ผู้เขียน หัวข้อ: ไปรับรถมาแล้วครับ  (อ่าน 23617 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ไปรับรถมาแล้วครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 21:53:50 »
กรุณา อ่านความเห็น ของพี่ "อืม...นะ" ให้ดีครับ
คนเขาเตือนสติน้องมา น้องก็ปรอทขึ้นเลยในทันที
แบบนี้ไม่ไหวนะครับ

อย่าก่อการทะเลาะในนี้นะครับ ถ้าไม่งั้น พี่จะต้องใช้มาตรการ "เตือนอย่างเป็นทางการ" นะครับ

ถ้ายังไม่หยุด...พี่ก็จะขอใช้สิทธิ์ทำตามขั้นตอนของกฎเว็บนะครับ

อ้อ แทน ขอบคุณนะ แต่ ไม่ต้องถึงขนาดออกโรงมากขนาดนี้หรอกครับ มีอะไรให้มาบอก เดี๋ยวพี่จัดการเอง

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 21:57:13 »
ความรู้สึกพี่ และคนอื่นในนี้นะ อยากจะบอกน้องว่าสิ่งไหนไม่ควรก็อย่าทำ น้องน่าจะรู้นะว่าอันไหนไม่ควรทำ
พี่เอง ก็เคยทำผิดที่นี่มาแล้ว สามครั้ง พี่เข็ดแล้ว จะไม่มีวันให้เกิดขึ้นอีก ที่นี่เป็นเหมือนบ้านหลังที่สองของพี่
น้องเอง ก็ควรปรับตัว พยายามปรับให้เค้ากับคนอื่น ไม่โอ้อวดดีที่สุด เพราะการที่อวดคนอื่นแต่ไม่มีอะไรมาให้ดูเลย มันก็ยังไงๆอยู่นะ
แล้วกระทู้ที่แล้ว เหมือนกัน ที่น้องไปว่าๆ เค้าหน้าตาไม่เหมาะกับรถคันนี้ เลย อันนี้ก็ไม่เหมาะสมและไม่ดีมากๆ
เรื่องบางเรื่อง ถ้าน้องคิดได้ก็ไม่ควรตั้งกะทู้ถามนะ มันเปลืองเนื้อที่น้องโพสต์แต่ละวันนี่เยอะนะ
แล้วที่พี่อยากเจอน้อง จะได้สอนน้อง ว่าอันไหนควรไม่ควร ทำตัวแบบนี้ถึงจะดี ที่พี่เป็นแบบนี้ได้เพราะที่นี่น่ะแหละ คอยสอนพี่ให้พี่ทำตัวยังไง
แล้วตอนนี้พี่ปรับตัวได้แล้ว แต่อาจจะไม่สมบูรณ์ 100 % แต่พี่จะทำให้ดีกว่านี้
น้องดูอย่าง moza นะ เค้าเป็นเด็กที่พูดดี มีหลักการ เอามากๆ อายุเค้าแค่ 14 ปี ใครจะเชื่อว่าเค้าจะมีความคิดที่เหมือนผู้ใหญ่ได้ขนาดนี้
ที่พี่เตือนน้อง เพราะพี่หวังดี และรักน้องแบบพี่แบบน้อง
ไม่อยากทำให้บรรยากาศของที่นี้ต้องไม่ดี
ก็พี่มีเรื่องอยากจะฝากน้องแค่นี้แหละ หวังว่าน้องอ่านแล้วจะเข้าใจนะ แล้วไม่ต้องตอบบ่อยๆคิดก่อนตอบนิดนึง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2011, 22:00:27 โดย Tan Methus »

methus zaa

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 21:57:39 »
กรุณา อ่านความเห็น ของพี่ "อืม...นะ" ให้ดีครับ
คนเขาเตือนสติน้องมา น้องก็ปรอทขึ้นเลยในทันที
แบบนี้ไม่ไหวนะครับ

อย่าก่อการทะเลาะในนี้นะครับ ถ้าไม่งั้น พี่จะต้องใช้มาตรการ "เตือนอย่างเป็นทางการ" นะครับ

ถ้ายังไม่หยุด...พี่ก็จะขอใช้สิทธิ์ทำตามขั้นตอนของกฎเว็บนะครับ

อ้อ แทน ขอบคุณนะ แต่ ไม่ต้องถึงขนาดออกโรงมากขนาดนี้หรอกครับ มีอะไรให้มาบอก เดี๋ยวพี่จัดการเอง
ครับผม
ยินดีด้วยนะครับ ที่ได้รถใหม่ ขอให้โชคดีมากๆครับ สำหรับเจ้าของกะทู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2011, 22:21:12 โดย Tan Methus »

ออฟไลน์ TJA

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 21:58:13 »
มีคุณน้องX6นี่ก็ดีนะครับ บอร์ดมีสีสันดี
น้องเค้าทำให้ผมรู้สึกเหมือนได้บรรยากาศเวบไหนซักที่นี่ล่ะ    ;D

ไม่แน่นะครับ น้องเค้าอาจจะมีพี่ชายชื่อโทชิก็ได้นะ    ;D ;D ;D

.-_-.  

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 22:01:31 »
ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ (กระทู้นี้น่าจะมีแต่ความน่ายินดีนะ)

ส่วนน้องๆอารมณ์ร้อน ถ้าเห็นข้อความแล้วมันปรี๊ดก็หลบไปทำอย่างอื่นสักพักแล้วค่อยกลับมาใหม่

ศักดิ์ศรีในเน็ตเอาไปทำอะไรไม่ได้หรอกครับ  อ่านไปก็อารมณ์ขุ่นมัวอยู่หน้าจอคอมน้องคนเดียวนั่นล่ะ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 22:06:35 »
ยินดีด้วยครับ ถ้ามีโอกาสก็มารีวิวแบ่งปันกันด้วยนะครับ  ;D ;D

ปล. สงสารเจ้าของกระทู้จัง =='

civicferio

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 22:08:43 »

กลับเข้าฝั่งได้แล้วค่ะทุกคน

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 22:11:35 »

กรี๊ดดดด

ชีกลับมาแล้วว !!

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 22:12:25 »

กรี๊ดดดด

ชีกลับมาแล้วว !!

โห้ เย้ๆ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ earth_e60

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 22:13:17 »
รุ่นเดียวกับผมเลย แต่แม pre lci ครับ ล้อเปลี่ยน เลยครับ แต่รถจะอืด และกินน้ำมันมากๆ ซึ่งเดินกินมากๆอยู่แล้ว

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 22:14:10 »
กำลังจะบอก เจ้าริงโกะ อยู่พอดีเลยว่า
ถ้าจะกลับมาหนะ ก็กลับมาเต็มตัว ด้วยชื่อเดิมไปเถอะ
เพราะใช้ชื่อ เด็กหัวแห้ว คนอื่นเค้าก็รู้อยู่ดีว่า เป็นริงโกะนั่นแหละ

หุหุ

methus zaa

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 22:14:51 »
พี่ริงโกะกลับมาแล้ว สงสัยอยู่แล้วเชียวว่า civic ferio คือใคร ที่แท้พี่ริงโกะนี่เอง หิหิ

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 22:16:17 »
ยินดีกับ จขกท ด้วยนะครับ สำหรับรถคันใหม่ ว่างๆก็ทำรีวิวมาให้อ่านกันนะครับ  ;)

น้อง x6 พี่ว่าบางทีอยู่เฉยๆบ้างก็ดีนะครับ พี่ๆในนี้หลายคนก็ได้พูดเตือนๆน้องไปเป็นรอบที่ล้านแปดแล้ว
และพี่เชื่อว่าพวกพี่ๆเค้าก็คงขี้เกียจจะพูดซ้ำหลายรอบให้ปากมันฉีกถึงอวัยวะเบื้องล่างแล้วล่ะ
น้องเองอายุก็ 15-16 แล้ว น่าจะคิดได้แล้วนะครับ ว่าที่พี่ๆเค้าพูดกันมันหมายความว่าอะไร
หวังว่ามันคงไม่ยากเกินความสามารถของน้องที่จะอ่านแล้วก็คิดตามนะครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 22:17:25 »
ยินดีด้วยนะครับ ผมก็ใช้320d เสียดายนะครับที่ถูกตัดงบไปไม่งั้นก็จะพบกับความประหยัดสุดๆ และแรงพอตัวครับ

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 22:39:47 »

ยินดีต้อนรับคับพี่  อยากให้บอร์ดมีสีสันเหมือนเดิมอีกครั้ง

แล้วขอแสดงความยินดีกับรถคันใหม่ด้วยนะคับผม

;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 22:45:12 »

ดีใจกับ จขกท ด้วยนะครับรถใหม่ สวยงามครับ ให้คุณแม่เปิดฤกษ์ด้วย ศิริมงคลสูงสุดแล้วครับ

----
เย้ พี่ริงโกะกลับมาแล้ว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ devilwingzx

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 22:48:47 »
ยินดีด้วยครับสำหรับรถใหม่ สมาชิก BMW @ HLM  เพิ่มมาอีกหนึ่งแล้วดีใจ*-*

ออฟไลน์ เฮียหลี

• Full Member
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 22:50:04 »
ยินดีด้วย สำหรับรถใหม่ :D

โห บีเอ็มเหมือนกัันเลยแต่ผมเป็น x6 นะ

จริงๆ น้องเขาก็ไม่ผิดอะไรหรอกนะครับ เเค่น้องเขาอยากจะบอกว่าใช้ bmw เหมือนกัน เเต่ใช้รุ่น x6
ไม่ต้องไปมองเปรียบเทียบว่ารุ่นไหนถูกรุ่นไหนเเพง ยังไงก็ครอบครัว bmw เหมือนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2011, 23:35:54 โดย เฮียหลี »

ออฟไลน์ Romeo-Kubpom

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 23:06:36 »
มีคุณน้องX6นี่ก็ดีนะครับ บอร์ดมีสีสันดี
น้องเค้าทำให้ผมรู้สึกเหมือนได้บรรยากาศเวบไหนซักที่นี่ล่ะ    ;D

ไม่แน่นะครับ น้องเค้าอาจจะมีพี่ชายชื่อโทชิก็ได้นะ    ;D ;D ;D

.-_-.  

กด Like เลยคร๊าบบบบ !!

ออฟไลน์ sweetcrab

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 23:07:53 »
รถในฝันของแฟนผมเลย คุณเธอชอบ BMW มาก ถามผมบ่อยๆ ว่า BMW ถูกสุดราคาเท่าไร  สงสัยคอยเช็คตัวเองว่าไหวเมื่อไร อิอิ ;D

ออฟไลน์ champ1234

• **
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 23:19:21 »
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 23:33:10 »
ยินดีด้วยครับผม ,, มาเป็นครอบครัว BMW กัน =)
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 23:55:33 »
ยินดีกับเจ้าของกระทู้ด้วยครับ รองเท้ารถอาจจะเล็ก แต่มันรอเจ้าของเปลี่ยนให้ได้ทุกเมื่อครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 00:18:53 »
กรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด พี่ริงโกะกลับมา!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

คิดถึงจังเล้ย TwT
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ gankstardra

• **
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 01:06:37 »
รถเหมาะดีนะครับน่อ  ;D

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 06:12:31 »

ยินดีด้วยครับ

ล้อเล็ก มันต้องขยายยย  ;D

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 06:55:06 »
รถสวยครับ ยินดีด้วย
หมั่นลงแว๊ก ดูแลสีรถบ่อยๆนะครับ

ส่วนคุณน้อง x6 ทำให้ผมรู้สึกได้กลิ่นเวปประมูลนิดๆ
เอารูปมาโชว์เลยดีกว่า จะได้กระจ่างกันไป

ออฟไลน์ wut get real

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 06:56:43 »
รอดู user review นะครับ
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 07:15:16 »
ยินดีทั้งคู่เลยครับ
ทั้งรถใหม่ และเจ๊ริงโกะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 08:08:08 »
ผมมองไม่ออกจริง ๆ ว่าเป็นรุ่นอะไรครับ
มันลาง ๆ ราคาเท่าไหร่ครับ

พวกส่วนลดของ BMW เนี่ยมากมั้ยครับประมาณเท่าไหร่
แล้วดอกเบี้ยของ BMW โดยตรง กับ ดอกเบี้ยเจ้าอื่นตัวไหนถูกกว่ากันครับ

หรือซื้อสด.....  :D