ผู้เขียน หัวข้อ: ติดฟิลม์กันความร้อนมาแล้วกระจกเป็นคราบเต็มเลยมีวิธีแก้ไหมครับ  (อ่าน 8235 ครั้ง)

ออฟไลน์ nakul18

• Jr. Member
  • **
นิสสัน มาร์ช ของผมที่เพิ่งออกมาครับ กระจกหน้าที่ติดฟิลม์กันความร้อนมา มันมีคราบเต็มเลย มีวิธีแก้ไหมครับ หรือว่าต้องไปให้ เซล ที่ขายรถมาแก้ ไม่รู้ เซล เค้าเอาไปติดที่ไหนมา ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
ใช่ลายน้ำรึเปล่าครับ ถ้าใช่ก็แก้อะไรไม่ได้ ยกเว้นการเปลี่ยนยี่ห้อฟิล์ม

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
เป็นคราบแบบไหนครับ ถ้าคราบน้ำลองเอาผ้าถูๆ ดูครับ   ;D ;D ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Noars

• Newbie
  • *
เป็นเหมือนกันครับ สงสัยเป็นคราบจากน้ำสบู่รึเปล่าไม่รู้ครับ จะเห็นตอนกลางคืนเวลาโดนไฟ ยังแก้ไม่ได้เลยครับ

• **
คราบน้ำเหมือนเวลาเอาสบู่เช็ด ครับ ทุกทีเวลาติดฟิลม์เค้าก็ ต้องทำแบบนี้พอเข้าใจแต่พอแห้งมันก็หายไม่ใช่หรอครับ งง

ออฟไลน์ udis

คราบน้ำเหมือนเวลาเอาสบู่เช็ด ครับ ทุกทีเวลาติดฟิลม์เค้าก็ ต้องทำแบบนี้พอเข้าใจแต่พอแห้งมันก็หายไม่ใช่หรอครับ งง

เท่าที่นึกออก ฟิล์มไม่ค่อยดีมั้งครับ ไม่แน่ใจ ติดของอะไรมาครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
เป็นเหมือนกันครับ สงสัยเป็นคราบจากน้ำสบู่รึเปล่าไม่รู้ครับ จะเห็นตอนกลางคืนเวลาโดนไฟ ยังแก้ไม่ได้เลยครับ

เป็นปกติครับ  มันจะเป็นลายน้ำเมื่อโดนไฟถนนสีส้ม ครับ  แก้ไม่หายครับ ;)

ออฟไลน์ tatata4181

• Full Member
ปกติอาจเกิดบ้างในการที่ติดมาใหม่  คงต้องจอดตากแดดหลายวันแล้วจะหายไปเองครับ  เคยเป็นเหมือนกัน

ออฟไลน์ < bmw x6 >

ฟีล์มไม่มียี่ห้อหรือเปล่าครับ หรือไม่ก็ไม่มีมาตราฐาน

Blue 229

• บุคคลทั่วไป
รอดูไปก่อนสักระยะครับ บางทีอาจไม่ซีเรียสขนาดต้องลอกออก ติดใหม่ก็ได้ครับ
ของผมตอนออกรถนิสสัน เซลล์ก็แถมฟิล์มเหมือนกัน
แรกๆเวลาโดนไฟถนน โดนแดด คราบขาวๆวงๆขึ้นเต็มเหมือนกัน แต่สักสองอาทิตย์มันหายไปเอง
แต่ถ้ากรณี จขกท. มันเป็นมากกว่านี้ ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันนะว่าเดี๋ยวมันจะหายไปเองไม๊  :)

• **
ติด ลามีน่า มาครับ ไม่รู้มียี่ห้อไหม ผมก็ไม่ค่อยรุ้ครับ เคยใช้แต่รถมือสอง รถใหม่เพิ่งเคยใช้ คันเก่า ติดฟิล์มก็ไม่เห็นเป็นอะไร เป็นลายแป๊ป เดียว

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ฟีล์มไม่มียี่ห้อหรือเปล่าครับ หรือไม่ก็ไม่มีมาตราฐาน

ใช้ภาษาได้น่าเกลียดมากครับน้อง คนฟังเขาจะได้หงุดหงิดน่ะสิครับ ไปหาว่าเขาใช้ของห่วย

แค่ถามว่า "ใช้ฟิลม์ยี่ห้ออะไร รุ่นไหน ติดที่ไหน" ก็พอแล้ว

เออ ผมก็เพิ่งไปติด Lamina มานะ เขาก็บอกผมว่าลายน้ำอาจจะมีเกิดขึ้นได้บ้างอ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2011, 14:56:17 โดย YIM (yimyont) »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ udis

ติด ลามีน่า มาครับ ไม่รู้มียี่ห้อไหม ผมก็ไม่ค่อยรุ้ครับ เคยใช้แต่รถมือสอง รถใหม่เพิ่งเคยใช้ คันเก่า ติดฟิล์มก็ไม่เห็นเป็นอะไร เป็นลายแป๊ป เดียว

เท่าที่รู้ครับ ว่าลามีน่ามักมีปัญหาเมื่อติดใหม่ๆใช้ไปซักพักก็จะหายไปครับ
ผมติด 3M ไม่เป็นครับ อาจเป็นเฉพาะคันมั้งครับ
แต่ถ้าไม่หาย นึกได้อย่างเดียวเอารถไปจอดตากแดดหลายๆวันน่าจะช่วยได้ครับ

เป็นผมเอง ให้ร้านลอกออก แล้วเลือกติดที่ถูกใจเองครับ แต่มันก็หลายตังค์อยู่ครับ 
;D ;D ;D

ออฟไลน์ PoK

• **
ติดใหม่ๆจะเห็นชัดมากครับ ใช้ไปสักระยะจะดีขึ้นเอง