้มีเงินเติมน้ำมัน อิอิ

ออฟไลน์ Tan Int

ถามว่าอยากเห็นมั้ย อยากสิ!

แต่...

ผมว่าให้มันสักไม่เกืน 30 บาทน่าจะดี แต่ก็อย่าต่ำกว่า 15 เดี๋ยวคนไม่รู้จักคุณค่าน้ำมัน อยากใส่เท่าไหร่ก็ใส่ ไม่ประหยัดมันแล้ว
เดี๋ยวจะได้"เด๊ดสะมอเร่"มากกว่าปัจจุบันอีก
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ =TUM=

ตอนนี้อยากให้อยู่ในระดับ 29-32 บาทสำหรับโซฮอล์ 95 ครับ กำลังดี ตอนนี้ไม่ไหววิ่งวันละ 70 กิโล อาทิตย์นึงหมดพันกว่าบาท หาเงินมาได้เท่าไหร่ ส่งซาอุหมด  :-\

ออฟไลน์ Lertvarit

ตอนได้เจ้า FD ใหม่ๆ E20 ยังลิตรละ 17-18 บาทอยู่เลย TT
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ poonshop

ผมเรียน ปวช.  ดีเซล 9 บาท...เติมน้ำมันเต็มถังไปเที่ยว กทม. 400 เอง
 อยากร้องไห้.....

ออฟไลน์ Arado_kung

สมัยแม่ผมยังเอ๊าะๆ ดีเซลลิตรละ 1 บาท เบนซินลิตรละ 2 บาท อ่ะ เติมน้ำมันทีไม่เคยเกิน 50 บาท สั่งเต็มถังเนี่ยเด็กปั้มมองหน้าเลยว่ารวยมาจากไหน

ออฟไลน์ Ruksadindan

พลังไทยเพื่อใครก็ไม่ทราบครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
เห็นแล้วอยากย้อนเวลากลับไปเติมใส่ถัง 200 ลิตรซัก 10 ใบ จริงเชียว
:D

ออฟไลน์ Dvung

• Jr. Member
  • **
เฮ้อ!! สมัยนั้นเบนซินลิตรละ 9-10 บาท เติม 500 ก็ว่าแพงแล้วตอนนั้นเด็กอยู่คิดว่าถ้าทำงานแล้วจะเติมเต็มถังทุกครั้งเลย
แต่แล้วตอนนี้ทำงานมา 10 กว่าปีเติม 1000 บาทยังว่าแพงเลยแถมใช้ได้ไม่กี่โล
ไม่คิดมากครับและไม่อยากกลับไปตอนนั้นเพราะมันทำให้เราคิดเยอะขึ้นในการใช้รถแต่ละที ถ้าตอนนี้น้ำมันลิตรละ 10 บาทผมว่ารถคงต้องจอดอยู่บ้านเพราะไม่มีถนนให้วิ่ง
ขนาดว่าตอนนี้โซฮอล ลิตรละเกือบ 40 นะ ผมก็แทบไม่ขับไปไหนแล้ว นั่งแต่รถไฟฟ้าดีกว่าสบายใจแถมถึงเร็วด้วย

ออฟไลน์ 380Z

12 บาท ต่อครึ่งลิตรก็ดีใจตายแล้วครับ

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
อันนี้ถ่ายเองเอามาแจมครับ