ผู้เขียน หัวข้อ: ล้อแม็กซ์ยี่ห้อไหนดีครับ คือห่วงเรื่องมาตรฐาน  (อ่าน 56499 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuionline

• Full Member
พอดีจะเอาแจ๊สไปใส่แม็กซ์  ร้านไม่ใหญ่มาก  ผมดูแล้วไม่รู้จักยี่ห้ออเลยทั้งแม็กซ์ทั้งยาง  ห่วงเรื่องความปลอดภัย

ขนาด 17" ทั้งหมด 4 ล้อรวมยาง  25000 บาท  แพงไหมครับ   

ถ้าเป็นยี่ห้อดีๆ  จะเป็นยี่ห้อไหน  ราคาเท่าไหร่ครับ  ทั้งแม็กซืทั้งยางครับ

ออฟไลน์ Jae_156JR

งบไม่เยอะก็ดู Lenso ก็ได้ครับ
ของไทย ขายต่้างประเทศ คุณภาพดีเลยทีเดียว แต่แอบหนักไปนิดนึง

..อยากญี่ปุ่นหน่อยก็ดู Enkei ได้ ไม่แพงมาก (อาจจะแพงกว่า Lenso นิดนึง)
ล้อแบบ Casting ของ Enkei ผมว่ามันเบาดีครับ

ออฟไลน์ TJA

• Sr. Member
17" ล้อรวมยาง เป็นราคาโปรรึเปล่าครับ
หรือว่ารวมส่วนลดส่วนเทิร์นหมดแล้วได้25,000?
แม็กที่ราคาพอคบได้ คุณภาพไม่แย่นัก ก็พวกLenso ,Advanti ,Rota ,Enkei(ไทย)
พวกนี้ความทนพอไว้ใจได้ แต่น้ำหนักก็ไม่เบาเท่าไหร่นะครับ

ยางที่เค้าจัดชุดมาให้ ถ้าราคาประมาณนี้
ผมว่าน่าจะพวกContinental Simetyreรึเปล่าครับ เห็นร้านแม็กชอบเอามาจัดชุดกัน ราคาถูกมาก แต่คุณภาพไม่ค่อยน่าคบนะครับ

.-_-.

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
ถ้าเน้นราคาไม่แรง และทนทานได้มาตรฐานก็คงเป็น Lenso ของไทยเรานี่แหละครับ
ลายสวยๆก็มีให้เลือกอยู่พอสมควร อย่าไปเสี่ยงกับล้อก็อปเลยดีกว่าครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
25,000 บาท ขอเดาล้วนๆ

คิดเป็นล้อประมาณ 3,500

ยางตกเส้นละประมาณ 2,750 นอนมาชัวร์ๆว่า ไม่ Maxxis ก็ Continental Simetyre

ยางคุณภาพดีๆ สำหรับล้อ 17" ส่วนใหญ่ 4,xxx

ล้อ 17 3,500 ส่วนใหญ่คงล้อโนเนม คุณภาพไม่ชัวร์ว่าดีไหม แต่ถ้าเป็นของไทยอัลลอยด์ก็ยังพอได้อยู่ครับ
หากเป็นของ Rota ต้องแพงกว่านี้
เพราะราคานี้ได้ประมาณ Lenso Project-D แท้ ขนาด 15"

ออฟไลน์ baeyongcai

เอ่อ ผมว่ากัดฟันเล่นล้อแท้ญี่ปุ่นกับยางดีดีซักชุด  ไปเลยจะดีกว่าครับ ล้อพวกนี้ที่ร้านจัดชุดมักจะได้แม้กราคาถูกไม่มีคุณภาพส่วนยางก็ ค้างสต้อกหรือว่าเป็นยางรุ่นที่ไม่ดี

ปล. ใส่ขอบ 16 ดีกว่ามั้ยครับ ผมเคยใช้ ขอบ Work CRkai ขอบ17 ออฟ 42 เวลาจั้มแรงๆ แล้วมันติด อยู่นะ แถมขอบ 17อืดและกินน้ำมันด้วย ตอนนี้กลับมาใช้ของเดิมครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

เล่นโซ่ ระดับไทยไปเมืองนอก น่าเชื่อถือพอดูครับ

ออฟไลน์ nuionline

ราคา 25000 นี่ราคาซื้อสดเลยครับ ไมได้เทิร์น

ยางเป็นของ  Maxxis   ครับ

ถ้าเทิร์นล้อเดิมเค้าให้ 6000 บาทครับ

ออฟไลน์ udis

ผมเล็งๆ Advanti Galaxar ขอบ 18 สวยดี ราคา 5-7 พันบาท
ดูเพลินๆยังไม่มีงบครับ ใครใช้เป็นไงบ้างครับ
;D ;D ;D

ออฟไลน์ jobbabys

เอ่อ ที่บ้านผม น้องเพิ่งเปลี่ยนไป
ของ เลนโซ่ แม็ค 4500 บาทครับ แบบน้ำหนักเบา
ส่วนยาง เป็นของ Dunlop LM703 เส้นละ 3300 บาทครับ
รวมเป็น 31200
เอาล้อเก่าเทิร์นไป เหลือแล้ว เบ็ดเสร็จ 27000 บาทเองครับ
ผมว่า แค่นี้ก็ได้ชุดดีๆ แล้วนะ
เพิ่งอีก 2 พันเอง

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป
Re: ล้อแม็กซ์ยี่ห้อไหนดีครับ คือห่วงเรื่องมาตรฐาน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 21:10:37 »
ถ้าราคาไม่แรงก็ยีห้อตามที่หลายๆท่านได้บอกมา แต่ข้อสำคัญก็คือมันต้องเป็นของแท้ ซึ่งตรงนี้ต้องสังเกตุและแยกออกเป็น  ส่วนเรื่องยางก็ควรเอายางดีๆไปเลย เพราะมีคนเคยกล่าวไว้ว่ายางคือส่วนเดียวของรถที่สัมผัสพื้นถนน  สำหรับ 25,000 บาท กับชุดที่ได้นั้นก็ถือว่าเป็นราคาปกติของร้านยาง ประสบการณ์โดยตรงของผมเพิ่งเปลี่ยนใส่รถแฟนมาเมื่อต้นปี ถือว่าโชคดีที่ได้มาราคาถูกพอสมควร เป็นล้อ 17" ของ Enkei + ยาง DZ101 สัปดาห์สุดท้ายปี 2010 ในราคาไม่ถึง 3 หมื่นบาท

ออฟไลน์ ichamz

Re: ล้อแม็กซ์ยี่ห้อไหนดีครับ คือห่วงเรื่องมาตรฐาน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 22:53:29 »
เคยเปลี่ยน เลนโซ่ 17" วงละ 4300 กะยาง nitto 555 เส้นละ 3600  นานละครับ ปีกว่าๆละ

ออฟไลน์ naikai

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 08:49:26 »
เพิ่งเปลี่ยนมาครับ ขอบ 17 เป็นของ SSW โรงงานสแตมฟอร์ด ไทยเหมือนกัน

25000 เหมือนกัน ยางเป็นยางถูก ๆ ของอินโดครับ เส้นละ 2000 กว่า ๆ

ถาม ๆ ในคลับ เขาบอกว่าพอใช้ได้

ออฟไลน์ simcity

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 17:21:11 »
ราคานี้ปกติครับ

แต่ยางอาจจะได้ยาง indo หรือ ดีหน่อย ก็ Hankook ยางเกาหลี หรือ Dunlop ไทย

แต่ปีอาจจะเก่าหน่อย 

ผมเคยซื้อ Lenso Samurai 17" + ยาง Hankook V8RS 215/45/17 แต่ยางปี 06 (ซื้อตอนปี 08)  ราคา 23,500

พวกร้านแม่กชอบจัดโปร โล๊ะยางเก่าครับ  (แต่ยางปีเก่า ใส่ได้ไม่มีปัญหา)

ส่วนยี่ห้อล้อ ก็ตามเพื่อนๆ แนะนำ Lenso หรือ enkei ไทย  ได้มาตรฐานสุด

พวกล้อก๊อบไต้หวัน ก๊อบลายล้อญี่ปุ่น ไม่แนะนำครับ   ตกหลุมแรงๆ อาจจะแตกได้

แต่ถ้างบเยอะ ก็เล่นล้อญี่ปุ่นแท้ เบา แข็งแรง และ หล่อสุด

ออฟไลน์ PoLiTE!!

• Jr. Member
  • **
  • I wasn't me!!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 17:14:03 »
อยากแนะนำ ให้ใช้ยางเก่าให้หมดไปก่อน (เสียดาย turn ไปก็ได้ไม่กี่บาท)

เก็บตังค์ ซื้อแม็กซ์ญี่ปุ่นแท้ๆ + ยางดีๆ ดีกว่าครับ

เรื่องของช่วงล่างนี่ มันเป็นเรื่องของความปลอดภัยนะครับ
อย่าเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย เลยครับ เป็นห่วง ยิ่งถ้าขับรถเร็ว ชอบขับจี้ ชอบโยน มีผลมากครับ