ผู้เขียน หัวข้อ: // The Coup Channel "Chirp!" : พาไปลองขับสั้นๆ Hyundai Sonata Sport !! //  (อ่าน 15680 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เสร็จแล้วครับ เชิญได้ที่นี่

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=2606:the-coup-channel-chirp-kimchi-breakthrough&catid=93:thecoupchannel&Itemid=55

แสดงความคิดเห็นได้ตามอัธยาสัย ในแบบสุภาพชน

ออฟไลน์ Philozophy

• Jr. Member
  • **
Re: // The Coup Channel "Chirp!" : พาไปลองขับสั้นๆ Hyundai Sonata Sport !! //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 03:01:49 »
ของดีมาตอนดึกๆ ^^ ขอไปดูก่อนนะครับ

ออฟไลน์ mandize

• Full Member
Re: // The Coup Channel "Chirp!" : พาไปลองขับสั้นๆ Hyundai Sonata Sport !! //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 03:57:59 »
ชอบเส้นสายช่วงท้าย สวยดี
ใจละลายๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 04:10:02 »
พี่ตอยด์ผมทรงใหม่ด้วย  ;) ;) ;)

///////----------//////////

ขอแสดงความยินดี 12 ล้านวิวในวันนี้แล้ว ยินดีด้วยคร้าบผม
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 07:15:42 »
เช้ามาก็มีรายการดีๆให้ดูอีกแล้ว

ขอบคุณครับ

ว่าแต่ถ่ายทำที่ไหนครับ บรรยากาศน่าไปวิ่งจ็อคกิ้งเล่นมากๆ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2011, 08:01:40 โดย BestHuafoo_Hybrid »

ออฟไลน์ NTP_PBM

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 08:33:37 »
ขอโทษน่ะครับ ผมไม่สามารถเปิดคลิปดูได้ (โดนบล็อกครับ) เลยอยากสอบถามเรื่องfeelingในช่วงความเร็วสูง กับ เรื่องช่วงล่างว่าเป็นยังไงบ้าง

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 08:47:28 »
เสียงเครื่องเร้าใจดีนะ 

น้องกล้วยบางช่วงพูดเร็วไปนิด  ฟังไม่ทันครับ

ออฟไลน์ suraket

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 09:03:55 »
มาค่อยข้างเต็มทีเดียว แต่อยากให้มาพร้อม DVD TV Screen ไปเลย เพราะดูแล้วจะติดเพิ่มลำบากทีเดียว

ว่าแต่ได้ยินใน clip ว่าประกัน 10 ปี เฉพาะที่เกาหลีหรือในไทยด้วยครับ

ออฟไลน์ piyawit

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 09:43:10 »
wowwwwwwwwwwww sonata sport สุดยอดดีใจเลยครับ ดูด่วนๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 10:02:46 »
มาค่อยข้างเต็มทีเดียว แต่อยากให้มาพร้อม DVD TV Screen ไปเลย เพราะดูแล้วจะติดเพิ่มลำบากทีเดียว

ว่าแต่ได้ยินใน clip ว่าประกัน 10 ปี เฉพาะที่เกาหลีหรือในไทยด้วยครับ

อันนั้นที่สหรัฐอเมริกาครับ

ส่วน ความเร็วสูงๆ ตอย กับ กล้วย คงไม่อาจลองให้คุณได้ทราบได้

เดี๋ยวผมขอบอกสั้นๆละกันนะครับ

จริงๆแล้ว ช่วงล่างของรถคันนี้ ในช่วงความเร็วสูง จะมาในแนวรถที่ติดนุ่มๆ
เพียงแต่ว่า ยางติดรถ ทั้ง Kumho และ Hankook จากโรงงานในเกาหลี คือสิ่งที่ทำให้
การตอบสนองของรถ มีอาการร่อนบ้าง เมื่อเจอพื้นผิวทางด่วนที่ไม่เรียบนัก เชื่อได้เลยว่า
ถ้าเปลี่ยนยาง ทุกอย่างจะดีขึ้นอย่างแน่นอน รถจะนิ่ง และเฟิร์มยิ่งขึ้นได้อีก

แต่อย่างไรก็ตาม ภาพรวม ช่วงล่างหนะดีครับ แต่ต้องบอกก่อนว่า นิสัยของรถ จะเปลี่ยน
ไปจากรุ่นเดิมนะครับ รุ่นเดิมนั้น กระชับ คล่องตัว แต่รุ่นใหม่ มาในแนวรถใหญ่ Upper D-Segment
ซึ่งใหญ่กว่า รถรุ่นเดิม ที่ต้องถือเป็น Medium D-Segment  บุคลิกก็ต่างกันครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 10:25:02 »
ขอบคุณครับคุณจิมมี่
วันนี้ตอนบ่ายจะไปจองแล้วครับ แต่ไม่รู้ว่า options จะจัดมาเหมือนที่ไทยรึป่าว ในราคา 38,500 USD ที่ลาวน่ะครับ ที่ดูคร่าวๆมี sunroof แล้วก็ปุ่มสตาร์ท

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 12:06:48 »
ตรงไปตรงมาดีครับ ขอให้่แบนเนอร์กลับมาไวไวนะครับ
ผมไม่ชอบด้านหน้าเลยครับ ซึ่งคาดว่าทุกรุ่นจะเป็นแบบนี้หมด หวังว่าตัวถัดไปจะเปลี่ยนแนวบ้างนะครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 12:41:20 »
เมื่อสองวันที่แล้ว เห็นคันนึงกำลังวิ่งลงอุโมงที่จรันสนิทวงค์ตอน5โมงเย็น   รถสวยมากๆเลยดูเด่นบนถนนเลยล่ะ หลังคากระจกดูดีมาก ;D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 14:23:40 »
สวยจริงๆ แม่ผมชอบมาก สงสัยได้รีวิวเป็นคันแรกของผู้ใช้รถ แน่ๆ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 14:50:42 »
ไปจองสีขาวมาเรียบร้อยแล้วครับ ได้รถปลายๆเดือนครับ

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 15:19:07 »
ไปจองสีขาวมาเรียบร้อยแล้วครับ ได้รถปลายๆเดือนครับ

คุณ NTP_PBM อยู่ที่เวียงจันทน์หรอครับ?

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 16:14:34 »
ครับ ผมทำงานที่เวียงจันทน์ แล้วก็อยู่ที่เวียงจันทน์เลยครับ

ออฟไลน์ suraket

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 16:44:36 »
เห็นคล้ายคุณ udis ครับ ไม่ชอบด้านหน้า แต่ด้านข้างกับหลังนี่เข้าขั้นปลื้มเลยทีเดียว

ออฟไลน์ Ajnonny

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 17:26:28 »
พี่จิม ช่วยแง้ม อัตราสิ้นเปลือง น้ำมัน ให้ที ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ piyawit

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 17:43:21 »
รถสวยมากๆๆๆๆๆๆ มากที่สุด ชอบมากครับ ไม่ไหวละ ถ้ามีเงินนะ ไปสู่ขอทันทีเลย
ปล. ขอได้มั้ย 2.0 turbo

ออฟไลน์ Rung

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 19:16:40 »
ชอบการดำเนินรายการที่เน้นให้กับผู้ใช้รถโดยตรงครับ แต่ฝากเพิ่มนิดนึงเรื่องระบบเสียงของพิธีกรครับ บางช่วงเสียงเบาไป และการถ่ายอาจเพิ่มมุมถ่ายหลายๆมุมครับ เช่นจากที่สูง รวมทั้งอยากให้พูดถึงการใช้ประโยชน์หรือดูรถจากด้านต่างๆของรถให้มากขึ้นครับ เช่นเปิดให้ดูช่องเก็บของกระโปรงท้าย  โดยรวมถือว่าสนุก เยี่ยม ได้สาระครับ ขอเป็นกำลังใจให้มีผู้เข้าชมให้ได้อย่างน้อย Chirp ละ 20,000 คนนะครับ

ออฟไลน์ champ_3230

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 01:45:02 »
พี่จิม ช่วยแง้ม อัตราสิ้นเปลือง น้ำมัน ให้ที ได้ไหมครับ

อยากทราบด้วยคนครับ 

ออฟไลน์ BankCS_52-106

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 02:00:25 »
รถสวย นั่งสบายแบบนี้ ชักอยากได้แล้วละสิ (ไม่แพงด้วย)

แต่อยากให้มี 2.0 Turbo มาเป็นออพชั่นในรุ่นท็อปจัง (จะยิ่งน่าสนกว่านี้)

ออฟไลน์ chai99

• Sr. Member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 12:50:24 »
ชอบรูปร่างหน้าตามากกกกกกกกกก
อยากได้ แต่ส่วนตัว ติดตรงที่เป็นยี่ห้อที่ไม่คุ้น เลยไม่กล้าซื้อ
และคิดว่า 2.0 เอง กลัวเร่งได้ไม่ดี
หากเหมาะเจาะด้วยความเชื่อถือของแบรนด์เพิ่มขึ้น และเครื่องยนต์น่าสนใจขึ้น อาจจะซื้อครับ

ออฟไลน์ Jae_156JR

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 08:50:36 »
ถ้าเป็น 2.0T 265 แรงม้า

คิดว่าราคามันจะประมาณไหนครับเนี่ย

เกิน 2.5 ล้านหรือไม่

ออฟไลน์ jkhl

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 11:27:06 »
ชอบการดำเนินรายการที่เน้นให้กับผู้ใช้รถโดยตรงครับ แต่ฝากเพิ่มนิดนึงเรื่องระบบเสียงของพิธีกรครับ บางช่วงเสียงเบาไป และการถ่ายอาจเพิ่มมุมถ่ายหลายๆมุมครับ เช่นจากที่สูง รวมทั้งอยากให้พูดถึงการใช้ประโยชน์หรือดูรถจากด้านต่างๆของรถให้มากขึ้นครับ เช่นเปิดให้ดูช่องเก็บของกระโปรงท้าย  โดยรวมถือว่าสนุก เยี่ยม ได้สาระครับ ขอเป็นกำลังใจให้มีผู้เข้าชมให้ได้อย่างน้อย Chirp ละ 20,000 คนนะครับ

ช่วงเสียงที่เงียบลง สังเกตจะเป็นช่วงที่มีอะไรดังเกินจากเสียงที่กำลังอัดอยู่ปกติเช่น ตอนตบมือ ปิดประตู
ผมไม่แน่ใจว่าเป็นจากกล้อง ที่มันพยามจะรักษาระดับเสียงไม่ให้แตก+ดังเกิน ไม่รู้ปรับได้หรือเปล่า
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
เห็นด้วยนะ บางครั้งผมก็อยากให้เปิดโน่นเปิดนี่พวกอุปกรณ์ใช้งาน เหมือนคลิปของฝรั่งพวกที่ไปดูรถมือสอง+เดินรอบรถ
เพราะฟูลรีวิลก็จะมีภาพนิ่ง คลิปก็จะมีตอนกลางคืน ถ้ามีคลิปกลางวัน ก็น่าดี 

แต่ถ้ามีคอนเซ็ปอย่างนี้ก็ไม่เป็นไรครับ ดูก็สนุกอยู่แล้ว
ขอบคุณครับ