ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเกี่ยวกับกำหนดการเปิดตัว New Colorado ครับ  (อ่าน 6645 ครั้ง)

ออฟไลน์ dorakun

• Full Member
อยากจะสอบถามทุกท่านว่า พอจะรู้ไหมครับว่า New Colorado จะเปิดขายจริงช่วงไหน
เท่าที่รู้ตอนแรกกำหนดการน่าจะประมาณปลายปีนี้
แต่เมื่อเกิดซึนามิแล้วหลายๆค่ายก็มีผลกระทบต่อเหตุการณ์นี้

ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่า Chevrolet จะมีผลกระทบต่อเหตุการณ์นี้หรือไม่
พอดีว่าช่วงนี้ที่บ้านกำลังจะเปลี่ยนกระบะคันใหม่อยู่ครับ
ตอนแรกก็ไม่ได้รีบร้อนจะขายเท่าไหร่เพราะว่ากำลังรอตัวใหม่อยู่ครับ
ที่ดูๆไว้ก็คงเป็น New Colorado หรือไม่ก็ Isuzu ตัวใหม่ที่กำลังจะเปิดตัวเนี่ยครับ

แต่พอดีว่ามีคนมาดูรถแล้วเกิดตกลงซื้อทันทีแบบไม่ได้คาดคิด
ที่นี่ปัญหาก็เลยเกิด เพราะว่าที่บ้านรถกระบะใช้งานทุกวัน ถ้ารอนานน่าจะไม่ไหว
ก็เลยอยากจะรู้แน่ว่าตัวใหม่มันจะเลื่อนการเปิดตัวไหม

อีกเรื่องนึงที่อยากรู้ก็คือว่า ถ้ายึดกำหนดการเดิมไม่มีเลื่อนแล้วถ้าจะได้รถเร็วสุดน่าจะช่วงไหนครับ
แล้วตัวใหม่ที่ออกมานี่ถ้าเป็นตัวแคปธรรมดาไม่ได้ยกสูงมันจะมีเกียร์ออโต้ไหมครับ

คำถามสุดท้ายที่อยากจะรบกวนถามก็คือว่า ถ้าเกิดผมไม่รอตัวใหม่
แล้วซื้อตอนนี้ยี้ห้ออื่นมันจะคุ้มไหมครับ
โจทย์ของผมก็คือว่าเป็น แคปธรรมดาไม่ได้ยกสูงแต่แคปต้องเปิดได้ แล้วก็มีเกียร์ออโต้
ตอนนี้ช้อยที่มองอยู่ก็มี
1. Nissan Navara ก็ชอบอยู่แต่เห็นออกมานานแล้วไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนโฉมเมื่อไหร่
2. Mazda BT50 เห็นว่ากำลังจะออกตัวใหม่เลยลังเลกลัวว่าจะตกรุ่น
3. Toyota vigo อันนี้ที่บ้านไม่เอาครับเนื่องจากว่าไม่ชอบช่วงล่าง

ที่จะรบกวนถามก็คือว่าควรจะรอตัวใหม่ดีไหม หรือว่าถ้าไม่รอจะถอยตัวไหนดีครับ
โจทย์ก็อย่างที่บอกครับว่าเป็นแคปธรรมดาไม่เอาตัวยกสูง แล้วก็เป็นเกียร์ออโต้
ที่สำคัญแคปต้องเปิดได้ด้วยครับ...รบกวนเพื่อนสมาชิกด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: รบกวนถามเกี่ยวกับกำหนดการเปิดตัว New Colorado ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:48:33 »
ตอนนี้ Colorado ไม่มีการเลื่อนใดๆทั้งสิ้นครับ เจอกันปลายปีนี้ ใน Motor Expo

ส่วนตอนนี้ บอกได้เลยว่า คุณพลาดไปนิดนึง ที่ขายรถเร็วไปหน่อย

Vigo Minorchange ก็จะปรับแค่ Cosmetics change
BT-50 เจอกันปลายปี เหมือนกัน น่าจะรอ
แต่ถ้ารอไม่ได้ Navara ดีที่สุดในตัวเลือกตอนนี้

ปัญหามีนิดเดียว จำได้ว่า Navara ตัวธรรมดา ไม่ยกสูง 144 ม้า มีแค่ เกียร์ธรรมดา ไม่แน่ใจว่า มีอัตโนมัติด้วยหรือไม่
แต่ ต่อให้ยก หรือไม่ยกสูง ความสูงของของ Navara ก็ไม่ได้แตกต่างกันมากนักครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

Re: รบกวนถามเกี่ยวกับกำหนดการเปิดตัว New Colorado ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:51:33 »
new ford ไม่อยู่ในช๊อยส์ตัวเลือกบ้างหรอครับ ..

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,13018.0.html

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:55:11 »
ขอบคุณมากครับพี่จิมมี่ คงต้องคิดหนักเลยอ่ะครับว่าจะเอาไงดี
เพราะว่าจริงๆก็ชอบนาวารานะครับ...แต่ติดที่ว่ามันออกมานานแล้ว
ก็กลัวว่ามันจะเปลี่ยนโฉมเร็วๆนี้เหมือนกัน แต่ใจจริงชอบ
โคโรราโดใหม่มากกว่าอ่ะครับ (ชอบเรื่องรูปทรง)

ก็อย่างที่พี่บอกแหละครับว่านาวารายกสูงกับไม่ยกไม่ต่างกันเท่าไหร่
อันนี้ไม่มีปัญหาแต่กับยี่ห้ออื่นยกสูงนี่สูงจริงอันนี้เป็นอุปสรรค์ต่อการใช้งานครับ
จริงๆก็ยังไม่อยากขายตอนนี้หรอกครับพี่ พอดีว่ามีคนมาดูแล้วดันเอาจริง
ราคาที่บอกก็แพงอยู่แต่เค้าดันเอาอ่ะครับ...ก็เลยพูดไม่ออกเลยครับ

ตอนนี้ก็กำลังคุยกับทางบ้านอยู่ว่าจะเอาอย่างไงดีครับ
จะขอยกเลิกการขายดี....หรือว่าหารถคันอื่นมาใช้แทนก่อนดี
แต่ระยะเวลามันก็นานจริงๆอ่ะครับ...เปิดตัวสิ้นปีกว่าจะพร้อมขายจริง
ก็หลังจากเปิดตัวอีก 1-2 เดือนเป็นอย่างน้อยก็น่าคิดเหมือนกันครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:56:15 »
new ford ไม่อยู่ในช๊อยส์ตัวเลือกบ้างหรอครับ ..

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,13018.0.html

อันนี้ไม่อยู่ในตัวเลือกเนื่องจากว่ารถใช้ต่างจังหวัด
ศูนย์บริการยังไม่ค่อยดีพออ่ะครับเลยไม่อยู่ในตัวเลือกครับ

ออฟไลน์ johnlee

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 12:23:37 »
นาวาร่า อย่างน้อย อีก 3 ปี
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ comet1123

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 12:35:52 »
ถ้าในตัวเลือกที่กล่าวมาทั้งหมดเจ้านาวาก็ได้ที่สุดอ่ะนนะคับ
แต่ทีนี้เรื่องโตโยต้ามันเป็นธรรมดานะคับกับค่ายนี้คือกลางๆไม่เด่นอะไร
และเรื่องพวกนี้มันก็ปรับแต่งกันได้ตามลักษณะการใช้งาน
ส่วนที่ผมเคยอ่านรีวิวตัว2.5ของพี่จิมมี่ก็บอกไว้ว่า
ช่วงล่างก็ปรับมาใหม่ดีขึ้นพอควรเลยนะคับและเดือนหน้าก็ออกตัวไมเนอร์แล้ว
ผมว่าลองไปดูก็ไม่น่าเสียหายอะไรนะคับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 13:19:40 »
ถ้าในตัวเลือกที่กล่าวมาทั้งหมดเจ้านาวาก็ได้ที่สุดอ่ะนนะคับ
แต่ทีนี้เรื่องโตโยต้ามันเป็นธรรมดานะคับกับค่ายนี้คือกลางๆไม่เด่นอะไร
และเรื่องพวกนี้มันก็ปรับแต่งกันได้ตามลักษณะการใช้งาน
ส่วนที่ผมเคยอ่านรีวิวตัว2.5ของพี่จิมมี่ก็บอกไว้ว่า
ช่วงล่างก็ปรับมาใหม่ดีขึ้นพอควรเลยนะคับและเดือนหน้าก็ออกตัวไมเนอร์แล้ว
ผมว่าลองไปดูก็ไม่น่าเสียหายอะไรนะคับ

ก็ตัวนั้นแหละครับที่บ้านผมมีอยู่แล้วคันนึงตอนนี้ พึงถ้อยมาได้ 6เดือนเองครับ
แต่เป็นตัว 4 ประตู ขับแล้วแบบว่าส่ายหัวกันทั้งบ้านเลยครับ
ยอมรับครับว่าเครื่องแรงดีครับ...แต่เวลาบรรทุนี่ไม่ไหวจริงๆครับ
ขับแล้วรู้สึกได้เลยว่ามันไม่มั่นคง...จริงๆชอบมิตซูมากที่สุดอ่ะครับ
แต่ที่ไม่มีในตัวเลือกเพราะว่าแคปมันเปิดไม่ได้อ่ะครับ ตอนนี้ก็เลยดูเป็นเซฟกับอีซูซุมากกว่าครับ

ออฟไลน์ comet1123

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 13:35:12 »
ขอโทษคับผมอาจพูดคลุมเคลือไปหน่อย
ผมหมายถึงว่าตัวvigoอ่ะคับให้ลองไปดูหน้าตา
กันก่อนถ้าถูกใจอะไรยังไงเรื่องช่วงล่าง
คุณสามารถไปปรับแต่งข้างนอกเพื่อให้ตอบสนอง
กับความต้องการใช้งานของคุณได้อ่ะคับ

ไม่ได้มาเชียร์พี่โตนะคับแต่เห้นคุณมายน์กับรูปโฉมด้วยก็เลยเสนอพี่โตไป
กับเจ้านาวารถก็โอเคคับแต่0คงแพ้พี่โตหน่อย
ไงก้ขอให้ได้รถที่ถูกใจนะคับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 13:44:00 »
ขอโทษคับผมอาจพูดคลุมเคลือไปหน่อย
ผมหมายถึงว่าตัวvigoอ่ะคับให้ลองไปดูหน้าตา
กันก่อนถ้าถูกใจอะไรยังไงเรื่องช่วงล่าง
คุณสามารถไปปรับแต่งข้างนอกเพื่อให้ตอบสนอง
กับความต้องการใช้งานของคุณได้อ่ะคับ

ไม่ได้มาเชียร์พี่โตนะคับแต่เห้นคุณมายน์กับรูปโฉมด้วยก็เลยเสนอพี่โตไป
กับเจ้านาวารถก็โอเคคับแต่0คงแพ้พี่โตหน่อย
ไงก้ขอให้ได้รถที่ถูกใจนะคับ

ครับ...ขอบคุณมากครับ แล้วผมจะลองให้ที่บ้านพิจารณาอีกทีนึงครับ
จริงๆที่บ้านชอบโตโยต้านะครับ ศูนย์แถวบ้านบริการดีครับ
แต่ติดเรื่องช่วงล่างจริงๆอ่ะครับ มันไม่ไหวจริงๆครับ
เรื่องเอาไปแต่งต่อนี่ยิ่งแล้วใหญ่เลยครับ...ที่บ้านซื้อมาส่วนมากจะใช้เดิมๆครับ
เพราะว่ารถกระบะที่บ้านถอยมาเพื่อใช้งานจริงๆจังๆอ่ะครับ ไม่ชอบแต่งต่ออะครับ
ยกเว้นรถผมเองเนี่ยแหละ...แต่งซะจนโดนด่าแล้วด่าอีก อิอิ

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 17:18:44 »
ลองหามือสองสภาพกลางๆ ราคาไม่แพงมากมาใช้แก้ขัดไปก่อนจะได้มั๊ยอ่ะครับ
เงินที่เหลือก็เก็บไว้ก่อน
พอรถตัวใหม่ออกก็ขายเลย ไม่ก็เทริ์นศูนย์ที่จะออกรถใหม่ก็ได้

เพราะรถมือสองราคามันไม่ตกมากมายอยู่แล้ว

-------------------------------------------

เป็นแค่ความคิดของผมนะครับ
ยังไงก็ฝากจขกท.คิดดูนะครับ