ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง Skoda Yeti 1.2 TSI กบ Volvo V50 ท่านคิดว่าคันไหนน่าใช้กว่ากันครับ  (อ่าน 4180 ครั้ง)

ออฟไลน์ Impress_za

• Sr. Member
  • I Love HLM
คือได้อ่านบททดสอบของพี่จิมมี่ ในตัว Yeti ผมเห็นว่าน่าใช้ดีนะครับ
เห็นราคาตัวท้อป อยู่ที่ประมาณ 1.6ล้าน แต่ที่ผ่านมาก็ได้ดูทดสอบ Volvo S40 แต่ส่วนตัวชอบ V50
มากกว่า แต่คิดว่าไม่ต่างกัน ในราคา 1.8 ล้านบาท
เพื่อน HLM คิดว่า คันไหนน่าสนใจมากกว่า ถ้าต้องเพิ่มงบอีก 2 แสนบาทกับรถที่ออฟชั่นครบ หรูหรากว่า แบรนด์ดังกว่า
แต่อัตราเร่ง และอัตราสิ้นเปลืองสูสี กัน แถม Volvo ตัวนี้พี่จิมมี่ได้ชมว่าช่วงล่างดี พวงมาลัยดี อัตราเร่งไม่น่าเกลียดมาก
ถามเพื่อนๆว่า

คันไหนน่าใช้กว่า ในความคิดเพื่อนๆ เมื่อเทียบ 2 ตัวนี้ครับ

ปล.ผมยังไม่ได้มีความคิดที่จะซื้อหรอกนะครับ เพราะไม่มีเงินขนาดนั้น แต่มันเป็นความฝันเริ่มต้นเฉยๆครับ
ปล.2 ถ้าเทียบกับอัลติส 1.6 ก่อน MC อัตราเร่งทั้งสองจะดีขึ้นหรือไม่ ในแน่การใช้งานทั่วไป ขึ้นเขา ไม่ใช่ 0-100 นะครับ
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
ในความเห็นผม ยังไงก็ Volvo โดยส่วนตัวชอบแบรนด์นี้อยู่แล้ว
แต่สำหรับรุ่น S40/V50 ผมว่าดีไซน์มันเก่าไปแล้วกับรถยุคนี้
และคิดว่าน่าจะปลายอายุตลาดของมันแล้ว

แต่ยังไงถ้าจะให้เลือกผมก็ยังคง Volvo ไว้อยู่ดี

ออฟไลน์ Ruksadindan

อยากเลือกวอลโว่ครับ แต่ขึ้นเขาเอาเทอร์โบไว้ก่อนดีกว่า

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
ถ้าอัตราเร่งพอๆกัน ผมเลือก VOLVO ครับ

แต่ถ้าVOLVO อืดกว่ามากแบบรับไม่ได้ คงต้องเลือก YETI ;D ;D ;D

รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ YenChar

ผมชอบวอลโว่ โดยไม่มีเหตุผลครับ

ส่วนเรื่องอัตราเร่งเทียบกับอัลติส

ช่วงต้นๆ อัลติสน่าจะไปได้ดีกว่า ลื่นกว่า
แต่ช่วงเลย 80 ขึ้นไป น่าจะเป็นทีของวอลโว่บ้าง

ออฟไลน์ tinnakornxxx

• Newbie
  • *
volvo V50 krub reasonable price!!!!