ผู้เขียน หัวข้อ: (ปัญหา) มีใครเป็นบ้าง กับหน้าเว็บหลัก  (อ่าน 5657 ครั้ง)

ออฟไลน์ benley

• Sr. Member
(ปัญหา) มีใครเป็นบ้าง กับหน้าเว็บหลัก
« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 14:39:38 »
เวลาจะเข้าหน้าเว็บหลักแต่ละที ปวดหัวมากกับการหน่วง
ในกรณีของผม น่าจะเป็นที่ต้องรันพวกแฟรชหรือภาพ ซึ่งใช้เวลามาก
แต่กับเว็บอื่นๆทั้งหลาย กับไม่เป็นปัญหานี้เลย

ซึ่งตอนนี้จำเป็นต้องเข้าหน้า general discussion อย่างเดียวเลย 
ไม่งั้น เต่ารับประทาน

ใครเป็นบ้างครับ ลองแชร์ข้อมูล กับวิธีแก้ปัญหากันครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: (ปัญหา) มีใครเป็นบ้าง กับหน้าเว็บหลัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 15:30:45 »
เป็นครับ ตอนแรกนึกว่าเป็นที่ Computer ผมมันเก่า

แต่พอลง Java กับ Flash ใหม่ก็ดีขึ้นครับ แต่ก็ยังหน่วง Mouse ลากไม่ขยับเลย

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: (ปัญหา) มีใครเป็นบ้าง กับหน้าเว็บหลัก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 17:06:54 »
ผมเองเวลาเข้าหน้าหลักก็มีความรู้สึกว่ามันช้าครับ ใจเย็นๆครับ ถ้าเราสามารถหาที่ปรึกษาเรื่อง
การวางโปรแกรมอะไรต่างๆได้ลงตัวกว่านี้ เราพยายามจะทำให้มันเร็วขึ้นครับ เพียงแต่ว่าตอนนี้
หัวโบราณๆของผม แค่อัพบทความเป็นก็แทบสั่งพลุมายิงฉลองแล้ว ถ้าเรามีความเข้าใจการทำงานของมันมากขึ้น ผมคิดว่าเราทำให้มันเร็วขึ้นได้ครับ

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 18:44:46 »
อย่างที่ได้แจ้งไปในกระทู้ ประกาศ หา พ่อบ้านเว็บ นั่นละครับ

ว่าตอนนี้ เรามีปัญหากับเว็บ กันในระดับหนึ่ง

คงต้องหา "พ่อบ้านฟ้าประทาน" มาโปรดลูกช้างตาดำๆอย่างผมกับตาแพนกันในคราวนี้ละครับ

อันที่จริง ตอนนี้ เรามีคนช่วยทำอยู่ เป็นผู้ปิดทองหลังพระอย่างแท้จริง
แต่ เดี๋ยวขอให้เสร็จทุกอย่างก่อนครับ แล้วจะเล่าให้อ่านกัน

ครั้งนี้ เราได้ข้อคิดกันเยอะเลยทีเดียว

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 19:12:27 »
ผมใช้ Firefox ไม่มีปัญหาเลยครับ เร็วปรื๊ดๆ (เำพราะมันมี ad-block มั้ง)
แต่พอเปลี่ยนเป็น IE ก็หน่วงเหมือนกันครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ mcat231032

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 20:37:18 »
ผมใช้ chrome  ไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 21:13:16 »
อยากจะบอกว่า ถ้าใครเจอปัญหาอะไร ในหน้าจอของเว็บเรานะครับ

ใช้ Firefox ได้เลยครับ นั่นคือทางออกที่ดีที่สุด และรวดเร็วที่สุด ครับ

ออฟไลน์ Can

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 21:44:17 »
ของผมใช้ IE6 กับ XP SP3 ไม่มีปัญหา

ผู้ที่มีปัญหาควรแจ้ง Version ของ Browser พร้อม OS และ SP ของ OS ด้วย บางคนชอบของใหม่ แต่ของใหม่บางครั้งสร้างปัญหาให้ได้ โดย เฉพาะ software microsoft ที่หลายครั้งออก version ใหม่มา หรือ ออก SP ใหม่มาแก้ปัญหา แต่ดันแก้ปัญหาเหมือนช่างไทย คือแก้จุดนี้แต่ไปสร้างปัญหาจุดโน้น บริษัทฝรั่งใหญ่ๆเขาจึงไม่ลง SP ใหม่ๆจนกว่าเขาจะทดสอบเองจนมั่นใจแล้ว ยิ่ง OS ใหม่ๆนี่เขาจะรับมาจาก microsoft แล้วทดสอบกันที่เป็นครึ่งปีเลย

ส่วนของเรา มีอะไรใหม่มารีบลงก้เลยเจอปัญหาบ่อย

วิธีเช็คเบื้องต้นเวลาที่มันหน่วง ให้ดูว่า process ไหนใช้ CPU time ไปหมด หรือเกิน 80% อยู่นาน ให้เช็คว่าโปรแกรมนั้น ใหม่สุด หรือเก่า ถ้าเก่าก็ลง upgrade ดู แต่ถ้าใหม่ก็ให้ fallback มาเป็น version เก่า เพราะของใหม่อาจมีปัญหา

ออฟไลน์ benley

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 22:03:26 »
อยากจะบอกว่า ถ้าใครเจอปัญหาอะไร ในหน้าจอของเว็บเรานะครับ

ใช้ Firefox ได้เลยครับ นั่นคือทางออกที่ดีที่สุด และรวดเร็วที่สุด ครับ

ผมก็ใช้อยู่ครับ อัพล่าสุดเลย  ;D

ออฟไลน์ gateaux

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 22:59:01 »
ผมใช้ IE ที่มากับ vista เลย ก้อไม่มีปัญหานะ

ออฟไลน์ KRABA

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 23:25:53 »
Mozilla Firefox ครับ  ใช้ดี ไม่มีปัญหา  ยืนยันอีกคน

ออฟไลน์ Night_Angel

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 00:04:36 »
เท่าที่ลองนะ  Firefox 3.0.11 ไร้ปัญหา โหลดไว
safari 4.0   เร็วได้ใจ
opera 9.5  ใช้ได้ มีปัญหากับบาง link
IE8 เหมือน opera 

ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ srattha

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 00:08:31 »
ผมใช้ safari 4.0 เร็วดีครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 03:08:03 »
ผมใช้ firefox กับ Chome

ไม่มีปัญหาครับ

ยืนยัน!!!!!
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 13:43:45 »
ผมก็ช้าเหมือนกันครับ

แต่พอรับได้

เพราะว่าไม่เก่งเรื่องคอมครับ

;D
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ ป...ป่าน Love U

• Full Member
  • You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 22:32:50 »
ผมใช้ The World OK ดีครับ
ใจเล็กๆ มันเจ็บลึกๆ อยู่ลับๆ กับสิ่งลวงๆ รอยน้ำค้างเพียงหยดเล้กๆ หล่อเลี้ยงไว้ให้อยู่ต่อไป