ผู้เขียน หัวข้อ: // ไอศกรีมโคน แมคโดนัลด์ อร่อยกว่า KFC จริงๆ ด้วย....//  (อ่าน 43313 ครั้ง)

ออฟไลน์ tawirup

• Jr. Member
  • **
Re: // ไอศกรีมโคน แมคโดนัลด์ อร่อยกว่า KFC จริงๆ ด้วย....//
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 15:31:37 »
ขอบอกว่าคนจ่างจังหวัด  หาแมคโดนัลด์  กินยากกกมากกกครับ..เพราะเค้าเขี้ยวเรื่องสาขาที่จะเปิดใหม่..ไม่รู้จะอะไรนักหนา.....

ผมอยู่อุตรดิตถ์จะกินใกล้ที่สุดต้อง เชียงใหม่..หรือไม่ก็ นครสวรรค์  200-300กิโลครับ.....ใกล้ๆไม่มีเลย...
ได้ยินมาว่าเคยมีคนที่พิษณุโลกขอทำเรื่องมาเปิดสาขาที่พิษณุโลก   ยื่นหลักทรัพย์เป็นอาคารพาณิชย์พร้อมทุนไป 15 ล้าน...ยังไม่ผ่านเลย....ปล.(ได้ยินมานะครับ)

ก่อนกลับบ้านเวลาไปกทม.  ผมต้องแวะปั้ม ปตท.ตรง อยุธยาที่มีแมคโดนัลด์   ซื้อกลับมาทุกที......

นครสวรรค์เคยมีตอนนี้ปิดไปแล้วครับแมคโดนัลด์  ปกติผมจะซื้อเฟนฟรายซ์ที่แมคมาจิ้มไอติมแดรี่ควีนส์...ตอนนี้อด

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: // ไอศกรีมโคน แมคโดนัลด์ อร่อยกว่า KFC จริงๆ ด้วย....//
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 17:36:34 »
ที่สุดยอดอีกอย่างของ Mc คือ French Fried อร่อยกว่าทั้ง KFC, Burger King, Sizzler, Chester Grill
ที่พอฟัดได้เห็นจะมีแต่ Curly Fried ของ A&W

ส่วน Burger เนื้อขอยกให้ Whopper ของ BK

ไอติม Mc ในไทยถูกมากมาย ที่ Amsterdam โคนละ 50 cent, ซันเด 2 ยูโร

ยืนยัน!!! เฟรนช์ฟรายด์ ในเบอเกอร์คิงส์ รสชาติไม่เอาอ่าว ของ KFC รสชาติพอกินได้ ของแม็คฯ อร่อย

ส่วนเบอร์เกอร์ ผมยังยกให้ วอปเปอร์ อร่อยกว่าเจ้าอื่น

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 19:04:46 »
ขอบอกว่าคนจ่างจังหวัด  หาแมคโดนัลด์  กินยากกกมากกกครับ..เพราะเค้าเขี้ยวเรื่องสาขาที่จะเปิดใหม่..ไม่รู้จะอะไรนักหนา.....

ผมอยู่อุตรดิตถ์จะกินใกล้ที่สุดต้อง เชียงใหม่..หรือไม่ก็ นครสวรรค์  200-300กิโลครับ.....ใกล้ๆไม่มีเลย...
ได้ยินมาว่าเคยมีคนที่พิษณุโลกขอทำเรื่องมาเปิดสาขาที่พิษณุโลก   ยื่นหลักทรัพย์เป็นอาคารพาณิชย์พร้อมทุนไป 15 ล้าน...ยังไม่ผ่านเลย....ปล.(ได้ยินมานะครับ)

ก่อนกลับบ้านเวลาไปกทม.  ผมต้องแวะปั้ม ปตท.ตรง อยุธยาที่มีแมคโดนัลด์   ซื้อกลับมาทุกที......

เซ็นทรัลฯที่พิษณุโลกที่จะเปิดต.ค.นี้ก็น่าจะมีนะครับ
จะว่าไปผมก็งงเหมือนกัน ว่าทำไมMcถึงกล้ามาเปิดในเซ็นทรัลฯเชียงรายแหะ แถมมาพร้อม McCafeด้วย
เพราะตอนแรกคิดว่าคงจะไม่มาหรองเพราะเซ็นฯที่นี่มันเล็กกว่าที่อื่นมากๆ
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ FyGI

• Hero Member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 22:02:39 »
นอกจากไอศกรีมแล้ว

ยังรวมถึงเฟรนซ์ฟรายด์

กับโค้กด้วย

นึกภาพเฟรนซ์ฟรายด์เหี่ยวๆ ของ KFC แล้วเซ็ง

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 14:11:12 »

เซ็นทรัลฯที่พิษณุโลกที่จะเปิดต.ค.นี้ก็น่าจะมีนะครับ
จะว่าไปผมก็งงเหมือนกัน ว่าทำไมMcถึงกล้ามาเปิดในเซ็นทรัลฯเชียงรายแหะ แถมมาพร้อม McCafeด้วย
เพราะตอนแรกคิดว่าคงจะไม่มาหรองเพราะเซ็นฯที่นี่มันเล็กกว่าที่อื่นมากๆ

เย้ๆๆๆๆ...พิดโลกมีแน่นะครับ...1ชม.เราสู้ๆๆๆ55555

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 00:12:55 »
ผมชอบ DQ มากกว่านะ  :D

ปล. KFC ต้องมีสลัดขยะ (อะไรสโลว์ๆนั้นแหละ) กับมันบดนุ่มๆ แค่ 2 อย่างนี้กินด้วยกันก็เป็นอะไรที่ Epic มากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2011, 00:14:59 โดย Codename - H »
H.

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 21:31:04 »

ตอนนี้ McDonalds นครสวรรค์ไม่มีแล้วนะครับ  ตอนนี้แปลงร่างเป็น Se-Ed Book Center แทน

คิดถึงชีสเบอร์เกอร์ T^T ได้แต่หวังว่าบิ๊กซีสาขา 2 ที่กำลังเคลียร์พื้นที่น่าจะมีโผล่มาสักสาขา...
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 21:39:23 »

ปล. KFC ต้องมีสลัดขยะ (อะไรสโลว์ๆนั้นแหละ) กับมันบดนุ่มๆ แค่ 2 อย่างนี้กินด้วยกันก็เป็นอะไรที่ Epic มากๆ

โอ้โห เรียก Coleslaw ว่าสลัดขยะเลยเหรอเนี่ย

แบบนี้คนที่ชอบกิน (เช่นผม) ก็ต้องเป็นมนุษย์ขยะสิ 55555  ;D
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 21:44:10 »

โอ้โห เรียก Coleslaw ว่าสลัดขยะเลยเหรอเนี่ย

แบบนี้คนที่ชอบกิน (เช่นผม) ก็ต้องเป็นมนุษย์ขยะสิ 55555  ;D

วันนี้ไปลอง DQ มาล่ะ 9 บาท ก็อร่อยดี แต่ไม่ได้กิน Mc กับ KFC นานเลยจำไม่ได้ เทียบลำบาก
แล้วแวะซื้อไก่ไม่มีกระดูกกับวิงแซบมาด้วย อิ่มเลยครับ

ส่วนสลัด KFC เหมือนจะเคยกิน ไม่รู้ว่ามันชื่อแบบนั้นด้วยซ้ำ ส่วนจัวเฉยๆครับ กินแก้มไก่ก็เพลินดีครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 09:57:59 »
ที่สุดยอดอีกอย่างของ Mc คือ French Fried อร่อยกว่าทั้ง KFC, Burger King, Sizzler, Chester Grill
ที่พอฟัดได้เห็นจะมีแต่ Curly Fried ของ A&W

ส่วน Burger เนื้อขอยกให้ Whopper ของ BK

ไอติม Mc ในไทยถูกมากมาย ที่ Amsterdam โคนละ 50 cent, ซันเด 2 ยูโร

ยืนยัน!!! เฟรนช์ฟรายด์ ในเบอเกอร์คิงส์ รสชาติไม่เอาอ่าว ของ KFC รสชาติพอกินได้ ของแม็คฯ อร่อย

ส่วนเบอร์เกอร์ ผมยังยกให้ วอปเปอร์ อร่อยกว่าเจ้าอื่น
ผมว่าเฟนฟรายส์เชสเตอร์อร่อยสุด
H.

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 09:59:39 »
ไปเทส Mos Burger มาแล้ว

อร่อยมากๆ  ;D

ว่าแต่ เบอร์เกอร์ของ DQ ผมควานหายังไงก็ไม่เจอเลยครับ

ขายแต่ไอติม  :-\

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 10:13:14 »
DQ ต้องไปที่สยามเซ็นเตอร์ เท่านั้นครับ ในตอนนี้

ออฟไลน์ Qvixote

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 10:53:00 »
ไปเทส Mos Burger มาแล้ว

อร่อยมากๆ  ;D

ว่าแต่ เบอร์เกอร์ของ DQ ผมควานหายังไงก็ไม่เจอเลยครับ

ขายแต่ไอติม  :-\

DQ Burger ที่ Central Pattaya ก็มีครับ  ;D