โพลล์

อยากทราบ ช่วงยุคของรถที่สมาชิคชื่นชอบค่ะ ว่าชอบรถในยุคปีไหน

ยุคก่อน 60-70
4 (4.2%)
80 's
4 (4.2%)
90 's
33 (34.7%)
2X 's
10 (10.5%)
ชอบแบบปัจจุบันนี้(ที่ขายอยู่นั่นแหละ)
41 (43.2%)
รีโทรคาร์ ไม่เข้าสังกัด
3 (3.2%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 89

ผู้เขียน หัวข้อ: ไหนๆ คนในนี้ก็บ้ารถกันทุกคนอยู่แล้ว เรามาแยกประเภท ยุคคนบ้าหน่อยค่ะ  (อ่าน 12528 ครั้ง)

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
ของผมคงเป็นยุคที่นับถอยหลังไม่เกิน 10 ปีน่ะครับ
จะเซียนแค่ช่วงเวลานั้นจริงๆ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมค่อนข้างจะก้ำกึ่งระหว่าง 90s กับ 00s

90s เป็นยุคที่ผมว่ารถยนต์เป็นสิ่งที่เข้าใจง่าย มีความซับซ้อนแค่พอประมาณ โมดิฟายง่าย ดีไซน์เฉียบ (ในช่วงต้นยุค) รถหลายคันที่ผมชอบ มาจากยุคนี้ เช่น GT-R  R34, GC8, EvoIV อีกทั้งยังเป็นยุคที่ญี่ปุ่นเริ่มขยับหาความปลอดภัยมากขึ้นในรถเซกเมนต์บนๆ รถในฝันของผมหลายคันมาจากยุคนี้ครับ

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ pkdiamond

• Sr. Member
  • I 'm Axera.............
ชอบรถมาตั้งแต่เด็กแล้วครับ แต่คงจะเริ่มจริงจังตั้งแต่ ปี 95 - ปัจจุบัน

แต่มาเริ่มชอบจริงจัง เริ่มศึกษา ก็เมื่อตอนเกมส์ GT (GRAN TOURISMO) ออกมาใน เครื่อง PLAYSTATION
เพราะมัน ทำเราได้เปิดโลกทัศน์ ที่กว้างขึ้น เพราะทำให้รู้ว่า Spec.รถแต่ละคันป็นอย่างไร ส่วนใหญ่ ณ ตอนนั้น
ก็คงเน้นไปที่รถญี่ปุ่น

เช่น ณ ตอน ผมเพิ่งรู้ว่า MITSUBISHI GTO เครื่อง วางขวาง ขับสี่

ออฟไลน์ yod artstu

ผมชอบรถเยอะแยะไปหมด มันเริ่มมาจากสมับประถม
ต้องไปรอรถโรงเรียนมารับที่หน้าห้าง "เมโทร ประตูน้ำ"
กิจกรรมยามว่างของเด็กผู้ชายตอนนั้นก็ต้อง "เขี่ยสติกเกอร์ ชีวิตสัตว์โลก"
เพื่อแปะลงสมุดหลอกเด็กที่ขายกันเกลื่อนในสมัยนั้น
แต่การเขี่ยสติกเกอร์ ก็ไม่มันส์ เท่าที่ควร เพราะมีได้ ก็ต้องมีเสีย
ดังนั้น พวกผมเลยหากิจกกรมทายชื่อรถยนต์และรุ่นที่วิ่งผ่าน
ว่ามียี่ห้ออะไรบ้าง ซึ่งก็ทำให้เริ่มบ้ารถยนต์ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา
สำหรับรถยนต์ที่พอจะหาซื้อได้คงเป็น MATCHBOX และ TOMY
เอามาแลกเปลี่ยนกันในหมู่เพื่อนๆ  ;D

รถที่ผมชอบฝังใจจริงๆมีเยอะไปหมด
แต่รถที่มีความรู็สึกอยากได้แต่ยังหาสภาพนางฟ้าไม่ได้คือ
MECEDES W114 - W115 หรือ BENZ/8 ธรรมดาๆเนี่ยแหละครับ
แต่หาไม่ได้ซักที บางครั้งของมีมา แต่เวลาคลาดกัน

ผมก็ยังหาจังหวะจะซื้ออยุ่เรื่อยๆหล่ะครับ อิอิ ถ้ามีวาสนาเจอสภาพดีๆซักวัน

ส่วนฟากญี่ปุ่นนี่ผมยกให้รถใน INITIAL D ทั้งหมดเลย
ก็นั่นอีกแหละครับ อยากได้ อิมฯ กับ GTR ในนั้นจริงๆๆๆๆเลย  ;D
แต่ไม่กล้าซื้อ เดี๋ยว ผบ.ทบ. ด่า

เพราะลำพังแค่ ทำ VESPA มาดองจอดไว้เฉยๆ ก็จะโดนฆ่าแร้วววววว  ;D ;D
: )

ออฟไลน์ tokyo

ปล. B11 ผมโหลดใส่ยาง บริดสโตน 195/50/15 RE711

ซุ้มล้อหน้ารถพี่เนียน กว่ากันชนไฟเบอร์ห่วยๆของผมอีกครับ
07 mazda 3

ออฟไลน์ satha2524

• Newbie
  • *
ถ้ามีหัวข้อ รถอนาคต  อีกสักหัวข้อผมจะเลือกรถอนาคตครับ เช่นรถไฟ้ฟ้า Electronic vihicle หรือ ทั้งประหยัดและปลอดภัย

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat

ซุ้มล้อหน้ารถพี่เนียน กว่ากันชนไฟเบอร์ห่วยๆของผมอีกครับ
ว่าไปครับ...คันนี้ผมปล่อยไปตอนแต่งงานใหม่ๆ ตอนนี้คนโตก็11ขวบแล้ว
ยังคิดถึงอยู่เลย มันวิ่งจริงๆครับและดูกี่ทีมันก็ยังสวยอยู่เลย...
ไปขับอีคาร์1.6 สภาพเดิมๆ  ปล่อยไปออกแจ๊ซรุ่นแรก(คันแรกๆ)
และฟรีด(คันแรกๆ)เพื่อรองรับอนาคตในครอบครัวในปัจจุบันครับ....