ผู้เขียน หัวข้อ: กำหนดเปิดตัว fortuner bmc 2011 ตามข้อมูลนี้ใช่หรือเปล่าครับ?  (อ่าน 10282 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
อ้างถึง
การเปิดตัว  Fortuner Minor  จะเปิดตัวในวันที่  6  กรกำคม 2554  ราคาเพิ่ม 35,000 บาท และเพิ่มสีขาวไข่มุก
เพิ่มอีก 12,000

ตามข้อมูลที่อิงมาด้านบน จริงหรือเปล่าครับ มีใครพอทราบไหม  :)

ในข้อมูลบอกมาด้วยว่าภายในเหมือนเล็กซัส แต่ผมยังไม่เชื่อ เพราะเห็นว่าภายในเปลี่ยนน้อย

อ้างอิงจาก http://www.fortuner-club.com/index.php?topic=19679.msg395146;topicseen#new

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
คลาดเคลื่อนไปนิดหน่อยครับ

แหม ช่วงนี้ หลุดเรื่องนี้มาถามผมกันเยอะจริงๆ ทั้งอีเมล์ และโทรศัพท์

เดือน ถูกต้อง วันหนะ คลาดเคลื่อนครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
รถรุ่นนี้มันฮิตครับ โดยเฉพาะต่างจังหวัด บ้านที่มีฐานะหลายบ้าน เขาชอบให้ลูกๆ ใช้ เพราะเห็นว่ารถมันใหญ่ดี ปลอดภัย (ใครอ่านแล้ว ก็ช่วยลืมๆ เรื่องช่วงล่างหน่อยนะครับ)

เพื่อนผมคนนึงมันเรียก "รถลูกสาวกำนัน" ดังนั้นไม่แปลกครับ ที่จะมีคนถามถึงบ่อย (ถึงแม้จะเจอ Pajero Sport อัดขึ้นมาแล้วก็เถอะ ยังไงน้องจูนก็ยังเป็นรถยอดฮิตในสายตา "ลูกสาวกำนัน" อยู่ดีครับ)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ไม่ใช่ลูกสาวกำนันอย่างเดียวนะชิ   แต่มันเป็นตัวบ่งบอกถึงฐานะทางสังคมได้เลยนะ ครับ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ SP

ผมว่าที่ต่างจังหวัดเนี่ย ใครขับ fortuner trd มองๆดูแล้วคนส่วนใหญ่จะมองว่ามันไฮโซมาก

มันจึงไม่แปลกที่จะขายดีขนาดนี้ครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าเปลี่ยนเยอะแน่ๆ เพราะ มันเป็น big minorchange
โอย คันไหนดีเนี่ย จะเอา อินโนว่า หรือฟอร์จูนเนอร์ดี ตัวเลือกอื่นไม่เอาแล้ว เหลือสองคันนี้
อ่อ พี่จิมครับ อยากทราบว่าอินโนว่าเปิดตัวพร้อมกับฟอร์จูนเนอร์เลยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ยอดขายคงแซง ปา สปอร์ท แน่ๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
โอ้ ช่วงนี้มาแรงแหะ
แคปติว่าใหม่เปิดตัว มิถุนา กรกฎาฟอร์จูนเนอร์อัดกลับ เชฟอัดโคโลราโดกลับตอนปลายปี ฟอร์ดเข้าผสมโรง

แซ่บมาก !

ออฟไลน์ Tan Int

มากรกฎานี้แล้วหรอ??...ดีๆๆ เบื่อหน้าเต็มทนละ ปรับโฉมให้สวยๆล่ะ
อ้อ...ถ้ามาแล้ว อย่าลืมสั่งสอน Pajero Sport ให้รู้ไปเลยนะว่า"ขายดีกว่า 2 เดือนแล้วไง??"

แต่แถวบ้านผม fortuner มันเยอะมากกกกกกกก.....วันไหนไม่เจอพายุเข้าแน่ๆ(ผิดปกติ)

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ jane_9090

• ME+MINI=LOVE
มากรกฎานี้แล้วหรอ??...ดีๆๆ เบื่อหน้าเต็มทนละ ปรับโฉมให้สวยๆล่ะ
อ้อ...ถ้ามาแล้ว อย่าลืมสั่งสอน Pajero Sport ให้รู้ไปเลยนะว่า"ขายดีกว่า 2 เดือนแล้วไง??"

แต่แถวบ้านผม fortuner มันเยอะมากกกกกกกก.....วันไหนไม่เจอพายุเข้าแน่ๆ(ผิดปกติ)

ผมฟันธงว่ายอดขาย Pajero Sport จะชนะ Fortuner อีกอย่างน้อยสองเดือนครับ (พค.-มิย.)

หรือเผลอๆ ก็สามเดือนครับ  ;D

ปล.ไม่ได้เชียร์ทั้งคู่นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2011, 07:44:28 โดย jane_9090 »
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ Ji.Cl.

บางครั้งยอดขายก็ไม่ได้แสดงถึงคุณภาพ มันมีปัจจัยหลายอย่างที่ลูกค้าตัดสินใจ แต่สิ่งที่สำคัญที่ลูกค้าใช้คือ "แบรนด์" ของมัน

ฟอร์จูนเนอร์ ไม่ได้ดีเด่นไปกว่าปาเจโร สปอร์ต มากนัก ตรงข้าม รุ่นปัจจุบัน มันยังโคลง และการออกแบบลูกเล่นห้องโดยสารยังถือว่าห่วยกว่า ปาเจโร สปอร์ต ด้วยซ้ำ

แต่ยังดีกว่าตรงที่เครื่องแรง ต่อเนื่อง ภาพรวมศูนย์ดีพอใช้ ของแต่ง และอะไหล่เซียงกลเพียบ

แต่ถ้าคิดเล่นๆ ว่าลองสลับแบรนด์เป็น Toyota Pajero Sport กับ Mitsubishi Fortuner สิครับ

ผมว่า Fortuner ไม่ได้ผุดไม่ได้เกิดแน่

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
งานนี้โตโยต้าจัดหนัก แต่ที่แน่ๆรอดูหน้าตาวีโก้ BMC ว่าจะเป็นยังไง
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ kritphakhin

ชักอยากเห็นตัวจริงซะแล้วสิ