ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุดก็ได้มาแร๊นนน ซิตี้ คิคิคิ  (อ่าน 13175 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
Re: ในที่สุดก็ได้มาแร๊นนน ซิตี้ คิคิคิ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 09:03:08 »
ยินดีด้วยจ้า ขอต้อนรับสู่แก๊งซิตี้ อิอิ

เรื่องเกียร์หอนเป็นที่ตัฝนี้แหละครับ ไม่ใช่ cvt
แต่น้องฟังดีๆนะว่าเป็นที่เกียร์หรือยาง บางคนแยกไม่ออก
ยางกูดเยีสตัวนี้เสียงดังมาก ขับแล้วค่อนข้างรำคาญ
แต่เซลล์บอกว่าลอตต่อๆไปจะให้เป็นบริดสโตนแล้ว

ของคุณออยเป็นยางอะไรครับ

ออฟไลน์ naikai

• Jr. Member
  • **
Re: ในที่สุดก็ได้มาแร๊นนน ซิตี้ คิคิคิ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 12:53:09 »
ยินดีด้วยครับ

นึกว่าจะรอนานกว่านี้เสียอีก

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 18:08:10 »
ยินดีด้วยนะครับกับรถใหม่

หา city ใหม่ช่วงนี้ยากมากครับ รอกันครึ่งปีเลยทีเดียว
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Chanissara

• Sr. Member
  • ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 21:39:56 »
ยินดีด้วยจ้า ขอต้อนรับสู่แก๊งซิตี้ อิอิ

เรื่องเกียร์หอนเป็นที่ตัฝนี้แหละครับ ไม่ใช่ cvt
แต่น้องฟังดีๆนะว่าเป็นที่เกียร์หรือยาง บางคนแยกไม่ออก
ยางกูดเยีสตัวนี้เสียงดังมาก ขับแล้วค่อนข้างรำคาญ
แต่เซลล์บอกว่าลอตต่อๆไปจะให้เป็นบริดสโตนแล้ว

ของคุณออยเป็นยางอะไรครับ

เป็นบริจสโตนค่ะ (สะกดถูกป่าวไม่รู้นะ อิอิ) แต่หอนนี่รู้สึกว่าคันนี้ไม่หอนนะ เพราะลองขับเร่งไปที่ 80-100 แล้วผ่อนคันเร่ง เอาหูแนบพวงมาลัยก็ไม่ดังนะ แต่ดังเหมือนเสียงเครื่องเฉยๆ (บอกเซลล์ตั้งแต่ก่อนรับรถแล้วว่าอย่าให้มีปัญหานะค่ะ ถ้ามีนี่ พี่จัดหนักนะค่ะ) ^0^

แต่เวลาเปิดเครื่องเสียงซักเบอร์ 9 ประมาณอยากได้อารมณ์แบบกระหึ่มเบาๆเนี่ย ประตูสะเทือนเชียะ -_-" อันนี้ไม่น่ารักอ่ะ

พวงมาลัยเหมือนจะหนักว่ามาสด้า 2 นะค่ะ รึเปล่า? เพราะเวลาขับออยว่าออยเหนื่อยนะ มาสด้านี่สบายๆเลยอ่ะ หรือเค้าปรับให้หนืดไปเปล่าค่ะ?

ออฟไลน์ diow_1991

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 21:53:26 »
ยินดีกันรถใหม่ด้วย ได้รับรถไวมากครับ

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 23:34:02 »
ยินดีกันรถใหม่ด้วย ได้รับรถไวมากครับ

ขอบคุณค่ะ
ที่ได้ไว เพราะว่าฟลุ๊คหลังจากโทรหาศุนย์ทั่วกรุงเทพ เจอศูนย์นวมินทร์ว่าได้เดือนนี้ (โทรตอนปลายเมษา)ว่างอยู่เพราะลูกค้าของเมษายกเลิกกันหมดเพราะรอนาน เลยเสียบเลย อิอิ