ผู้เขียน หัวข้อ: เจอเซลล์ แบบนี้ปวดตับจริงๆครับ  (อ่าน 8428 ครั้ง)

ออฟไลน์ KAKASHII

• Hero Member
  • งามปะละ
เจอเซลล์ แบบนี้ปวดตับจริงๆครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 20:45:11 »
จากเรื่องเดิมที่มีปัญหากับเซลล์ Nissan ที่ 0 แจ้งวัฒนะ แถวเมืองทอง

หลายวันนี้มานี้ผมจะโทรไปติดตามเรื่องการโอนรถ เพราะได้เอารถไปเทริน  เจอเซลล์นิสัยโครตแย่เลย ตอนแรกดีมาก หลังพอโทรไป  วางสายใส่เราทันที  หลายวันก่อนโทรไปไม่รับ

พอวันนี้รับสายทำอารมณ์เสียใส่เรา   ตัวเองเป็นคนมารับปากเองว่า หลังจากสงกรานต์จะทำเรื่องการโอนรถให้เสร็จทันที พอหลังสงการประมาณวันที่ 25 บอกเราว่าเสร็จเรียบร้อย  เราก็เช็คไปยัง Finance เดิมปรากฏว่ายังเป็นชื่อเราอยู่ อ้าว ผมก็งงละซิไหนบอกเสร็จเรียบร้อย

พอผมโทรไปอีก บอกเราอีกละว่ากำลังดำเนินการ เอ้าผมละงงเลยครับ โทรไปคุยแต่ละครั้งได้คำตอบไม่เคยตรงกัน นี้ผ่านมาจะ 2 เดือนแล้วรถ ยังไม่มีการโอนเลย  ชื่อยังเป็นชื่อเดิม

แถมเลยงวดรถมาแล้วเซลล์ก็ยังไม่จ่าย   ผมเลยโทรไปหาเซลล์ที่เคยออกรถด้วยคันเก่า 0 Honda เขาบอกเรื่องปิดบัญชีให้ลูกค้าทำได้ภายใน 3-7 วัน เห้ย แต่ผมมัน 2 เดือนแล้ว

เลยโทรไปหาผู้จัดการก็บอกจะจัดการให้และจะโทรกลับ  ผ่านไป 1 อาทิตผู็จัดการเองก็เงียบด้วย ผมละเหนื่อยจริง  ไม่ได้รับความจริงใจจาก 0 Nissan แห่งนี้เลย

อุตส่ามาเล่นรถของ Nissan เจอ 0 แบบนี้บอกได้คำเดียวเลยครับว่าหมดศรัทธาแล้วกับรถ Nissan คงเล่น Teana คันนี้เป็นคันสุดท้ายจริงๆ

สุดท้ายนี้อยากปรึกษาพี่ๆครับว่าผมจะเอาไงดี    จะให้ผมจ้างทนายดำเนินการให้เลยไหม   แล้วผมจะส่งเรื่องให้ 0 ใหญ่ + เอาเรื่องนี้ลง Pantip ดีไหม

ปล.  จำ 0 นี้ใว้นะครับ  Nissan สยามกรุงเทพสาขา แจ้งวัฒนะ  แถวเมืองทอง ผมขอแก้ไขจากเดิมนะครับที่เขียนผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2011, 22:43:44 โดย teaykung31 »

ออฟไลน์ < bmw x6 >

• Sr. Member
Re: เจอเซลล์ แบบนี้ปวดตับจริงๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 20:58:59 »
ผมว่าน่าจะโทรไปว่านะครับ เป็นเซลแล้วนิสัยแย่ ไม่ก็โทรไปที่ศูนใหญ่เลยครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: เจอเซลล์ แบบนี้ปวดตับจริงๆครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 21:15:23 »
จากเรื่องเดิมที่มีปัญหากับเซลล์ Nissan ที่ 0 แจ้งวัฒนะ แถวเมืองทอง

หลายวันนี้มานี้ผมจะโทรไปติดตามเรื่องการโอนรถ เพราะได้เอารถไปเทริน  เจอเซลล์นิสัยโครตแย่เลย ตอนแรกดีมาก หลังพอโทรไป  วางสายใส่เราทันที  หลายวันก่อนโทรไปไม่รับ

พอวันนี้รับสายทำอารมณ์เสียใส่เรา   ตัวเองเป็นคนมารับปากเองว่า หลังจากสงกรานต์จะทำเรื่องการโอนรถให้เสร็จทันที พอหลังสงการประมาณวันที่ 25 บอกเราว่าเสร็จเรียบร้อย  เราก็เช็คไปยัง Finance เดิมปรากฏว่ายังเป็นชื่อเราอยู่ อ้าว ผมก็งงละซิไหนบอกเสร็จเรียบร้อย

พอผมโทรไปอีก บอกเราอีกละว่ากำลังดำเนินการ เอ้าผมละงงเลยครับ โทรไปคุยแต่ละครั้งได้คำตอบไม่เคยตรงกัน นี้ผ่านมาจะ 2 เดือนแล้วรถ ยังไม่มีการโอนเลย  ชื่อยังเป็นชื่อเดิม

แถมเลยงวดรถมาแล้วเซลล์ก็ยังไม่จ่าย   ผมเลยโทรไปหาเซลล์ที่เคยออกรถด้วยคันเก่า 0 Honda เขาบอกเรื่องปิดบัญชีให้ลูกค้าทำได้ภายใน 3-7 วัน เห้ย แต่ผมมัน 2 เดือนแล้ว

เลยโทรไปหาผู้จัดการก็บอกจะจัดการให้และจะโทรกลับ  ผ่านไป 1 อาทิตผู็จัดการเองก็เงียบด้วย ผมละเหนื่อยจริง  ไม่ได้รับความจริงใจจาก 0 Nissan แห่งนี้เลย

อุตส่ามาเล่นรถของ Nissan เจอ 0 แบบนี้บอกได้คำเดียวเลยครับว่าหมดศรัทธาแล้วกับรถ Nissan คงเล่น Teana คันนี้เป็นคันสุดท้ายจริงๆ

สุดท้ายนี้อยากปรึกษาพี่ๆครับว่าผมจะเอาไงดี    จะให้ผมจ้างทนายดำเนินการให้เลยไหม   แล้วผมจะส่งเรื่องให้ 0 ใหญ่ + เอาเรื่องนี้ลง Pantip ดีไหม

ปล.  จำ 0 นี้ใว้นะครับ  Nissan กรุงไทยสาขา แจ้งวัฒนะ  แถวเมืองทอง
ไอศูนย์นี้นี่เอง ขอแคตตาล็อคเทียน่าแล้วไม่มี

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 21:32:47 »
เดี๋ยวๆๆ Nissan กรุงไทยเหรอ??

อย่าเพิ่งเน่อ..

พรุ่งนี้จัดการให้
เดี๋ยวรอฟังความคืบหน้าครับ....

• งามปะละ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 21:37:12 »
เดี๋ยวๆๆ Nissan กรุงไทยเหรอ??

อย่าเพิ่งเน่อ..

พรุ่งนี้จัดการให้
เดี๋ยวรอฟังความคืบหน้าครับ....

ออชื่อเต็มๆ มัน Nissan สยาม กรุงเทพ  เขียนผิดครับ ขอโทษครับ สาขา แจ้งวัฒนะมั้งครับ  แถวๆเมืองทอง  เซลล์ชื่อ  ตู่

กลุ้มใจมากครับพี่ จิมมี่  กลัวมันมีปัญหา

อยากถามพี่จิมมี่อะครับว่ากรณีนี้มันเคยมีปัญหาป่าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2011, 21:40:02 โดย teaykung31 »

ออฟไลน์ worldclass09

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 21:43:49 »
พี่จิมมี่จัดหนักๆเลยครับ กลิ่นไม่ดีเเล้ว

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 21:46:53 »
มันเป็นบางศูนย์ครับพี่ ใจเย็นๆครับ ศูนย์อื่นดีๆก็มีเยอะครับ เพียงแต่บุคคลที่เข้าไปทำงานไม่ดีเท่านั้นเอง

ออฟไลน์ Blur

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 22:03:43 »
สรุปว่าเอารถไปเปลี่ยนเป็นเทียน่า แต่ว่ารถยังติดผ่อนอยู่ และชื่อก็ยังเป็นชื่อเราอยู่

ผมว่าถ้ามีใบสัญญาซื้อขาย ก็สบายใจได้ โทรไปที่ไฟแนนซ์แล้วปรึกษาทางนั้นดู ถ้าเอกสารใบซื้อขายช่วยได้ก็ไม่น่าเป็นห่วง

แต่ถ้าไม่มีใบซื้อขายเลย ผมว่างานนี้มีเสียวๆเลยละครับ

ยังไงผมว่าไปลงบันทึกประจำวันกับตำรวจไว้ก่อนก็อุ่นใจดี

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 22:08:00 »
นั่นสิคุณน้องเจ้าของกระทู้

ถึงว่า

พอโทรถามคุณป๊อกกี้ เจ้าของ Nissan กรุงไทย พี่ท่านเค้าก็งงเต๊กไปเลย

"ตูไปเปิดสาขาตรงนั้นตั้งแต่เมื่อไหร่หว่า"

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สรุปว่า เป็นของ "Nissan กรุงเทพ" นะครับ ไม่ใช่กรุงไทย แต่อย่างใด

ใจเย็นๆๆ โกรธใครเขามา ค่อยๆพิมพ์คร้าบ จำผิดจำถูกแบบนี้ เดี๋ยวคนที่ไม่ใช่จำเลย
ก็จะกลายเป็นจำเลยไปได้โดยง่ายเน่อ เอิีกๆๆๆๆๆ

เดี๋ยวจะลองให้ผู้ที่พอจะช่วยเหลือได้ เขาช่วยประสานงานให้อีกทีนะครับ
แต่ยังไม่รู้ว่า ผลจะออกมาเป็นยังไงนะครับ

แต่ที่แน่ๆ อย่าเพิ่งปล่อยเรื่องลงพันทิบ หรือที่อื่นใด นอกจากนี้
เพราะถ้าเช่นนั้น โอกาสที่เราจะช่วยแก้ปัญหาให้จบ ก็จะยากเต็มที....

ออฟไลน์ Blur

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 22:11:49 »
โหยย สายตรงคุณป๊อกกี้เลย  ;D

• งามปะละ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 22:14:59 »
ขอโทษพี่จิมมี่ด้วยนะครับ ชื่อมันคล้ายกัน เอิกๆ

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 22:24:28 »
อย่าพึ่งหมดศรัทธากับนิสสันเลยครับ มันแค่ปลาทูเน่าตัวเดียว

สู้ครับ ผมช่วยอะไรไม่ได้ แต่จะเข้ามาคอยเอาใจช่วย  :D

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 22:29:32 »
ศูนย์ยี่ห้อเจ้าตลาดที่อมเงินลูกค้าแล้วตีหน้าส้นเท้าใส่ก็มีเยอะแยะไปครับ อย่าให้เรื่องแค่นี้มาบดบังคุณงามความดีของนิสสันเลย  :)

หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 22:33:57 »
ผมอยากให่แก้ข้อความแรกอ่ะครับ ตรง นิสสันกรุงไทย เพราะเขาไม่เกี่ยวด้วยเดี๋ยวคนที่อ่านนิดเดียวจะเข้าใจผิดเอา

สุดท้ายขอให้เรื่องของเจ้าของกระทู้จบลงด้วยดีนะครับ

ออฟไลน์ champ1234

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 23:28:13 »
ร้องเรียน เลยครับ

ออฟไลน์ gankstardra

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 01:03:20 »
รถดีแต่ศูนย์ห่วย เป็นเรื่องปกติครับ สำหรับ 0 นิสสัน(บาง 0)  ::)

ออฟไลน์ wut get real

• Full Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 06:49:28 »
ได้ทำสัญญาซื้อขายไว้หรือป่าวครับ พอดีมีเพื่อนเป็นเซลเหมือนกัน เคสแบบนี้เค้าบอกว่าควรที่จะขายรถคันเก่าที่ติดไฟแนนเดิมให้เรียบร้อยก่อนนะครับ เพราะอาจจะมีปัญหาตามมา
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 09:51:59 »
Nissan กรุงเทพ เหรอครับ
เดี๋ยวจะลองถามไถ่ท่านบิดาให้นะ ว่ายังมี Connection ช่วยเหลือได้อยู่รึเปล่า

• งามปะละ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 14:35:29 »
ผมโทรไปหา สนามนิสสัน กรุงเทพ สาขาใหญ่มาแล้วครับ

เขาบอกกรณีนี้มันนานเกินไป  ความจริงถ้าเซลล์เอารถที่เทรินไปให้ยัง เต้นรถแล้ว ควรจะปิดบัญชีทันที แม้ว่ารถจะขายได้หรือไม่

แล้วเขาก็รับเรื่องจะดำเนินการให้  หวังว่าคงไม่ทำให้ผิดหวัง  เซลล์มันเล่นไรของมันไม่รู้บอก ว่ารถยังขายไม่ได้เลยปิดบัญชีให้ไม่ได้ ขนาดสาขาใหญ่เขายังบอก เดี๋ยวมันมีปัญหาแน่ถ้ายังไม่ผิดบัญชีให้ลูกค้า

เซลล์ชื่อ  สุธรรมมา  ธรรมมานุสติ   ประมาณนี้   ใครจะออกรถก็ควรไปห่างๆจาก 0 นี้ด้วยเน้อ เข็ดแล้วผมไม่เอาละ พ้นสนิมฟรี 6 ปี 0 นี้ ผมไปเสียเงินเพิ่มดีกว่า ขี้เกียจเจอหน้าเซลล์

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 10:15:45 »
ให้เก็บสัญญาซื้อ-ขายของรถคันนั้นไว้ให้แน่นครับ จนกว่าจะเช็คได้ว่าได้ดำเนินการโอนเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

ผมเคยขายรถคันเก่า ค้างไฟแนนซ์ ให้กับเต๊นท์รถแห่งหนึ่ง (ญาติแนะนำมา) ก็เป็นลักษณะนี้ครับ ผ่อนต่อช้าบ้าง ไม่ส่งบ้าง  เค๊าจะรอจนกว่าจะมีคนมาซื้อครับ
ถึงจะไปปิด  ....ดังนั้นขอให้เราเก็บหนังสือสัญญาไว้ให้ดี สำหรับยืนยัน หรือไปลงบันทึกประจำวันได้ก็ได้ครับ เพื่อความสบายใจ ;)

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 19:32:30 »
o นี้อยู่แถวบ้านผมเลยนะนั่น ผ่านทุกวันเวลาไป ร.ร.