ผู้เขียน หัวข้อ: Saab 900S Draken......if your want to......."Move Your Mind"  (อ่าน 61103 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
Re: Saab 900S Draken......if your want to......."Move Your Mind"
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 16:17:09 »
ขอบคุณครับ

Saab เป็นหนึ่งในค่ายที่ผมปลื้มมากที่สุดเลยอะ

แต่ดันไม่ทำตลาดซะและ

ออฟไลน์ nikku

• Newbie
  • *
Re: Saab 900S Draken......if your want to......."Move Your Mind"
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 16:30:46 »
สุดยอดครับอาร์ต

BRAVO BRAVO

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 18:17:06 »
อ่านแล้วรู้สึกอยากได้ 9000 ขึ้นมาตงิดๆ

อยากให้เพิ่มหัวข้อการบำรุงรักษาด้วยครับว่าจุกจิกมั้ย มีจุดอ่อนตรงไหนที่ควรดูแล ค่าอะไหล่เมื่อเทียบกับวอลโว่หรือรถยุโรปเจ้าอื่นๆที่คุณเคยใช้มาเป็นอย่างไรบ้าง ตินิดนึงครับ เปลี่ยนจากคำว่า แดกน้ำมัน เป็น กินน้ำมัน ผมอ่านแล้วมันสะดุดอารมณ์นิดนึงอ่ะครับ กำลังอ่านเพลินๆ แล้วเปลี่ยนมาเป็นอารมณ์ดิบๆซะงั้น

กินน้ำัมัน มันไม่ได้ฟิล อย่างคันนี้ต้อง แดกกก เลยครับ จริงๆ นะ มันกินซะยิ่งกว่ากินน้ำมันอีก

่ส่วนการบำรุงรักษา คงต้องขอเวลาหน่อย เพราะเพิ่งใช้งานได้ไ่่ม่นาน แต่ถ้าให้ตอบคร่าวๆ เคยเห็นบิลจากคุณพ่อตอนซ่อม 9000CD
ผมว่าค่าใช้จ่ายเทียบกับเปอโยต์ 405  ซาบน่าจะแพงกว่า ถ้าเทียบกับวอลโว่ 740 ผมว่าไม่หนีกันมากครับ... 740 นะ ยังไม่ได้ข้ามมาใหม่กว่านั้น
ข้อดีคือ อย่างน้อย สำหรับ รุ่น 900 ยังมีเชียงกงอะไหล่มือสองไว้คอยบริการน่ะครับ ซึ่งก็มีหัวตัดท้ายตัด หลุดเข้ามาเรื่อยๆ แต่ไม่ได้มากมายนัก
สำหรับราคาเท่าที่เคยสอบถามอู่ก็ไม่ถือว่าแพงกว่ารถยุโรปค่ายอื่นๆ ครับ แต่ลงลึกๆ ต้องขอเวลาศึกษาพอสมควร แต่......

อย่างที่พูดในกระทู้ คือซาบเองมันมีของเล่นของแต่งมากมายครับ บางทีเราำไม่จำเป็นต้องใช้อะไหล่ของมันแท้ๆ แต่ใช้อะไหล่ที่เป็นของแต่งก็สามารถทำได้
และเผลอๆ ถ้าเทียบกับราคาของใหม่ศูนย์ บางทีถูกกว่าด้วยซ้ำครับ ดังนั้นทางออกสำหรับเรื่องอะไหล่มันก็พอมีเหมือนกันแต่ก็คงไม่ใช่ทั้งคัน อย่างพวกบอดี้
หรือพวกอะไหล่เครื่องยนต์ เซ็นเซอร์ ก็อาจจะจำเป็นต้องอาศัยของซาบอยู่ดี ทั้งนี้ผมฝากเวปอะไหล่ซาบไว้เป็นข้อมูลครับ เพื่อนๆ ในกลุ่ม SCOT ก็นิยมใช้
บริการจากเวปเหล่านี้เช่นกัน เพราะรวมค่าเฟดแล้วบางตัวก็ถูกตังค์กว่าซื้อในบ้านเราพอสมควรครับ

http://www.partsforsaabs.com
http://www.elkparts.com

หรือพวกอะไหล่แต่งจากแดนสแกนดิเนเีวียนก็มี http://www.speedparts.se

ฉะนั้น สำหรับรถเหล่านี้ซึ่งไม่ใช่รถที่นิยมในตลาดรถบ้านเรา บางทีผู้ใช้ก็ต้องขวนขวายหาแห่งอะไหล่ หาของกันเองเหมือนกันครับ
สำหรับผมนอกจากอะไหล่จากเวปดังกล่าว ผมก็มีดิวกับทางฝั่งไต้หวันที่จะพอเบิกอะไหล่จากทางไต้หวันเข้ามาได้เช่นกัน
ดังนั้นเลยมั่นใจพอสมควรกรณีการหาอะไหล่มาไว้สแปร์กรณีรถมีปัญหาครับ

PS. ผมเคยหาชื่อและข้อมูลของวิศวกรคนที่วาดภาพนี้ไว้ แต่ดันไม่ได้บุ๊คมาร์คไว้ ใครเจอชื่อบอกกันมั่งนะครับ...
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 18:48:23 »
โรอาลด์ สเปียสก์ ฮึดสมึนเช่น
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ volvolover

• Sr. Member
  • mitsudriver
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 19:46:38 »
อ่านสนุกดีครับ
ว่าแต่ กินน้ำมันโหดดีครับ
ผมว่า 6.5 โ, ลิตร s40 คอนวิ่ง ลาดพร้าวแบบไม่กระดิก นี่ รับไม่ได้แล้ว

ผมเข้าใจอารมณ์ จขกท ที่ ว่า ดูเข็มน้ำมัน มากก่า ความร้อน
ผมก็เปนครับ

ดีครับ เรา ชาว สแกนดิแนเวี่ยน ด้วยกัน
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

• ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 20:32:32 »
โรอาลด์ สเปียสก์ ฮึดสมึนเช่น

ภาษาอะไรของมันฟะ.....
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 21:30:12 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ LaOnn

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 21:45:31 »
อ่านไหลลื่น ประหนึ่งอ่านนิยาย...ขายดี ของแดน บราวน์... ว่าไปนั้น
เคยมีเพือนที่ที่บ้านเขาใช้ SAAB เพื่อนบอก มี cruise control ด้วย
ในสมัยนั้น เมื่อหลาย ๆ ๆ ๆ ๆ ปีก่อน ผมว่า มันเทห์ สุดยอดมาก ๆ
ในรถรุ่น ๆ เดียวกัน อีกอย่าง ตาม concept ที่ว่า สร้างโดยบริษัทฯ ที่ทำเครื่องบิน
เลยทำให้เรามีความฝังใจว่า โฮ.... มันจะไปได้ไวขนาดไหนฟ่ะนี่
ถนนเมืองไทย ..... คงไม่ใช่สนามเด็กเล่นให้ เด็กจากสแกนดิเนเวีย
คนนี้มาวิ่งซะละมั้ง..... และด้วย Brand + ราคา + ค่านิยม
ต้องยกนิ้วให้ครับ กับคนที่เป็นแฟนพันธุ์แท้ SABB
และต้องยกนิ้วให้อีกครั้งครับ... กับอัตราการ แ..ก น้ำมันซะขนาดนั้น
เปลี่ยนไปกินน้ำ ยังจะง่ายกว่าไหมนี่....... ;D

ออฟไลน์ CaVoK

• Full Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 22:42:09 »
เป็นรีวิวที่เขียนได้ดีรีวิวนึงเลยครับ
น่าอ่านทีเดียว ปกติจะอ่านข้ามแต่ของคุณเขียนได้น่าสนใจเลยล่ะครับ
เข้ามาเก็บข้อมูลเผื่อจะลองทำบ้างครับ

:)

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 00:15:09 »
ไว้เทอร์โบเมื่อไหร่จะขอนั่งนะอาร์ต รีวิวดี และแตกต่าง การที่มีเรื่องเกริ่นนำบ้างน่ะมันก็ช่วยทำให้คนได้รู้จักคนเขียนมากขึ้น เหมือนกับทำความรู้จักกันไปในตัว...บางทีผมอ่านรีวิวคนอื่นเขียน ผมก็อยากรู้จักอุปนิสัยใจคอเขานะ เพราะมันทำให้เราสามารถตีความในสิ่งที่คนรีวิวเขียนได้ชัดเจนขึ้น

ที่สำคัญ รูปสวย ถ่ายได้มิติ โดยเฉพาะการถ่ายภายในของอาร์ตนี่สุดยอดมาก ผมกลัวว่าคนต่อๆไปจะไม่กล้าทำรีวิวเพราะเขาคิดเอาเองว่ารูปถ่ายต้องให้ไ้ด้ประมาณนี้ 555 ไม่จำเป็น แต่ super nice to have.

SAAB จริงๆรุ่นนี้ผมก็ไม่เคยชอบมันมาก่อนเลย เห็นตัวจริงมาก็แล้วอะไรก็แล้วก็ไม่ชอบ มาเริ่มชอบเอาตอนแก่ๆนี่ล่ะคือพอเข้าวัยนี้ เราเริ่มจะมองความเก๋าและเด่นเป็นเรื่องรอง เรามองความปลอดภัยมากขึ้น ทำนองว่ารถตายได้ แต่คนตายไม่ได้ แต่กระนั้นก็อยากได้รถที่ขับสนุกด้วย SAAB เป็นรถประเภทที่ได้ทั้งสนุก และปลอดภัย ซึ่งเหมาะแล้วกับคุณพ่ออายุยังไม่มากอย่างอาร์ตไง

สำหรับผม SAAB รุ่นโปรดตลอดกาลคือ 9000CS Aero และต้องสีดำเท่านั้น
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ TPJ3

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 00:34:04 »
เข้ามาเยี่ยม

ออฟไลน์ ponthai

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 07:43:00 »
น้องอาร์ต

ตามมาอ่านได้ใจจริงๆ ครับ

ออฟไลน์ zipboy

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 10:48:07 »
+1 ให้ครับ อ่านแล้วชอบครับผม

อยากให้กลับมาทำตลาดที่ไทย กับทำราคาให้ดูน่าเล่นไม่แพ้กับรถฝั่งเยอรมันจัง

ออฟไลน์ TzOzOzN

• **
    • Car-Design-Project
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 11:21:46 »
เขียนน่าอ่านจัง

อ่อ  ดีใจ  มี มใรังสิตด้วย ผมรหัส 39 คร้าบ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 17:47:36 »
อ่านแล้ว
ทำให้อยากได้ซาบ
ขึ้นมาเลยครับ

เขียนได้เยี่ยมจริงๆครับ

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 21:46:30 »
อ่านเพลินเลยครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 11:51:26 »
อ่านแล้วขนลุก...
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 13:26:16 »
อ่่านเพลินได้ใจจริงๆครับ

SAAB เองก็เป็นรถอีกคันที่อยู่ใน wish list ของผมเลยละ

ถ้ามีโอกาส จะหามาขับซักครั้ง.......
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ akkavit

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 14:41:08 »
อ่านแล้วแบบไรหว่า    มีคนบางคนดูถูกซาบ ขนาดนี้เลยหรอ (ประมาณย่อหน้าที่3หรือป่าวหว่า)ที่บอกว่ามีเงินอย่างเดียวไม่พอแล้วซื้อซาบแล้ว ต้องโง้ด้วย
ถ้าผมมีกะเงินพอที่จะดูแลมันนะ   ซาบ เป็นหนึ่งในลิชที่ต้องการเลยนะ

ถ้าผมพูดถึงซาบ แบบโง้ๆโดยไม่รุ้เรื่องระบบอะไรต่างๆมากมายนะ  ผมว่ามันเป็นรถที่สวย ตลอดกาล คันนึงนะ  คิดดูสิ 10กว่าปียังสวยกว่ารถบางรุ่น ณปัจจุบันสะอีกนะนั้น  ถ้าซื้อป้ายแดงตอนนี้ ผมสามารถขับรถสวยๆ ไป10กว่าปีได้สบายแบบความสวยไม่สร่าง

มันกินใจไปนาน ครับ

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 19:43:18 »
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

มาอัพเดตเรื่องกำลังเครื่องกันหน่อยครับ เริ่มจากวันนี้ผมต้องเดินทางไปอยุธยา(เป็นปกติทุกอาทิตย์) เลยเติมน้ำมันเต็มถังก่อนเลย
รีเซ็ทเข็มไมล์ดิจิตอลแล้วก็ตีรถขึ้นทางด่วนแจ้งวัฒนะ ไปลงบางพูน ออกเส้นสามโคก ตัดเข้าเส้น สามโคก-เสนา
ขับอัตราเร็วเฉลี่ยประมาณ 70-80 มีแซงบ้างบางช่วง เป็นการขับที่ช้ามากๆ ดังรูป......

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 19:44:33 »
แต่บางขณะเท้าขวาหนักๆมันก็ทนไม่ไหว เลยมีปล่อยไหลไปได้บ้าง ถือว่าไล่เขม่าครับ....
ให้มันตัดที่ 6,000 รอบกันไปเลย.....ไม่ควรทำบ่อยๆ เกียร์อาจจะกลับสวีเดนก่อนวัยอันสมควร....

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 19:50:04 »
รูปนี้เตือนน้องๆหนูๆ ว่า อย่าเอาไปเป็นแบบอย่างครับ มันไม่ดี ไม่ควรทำตามครับ.....
โดยเฉพาะขับเร็วขนาดนี้และืถือพวงมาลัยมือเดียว อีกมือหนึ่งถือกล้อง.....
ไม่ควรทำตามนะครับ

กดเล่นๆ ได้ 170 ไปได้ต่อแต่ไม่กล้าแล้วเพราะขับมือเดียวกลัวอันตราย ที่ความเร็ว 170 ซาบเองยังนิ่งเหมือนวิ่งสัก 120
แต่เสียงลมประทะทำให้สัญชาติญาณการรับรู้บอกว่ามันเร็วมากนะ....ลดความเร็วเหอะ....

สำหรับทริปวันนี้ ขากลับผมแวะเข้าไปแถวลาดพร้าว และจอดรอลูกค้ามาเอาของ(ไม่ได้ดับเครื่องเพราะน้องหลับอยู่ในรถ) อีกราวๆ 40 นาที
แล้วกลับมาเติมน้ำมันเต็มถังอีกรอบ เป็นอะไรที่ดีใจมากๆ เพราะวันนี้เจ้าคุณหญิงของผม ทำอัตราการบริโภคน้ำมันได้ที่ 9 กิโลเมตร/ลิตร
(เติมน้ำมันแก๊สโซฮอล์ 95 )  ;D

สำหรับการขับขี่ของเจ้า 900S ถ้าความเร็วยังไม่แตะ 80-90 จะอืดเป็นเรือเกลือ แต่ถ้ากดหนักๆจะกินมากๆ พอเลย 90 ไปแล้ว
การขับขี่จะสนุกขึ้น อัตราเร่งมาได้ไวขึ้น(แต่ก็สู้เทอร์โบไม่ได้อยู่ดี...)

จบการรายงานเพียงเท่านี้ครับ
อาร์ต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2009, 07:40:27 โดย SignifeR »

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 11:56:16 »
ชอบรถค่ายนี่มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ MAXQ

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 23:16:55 »
9000CS สีแดงเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ Gneisenau

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 01:00:25 »
 ;)  บรรยายได้จับใจมากเลยครับ  จนอยากจะเป็นสาวกซาบไปด้วยอีกคนเลยนะเนี่ย  ;D

ออฟไลน์ The Coup Channel

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 01:20:50 »
ไม่รู้พี่อาร์ตจำตอยได้มั้ย แต่อยากจะบอกว่าชอบรถพี่อาร์ตมากกกก

อยากบอกว่าวันนี้เพิ่งเจอ 93 โฉมแรกตัวเปิดประทุน สวยมากเลยอ่ะพี่
900 กับ 93 โฉมแรกตัวเปิดประทุนนี่เหมือนมีมนต์ เจอเข้าทีไรองค์ลงตลอดเลย :)

ออฟไลน์ backmarker

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 23:08:40 »
ลองหาคอมเม้นของรุ่นนี้ในกูเกิลอยู่ มาเจอรีวิวนี้ตรงใจทีเดียวครับ รถสวยครับ รีวิวแจ๋ว เห็นแล้วอยากได้รถสภาพดี ๆ บ้างซักคัน
จากประสบการณ์รถยุโรปขับหลังเนี่ยต้นอืดปลายแรง และยิ่งรอบมาถึงเมื่อไหร่นี้มีมันส์แน่นอนครับ ในยุคนั้ผมว่าตัวถังยังคงแข็งและหนักเหมือน benz eหน้า รวมทั้ง 740 + 940 ด้วย เพราะฉะนั้นเมื่อรอบมาปุ๊ปตัวถังที่หนักยิ่งจะทำให้รถยิ่งพุ่งเร็วขึ้น ต่างกับช่วงระยะ 0-80 ทีเดียว

ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวเล็ก ๆ น้อย ๆ ครับ
ดีใจที่ได้ยลดฉมรถสวย ๆ อ่านรีวิวดี ๆ นะครับ คุณอาร์ต

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: เมษายน 25, 2010, 00:38:07 »
ตอนนี้ Draken คันนี้เปลี่ยนมือเจ้าของไปเรียบร้อยแล้วครับ
แต่รถคันนี้ยังอยู่กับสมาชิกเว็บเราอีกคนหนึ่ง

ออฟไลน์ Silverliner

• **
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 22:31:28 »
ขอพูดบ้างในฐานะที่เคยเป็นเจ้าของรถรุ่นนี้มาสองคัน  คันแรกเป็นเครื่อง 2.0 N/A รุ่น 5 ประตูออโต้  คันนี้ต่อมายกให้ ผบ.ไป  ซื้ออีกคันเป็นบอดี้เดียวกันแต่เครื่อง 2.3 N/A ออโต้แน่นอน  คันแรกอืดมากๆๆๆๆๆ  คันหลังก็อืดแต่น้อยกว่าปลายไหลดีกว่าแต่ก็ไม่มาก  แต่กินน้ำมันน้อยกว่าชัดเจน  เป็นรถที่ซาบออกแบบและพัฒนาอย่างรีบร้อนมาก  แบบสุกเอาเผากิน  ช่วงล่างบอกได้เลยว่าไม่ใช่อารมณ์ซาบที่เคยเจอ  กระด้างสุดๆ  ยิ้งกว่ารถปิ๊คอัพอีกหลายยี่ห้อ  ทั้งเสียงโครมครามของช่วงล่างก็รบกวนความสุขในการขับได้ทุกเมื่อเวลาผ่านรอยต่อหรือถนนที่ไม่เรียบ  การเก็บเสียงภายนอกไม่ดีเอาเลย  เบาะที่คุยว่าแพทย์กระดูกยังแนะนำให้คนไข้ปวดหลังเปลี่ยนรถมาเป็นซาบเพื่ออาการปวดหลังจะดีขี้นนั้นกลับทำให้ผมปวดไหล่จนไม่มีอารมณ์อยากขับ  ยิ่งเบาะหลังนะครับบวกกับช่วงล่างเด้งโครมคราม  ผมสงสารลูกผมสมัยนั้นจริงๆ  อ้อ แล้วเกียร์ออโต้ลูกนั้นนะครับมันเป็นของ Aisin ที่ทำส่งโตโยต้าด้วยนะครับ  ไม่ได้เรื่องครับ  ลากก็ไม่ค่อยไป  คิกดาวน์ก็ช้ามาก  สรุป 900 s รุ่นนี้คือรุ่นที่นำความเสื่อมเสียชื่อเสียงมาสู่ซาบครับ  เพราะช่วงนั้นเป็นช่วงเปลี่ยนผ่านการเป็นเจ้าของ  ทาง General Motors เริ่มเข้ามาถือหุ้นมากขึ้น  และต้องลงเงินให้ไม่หยุดเพราะซาบไม่เคยทำกำไรให้ได้เลย  เป็นรถที่ขายน้อย  สมัยนั้นซาบทุกคันมาจากโรงงานเดียวครับในสวีเดน  การผลิตก็ใช้พนักงานประกอบชุดเดียวสำหรับรถแต่ละคันประกอบมันตั้งแต่ต้นจนเสร็จสมบูรณ์  ฟังดูเท่ห์มาก  ตอนนั้นที่ผมซื้อมันผมรู้สึกยังกะเป็นเจ้าของ Rolls-Royce   แต่สุดท้ายช้ำใจครับ  900s ตัวเก่าก่อนหน้านั้นยังดีกว่าเลยครับ    ซาบที่ผมชอบนั้นคือ 9000 series ทั้งหมดครับ  เงียบ  นุ่มและเร็ว  เบรคชัวร์  พวงมาลัยแม่นยำขึ้นไปฉะกับรถเยอรมันได้   แต่ 900 s ตัวนี้มันทำลายชื่อเสียงซาบสำหรับผมจนหมดสิ้นครับ  ผมสาปส่งแล้วครับ   คงไม่คิดจะซื้อมาใช้อีกแล้ว  ขออภัยที่ระบายมาตรงความรู้สึกส่วนลึกนะครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 22:56:48 »
เป็น Review ที่ซึ้ง และสนุกมากครับ ท่าทางจะมีประสบการณ์เกี่ยวกับเรื่องรถยนต์กับคุณพ่อมากพอดูเลย แล้วยังสืบทอดต่อมาอีกด้วย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!