ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มวิ่งทดสอบยนถนนจริงแล้วครับ New ford  (อ่าน 11604 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: เริ่มวิ่งทดสอบยนถนนจริงแล้วครับ New ford
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 18:44:45 »
จะมีแค่ AAT แหละครับ ที่เทสต์รถพร้อมกันได้ 2 แบรนด์รวด
เพราะทั้ง 2 รุ่นนี้ งานวิศวกรรมหลักๆ แทบไม่ต่างกันเลย ในเวอร์ชันส่งออก
ดังนั้นเทสต์พร้อมกันได้เลยยิ่งดีครับ จะได้ไม่ต้องทำหลายๆรอบ ให้เสียเวลา

คุณจิมมี่ครับ ได้ยินว่าฟอร์ดกับมาสด้า แยกทางกันแล้วไม่ใช่หรือครับ
แต่ทำไมยัง ผลิตรถโดยใช้แพลตฟอร์มเดียวกัน หรือว่ากระบะตัวนี้เป็นตัวสุดท้ายที่ร่วมมือกัน
หรือแม้จะแยกกันแล้วแต่ยังใช้โรงงานเดียวกันอยู่

รู้สึกว่ามีหุ้นอยู่ 6 % นะครับไม่ได้ขาดสิ้นเชิง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: เริ่มวิ่งทดสอบยนถนนจริงแล้วครับ New ford
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 00:22:21 »
ทั้งคู่ ต่างยังคงมีหุ้นใน AAT ทั้งคู่ครับ
และทั้งคู่ ก็ลดความร่วมมือกันลงไป เหลือแค่เท่าที่เห็นว่ายังเป็นประโยชน์ร่วมกันทั้ง 2 ฝ่ายหนะครับ

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 20:34:10 »
ดูยังๆ ก็ชอบ เจ้า Ranger ของ ford มากกว่า มาสด้า แหะ  ;D
แต่ก็แล้วแต่คนชอบอ่ะนะ    :)