ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องครับ อยากถามว่าพี่ๆน้องๆในบอร์ดทำงานอะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 6918 ครั้ง)

ออฟไลน์ CRMA57

• Jr. Member
  • **
อยากถามพี่ๆน้องๆในบอร์ดครับว่าชื่อเล่นชื่ออะไร ทำงานอะไร อายุเท่าไร อยู่จังหวัดอะไร กันบ้างครับ

เผิ่อว่ามีโอกาสจะได้ทักทายกัน ช่วยเหลือกันได้ครับ

ก็นายทหารนั้นจะได้จากไหนเล่า ก็ต้องมาจากโรงเรียนนายร้อย คือจากพวกเจ้านี้เอง

• **
ผมชื่อ ป้อ อายุ 26 เป็นทหารอยู่ที่ค่ายสุรธรรมพิทักษ์ที่โคราช บ้านเกิดอยู่ที่เพชรบุรีครับ

ผ่านมาโคราชทักทายกันได้นะครับ
ก็นายทหารนั้นจะได้จากไหนเล่า ก็ต้องมาจากโรงเรียนนายร้อย คือจากพวกเจ้านี้เอง

ออฟไลน์ PREM

• Hero Member
มีกระทู้นี้อยู่แล้วนะครับ ในห้อง Relax
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,6924.0.html
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ขอย้ายไปไว้ห้อง Relax นะครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ชื่อบาสครับ อายุ 23 เป็นนายทหารโภชนาการ สังกัดทหารแพทย์ โรงพยาบาลค่ายกาวิละที่เชียงใหม่ครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
ชื่อเบสท์ อายุ 24 ปี

หลังจากทนทุกข์ทรมานอยู่ 5 เดือน

ผมได้งานลูกจ้างชั่วคราวที่ กรมโยธาครับ เริ่มวันที่ 1 มิ.ย.

(เผื่อมีลุ้นสอบติด ขรก. กับเขาบ้าง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2011, 13:12:04 โดย BestHuafoo_Hybrid »

ออฟไลน์ Ws pattaya

• Sr. Member
วันชัย วงษา อายุ 31
ทำงานเป็นลูกจ้างตัวเองอยู่ที่ตึกคอมฯพัทยา
wsmobile รับปลดล็อก เปลี่ยนภาษา ชื้อ ช่อม
สรุปรับทำทุกอย่างเกี่ยวกับโทรศัพท์แล้วได้ตัง

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ชื่อน้อยครับ อายุ 31 ปี ย่าง 32 เกรียมๆ ทำงานเป็นวิศวกรโรงงานที่อีสเทิร์นซีบอร์ด ระยองครับ

รับทำทุกอย่างที่ลูกพี่สั่งครับ (Labor Engineer)
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Ruksadindan

เดี๋ยวไว้จบ ป.ตรีจะลองหาโอกาสสอบเป็นทหารบ้างครับ

ออฟไลน์ tubtup

ทำงาน sales engineer office อยู่ที่บางนา กม. 4 ครับ
อาชีพนี้ใช้รถเยอะครับ

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
ผมชื่อ ป้อ อายุ 26 เป็นทหารอยู่ที่ค่ายสุรธรรมพิทักษ์ที่โคราช บ้านเกิดอยู่ที่เพชรบุรีครับ

ผ่านมาโคราชทักทายกันได้นะครับ
ไม่ผ่านทักได้มั้ยครับป้อ...
ชื่อพี่หนุ่ยครับ อีก5ปีจะ50ครับ.
เคยจัดรายการวิทยุที่ ทภ2FM กับทอ.03FMมา10กว่าปี
(และเลิกจัดมา10ปี)
ตอนนี้ค้าขายเล็กน้อยอยู่ชั้นBเดอะมอลล์ครับ...

ออฟไลน์ Rung

• Full Member
เก่งจังครับ เรียนจบโรงเรียนนายร้อย จปร. ด้วย อันนี้เป็นเครื่องหมายของโรงเรียนหรือครับ สวยดีครับ สงสัยท่านเจ้าของกระทู้จะยศและตำแหน่งสูงมากแน่ๆเลยครับ  ผมก็เป็นข้าของแผ่นดิน เป็นลูกจ้างของในหลวงครับ ตอนนี้พักการทำงานเพราะมาเรียนเพิ่มความรู้ที่ กทม. ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2011, 20:18:07 โดย Rung »

• **
พี่หนุ่ยครับ อยู่ที่โคราชหรอครับ ไว้มีโอกาสจะไปทักทายครับ

คุณ Rung ใช่แล้วครับ ตรา รร.   ผมเรียนเตรียมทหารแล้วเข้าไปเรียนที่จปร.ตอนปี1แล้วได้ทุนไปเรียนต่อที่ รร.นายร้อยรวมเหล่าประเทศญี่ปุ่นครับ เพิ่งจบกลับมาตอนมีนานี้เองครับ ยศเพิ่งร้อยตรีเองครับ ยังไม่สูง เพื่อนๆรุ่นเดียวกันที่จบ จปร. จะติดร้อยโทแล้วครับ

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
PM.ไปแล้วนะครับ เผื่อได้เจอเจอทักทายกันบ้าง