ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติเวลาเปลี่ยนเกียร์ ใช้เวลานานแค่ไหนครับ  (อ่าน 5221 ครั้ง)

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
อยากทราบระยะเวลาในการเปลี่ยนเกียร์ ปกติใช้เวลานานแค่ไหนครับ
เป็นเกียร์อัตโนมัติแบบทั่วไปนะครับ

ออฟไลน์ kamphola

• Full Member
Re: ปกติเวลาเปลี่ยนเกียร์ ใช้เวลานานแค่ไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 00:20:53 »
หมายถึง Overhaul หน่ะเหรอครับ ผมว่าแล้วแต่รุ่นรถ และก็แล้วแต่คันด้วยนะครับ
แต่อย่างน้อยๆ ถ้าขับปกติ อย่างไรควรมีสักแสนปลายๆ ครับ (กม. นะ)
ถ้ารักษาดีๆหมั่นเปลี่ยน นม.เกียร์บ่อยๆ ไปถึง 3 แสนก็เคยเห็นครับ

ออฟไลน์ vellcap

Re: ปกติเวลาเปลี่ยนเกียร์ ใช้เวลานานแค่ไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 07:13:33 »
ไม่ใช่ครับ เปลี่ยนลูกใหม่แทนตัวเก่าเลยครับ รถ Honda ครับ

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 08:29:07 »
ถ้าหมายถึงเวลาในการยกเปลี่ยนเกียร์ ใช้เวลาไม่นานครับ  ไม่น่าเกิน 3 ชม. แค่ยกออก ใส่ขันน๊อต+เติมน้ำมันเกียร์

Blue 229

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 16:16:44 »
ผมอ่านคำถามคุณ ตั้งแต่วันแรกที่คุณโพสครับ
แต่ยังไม่กล้าตอบครับ งงว่า "เปลี่ยนเกียร์" หมายถึงอะไร  ;D ;D

ผมเคยเปลี่ยน ยกเกียร์ออโต้ใหม่ทั้งลูก เป็นรถ ford escape ครับ
รู้สึกว่า ช่างใช้เวลาในการยกของเก่าออก เอาลูกใหม่ลง ประมาณ 2 ชั่วโมงครับ
แต่มันไปนานตอน ไล่น้ำมันเกียร์+ลองระบบ อันนี้เห็นทำกันอยู่อีก 2 ชั่วโมงกว่าๆเห็นจะได้
ให้เวลากับมัน ไปสักวันหนึ่งเลยก็ได้ครับ ไม่เกินนี้แน่นอนครับ