ผู้เขียน หัวข้อ: โฆษณา Miku ใครว่ามีแค่ภาษา Eng เท่านั้น  (อ่าน 5070 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
โฆษณา Miku ใครว่ามีแค่ภาษา Eng เท่านั้น
« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 00:11:27 »
จากกระทู้ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,12546.0.html

คราวนี้พี่โตจัดไป 3 ภาษาหลัก 4 ภาษาย่อย

ของเวียดนามครับ (แต่บ้านเขามีแค่ 1.8G,2.0V ครับ)

ของเกาหลี (โอกาสมาฉายสูง เพราะพี่โตที่นู่นก็อิงเมกาเหมือนกัน)

จีนกลาง (บ้านเขารุ่นย่อยคุ้นมากทั้ง GLi GLX-i ยังจำตัวก่อน MC ได้เพลงเพราะมาก)
(เพลง All my life ต้นฉบับโดยเต่าทอง)

กวางตุ้ง

ปล.1 อยากให้มีภาษายุ่นและไทยด้วย
ปล.2 พี่ยุ่นครับ ถ้า axio หน้าตาเหมือนทั่วโลกคงได้เจ๊มิคุแล้ว
ปล.3 ถ้าโฆษณาบ้านเราคงหนีประโยคนั้นไม่พ้นแน่นอน
ปล.4 ถ้าฉายตามหลายประเทศคง Retouch กันบานทั้งไฟท้ายใส่ติ่ง กระจังแนวนอน และคอนโซลแหงๆ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

civicferio

• บุคคลทั่วไป
Re: โฆษณา Miku ใครว่ามีแค่ภาษา Eng เท่านั้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 00:23:00 »
ประเทศไทยเอา โฬมก็ดีอยู่แล้วค่ะ เพราะ น่าจะเข้าถึงกับคนไทย

ส่วน มิคุ นี่??  บ้านเราโอตาคุจ๋านี่ น้อยนะคะ

ถ้าเอา Axio มา ทำ CM ตัวนี้ คิดว่าไม่เวิร์ค่ะ  มันราบเรียบเกินกว่าพรีเซนเตอร์

เขาเห็นตัวนักร้องไหมคะ??  อันนี้ถามโง่ๆ

เอ๊ะ.... เอาเพลงนี้ไปประกอบ fortuner ใหม่จะดีกว่าค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2011, 00:41:35 โดย ชีนะ ริงโกะ™ : เดอะ รีเทิร์น »

ออฟไลน์ H.

Re: โฆษณา Miku ใครว่ามีแค่ภาษา Eng เท่านั้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 02:37:07 »
ถ้ามาเมืองไทยพร้อมโฆษณาชิ้นนี้ เหล่าผู้คลั่งไคล้ตัวการ์ตูนทั้งหลายจะเอ่ยว่า "เอาเงินไปซื้อฟิกเกอร์กับหมอนข้างดีกว่าวะ"

เชื่อผมสิ  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2011, 02:47:06 โดย Codename - H »
H.

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 07:03:22 »
ของไทยใช้ดาราอย่างเดิมดีแล้ว

ส่วนที่เมกาผลตอบรับกลับไม่ดีเท่าไหร่นัก(ญี่ปุ่นเองก็ไม่ปลื้ม)

เพราะดันจ้างอาร์ตติสจากมาร์เวลวาดภาพประกอบ โดยใช้คอมโพสเดิมจากอาร์ตติสญี่ปุ่น
แถมหน้าตาตะวันตกจ๋าขนาดนั้น ใครเขาจะปลื้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2011, 07:24:45 โดย BestHuafoo_Hybrid »

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 13:05:30 »
ผมว่า Corolla โฉมไทย option น่าสนใจกว่าเยอะเลยครับ คงโฆษณาแค่นี้ไม่ไหว แต่ถ้าจะเอาจริง ๆ พวกคนวาดโดจินคนไทยก็ฝีมือฉกาจใช่เล่นนะครับ แต่จะมาในแนวอื่นเช่น มีลายตกแต่งด้วย อะไรประมาณนี้

ประเทศไทยเอา โฬมก็ดีอยู่แล้วค่ะ เพราะ น่าจะเข้าถึงกับคนไทย

เขาเห็นตัวนักร้องไหมคะ??  อันนี้ถามโง่ๆ

เห็นจริง ๆ ครับ เพราะเขาฉายเป็นโฮโลแกรม 3 มิติเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2011, 13:07:51 โดย Ishida »
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 14:09:29 »
ของไทยใช้ดาราอย่างเดิมดีแล้ว

ส่วนที่เมกาผลตอบรับกลับไม่ดีเท่าไหร่นัก(ญี่ปุ่นเองก็ไม่ปลื้ม)

เพราะดันจ้างอาร์ตติสจากมาร์เวลวาดภาพประกอบ โดยใช้คอมโพสเดิมจากอาร์ตติสญี่ปุ่น
แถมหน้าตาตะวันตกจ๋าขนาดนั้น ใครเขาจะปลื้ม

ในเวปโตต้านี้มิคุเล่นกล้ามชัดๆเลยครับ  :D
H.

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 17:54:48 »
อยากฟังมิกุจัง เว่าไทยจังเลย เหอๆ มาเถอะครับพี่โต
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออนไลน์ Xtream@tom

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 19:08:52 »

เห็นจริง ๆ ครับ เพราะเขาฉายเป็นโฮโลแกรม 3 มิติเลยครับ
เอากระจกใสมาเป็นฉากซะมากกว่านะครับ ผมว่ามันยังไม่3Dอ่ะ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 19:34:36 »
อยากฟังมิกุจัง เว่าไทยจังเลย เหอๆ มาเถอะครับพี่โต
ต้องพากย์เอาละครับ ถ้าใช้โปรแกรมโวคาลอยด์สังเคราะห์ขึ้น ฟังแล้วปวดหูสุดๆ แถมยังออกเสียงเหมือนคนลิ้นแข็งอีก
H.