ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนใช้รถใหญ่แฟนบ่นว่าจอดยากกินน้ำมัน พอตอนนี้มาใช้รถเล็กแฟนบ่นว่า ก๋องแก๋ง  (อ่าน 9585 ครั้ง)

ออฟไลน์ nakul18

• Jr. Member
  • **
กรรม จริง ๆ ครับผม นิสสัน มาร์ช มันจะสู้ เซฟิโร ได้ไง แฟนบ่นว่า มาร์ช ช่วงล่างไม่นิ่ม  รู้งี้ เอา เซฟิโร่ ไปติดแก๊ส ก็ จบแล้วครับ ไม่ต้องเสียเงินซื้อรถใหม่ป้ายแดง ผมก็อยากให้เค้าใช้รถใหม่ ๆ บ้าง ไม่ต้องขับไปซ่อมไป

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
นี่แหละนะ เรื่องจริงเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ TJA

• Sr. Member
งั้นเปลี่ยนครั้งต่อไป
แนะนำให้เปลี่ยนแฟนครับ    ;D

.-_-.

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เสียวว่าจะเป็นแบบนี้

พอขับรถมือสอง กลัวว่าจะบ่นจุกจิกจัง
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ =TUM=

ผมหารถมาให้แฟนพี่แล้วครับ

http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=600113

รับรองหายบ่น ขาย march ซื้อได้เลย แล้วแปลงเป็นหัวฉีดไฟฟ้า+ติดแก๊สอีก 1 แสน  ;D

ออฟไลน์ prai

http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=600113

รับรองหายบ่น ขาย march ซื้อได้เลย แล้วแปลงเป็นหัวฉีดไฟฟ้า+ติดแก๊สอีก 1 แสน  ;D

ภายยอกเนียบมาก สวยมากครับ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
ถ้าเรื่องแค่นี้ แล้วเปลี่ยนแฟน ผมว่า คงไม่เหมาะที่จะรักใครแล้วแหละ
รักกัน บ่นนิดบ่นหน่อยจะเป็นไรไป หย่อนๆ ทนๆไปบ้าง รักจะได้ยืดครับ เรื่องแค่นี้ ผมว่านิดๆ
ดูพ่อแม่ไว้เป็นหลัก ดูว่าเค้าประคองความรักกันอย่างไร
ส่วนรถ ขับไปบ่อยๆไป เดี๋ยวแฟนก็ชินครับ แรกๆก็อย่างนี้แหละจ้า รอเค้าปรับตัว
รถใหม่ๆเดี๋ยวนี้ ช่วงล่างรถใหม่ๆเดี๋ยวนี้ ออกแนวแข็งๆเฟิร์มๆทั้งนั้นเลยครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
คราวหลังตอบแฟนไปเลย "เงินตู ตูขับ มีให้นั่งก็ดีแค่ไหนแล้ว อีนี่ มีให้นั่งแล้วเรื่องมาก ไปนั่งรถเมล์ไป"  ;D ;D

รับรองหายบ่น ขาย march ซื้อได้เลย แล้วแปลงเป็นหัวฉีดไฟฟ้า+ติดแก๊สอีก 1 แสน  ;D

ภายยอกเนียบมาก สวยมากครับ

สวยจริงๆครับ 126 ตัวนี้ เบาะหลังเอนได้ด้วย ภายในก็สภาพดี เห็นว่าจอดในห้องกระจกไว้โชว์ตลอด เสียดาย สำหรับภายในน่าจะเป็นสีดำไม่ก็สีครีม ผมไม่ชอบสีน้ำเงินเอาเลย  >:(

แต่สภาพนี้ได้มาสงสัยจะหมดอีกไม่ต่ำกว่า 3 แสนครับ ได้ข่าวว่าอะไหล่บางตัวมันเลือดอาบกันเลยทีเดียว อีกอย่าง รถยาวขนาดนี้ใหญ่ขนาดนี้ใช้เครื่องแค่ 2800 หัวฉีดกลไก ถ้าไม่เปลี่ยนเครื่องมันจะขับแล้วหงุดหงิดเอาเปล่าๆ ต้องหาเครื่องของรุ่น 500 หรือ 560 ลงมันถึงพอตาม vigo ทันบ้าง ถ้าเงินเหลือก็ลง M119 5000 CC ตัวปี 95 up ได้เลยครับ ตัดปัญหาความร้อนไปได้อีกเพราะเป็นลูกสูบกลวงและหัวฉีดไฟฟ้าแล้ว ติดแก็สสบาย  8) ทั้งหมดนี้น่าจะมี 2-3แสนกว่าๆเห็นจะได้

พอเครื่องแรงขึ้นแล้วเบรคเดิมๆมันก็ไม่ปลอดภัยอีกต่อไป ก็จัดเบรคหน้า Sl 129 มาใส่อีก 20,000 บาท

พอใส่เบรค sl ล้อ 16" เดิมๆมันก็ติดคาลิปเปอร์ ต้องเปลี่ยนเป็นขอบ 17"เป็นอย่างต่ำ ก็เอาง่ายๆ ล้อ s-class ตัวใหม่ เป็น forged ด้วย รวมค่ายางใหม่อีก 40,000 บาท

ช่วงล่างระดับ S-class แล้วจะใช้โช็คกับสปริงธรรมดาได้ยังไง อายเขาหมด มันต้องบาล้านซ์ 4 ล้อ หมดอีก 60,000

บวกๆไปผมว่า 4 แสนจะไม่พอเอานะเนี่ย  ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2011, 01:08:13 โดย ป๋าตั้ม สะพานสูง »

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ถ้าลำบากขนาดนี้ก็ขยับไปเล่น W140 ก็ได้นะพี่  ;D

ถ้าลำบากขนาดนี้ก็ขยับไปเล่น W140 ก็ได้นะพี่  ;D

140 ถ้าจะให้ขับดีต้องเล่น 500 เท่านั้นพี่ หรือ 600 ก็ได้ถ้าสามารถ  :P ผมเคยขับ S320 ของเพื่อนบนถนนวิภา มันก็ไปได้เรื่อยๆแต่มันไม่ทันใจเอาเลย ขับแล้วเหนื่อยครับ  :'(  รถมันคันใหญ่ ขอเครื่องใหญ่ๆไว้ก่อน  ;D

แต่ 126 ที่มันน่าเล่นเพราะมันเก่าไงคับพี่  8) ผมว่ามันสนุกและคุ้มถ้าหารถสภาพอย่างคันนี้ได้แล้วเอามาทำให้มันดี แล้วผมเชื่อว่า Mercedes-Benz เก่าๆนะ ถ้าทำดีๆราคามันไม่มีตกคับ งบ 7.5 แสนพี่จะได้ 126 ที่เครื่องดี เบรคดี ช่วงล่างบาล้านซ์ แก๊สหัวฉีด เรียกได้ว่าครบๆ แต่กับ 140 งบนี้มันพึ่งได้ S280 ที่วิ่งอืดเป็นเรือเกลือ สภาพพอใช้คันนึงที่ยังไม่ได้เก็บงานเลย  ;D

ออฟไลน์ paulmoderndog

ผมว่าไม่ chevrolet cruze ก็ Focus  TDCI ถ้างบมีเพิ่มอีก ก็Volvo s40 v50 หรือ ไม่ก็ Volk ถ้าถึง 2ล้าน ก็ bmw x1 series 3, mini countryman, VOlvo s80 D3 หรือ Volvo s60 ประกอบใน ถ้ารอได้

ออฟไลน์ chaivat

• Full Member
ผมว่าขาย March ออกไป แล้วเปลี่ยนเป็นรถไฟฟ้า ไม่ไช่ Hybrid หรือ Ev น๊ะ
แต่เป็น BTS ตรงเวลางอแงบางครั้ง มีเงินเหลือเก็บ อนาคตสบาย

ออฟไลน์ panjap

W126 280 SE เครื่องทวินแคม 180 แรงม้า พี่ผมก็ใช้อยู่เอามาขับก็ไม่ได้อืดอาดอะไรมาก ตีนปลายวิ่ง อยู่ 200 นิดๆ ผมว่ามันก็ไม่ได้แย่อะไรนะ ช่วงล่างมันก็ระดับท้อปของเบนซ์แล้วไม่คิดว่าต้องไปติด ไฮดรอบาล้านซ์หรอก เพราะไม่เคยเห็นใครทำเหมือนกัน อีกอย่าง ตัวไฮดรอลิคบาลานซ์เขามีแค่ด้านหลังครับ เพื่อรักษาระดับด้านหลังไม่ให้ห้อย แม้ว่าจะบรรทุกมากขึ้น  ไม่ใช่ 4 ล้อแบบที่คุณเข้าใจ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
คราวหลังตอบแฟนไปเลย "เงินตู ตูขับ มีให้นั่งก็ดีแค่ไหนแล้ว อีนี่ มีให้นั่งแล้วเรื่องมาก ไปนั่งรถเมล์ไป"  ;D ;D

ไอคำพูดประมาณว่า "เงินฉัน ฉันตัดสินใจเอง" ทำคู่ชีวิตร้าวฉานมาเยอะแล้วครับ ไม่ควรพูดเด็ดขาด  ;D

• **
งั้นเปลี่ยนครั้งต่อไป
แนะนำให้เปลี่ยนแฟนครับ    ;D

.-_-.

อยากเปลี่ยนก็ เปลี่ยนไม่ทันแล้วครับ ลูก หนึ่งคนอิ ๆ

• **
ขอบคุณทุกท่านครับ ที่เข้ามาแสดงความเห็น ตอนแรก ที่ผมซื้อรถใหญ่ พวก แอคคอร์ด ตาเพชร เซฟิโร เอ 32 แฟน ก็บ่นว่าใหญ่ จอดลำบาก แต่ผมก็เห็นเค้าขับได้ ขับไปทำงานทุกวัน ถึงจะมีรอย รอบคันก็ เถอะ แต่พอได้ เจ้านิสสัน มาร์ชมา ขับไปไม่ถึง อาทิตย์ เมื่อคืนผมเลย ลองถามดูว่า รถดีไหม เป็นไง มั่ง เค้า บอก ก๊องแก๊ง ไม่นิ่ม สู้ Cefiro A32 ไม่ได้ แต่ คันนี้ ผมตั้งใจให้เค้าใช้ เพราะ มันจอดง่าย เวลาเข้าบ้านไม่ลำบาก เด๊ว อีก ปี 2 ปี ย้ายไปปลูกบ้านเดี่ยว ผมจะซื้อของผมเองอีกคัน เล็ง ๆ BMW ไว้ ครับ อาจจะเป็นแค่ E36 ถ้างบพออาจจะ E46 แต่ ไม่ว่า รู้จะเอาเครื่อง เท่าไร

ออฟไลน์ WTF

ถ้าบ่นว่า cefiro ขับยาก แล้วไปเอาเบนซ์ S-class รุ่นที่แปะลิงค์มานี่ ผมว่า หนีเสือ ปะ โคตรไอ้เขี้ยมเลย ทีนี้ ทั้งขับยาก ทั้งซ่อมแพง ทีนี้ล่ะคุณเอ๊ย จะมานั่งคิดถึง march อีกรอบ  ;D

ผู้หญิงนี่เอาใจยากจริงเว้ยย.....

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
เอาคันใหญ่ไปหั่น ครึ่ง ดิ่ พี่ ง่ายดี

W126 280 SE เครื่องทวินแคม 180 แรงม้า พี่ผมก็ใช้อยู่เอามาขับก็ไม่ได้อืดอาดอะไรมาก ตีนปลายวิ่ง อยู่ 200 นิดๆ ผมว่ามันก็ไม่ได้แย่อะไรนะ ช่วงล่างมันก็ระดับท้อปของเบนซ์แล้วไม่คิดว่าต้องไปติด ไฮดรอบาล้านซ์หรอก เพราะไม่เคยเห็นใครทำเหมือนกัน อีกอย่าง ตัวไฮดรอลิคบาลานซ์เขามีแค่ด้านหลังครับ เพื่อรักษาระดับด้านหลังไม่ให้ห้อย แม้ว่าจะบรรทุกมากขึ้น  ไม่ใช่ 4 ล้อแบบที่คุณเข้าใจ

ถ้าพี่ไม่เคยเห็นใครทำอย่างที่ผมว่า แนะนำลองเข้าไปดูใน benzowner.net คับ แล้วพี่จะเข้าใจว่า บาล้านซ์ 4 ล้ออย่างผมบอกนั้นมันมีจริง ไอ S600 w140 นั้นอะ บาล้านซ์ 4 ล้อ แล้วเรื่องเครื่องอันนี้มันแล้วแต่คนจะคิดครับ ผมมองในมุมมองของผมว่า 280 มันไม่มพอกับรถขนาดนี้ เพราะผมเคยขับ S280 แล้วผมรับไม่ได้ มาตราฐานแต่ละคนไม่เท่ากัน แต่คนอื่นจะว่าพอมันก็ไม่ผิดครับ  ;D

ผมยังบอกอยู่ตอนต้นเลยว่า ถ้าไม่คิดอะไรมาก เอามาทำให้มันใช้งานได้ ลงอีกแค่ 1 แสนทำหัวฉีดไฟฟ้ากับติดแก๊สมันก็พอ เผิ่อบานอีก 5 หมื่นเผื่อช่วงล่างด้วยมันก็ได้ แต่กับที่ผมบอกนั้นมันคือสไตล์ที่ผมชอบกับไตล์ส่วนใหญ่ที่คนใน benzowner ทำ สไตล์ที่เค้านิยมทำ benz ออกมาให้สมบูรณ์ ใช้งานได้ดี และมีความเชื่อที่ว่า Mercedes- Benz ไม่มีสแตนดานครับพี่  8)

เช่นคันนี้ http://www.benzowner.net/forum/showthread.php?t=36191

และคันนี้  http://www.benzowner.net/forum/showthread.php?t=36191&page=3 126 บาล้านซ์ 4 ล้อทำโดยอู่ที่วางเครื่อง V12 ให้ 124 และทำมาหลายคันแล้วพี่  >:(

124 แต่ละคันในเวปนั้น หา E220 แทบไม่ได้ เพราะส่วนใหญ่จะจับวาง 320 กันหมด ชนเกียร์ .5 ล้อฟอช และมีบาล้านหลังกันเป็นส่วนใหญ่ แต่ปัจจุบันมีประมาณ 10 คนที่ 320 ไม่พอ จับถอดวาง 5000 V8 กันไปหลายคนแล้ว ฉะนั้นเหล่านี้เป็นหลักฐานพิสูจน์ได้ว่า ที่ผมรมยาไปนั้น ผมไม่ได้โม้นะพี่  >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2011, 13:12:18 โดย ป๋าตั้ม สะพานสูง »

ออฟไลน์ banch

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ท่าทางแนวนี้ ผมว่าแฟนพี่ก็ไม่น่าจะอยากดมแก้วหรอกมั้งครับ (เดาครับ)

ผมว่า March เนี่ย เขาขับไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็ชินไปเอง ยิ่งวิ่งไม่เยอะ ขับไปเรื่อยๆ ก็ OK ครับ รถเล็ก
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ nekoyaki

• Full Member
ซื้อเพชรให้สักเม็ดสองเม็ดก็เลิกบ่นแล้วครับ  ;D