ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อเช้าเห็นโฆษณาเปอร์โย ใครทราบรายละเอียดบ้างครับ  (อ่าน 11378 ครั้ง)

ออฟไลน์ parwitch

• Jr. Member
  • **
ก่อนออกจากบ้าน เหลือบไปเห็นโฆษณาทีวีแป๊บเดียว
รู้แต่ว่าเป็นเปอร์โย ราคา 800k กว่าๆ

มีใครพอทราบข่าวมั้ยครับ

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ใช่ 207 มั้ยครับ??

เริ่มมาทำตลาดจริงๆ จังๆ สักที
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

civicferio

• บุคคลทั่วไป

เป็นรถ ที่ใครเห็นแล้วเบือนหน้าหนีกันเลยทีเดียว ดูจากภาพประกอบ......

Chariot

จริงๆ แล้ว ถ้าเอารุ่น 5 ประตู(แบบMC) มาทำตลาด ก็น่าจะดีกว่านี้นะ เพราะมันสวยกว่าอ่ะ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

ก่อนออกจากบ้าน เหลือบไปเห็นโฆษณาทีวีแป๊บเดียว
รู้แต่ว่าเป็นเปอร์โย ราคา 800k กว่าๆ

มีใครพอทราบข่าวมั้ยครับ

ราคา 800k กว่าๆ กว่า 9 แสนอ่ะดิ คือราคาเริ่มต้นที่ 899,000 บาท อ่ะ ..

ภายในดูอาวุโสไปนิด ...  :-[

แต่ถ้าให้ผมเลือก test drive ระหว่างคันขาวกับคันน้ำเงินข้างๆ ผมเลือกน้ำเงินคันไหนก็ได้ อบอุ่นมั่นใจในแอร์แบ็ค

ออฟไลน์ หงส์จำปา

• **
เคยอ่านผ่านๆตาเหมือนกัน ตัวถูกสุด(รู้สึกว่าจะเป็นซีดาน) ประกอบที่อินโดหรือไม่ก็มาเลย์ ภาษีถูกเลยขายราคานี้ได้

ออฟไลน์ YIM

หา!! มันเอาตัว sedan เข้ามาขายเหรอ??

อุบาทว์พอๆ กับ Swift sedan รุ่นที่แล้วแหละครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

แถวหาดใหญ่เจอหลายคันแล้วนะ ไม่ใช่เล่นๆ  ;D ;D ;D ที่กระบี่เจอคันนึงสีขาว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
คันเล็กไปและแพงไปครับ เห็นราคากับขนาดรถแล้ว ขับ 406 ต่อไปเลยครับ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
คำเตือน ห้ามเอารถ 5 ประตูมาต่อตูด มิเช่นนั้นจะเห่ยทันที
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เห็นมีสีดำ ออกมาวิ่งแล้วคันนึง เมื่อวันก่อน บนทางด่วน รถลูกค้า

บอกตรงๆว่า ต้องรักจริงๆเท่านั้นถึงจะซื้อไหว?

ออฟไลน์ comet1123

• Full Member
ผมเคยเห็นมาออกบูทที่เซ็นทรัลรัตนาอ่ะคับ
ลองเข้าไปนั่งดูออกจะแคบไปสำหรับคนตัวใหญ่ๆ
แบบผมแต่ที่สำคัญฝาถังน้ำมันมีรูกุญแจด้วยผม
ก็เลยลองมองๆหาที่เปิดดูจากแถวที่นั่งคนขับ
เหอๆๆๆ ผมหาไม่เจอคับ(รึผมดูไม่ดีเองก็ไม่รู้)
อิอิ สูงสุดคืนสู่สามัญ555

ออฟไลน์ parwitch

• **
เวรกำตอนเช้าเห็นโฆษณาราคา 800k ++  ตกใจว่ารถยุโรปราคาถูกไม่ถึงล้าน
พอเห็นรูป เห็นขนาดละ  .....แพงนี่หว่า

ออฟไลน์ Tan Int

899,000 บาท เรื่องจริง!!!

แต่คุณภาพ+หน้าตา มันก็ตามนั้นแหละ ......
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ TJA

มันคือ206เวอรชั่นซีดานที่ทำขายเอาใจตลาดจีนครับ
ที่เห็นเอามาขายบ้านเราตอนนี้ ก็Faceliftซะหน่อย เปลี่ยนหน้าเป็น207ซะเลย
ถ้าคิดจะซื้อคันนี้ในงบขนาดนี้ ผมว่าไปซื้อมาสด้า2ซีดานดีกว่าครับ

.-_-.

ออฟไลน์ tubtup

ไปเซี้ยงไฮ้มา เห็นรุ่นนี้อยู่หลายครั้ง หน้าดูได้ ส่วนท้าย+ด้านข้างรับไม่ได้อย่างแรง :(

ออฟไลน์ book350

สมัย 206 มันมีตรา NAZA ปะอยู่ใต้กระโปรงหน้าด้วยอ่ะ ไม่รู้ว่า 207 นี่จะประกอบโดย NAZA เหมือนเดิมรึเปล่า หากใช่ก็น่าจะประกอบมาเลย์มั้ง ???
จะดีมากหากขายตัว 5dr ที่ราคานี้เหมือนสมัย 206 แต่เอาซีดานหน้าตาแบบนี้มาขายมันดูเห่ยมากอ่ะ...  :-X
เคยถามไปใน peugeot thailand ใน facebook ว่าประกอบมาเลย์รึเปล่า คนตอบก็บอกว่าเข้ามาดูก่อนได้ค่ะ แต่ไม่ตอบคำถาม สงสัยไปจี้ใจดำ 555  ;D

แต่ผมไม่มีข้อมูลที่แน่ชัดนะครับ รอผู้รู้มาเสริมครับ :)
ที่รู้คือมันไม่สวย........ :P
Way to Itasha!
Honda Accord CM6 (Inspire) V6 3.0L 240HP - K&N - MUGEN - LENSO
VW GTI mk6 2.0L 330HP - APR K04 - VWR - Neuspeed - Defi - Forge - Sendai

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

มันคือ206เวอรชั่นซีดานที่ทำขายเอาใจตลาดจีนครับ
ที่เห็นเอามาขายบ้านเราตอนนี้ ก็Faceliftซะหน่อย เปลี่ยนหน้าเป็น207ซะเลย
ถ้าคิดจะซื้อคันนี้ในงบขนาดนี้ ผมว่าไปซื้อมาสด้า2ซีดานดีกว่าครับ

.-_-.

รู้สึกว่าตัวนี้  ประเทศแถบตะวันออกกลางเป็นคนออบแบบน่ะ   ไม่ซาอุ  ก็ปากีครับ 
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ YIM

206 sedan มาจาก Iran ครับ

ออฟไลน์ book350

.-_-.

สุดจริง ทำไปได้...... ใครโดนหลอกไปแล้วบ้าง เหอๆๆ...... หากไม่มีข้อมูลโดนเซลหลอกตายเลย.....
Way to Itasha!
Honda Accord CM6 (Inspire) V6 3.0L 240HP - K&N - MUGEN - LENSO
VW GTI mk6 2.0L 330HP - APR K04 - VWR - Neuspeed - Defi - Forge - Sendai

ออฟไลน์ YIM

การเอารถเก่ามาแต่งหน้าลากขายในประเทศกำลังพัฒนา นี่เรื่องปกติครับ

นี่ VW CitiGolf (Golf รุ่นแรก) ขายถึงปี 2009

Peugeot 504 ขายใน Nigeria ถึงปี 2005

civicferio

ไหนๆ เห็นยุโรป เขาลากสังขาร แล้ว มาดู ญี่ปุ่นลากสังขารบ้างค่ะ

น้องสู่รู้ ของเรานี่เอง

ส่วนใหญ่ประเทศที่ลากตัวถังขายนี่จะเป็นประเทศ โลกที่สามซะมากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2011, 15:08:13 โดย ชีนะ ริงโกะ™ »