โพลล์

ออพชั่นใดที่คุณต้องการ

ชุดแต่งสปอร์ตรอบคัน ลิมิเต็ดอิดิชั่นกันเลย
1 (2%)
ระบบอัดอากาศแรงๆ หรือจูนกล่องเพิ่มแรงม้า
8 (16.3%)
ระบบไฮบริด ไฟฟ้า หรือโซล่าเซลล์
12 (24.5%)
อุปกรณ์ไฮเทค ไฟหน้าเลี้ยวได้ จออินฟาเรด ฯลฯ
6 (12.2%)
อุปกรณ์ความปลอดภัย แอร์แบ็คเยอะๆ
18 (36.7%)
ช่วงล่างเซ็ตแบบสปอร์ต
4 (8.2%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 46

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณอยากให้รถ C-segment ใหม่ที่ขายในไทย มีออพชั่นอะไรบ้าง ?  (อ่าน 7798 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
รถ C-segment ใหม่ในอนาคตที่จะเข้ามาขายในไทย คุณอยากให้มีออพชั่นอะไรเพิ่มเข้ามาบ้างครับ

สมมุติว่าเลือกได้อย่างเดียวนะ

ผมเลือกระบบไฮบริดดีกว่า เพราะรู้สึกว่าเป็นของใหม่ ไม่เคยมีมาก่อนในรถระดับนี้

นอกนั้นออพชันอื่นๆ ก็เคยมีมาบ้างแล้ว เพียงแต่อาจจะไม่จุใจแต่ละคน

ลองโหวตกันดูเล่นๆครับ  ;D

ออฟไลน์ book350

• Full Member
ปืนเลเซอร์เอาไว้ยิงรถที่ขับเกะกะครับ...

ล้อเล่นครับ
อยากได้ออพชั่นช่วงล่างสปอร์ตแน่นๆแบบพวก tein ที่เปลี่ยนๆกัน ไม่ย้วยเหมือนตอนนี้ครับ
Way to Itasha!
Honda Accord CM6 (Inspire) V6 3.0L 240HP - K&N - MUGEN - LENSO
VW GTI mk6 2.0L 330HP - APR K04 - VWR - Neuspeed - Defi - Forge - Sendai

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
เอาความลอดภัยก่อนครับ

รักษาชีวิตไว้ก่อน
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ MoLee

อีก1เสียง ระบบความปลอดภัยยังไงก็ขอมาก่อน แล้วกัน ::)

civicferio

กลัวตายค่ะ เอาระบบความปลอดภัย มาก่อนค่ะ เพราะ ไม่รุ้อะไรจะเกิดขึ้น ขอแบบ Active กับ passtive ยิ่งดี ส่วนอื่นๆ ไม่ค่อยมีความจำเป้นเท่าไร นะ ริงโกะว่า

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
อุปกรณ์ความปลอดภัย แอร์แบ็คเยอะๆ
ควรมีทุกรุ่นเลยยิ่งดี ไม่เว้นแม้กระทั่งเกียร์ธรรมดา

แล้วก็อย่าซอยรุ่นเยอะมากนัก เลือกลำบาก  ;D

ออฟไลน์ joesamui

• Full Member
ผมขอเลือกความแรงครับ

ออฟไลน์ Tan Int

ผมเลือกชุดแต่งสปอร์ตรอบคัน+อุปกรณ์ความปลอดภัยแบบพื้นฐานครับ
เพราะรถที่ครอบครัวใช้อยู่....มันก็ไม่ได้ปลอดภัยมากหรอก...
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

methus zaa

ผมอยากให้มีอุปกรณ์ไฮเทคผเพิ่มขึ้น เพราะจะได้เรียนรู้และใช้มันได้ในยามที่จำเป็น

ออฟไลน์ adobe

• Sr. Member
ขอแรงๆมี turbo แต่ประหยัดครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

อุปกรณ์ความปลอดภัยครับ เพราะของพวกนี้เวลามันต้องใช้ขึ้นมาไม่มีเหตุบอกล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ AFA

• Jr. Member
  • **
ขอเพิ่ม choice อุปกรณ์ความปลอดภัย ควบคู่ไปกับอุปกรณ์อำนวยความสะดวก เพิ่มเติมได้ม่ะครับ  ;D
เพราะทุกวันนี้อยู่ในรถครั้งนึง ไม่ต่ำกว่า 6 ชม.  มีอุปกรณ์ในรถที่ช่วยให้เราสะดวกสบายก็ดีไปอีกแบบ ..ถึงแม้ตอนเวลามันเสียแต่ล่ะอย่างแล้วค่าซ่อมอาจทำเราหน้ามืดได้ก็เถอะ  :-\

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ไม่แน่ ในอนาคตอาจมี "ถุงลมนิรภัยสไตล์สปอร์ต"

ออฟไลน์ lexus

ขอoptionเป็นคู่ชีวิตที่จะนั่งไปในรถด้วยกัน บนทางที่แสนยาวไกล (อ๊วกกกกกกก :P)

ออฟไลน์ vellcap

เลือกปลอดภัย + รักษาสุขภาพ(เบาะนั่งดีๆ แอร์กรองเริศๆ)ครับ
รองลงมาก็พวกระบบ ไฮบริด โซล่าเซลล์ พลังงานทดแทนทั้งหลาย
ลงมาอีกนี๊ดดดดดก็ความไฮเทคครับ (นึกถึง I-Drive ของ 5-Series เลยครับ ตอนแรกเหอะมากกก ตอนนี้เอ่อ เบื่อแล้วครับ)

Blue 229

เลือกความปลอดภัย ครับ

อยากเห็นม่านถุงลม+ฝากระโปรงหน้ายกตัวเวลาชน
สองอย่างนี้มีผลมากครับ ต่อชีวิตผู้ขับขี่

ออฟไลน์ Ishida

ผมคิดว่า มันยังเร็วเกินไปสำหรับระบบไฟฟ้า (กล่าวคือมอเตอร์ไฟฟ้า) ถึงแม้ว่ามันจะช่วยประหยัดได้เยอก็จริง แต่เจ้าเครื่องยนต์สันดาปภายในยังกิน้ำมันเท่าเดิม คงเป็นการผลักภาระไปซะมากกว่า ผมคิดว่าเครื่องยนต์ HCCI ที่ทาง Mazda และ GM กำลังพัฒนาอยู่นี้มีเทคโนโลยีที่สูงมาก แล้วค่อยเอามอเตอร์ไฟฟ้ามาแปะไปมันคงไม่สายเกิน เอาเวลาไปทุ่มให้เครื่องสันดาปภายในน่าจะเป็นเรื่องที่ดีกว่าในตอนนี้ (ในความคิดของผม) ให้มันออกมาแบบ VW Group, Fiat Group แล้วค่อยมาแปะไฟฟ้าเข้าไป มันจะสุดยอดเหลือคำบรรยายจริง ๆ

สรุปว่าผมอยากได้เครื่องยนต์ที่มีดทคโนโลยีสูง ๆ ครับเพื่อความประหยัดกันตั้งแต่ต้นทางกันเลย (ผมโหวตความปลอดภัยไปนะ)
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

Chariot

ไม่แน่ ในอนาคตอาจมี "ถุงลมนิรภัยสไตล์สปอร์ต"
* Chariot นึกภาพถุงลมพองตัวออกมาเป็นลายคาร์บอน

ออฟไลน์ BankCS_52-106

• Jr. Member
  • **
ผมเลือกให้มีอุปกรณ์ความปลอดภัยแบบเต็มๆ(ABS+EBD+BA+ESP+...)เป็นหลัก

รวมไปถึงถุงลมนิรภัยทั้งด้านหน้า+ข้าง+ม่านลม(จะให้ดีต้องสีเดียวกับภายในหรือตัวรถด้วย)

อีกอย่างที่อยากได้ คือ ตัวถังแบบแวกอน , เครื่องยนต์ที่ประหยัด สมรรถนะสูงด้วยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ไอนี่น่ะครับครบเลยจริงๆ  มันครบจริงๆถ้าขายในไทยได้แบบนี้เลย  ไม่มีอะไรที่ไม่อยากได้เพิ่มเลยถ้ามีหมดนี่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2011, 23:56:33 โดย 옴 크라비 »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ LaTeX

อยากได้อะไรที่อยากใช้(เอง) ครับ  ;D

แต่ผลโหวดเป็นอะไรที่ทุกคนไม่อยากใช้ นำลิ่วเลย 
แต่ไม่มีไว้นี่จำเป็นต้องใช้แล้วแย่แน่ๆ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

* Chariot นึกภาพถุงลมพองตัวออกมาเป็นลายคาร์บอน

เอาใจใส่เด็กๆบ้าง ให้พองออกมาเป็นการ์ตูนเบ็นเทนหรือเป็ดน้อยชายหาดบ้างครับ
// คุณลูกขอร้อง

Chariot

เอาใจใส่เด็กๆบ้าง ให้พองออกมาเป็นการ์ตูนเบ็นเทนหรือเป็ดน้อยชายหาดบ้างครับ
// คุณลูกขอร้อง

ถ้าเอาใจหนุ่มโสดล่ะ สงสัยจะพองเป็น..เต้านมคู่

ลากกระทู้เข้าโหมด 18+ ได้ไงเนี่ย  :P

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

ถ้าเอาใจหนุ่มโสดล่ะ สงสัยจะพองเป็น..เต้านมคู่

ลากกระทู้เข้าโหมด 18+ ได้ไงเนี่ย  :P

^
^
พอ quote เห็นหมดเลยว่าเขียนอะไร ..ลากเข้าโหมดที่ว่าเลย
  ;D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ดีเซลเทอร์โบเลยครับท่าน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

Phongrapee

เอาความปลอดภัยยืนพื้นเลยครับ ถุงลมหน้า/ข้าง คานเหล็กนิรภัยประตูทุกบาน/กันชนหน้าหลัง/หลังคา ABS EBD BA เป็นมาตรฐานตั้งแต่รุ่นย่อยล่างสุดยันรุ่นย่อยบนสุด