ผู้เขียน หัวข้อ: ++ พี่ๆในบอร์ดเคยจำสถานที่แห่งไหนสลับกันบ้างครับ ??  (อ่าน 5187 ครั้ง)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
ของผมที่จำสลับกันตลอดเลยก็มีซอย เรวดี กับ ร่วมฤดีอ่ะครับ ตอนนั้นพาคุณพ่อไปเรวดีเกือบหลงเข้าไปแล้วดีที่นึกขึ้นได้ว่ามันอยู่นนท์นี่นา

แล้วพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ เคยจำที่ไหนสับสน/สลับกันบ้างครับ ??

ขอบคุณครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ช่วงแรกๆที่ถนนเปิด จะเป็นเส้นถนนราชพฤกษ์ครับ
ว่าตอนนี้เราอยู่ส่วนไหนกันแน่ เหมือนๆกันไปหมด

แต่ตอนนี้ใช้เส้นนี้ทุกวัน จำได้หมดแล้วเส้นนี้มีอะไรบ้าง

ออฟไลน์ BRiGHT<

• Jr. Member
  • **
จะมีใครจำห้องภรรยาสลับกับห้องน้องภรรยาบ้างไหมเนี่ย  ;D

ผมไม่ค่อยจำสลับเรื่องสถานที่เท่าไหร่จะจำผิดหรือลืมซะมากกว่า

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
ผมจำเรื่องเส้นทางกับยานพาหนะที่ใช้ไปตอนนั้นมากกว่า

ผมขี่มอไชด์ไป  ไปซอยๆน้อยๆได้  แต่พอมาขับรถยนต์ เลี้ยวไปซอยเล็กๆ  พึ่งนึกออก ** เอารถยนต์มานี่หว่า 
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

เคยคิดว่าถนนพระรามเก้า คือทางที่จะวิ่งไปยังสะพานพระรามเก้า   ;D ;D ;D

civicferio

• บุคคลทั่วไป
ปะติพัทธ์   กับ อินทะมาระ  เพราะ จะสับสน เวลาไปหาเพื่อน ทั้งที่อยู่ทีี่สะพานควายเหมือนกัน

ออฟไลน์ TJA

เคยรวมหัวกับเพื่อนทั้งห้้อง(ย้ำว่าทั้งห้อง)
ช่วยกันอำเพื่อนคนนึงในห้องที่เหลือ ให้จำไบเทคสลับกับใบหยก
ช่วยๆกันพูดกรอกหูว่าใบหยกอยู่บางนา ไบเทคขายเสื้อผ้าอยู่ประตูน้ำ
คนแรกๆไปอำเพื่อนยังจิตแข็ง พอโดนไซโคเรื่อยๆๆๆๆๆ ทีนี้เริ่มเสียความมั่นใจ
สรุปว่าเพื่อนคนนั้นจำสองที่นี้สลับกันอยู่หลายสัปดาห์เลยทีเดียว    ;D

.-_-.

ออฟไลน์ Sykes

• Full Member
ชอบเผลอพูดสลับกันระหว่าง "สยามเซ็น" กับ "สยามสแควร์" ครับ

เวลาอยู่ "สยามเซ็น" จะเผลอบอกว่า "เห้ย มาดิ อยู่สยามสแควร์แล้ว"

โดนเพื่อนว่าประจำ  ::)
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ชอบเผลอพูดสลับกันระหว่าง "สยามเซ็น" กับ "สยามสแควร์" ครับ

เหมือนผมเลยครับ อิอิ :D

ออฟไลน์ paulmoderndog

เหมือนผมเลยครับ อิอิ :D

เหมือนกันครับ

ยังดีที่คุณ AVANTGARDe' ไมาจําซอย เรวดี เป็น ซอยเรยา

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
สะพานกรุงเทพ กับสะพานกรุงธน ชื่อคล้ายๆ กัน แถมโครงสร้างยังเป็นเหล็กสีเดียวกันอีกต่างหาก

เตาปูน กับบางซื่อ เพราะมันอยู่ใกล้ๆ กัน (ขนาดใกล้ๆ บ้านนะนั่น)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
พวกถนนที่ใช้ชื่อจังหวัดทั้งหลายครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Northbridge

ผมสับสน เดอะมอลล์ท่าพระ กับเดอะมอลล์บางแคครับ สมัยขับรถใหม่ๆ

ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน ตอนนั่งรถเมลืก็นั่งถูก พอขับรถแล้วชอบแอบทำหน้ามึนลืมทุกที

ออฟไลน์ Ruksadindan

ช่วงแรกๆที่ถนนเปิด จะเป็นเส้นถนนราชพฤกษ์ครับ
ว่าตอนนี้เราอยู่ส่วนไหนกันแน่ เหมือนๆกันไปหมด

แต่ตอนนี้ใช้เส้นนี้ทุกวัน จำได้หมดแล้วเส้นนี้มีอะไรบ้าง
สำหรับผม ราชพฤกษ์ กับ กัลปพฤกษ์
แต่ไม่เคยไปหรอกนะ ;p

แล้วก็ยังสดๆอยู่คือวันศุกร์นัดเพื่อนไปบริจาคเลือด ผมนั่ง MRT มันนั่งรถเมล์ตามมา สั่งมันให้ลงศาลาแดง พอมันมาคุยกับผม บอกศาลายาซะงั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2011, 00:04:52 โดย Ruksadindan »

ออฟไลน์ Bigboy

• Newbie
  • *
สะพานกรุงเทพ กับสะพานกรุงธน ชื่อคล้ายๆ กัน แถมโครงสร้างยังเป็นเหล็กสีเดียวกันอีกต่างหาก

ผมก็จำผิดบ่อยๆเช่นกันครับ
เมื่อก่อนสมัยเรียนมัธยมแถววงเวียนใหญ่ จะจำผิดตรงช่วง ดาวคะนอง กับ สำเหร่
ลงรถเมล์ผิดประจำครับเวลานัดเพื่อน ดาวคะนอง ดันไปลง สำเหร่ พอนัดเพื่อนสำเหร่ ดันลงดาวคะนอง ;D ;D

ออฟไลน์ SunSun

• Jr. Member
  • **
จำอาคารเรียนผิดอ่ะคะ ศ.ร.1 กะ ศ.ร.3 นี่จำผิดประจำ >,<

ออฟไลน์ Zardus

• Full Member
Re: ++ พี่ๆในบอร์ดเคยจำสถานที่แห่งไหนสลับก
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 15:58:46 »
ห้องกิ๊กคนที่2 สลับกับ คนที่4 ครับ เพราะดันอยู่ใกล้ๆกัน

บ้านแฟนกับ กิ๊ก คนที่3 ก็ใกล้ๆกัน เลยเลี้ยวผิดประจำ

ห้องพริตตี้ซูบารุ บางทีก็ จำสลับกับ ห้องพริตตี้เลกซัสครับ

โอวววววว นี่เราชื่อ สุดหล่อฟ้าประทาน หรือเปล่าเนี่ย

5555555555+ ล้อเล่นนาคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2011, 10:52:06 โดย Zardus »
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ