ผู้เขียน หัวข้อ: ปอยเอาจริงแล้วค่ะ!!  (อ่าน 7892 ครั้ง)

civicferio

• บุคคลทั่วไป
ปอยเอาจริงแล้วค่ะ!!
« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 15:05:40 »
ที่เอาจริงไม่ใ่ช่อะไร แบบว่า
วงการมือถือกระป๋องเขียว คงได้เฮแน่นอน
เพราะGnet ได้ ประกาศออกมือถือตัวเอง เป็นAndroid phone เวอร์ชั่น 2.2 (กริ๊ดดดดดดด)

และแม่เจ้า ขนมาที 9 รุ่น

งานนี้ แย้มราคา และ สเปก ที่ตาลุกวาวแน่นอน แบบว่า 2 ซิม ดูทีวีได้

แต่.....

CPU รู้สึกว่าจะ เหมาสมกับ 2.2 ไหม?? และมีผล ต่ออนาคตหรือเปล่า??

ในแง่ อัพเป็น ขนมปังขิง เพราะลำพัง ตัวซีพยู สปิดน้อยมาก แต่ให้ DUO core !!

งานนี้ คงต้องรอกันอีกที

ขอขบคุณ

/www.droidsans.com

ปล.ไม่ได้โปรโมตนะจ๊ะ
ปล.2 เชื่อวาคงต้องมีคนวิจารย์แน่นอน โดย เฉพาะรูปร่างหน้าตาของมันที่ไปเหมือนต้นตำรับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: ปอยเอาจริงแล้วค่ะ!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 15:44:10 »
ชื่อรุ่นยังกับออดี้

ออกมากรุ่นอย่างนี้จะขายออก คุ้มหรอครับ?

civicferio

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 15:55:28 »

ออกมากรุ่นอย่างนี้จะขายออก คุ้มหรอครับ?

คิดว่าขายได้ และที่สำคัญ อัตราส่วนสมาร์ทโฟนคงเพิ่มขึ้นหนาหูแน่นอน เพราะ ว่าราคาไม่สูง (แบบว่า 4990.-) 
ที่สำคัญชื่อนี้ก็เข้าตาคนใช้มือถือทั่วไปแล้ว สังเกต ดูจากร้านมือถือ ไม่ต่างกับอืนเตอร์แบรนด์เลย

เสียอย่างเดียว การดีไซน์ที่ควรจะต้องออกแบบให้เป็นเอกลักษณ์อีกนิด...

keanetona

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 16:00:08 »
A7 เหมือน HTC Desire แต่ฝาหลังไม่เหมือน ของ desire ฝาหลังเป็นพลาสติกชิ้นเดียว(และแกะยากพอสมควร)

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 16:03:39 »
A1-A9
Aย่อมาจาก Andriod สินะ

ชื่อรุ่นจำง่ายมาก แต่รุ่นต่อๆไปจะชื่ออะไรล่ะครับ A10 A11 ...
หรือว่า B1,B2,... อ่าวแล้วไหนบอกว่า Aย่อมาจาก Andriod  ไง ;D

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 16:16:58 »
ดูรูป A9 แล้วหันมามองโทรศัพท์ของคุณพ่อ(hTC Wildfire) เอ่อ...ทำไมมันเหมือนเป๊ะเลย :-\

ปล. จขกท. ใช่คนๆเดียวกันกับเจ้ริงโกะหรือเปล่าครับ เห็นการเขียนคล้ายๆกันเลย ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยครับ :)
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

civicferio

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 16:27:51 »
ดูรูป A9 แล้วหันมามองโทรศัพท์ของคุณพ่อ(hTC Wildfire) เอ่อ...ทำไมมันเหมือนเป๊ะเลย :-\

ปล. จขกท. ใช่คนๆเดียวกันกับเจ้ริงโกะหรือเปล่าครับ เห็นการเขียนคล้ายๆกันเลย ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยครับ :)

???

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 17:11:35 »

+1 ครับ

ส่วนตัวว่า บางรุ่นนั้งติดก๊อป เหมือนเดิมเลยครับ
(มือถือจีนบางรุ่นก็อปน่าใช้มาก แต่บางรุ่นก็อปได้....มาก)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 18:22:36 »

ผมก็คิดเหมือนพี่นะครับ ผมว่าเขียนคล้ายๆกับพี่ริงโกะเลยนะครับ แต่ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยครับ

ออฟไลน์ devilwingzx

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 18:28:52 »
แน่ใจนะครับว่าจะมาลงสนามแอนดรอยกับเค้ามันไปไวมากเลยนะเจ้าแอนดรอย  แถมยังกินสเป็คสูงขึ้นทุกครั้งที่มีการอัพเดท เป็นกำลังใจให้อย่ามาตายน้ำตื้นเหมือนบางยี่ห้อละกันครับเอิ๊กๆ

civicferio

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 18:35:20 »
แน่ใจนะครับว่าจะมาลงสนามแอนดรอยกับเค้ามันไปไวมากเลยนะเจ้าแอนดรอย  แถมยังกินสเป็คสูงขึ้นทุกครั้งที่มีการอัพเดท เป็นกำลังใจให้อย่ามาตายน้ำตื้นเหมือนบางยี่ห้อละกันครับเอิ๊กๆ
ความไปไว ส่วนตัวน่าจะมาจาก การที่ โอเอส มันเอง ถีบความสามารถเยอะขึ้น แต่กินทรัพยากรมากขึ้น  แน่นอน ว่า หลังๆ ถ้าไม่พูดถึงDual Core ไม่รู้จะเอาออะไรสู้

แต่เท่าที่ทราบ ความเร็ว
Operation System:Google Android 2.2
·CPU:Media Tek MTK6516  460MHz+280MHz
·512MB ROM+256MB RAM

แบบนี้ ถ้าพูดแบบง่ายก็เหมือนกับ Acer B touch  E 110 - E120

แต่บางยี่ห้อก็น่าด่าจริงๆ เล่นซะ อยากจะปาเครื่องทิ้งเลย.......

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 21:53:25 »
ผมชอบ Welllcom มากกว่านะ
H.

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 10:43:35 »
ดูแล้วว่า ปอยเอาจริง แต่ยังสู้ A99 ไม่ได้สักตัวเลยนะ
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ < bmw x6 >

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 20:43:34 »
จีเน็ทติดมาเยอะทั้งรถเมล์ แต่ขายไม่ได้ สู้โนเกียกับไอโฟนไม่ได้ครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 23:34:17 »
เอาจริงแน่หลอ จัดการเรื่องสเปคให้ดีกว่านี้ดีกว่ามั้ง มันดูเร็วไปนะ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 14:15:58 »
ผมว่า มือถือไทยดูดีกว่าเยอะ 

อย่าง Wellcome  ก็พัฒนาตัวเองไปเยอะมาก 

ถ้าไม่ยึดติดใน แบรนด์ ผมว่ามันก็น่าสนใจมากเหมือนกัน 

ผมเชียร์ของไทยนะครับ 
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day