ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ามีงบ 3 ล้าน พี่ๆเพื่อนๆคิดว่ารถอะไรจะดีที่สุด?  (อ่าน 18918 ครั้ง)

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
ผมจะเลือก Golf GTi ครับ เพราะว่าเป็นรถที่ตอบโจทย์ของผมได้ทุกด้าน ไม่ว่าจะเป็น 5 ประตู แรง+ประหยัด
ขับสนุก ไว้ใจได้ มีสีแดงที่ผมชอบ(อายุ 19 ปี นักศึกษา)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
31 ปี
อาชีพพนักงานธนาคาร
ชอบ VW Golf GTi
แรงพอ ประหยัดพอ นั่งสบายพอ คล่องพอทุกอย่าง

แล้วเก็บส่วนต่างไว้ซ่อมบำรุง
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อายุ 25 ฝ่ายบุคคล จัดซื้อ และจป.วิชาชีพ

เลือก March E CVT หรือ Brio CVT เพราะ
1. March คุ้มค่า คุ้มราคา option เยอะดี
2. Brio เป็น Honda มั่นใจว่าขายต่อน่าจะดี

ที่เหลือ ซื้อกองทุนตราสารหนี้ ประมาณ 2.5 ล้าน ดอก 4-4.4 % ประมาณ 9.6 หมื่น-1.1แสน ไว้เติมน้ำมัน+ใช้เอง

ออฟไลน์ Ruksadindan

อายุ 25 ฝ่ายบุคคล จัดซื้อ และจป.วิชาชีพ

เลือก March E CVT หรือ Brio CVT เพราะ
1. March คุ้มค่า คุ้มราคา option เยอะดี
2. Brio เป็น Honda มั่นใจว่าขายต่อน่าจะดี

ที่เหลือ ซื้อกองทุนตราสารหนี้ ประมาณ 2.5 ล้าน ดอก 4-4.4 % ประมาณ 9.6 หมื่น-1.1แสน ไว้เติมน้ำมัน+ใช้เอง
อยากจะถามลงทุนนะครับแต่ยังไม่อยาก เดี๋ยวกลัวจะแถนอกเรื่องไปก่อน ไว้ในอีกห้อง
แต่ท่านไม่เลือกไฮบริดลงไปในรายชื่อด้วยหรือครับ เห็นสนใจทั้งสองแบบ

GreenG

อยากจะถามลงทุนนะครับแต่ยังไม่อยาก เดี๋ยวกลัวจะแถนอกเรื่องไปก่อน ไว้ในอีกห้อง
แต่ท่านไม่เลือกไฮบริดลงไปในรายชื่อด้วยหรือครับ เห็นสนใจทั้งสองแบบ
ผมว่านะครับ ในช่วงอายุระดับผม คือ 20-30 ปี แค่มีรถขับ โดยเงินตัวเอง ทั้งมือ 1 หรือ มือ 2 นี่ดีถมแล้วครับ ดังนั้น ผมจึงตัด Hybrid ไปก่อน เพราะแพง+ซ่อมยากครับ

methus zaa

ผมปีหน้าก็อายุ 18 ปี
ขอ เฟียสต้า รุ่นท็อปสีส้ม
จัดเต็ม
ล้อแม็กเปลี่ยนใหม่ขอเทพๆ สักราคา 40000
แอร์เปลี่ยนเป็นแบบของรุ่น sedan ประมาณ 15000
ใส่ เบาะหนัง 35000
ไฟหน้าโปรเจดเตอร์ 9000
เซ็นเซอร์ 4 จุด 5000
รวมๆราคารถด้วย เป็น 800000
ที่เหลือเก็บตังไว้ปรับปรุงบ้านครับ

ออฟไลน์ OsSn

• Jr. Member
  • **
อายุ 24 ปี   อาชีพ Script Writer ข่าวกีฬา

ถ้ามีงบ 3 ล้านบาท หมายถึง ได้เงินก้อนมาเดี่ยวๆ 3 ล้านบาท ผมคงซื้อรถระดับ C-Segment แล้วเก็บส่วนต่างไว้ซ่อมบำรุงและใช้จ่ายอื่นๆ

แต่ถ้าที่บ้านมีฐานะดีอยู่แล้ว และจะซื้อรถดีๆซักคัน ผมคงจะเพิ่มงบประมาณเข้าไปอีก เพราะตอนนี้กำลังชอบ Audi TT แหะๆๆ

ออฟไลน์ a-k-e

• Full Member
อายุ 32 อาชีพ ธุรกิจส่วนตัว

ถ้าในงบ 3 ล้านที่ให้มา ตัวเลือกคือ CRV G3 ราคาล้านต้น ๆ ครับ (ใช้อยู่)
ข้อดีคือ รถใหญ่ เอนกประสงค์ กินน้ำมันมากหน่อยแต่ไปได้ทั่วไทย แบกขนสัมภาระได้ตามความต้องการใช้งาน

แต่ถ้างบเพิ่มให้อีกซัก 1 ล้าน
ปัจจุบัน กำลังจะเปลี่ยนเป็น BMW X3 Highline ที่กำลังจะออก
เหตุผลเหมือนข้างต้น บวกเพิ่มอีกอย่างคือความใฝ่ฝันที่จะได้เป็นเจ้าของ BMW ซักคัน
เพื่อความรู้สึก upgrade ในเวลาที่นั่งอยู่หลังพวงมาลัย

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
ผมอายุ 26 ขวบ นักศึกษาป.โท CMMU อยากครอบครอง New C250 CGI ครับ
ปัจจุบันทำได้แค่ G8 2.0E

ออฟไลน์ IncarRus

เด็กปั๊ม อายุ 26 ขอขับ BMW X3 20d ครับ  :D

ออฟไลน์ Ajnonny

• **
22 ปี ตกงาน
520d E60 minorchange มีสอง
ส่วนต่าง เอาไปแต่งเปลี่ยนล้อ ท่อ และ ชุด aeropart ครับ

ออฟไลน์ mothsan

อายุ 31 จัดซื้อครับ ขอ X1 20D เท่ห์ หล่อ ประหยัด แรง และ เป็นBMW
(แต่อีกใจก็อย่างได้ Golf GTI ลองขับแล้วหลงรักเลย)

ออฟไลน์ earth_e60

320d สปอร์ตเท่านั้นครับ หรือ c class AMG ตัวใหม่ minor ครับ

ออฟไลน์ Nut_K

อายุ 20 ปี อยู่ม.กรุงเทพ กำลังขึ้นปี 4

ขอเลือก BMW 320d sport ครับ

ออฟไลน์ MoLee

VW Golf GTi ครับ คันนี้คันเดียวที่ชีวิต ต้องการ  ;D ;D ;D
 ส่วนต่างเก็บไว้เป็นค่าน้ำมันบ้าง ค่าซ่อมบ้าง

ส่วนอายุก็ 14 ม.3 ชอบการขับรถ ::)
 อาชีพ นักเรียน  ;D

ออฟไลน์ novic

• **
อายุ 33 ทำเกี่ยวกับ com นำเข้าอุปกรณ์ระบบเครือข่าย งานอิสระ
ขอเป็น นิสัน มาร์ท เกียร์ธรรมดาก็พอขับในเมือง เพราะไม่อยากนั่งรถตู้ รถเมล์
ไปหาลูกค้า ที่เหลือก็ลงทุนเพิ่ม ถ้าพอมีตังค์อยากได้กระบะขับ 4x4 มือ2
เที่ยวป่าบ้าง ตามประสา :'(

ออฟไลน์ PREM

อายุ 17 เป็นนักศึกษา ขอเลือก VW Golf GTI ครับ
เพราะแรงดี ขนเพื่อนได้ ใช้ได้ทุกวัน ประหยัดพอสมควร แล้วก็เท่ด้วย
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ loading

• **
อายุ 22 ธุรกิจส่วนตัว  = เก็บงบไว้ก่อนรอ Accord 2.4 ตัวใหม่ ตัวtop แรงหนีกระบะเหลือเฝือครับ

เพราะทดสอบจากคันที่ใช้อยู่ตอนนี้แล้ว

สดใสนิดหนึ่ง  ขาวมุข

ลงแมก lenso 18 เวิค เหอะๆ (ความชอบส่วนตัว )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2011, 20:14:31 โดย loading »

ออฟไลน์ 5ume7h

XC60 ครับ
อายุ 34
ลูกยังเล็ก
ขับเรื่อยๆ เน้นปลอดภัย

คนที่เลือก XC60 เหมือนกัน อายุ 30+ เหมือนกันเลย
สงสัยเป็นรุ่น เด็กไม่มอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2011, 21:26:58 โดย 5ume7h »

ออฟไลน์ vellcap

อายุ 17 นักเรียนครับ
ขอเลือก 2 คันนี้เข้ารอบคัดเลือกครับ
Toyota Estima Hybride รุ่น X หรือ G
Toyota Vanguard 350S

ออฟไลน์ TJ_NARAK

• **
อายุ 21 เรียนอยู่ครับ วิศวะ คอมครับ
รถที่อยากได้ไม่เกิน 3 ล้าน น่าจะเป็น 320D Sport หรือก็ XC60 ครับ
CAR IN MY DREAM -> BMW X3 F25 + BMW 320d + MINI COOPER S COUNTRYMAN ALL4 + GOLF Gti

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
อายุ31 เภสัชกร บ.ยา

BMW Series 3 ตัวใหม่ที่กำลังจะออกมาปลายปีนี้ มาแล้ว series 5 F10 ย่อส่วน ท่าจะสวยทีเดียว
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ jetto

• Newbie
  • *
อายุ31 อาชีพ พนักงานรัฐวิสาหกิจ

ขอเลือก volkswagen passat cc , mini countryman all4 ครับ

ออฟไลน์ vollgas

• **
  • It's not a car, It's a Volkswagen.
golf gti เพราะ รัก
GTi : Adjective
Denoting a high-performance car with a fuel-injected engine.

(Oo\=gti==W====/oO)

ออฟไลน์ Dr.Shank

อายุ 23 ปี นักศึกษาแพทย์ ปี 5

ใช้ 350z อยู่ ครับ อยู่ในงบอะ 2 กว่าๆ

แต่เงินเติมน้ำมันจะไม่มีแล้ว = = "กำลัง จะไปติด kit E85 อยู่

สรุป ถ้ามี3ล้านนะตอนนี้ย้อนเวลาได้จะซื้อ แค่ อะไรก็ได้ที่ประหยัดน้ำมัน T______T

eg. ผมอยากได้ mx5 na manual ครับ งบ 6แสนกว่าๆ ประหยัดน้ำมัน ขับชิลๆ  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2011, 21:51:39 โดย Phuwanet1688 »
..

ออฟไลน์ biancocelesti

• **
Volks Passat CC 2.0 AT 200PS @ 5,100-6,000rpm สีขาว ครับผม

หน้าตาสวยงาน ออปชั่นครบครัน เครื่องแรงจริง นานๆทีถึงจะได้เห็นบนท้องถนน

อายุ 26 ทำงานเป็น Implementer ครับผม

ออฟไลน์ double K

• Newbie
  • *
ไม่ได้เป็นเซียนอย่างหลาย ๆ ท่านนะคะ ;D
แต่ซื้อแล้วค่ะ volvo XC60 ได้ทุกอย่างตามที่คุณเจ้าของกระทู้บอกเลย ^^ ปกติซื้อของไม่เคยดู function ดูแต่รูปลักษณ์ภายนอกอย่างเดียว แต่ถูกใจคันนี้จิง ๆ
อายุ 34 ปี รับราชการค่ะ

ออฟไลน์ nopper

• Full Member
  • สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา
    • Mai Pen Rai Bungalows
mazdaspeed 3  สักคันคงแจ่ม ไม่ก็ bt-50 ใหม่ สูงไว้ลุยนํ้าท่วมบ่อยๆ ;D+

28 ปี อาชีพเอเจนซี่ที่พัก
"สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา"

ออฟไลน์ golf32

จะผิดไหมถ้าผมจะบอกว่า pajero sport แล้วเก็บเงินที่เหลือไปลงทุน :-[ น้ำท่วมก็ไม่กลัว ถนนไม่ดีก็ไม่กลัว ออกต่างจังหวัดหาน้ำมันเติมง่ายไว้

หรือ pajero sport & prius ครับเงินก็ยังเหลือ

ไว้พอมีเงินเยอะๆค่อยหารถอย่าง Porsche Ferrari เอาครับ

ปล ผมอายุ 30 ครับทำกิจการที่บ้าน ร้านอาหารครับ

ออฟไลน์ pinggiyam

• **
toyota camry2.4+ford fiesta top

ที่เหลือเติมน้ำมัน+พาสาวๆเที่ยว ;) ;)
นักศึกษาปี1 อายุ18ปี