ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องความแข็งแรงของชิ้นส่วนใต้ท้องรถน่ะครับ  (อ่าน 4644 ครั้ง)

ออฟไลน์ p-Navierstoke

• Jr. Member
  • **
 :-[
1 เผอิญเมื่อกี้ก่อนกลับบ้าน ผมดันขับรถคร่อมอะไรบางอย่างไปไม่รุ(พี่ผมบอกว่าน่าจะเปนศพหมาแต่ผมคิดว่าน่าจะเปนสิ่งของที่คนทำตกไว้)ครับหลบไม่ทัน(ขับมาประมาณ60km/h)ตอนแรกก็นึกว่ามันชิ้นไม่ใหญ่นึกว่ารถจะคร่อมและผ่านไปได้ ที่ไหนได้มันลากติดไปกับใต้ท้องรถผมเลยครับ ผมจึงตัดสินใจลากต่อประมาณสัก200เมตรได้ให้มันหลุดออกไป เลยอยากทราบว่า มันจะส่งผลเสียต่ออุปกรณ์อะไรต่อชิ้นส่วนใต้ท้องรถได้ไหมครับ พวกหม้อพัก หรือ cat หรือ อะไรอื่นๆ  8)
2 มีใครเคยขับรถชนสุนัขบ้างครับ (ผมเกิดสงสัยว่าถ้าสิ่งที่ผมคร่อมไปเปนสุนัขที่นอนอยู่แล้วยังไม่ตาย โอ้ว บาปหรือป่าวเนี่ย T-T) ช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ
รถที่ผมใช้ City zx ครับ

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
ใต้ท้องรถคงไม่เป็นไรหรอกคับ
เพราะชิ้นส่วนค่อนข้างแข็งแรง
รถป้าผมเคยขับคร่อมหมวกกันน็อคอันอย่างไหญ่ เสียงตอนคร่อมหนิยังกะท้องรถจะพัง แต่สุดท้ายก็ไม่เป็นไรครับ

ไม่ต้องกังวล

แต่เรื่องหมาหนิไม่ขอออกความคิดเห็น555

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมเคยทับลูกหมูป่าครับ

รู้สึกถึงแรงกระแทกใต้ท้องชัดเจน พอผ่านไปหันกลับไปมองเห็นมันยังดิ้นอยู่ ไม่กล้าจอดรถลงไปดูด้วยซ้ำ วันนั้นประสาทกินไปทั้งวัน (ปล. เป็นลูกหมูสีดำ ที่ชาวบ้านเลี้ยงไว้แล้วมาตัดหน้ารถ)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Pomy

• Full Member
ผมว่าท้องรถมันน่าจะแข็งแรงพอสมควรนะครับ เพราะขนาดตอนเข้าอู่แล้วยกรถมันยังรับน้ำหนักรถทั้งคันได้สบายเลย

ออฟไลน์ YAmodels

ถ้าจะให้สบายใจก็ก้มลงเอาไฟฉายๆดูตรงแนวที่วัตถุมันครูดไปก็ดีนะ
ดูเรื่องท่อทางต่างๆ

ออฟไลน์ H.

หมาหรือเปล่าครับ แน่ใจหรอ ก้มๆดูอาจจะเจอเศษผ้าเศษผมอะไรติดก็ได้นา :P

ล้อเล่นกั้บบบ
H.

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
อยากแชร์บ้างหลังชนไก่  ;D
หลายปีก่อนขี่มอไซค์เจอไก่ตัดหน้าด้วยความตกใจ+มือใหม่ กระแทกเบรคหน้าเต็มที่ ผลกลิ้งอย่างกับmoto gpเลยทีเดียว
เมื่อวันก่อนขับรถยนต์เห็นไก่อยู่กลางถนน คิดว่าเดี๋ยวมันหลบเองก็วิ่งๆไม่แตะเบรคเลย ผลดังตุบ มองกระจกหลังเห็นน้องไก่นอนอยู่กลางถนน เป็นตายก็ไม่รู้ อย่าเป็นอะไรเลยนะน้องไก่ สาธุ
07 mazda 3