ผู้เขียน หัวข้อ: มีข่าวลือจากกลุ่มศาสนาในประเทศนึงบอกว่าวันนี้โลกจะแตก  (อ่าน 8909 ครั้ง)

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
มีข่าวลือจากกลุ่มศาสนาในประเทศนึงบอกว่าวันนี้โลกจะแตก (21/05/2554)

รอเบิร์ต ฟิตซ์แพทริค ชายชาวอเมริกันวัย 60 ปีจากมหานครนิวยอร์คใช้เงินเก็บส่วนตัวกว่า 4 ล้านบาททำแผ่นป้ายโฆษณากว่า  1,000 ชิ้นเผยแพร่คำทำนายของตัวเองว่าโลกจะแตกในวันที่ 21 พ.ค.นี้...

สำนักข่าวต่างประเทศรายงานเมื่อวันที่ 16 พ.ค. ว่า ชายสูงวัยรายหนึ่งในมหานครนิวยอร์คของสหรัฐฯ สร้างความฮือฮาครั้งใหญ่หลังจากที่เขาเอาเงินเก็บส่วนตัวมูลค่า 140,000 ดอลลาร์สหรัฐฯ ไปใช้ในการทำแผ่นป้ายโฆษณาเพื่อประกาศให้สาธารณชนรับรู้ว่าโลกจะแตกในวันที่ 21 พ.ค.นี้

รายงานข่าวระบุว่าชายคนดังกล่าวซึ่งมีชื่อว่ารอเบิร์ต ฟิตซ์แพทริค วัย 60 ปี จากสเตเทน ไอส์แลนด์ในนิวยอร์ค ตัดสินใจนำเงินที่เก็บออมไว้มูลค่า 140,000 ดอลลาร์สหรัฐฯ หรือราว 4.2 ล้านบาทไปทำแผ่นป้ายโฆษณากว่า 1,000 ชิ้นติดไว้ตามสถานีรถไฟใต้ดิน  และป้ายรถเมล์เพื่อเตือนผู้คนว่า วันสิ้นโลก (The Doomsday ) กำลังจะมาถึงในวันที่ 21 พ.ค.นี้ ซึ่งเป็นไปตามคำทำนายส่วนตัวของเขาเอง

ขณะเดียวกัน ฟิตซ์แพทริค ได้ยืนยันระหว่างการให้สัมภาษณ์กับหนังสือพิมพ์นิวยอร์ค โพสต์โดยระบุว่า  จะเกิดแผ่นดินไหวครั้งใหญ่ในวันที่ 21  พ.ค.นี้ในช่วงเวลาประมาณ 18.00 น.ตามเวลาท้องถิ่นที่นิวยอร์คซึ่งจะเป็นแผ่นดินไหวล้างโลกที่ทำให้สิ่งมีชีวิตบนโลกต้องถึงคราวดับสูญ   พร้อมระบุว่า วันดังกล่าวเป็นวันที่พระผู้เป็นเจ้าจะยุติการช่วยเหลือมนุษยชาติ.

ที่มา: ไทยรัฐ

ตหสต. ไม่เชื่อครับ
H.

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่อยากด่าเขาหรอกนะครับ

ออฟไลน์ ratikorn

• Full Member
วันนี้แล้ว ซินะ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
คนเราแปลกครับ มีหลายคำนายซึ่งมันก็ไม่มีอะไรตั้งหลายครั้ง แต่ก็ยังบ้าตามเค้า

ผมเคยดูหนังเรื่องนึง เรื่อง The Mist เป็นหนังทีีสะท้อน จิตของมนุษย์ที่อ่อนแอ และ หลงงมงายพร้อมที่จะทำผิดได้ง่ายๆ

keanetona

คหสต. ทำไมชาวนิวยอร์ค ไม่แจ้งความครับ ข้อหาทำให้ประชาชนตื่นกลัว ?

คนเราแปลกครับ มีหลายคำนายซึ่งมันก็ไม่มีอะไรตั้งหลายครั้ง แต่ก็ยังบ้าตามเค้า

ผมเคยดูหนังเรื่องนึง เรื่อง The Mist เป็นหนังทีีสะท้อน จิตของมนุษย์ที่อ่อนแอ และ หลงงมงายพร้อมที่จะทำผิดได้ง่ายๆ

นั่นสิครับ

ปี 999 ก็บอกว่าโลกจะแตก แต่ก็ไม่เห็นมีอะไร
ปี 1999 ก็บอกว่าโลกจะแตก สุดท้ายก็มีปัญหาแค่ Y2K

ออฟไลน์ nick007

• Sr. Member
  • ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
ไอหย่าจะแตกแล้วหรอคับ
ผมยังไม่ทำในสิ่งที่ผมฝันเลยหง่ะ >:( >:( >:(
ในความคิดของผมผมว่าไม่แตกนะ  ผมว่ามันเร็วเกินไปนะคับ
แต่เรื่องแบบนี้มันคาดเดาล่วงหน้าไม่ได้ 
อะไรจะเกิดก็ขอให้มันเกิดก็แล้วกัน  :'( :'( :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2011, 09:46:23 โดย nick007 »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ส่วนตัวขอจ่ายสดครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
ผมเองก็ไม่เชื่อเหมือนกัน คนพวกนี้มวจค.จริงๆ ตอนวันที่ 18 เมษาฯก็ทีนึงแล้วบอกว่าจะมีภัยพิบัติทั่วโลก แล้วเป็นไงไอ้คนป่าวประกาศไม่เห็นออกมาชี้แจงเลย >:(
และอีกอย่าง พระเจ้าเกี่ยวอะไรด้วย มันบอกว่าเป็นคำทำนายของตัวเอง >:(
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

WINKUNG

พี่จิมมี่ รีบปล่อย รีวิวรถเหอะครับ เดะโลกแตกอดอ่าน  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2011, 10:32:19 โดย WINKUNG »

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เห็นด้วย แบบนี้พี่จิมต้องทำ Review ให้เยอะๆ ไว้ก่อน จะได้อ่านก่อนโลกแตก 5555

ถ้าโลกจะแตก ผมขอไปอยู่ญี่ปุ่นเถอะ จะได้ไปนอนกกใน Soapland
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

WINKUNG

เห็นด้วย แบบนี้พี่จิมต้องทำ Review ให้เยอะๆ ไว้ก่อน จะได้อ่านก่อนโลกแตก 5555

ถ้าโลกจะแตก ผมขอไปอยู่ญี่ปุ่นเถอะ จะได้ไปนอนกกใน Soapland

Soapland คือไรคับ ??? (ไม่รู้จิงๆ)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
โลกหนะคงไม่แตก ในวันนี้

แต่วันนี้หนะ ร้อนจนตับแตก

สงสัย เจ้าบ้าเนี่ย มันคงร้อนตับแตกจนสติแตก เลยคิดอะไรแหกๆ แต่ไม่แตก มาให้อ่านแปลกๆ เล่น

keanetona

เฮนไต!

ออฟไลน์ devilwingzx

โลกแตกวันไหนไม่รู้  ขอแค่รู้ว่าวันนี้เราใช้ชีวิตอย่างมีความสุขก็เพียงพอละ

ออฟไลน์ H.

พรุ่งนี้ 9 โมง หรือ 6 โมงเย็นของ เมกา ก็รู้กัน  ;D
H.

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!

Soapland คือไรคับ ??? (ไม่รู้จิงๆ)

ลองไป search ใน wikipedia ดูครับ

แต่ใบ้ๆ ว่าเป็นธุรกิจเดิมของคุณชูวิทย์
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ !LiLo!

แตกนอกหรือแตกในครับ? =w="

ป.ล.เปลือกโลกแตกแยกตัว หรือโลกแตกจากภายในระบิดตู๊มมนะครับ*-*
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

Blue 229

^
^
คำถามชวนคิดมากๆ เหอๆ

ออฟไลน์ H.

ยังครับ ยังไม่แตก  ;D
H.

ออฟไลน์ Ji.Cl.

ลองไป search ใน wikipedia ดูครับ

แต่ใบ้ๆ ว่าเป็นธุรกิจเดิมของคุณชูวิทย์
ใบ้แบบนั้น พูดมาตรงๆ เลยก็ได้นะครับ ;D

ออฟไลน์ TTL

ยังไม่เห็นแตกสักที่นึงเลย  ;D
แต่คหสต. โลกแตกไม่เชื่อแต่ถ้าแผ่นดินไหวนำ้ท่วม ผมว่ากทม. ใน คหสต.ไม่น่ารอดนะผมว่าแค่เดีรยวนี้ฝนตกนิดหน่อยระบายนำ้กันจะไม่ทันอยู่แล้ว
แล้วอีกเรื่องเดี๋ยวนี้ผมว่าแผ่นดินไหวถี่ขึ้นเยอะเลย

ออฟไลน์ < bmw x6 >

ยังงไม่เห็นแตกเลย มั่วแล้วมั้ง