ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านปรับจูนแก๊ส LPG บริเวณโชคชัย 4 หน่อยครับ  (อ่าน 6222 ครั้ง)

ออฟไลน์ tubtup

• Sr. Member
คือตอนนี้รถที่ผมใช้ honda city ตัวแรก 1.5 LXI Engine B15B เกียร์ธรรมดา มีปัญหาดังนี้ครับ
- รถผมติดตั้งระบบดูดและใช้แก๊สมาแล้วประมาณ 180,XXX Km. เมื่อใช้งาน ปกติ ไม่เป็นอะไรครับ แต่เมื่อเร่งความเร็ว รถจะวูบครับ อาการเหมือนแก๊สหมดแต่ว่ารถผมแก๊สเติมถังครับ (ท่านใดรู้ปัญหา ช่วยบอกที่นะครับ)
- เกี่ยวกับรอบเดินเบา ถ้าใช้น้ำมันเวลาเปิดแอร์ คอมแอร์ทำงาน รอบเครื่องตกจาก 900 RPM น้อยมาก แต่พอตัดมาเป็นแก๊ส เมื่อคอมแอร์ทำงานจะเหลือประมาณ 600- 700 RPM ไม่ทราบว่าควรจะดูที่จุดใดก่อน ช่วยแนะนำหน่อยครับ
- ตอนนี้พยายามหาอู่ปรับจูนแก๊ส แถวโชคชัย4 หรือบริเวณใกล้ๆก็ได้ครับ (พักอยู่แถวนี้) ลองหาอยู่ในเน็ตก็มีทั้งบอกว่า อู่นี้ดีอู่นั้ันดีแต่ก็มีบางคนบอกว่าบริการไม่ดี ไม่รู้จะตัดสินใจยังไง หรือว่าท่านใดมีอู่ที่ดี เคยใช้บริการ จะอยู่ไกลไม่ว่ากันครับผมจะลองไปใช้บริการ

ป.ล เลขไมล์รถตอนนี้อยู่ที่ 333,XXX Km. ใช้น้ำมันไม่มีปัญหาอะไรครับ ;)

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
ระบบดูดไม่ยากเย็นอะไรครับ อู่ไหนๆก็ทำได้ครับ อาจแค่ปรับตั้งหม้อต้ม หรือสาหัสก็เปลี่ยนหม้อต้มครับ ถ้าตามอาการที่ว่ามานะ ;)

ออฟไลน์ ^Yimm@^

• Hero Member
ได้ตั้งวาล์วบ้างหรือยังครับ อาการรอบเดินเบาตกสั่นๆเนี่ยเป็นไปได้นะครับ

ออฟไลน์ tubtup

ได้ตั้งวาล์วบ้างหรือยังครับ อาการรอบเดินเบาตกสั่นๆเนี่ยเป็นไปได้นะครับ

ตั้งวาล์วอยู่ครับ อาการรอบเดินเบาตก ใช้น้ำมันไม่เป็นแต่ใช้แก็สเป็น เกี่ยวกับการตั้งวาล์วรึเปล่าครับ :D
ส่วนท่านใดมีอู่แนะนำก็บอกด้วยนะครับ :)

ออฟไลน์ ratikorn

• Full Member
ลองดูร้านนี้ครับ (ผมไม่มีส่วนได้เสียกับร้านนะครับ แค่หาข้อมูลมาให้เฉยๆ)

http://www.highwayautogas.com

Hihgwayautogas
117/89 ตรงข้าม ซอยลาดพร้าววังหิน 53 ถนนลาดพร้าววังหิน
แขวงลาดพร้าว, เขตลาดพร้าว, กรุงเทพมหานคร 10230

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
เปลี่ยนถ่ายขี้แกส กรองแก๊ส มานานหรือยัง  ถ้าเปลี่ยนแล้ว คงต้องดูหม้อต้มละครับ ถ้ายังไม่หาย คงเข้าอู่ละครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ YAmodels

อาการคล้ายกับเซ้นส์มันไม่ไวพอทีจะจับการเปลี่ยนแปลงของแรงดูดน่ะครับ
ถ้ามีอู่แท๊กซี่ไกล้ๆลองแวะเข้าไปก็ได้นะ พวกนี้เค้าใช้มิกเซอร์กันแทบทุกคันอยู่แล้ว