ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถอนตัวออกจากสมาชิกเว็บนี้ครับ ที่เค้าว่ากันในเว็บใหญ่ๆๆมีจริงผมคิดผิดจริงๆๆ  (อ่าน 27454 ครั้ง)

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
แล้วตอนคุณมาสมัครมีคนไปบังคับคุณมั๊ยครับ ถามหน่อย ถ้าคุณคิดว่าคุณอยู่ร่วมกับคนอื่นไม่ได้ก้ออกไปสิครับ จะมาตั้งกระทู้เรียกร้องความสนใจหาอะไร ไม่มีใครเขาง้อคุณหรอก เพราะคุณก้ไม่ได้มีความสำคัญอะไรเลย แล้วอีกอย่างที่คุณกล่าวหามานั่นน่ะ คุณมีหลักฐานอะไรมั๊ย คิดว่าตัวเองแน่นักรึไง แล้วคุณคิดว่าตัวคุณเองมีดีอะไร คิดว่าคุณทำประโยชน์ให้กะสังคมคนซื้อรถมากเท่าพี่จิมมี่หรือคนอื่นๆเขามั๊ย ถ้าไม่...ก้หุบปากแล้วถ่อยไปซะ!! นะ..ขอให้โชคดี

เมื่อวานเอาเมลล์ของ จขกท.ไปเสริชหาในกูเกิลดู จิงอย่างว่าเรยอ่ะ อึ่ง ทึ่ง เสียวจิงๆๆ โครตจังลัยอ่ะ 555555+++ :D :D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2011, 22:30:43 โดย jones »
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
แบ่งเป็นประเด็นได้ดังนี้

1. คือตอนแรกก็โกรธนะครับกระทู้นี้

แต่พอเจอ ข้อความของเนยมา..."มันจะฮา ก็ตรงจุดนี้แหละ!" ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

เรื่อง google ผมว่า เพลาหน่อยเถอะนะครับ มันเป็นเรื่องส่วนตัวของเขานะ เราควรให้เกียรติเขาด้วยเน่อ

ถ้าเรายังไม่ชอบให้ใครมาว่า ว่าเราเป็นเกย์ ดังนั้น ถ้าเขาจะมีรสนิยมอะไร เราก็ไม่ควรไปว่าเขาเช่นกันครับ
---------------------------------

2. ใครมาโพสต์รูปอาหารยามดึก ขอแช่งให้คนนั้น ท้องเสีย เช้าพรุ่งนี้!
โทษฐาน ที่ยั่ว คนทีเพิ่งกินข้าวกุ้งเทปุระ ให้มาน้ำลายไหล กับกุนเชียง และขนมเค้กใบเตย ตอน 5 ทุ่มแบบนี้!

---------------------------------

3. ส่วนใหญ่ ทุกท่านก็ได้ตอบไปหมดแล้ว และผมคงไม่มีอะไรเพิ่มเติมไปมากนัก

4. ถ้าจะเพิ่มเติม คงมีแค่เรื่องที่ "กล่าวหาพล่อยๆ ว่าผมรับเงิน"

ค่าโฆษณาจาก Mitsubishi ทุกเดือน มีหลักฐานเป็นใบวางบิล ใบโอนเงิน และใบหักภาษี ณ ที่จ่ายของ กรมสรรพากร
สามารถตรวจสอบได้ครับ ทุกเมื่อ ว่าเป็นการลงโฆษณา มีใช่การรับสินบาทคาดสินบน อย่างที่เจ้าของกระทู้พยายามกล่าวหาทั้งสิ้น!

ผมไม่เคยรับเงินใต้ะโต๊ะใดๆ จาก Mitsubishi นอกจากการว่าจ้างเขียน Script Pretty Motor Show และ Motor Expo ตลอดหลายปีที่ผ่านมา
และ ก็มีเพียงแค่นั้น ไอ้สิ่งที่คุณได้ยินจากปากของ พริตตี้ หรือเสียงบันทึกเทป ระหว่างพรีเซ็นต์ ในงานเหล่านั้น นั่นละ ซึ่งนั่นก็คืองาน

ถ้า ผมรับเงินจาก Mitsubishi หรือค่ายใดก็ตาม และต้องเขียนเชลียร์ให้บริษัทรถค่ายนี้ หรือค่ายไหน ผมก็ไม่รับ และรับไม่ด้
พอดี พ่อแม่ผม สอนเรื่องศักดิ์สรี ว่าเป็นเรื่องสำคัญมากกว่าเงินทอง

ผมไม่ได้หิวเงิน พอดี บ้านไม่ได้รวย แต่ก็ไม่ได้จน พอมีพอกิน มีเงินเหลือเก็บ และอยู่อย่างพอเพียง เท่าที่จำเป็น

สำหรับผม เรื่องเงินหนะ มันไม่ใช่เรื่องสำคัญ

เพราะถ้าสำคัญจริง

- ตาโบ็ต PR ของ Toyota ก็คงไม่โทรมาบอกผมว่า "ไอ้จิม มึงจะไม่เอาค่าลงโฆษณาในเว็บมรึง จากกรูใช่ไหม?"
(3 เดือน ผ่านไป เรายังไม่ได้ไปวางบิลค่าโฆษณาเขาเลย จนเขาต้องโทรมาตามให้ไปวางบิลซะทีเนี่ย !!
มีใครที่ไหนเขาทำกันบ้างวะครับ? อันที่จริง เราลืมไปวางบิลกันหนะ มัวยุ่งแต่เรื่องอื่นกันอยู่)

- คุณโต แห่ง MTM Thailand อยากลงโฆษณา Skoda ในเว็บเรา แต่ผมเนี่ยแหละ ที่เบรกคุณโตเองละว่า
อย่าเพิ่งลงเลย ยังไม่คุ้มหรอก เอาไว้ให้ทุกอย่างลงตัวกว่านี้ก่อน ยังไม่สาย ข้อนี้ จริงหรือไม่ ไปถามเจ้าตัวเอาเองแล้วกัน

(เคยมีใครเขาทำอย่างนี้กันบ้างหรือเปล่า? ผมไม่รู้จริงๆ ช่วยบอกผมที)

- ตอนเกิดวิกฤติญี่ปุ่น Mitsubishi โทรมา ขอถอนโฆษณาชั่วคราว เพราะเขาถูกตัดงบ
ผมบอกไปเลยว่า "ยินดีให้ลงโฆษณาฟรี 2 เดือนเต็ม เอาไปเลย" เขาอึ้งไป เพราะเขาไม่เคยได้ยินอะไรอย่างนี้มาก่อน
และ...สุดท้าย เขาอีเมล์มาบอกว่า สรุป เขาจะลงโฆษณากับเราต่อเนื่องไปละ ไม่ถอนแล้ว

- Mazda ก็ต้องถอนโฆษณาจากผม เพราะเขาเจอปัญหาการผลิต ของ Mazda 3 ในตอนนั้น
ผมก็ offer แบบเดียวกัน ว่า เรายินดีให้ลงโฆษณาฟรีนะ

พี่ซู ยังถามผมเลยว่า "ถ้าพี่ไม่ลงโฆษณากับจิมมี่ จิมมี่จะไหวไหม มีปัญหาอะไรหรือเปล่า?"
ผมก็ตอบไปตามตรงเลยว่า "ไม่เป็นไรเลยพี่ ทางนี้ไม่มีปัญหาครับ ตามสบายเลยพี่"

ถ้าเป็นคนอื่น เขาคงตอบเพื่อรักษาผลประโยชน์ตัวเองไปนานแล้ว....

- และขนาดว่า พวกเขาลงโฆษณากับผม ผมก็ยังด่าศูนย์ Mitsubishi ใน รีวิว Lancer EX
ติข้อเสียต่างๆของ Lancer EX รุ่นเดิม จนครบถ้วน แบบไม่ให้ตกหล่นเลยแม้แต่เรื่องเดียว!
แถมในรีวิว Pajero Sport ผมก็ยังพูดตามตรงว่า มันแรงสุด แต่มันกินน้ำมันมากที่สุดในกลุ่ม
แถมมีตัวเลขหลักฐานยืนยันเสร็จสรรพ ในคลิป ก็ยังมีพูดถึงเรื่องนี้กันเต็มปากเต็มคำ
แซวกัน ด่ากันชนิดที่ว่า ถ้าเป็นค่ายอื่น เขาค่อนขวับ เลิกดีลกับเราไปแล้ว

แต่ ทุกอย่าง ก็ยังดำเนินต่อไปตามปกติ และไม่มีอะไรเกิดขึ้น

มีไอ้บ้าในโลกนี้ที่ไหนบ้าง ที่ทำในสิ่งที่ผมเขียนมาทั้งหมดข้างบนนี้ นอกเหนือจากผมแล้ว?
และมีไอ้บ้าที่ไหนบ้าง ที่เอาเรื่องจริงทั้งหมด ข้างบนนี้ มาพูดให้คุณอ่าน โดยไม่กลัวคำครหานินทาอะไร

ไม่รู้นะครับ โตๆ กันแล้ว ไปคิดเอาเองแล้วกัน

-----------------------------

ข้อสุดท้าย

บางเรื่อง ที่คุณพูดมา หนะ ถูก แต่ ความพยายามในการพูดของคุณ อันมาจากความคิดอะไรก็ไม่รู้ของคุณ
มันทำให้ทุกอย่างแย่ลง

ถ้าอยากจะออกจากเว็บนี้ไป เชิญเลยครับ ตามสบาย ผมไม่ว่า ไปเลยครับ ไล่ส่งด้วยเอ้า!
แต่ถ้าวันไหนจะกลับมาอีก ก็ได้ ยินดีครับ เชิญตามสบาย

ผมก็จะเป็นผม เว็บนี้ ก็จะเป็นเว็บนี้ เราจะเป็นอยู่อย่างไหน ไม่เปลี่ยนไป ไม่เคยเปลี่ยน เพราะไม่รู้จะเปลี่ยนไปทำซากอะไร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2011, 23:45:30 โดย J!MMY »

civicferio

• บุคคลทั่วไป
แบ่งเป็นประเด็นได้ดังนี้

1. คือตอนแรกก็โกรธนะครับกระทู้นี้

แต่พอเจอ ข้อความของเนยมา..."มันจะฮา ก็ตรงจุดนี้แหละ!" ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

เรื่อง google ผมว่า เพลาหน่อยเถอะนะครับ มันเป็นเรื่องส่วนตัวของเขานะ เราควรให้เกียรติเขาด้วยเน่อ

ถ้าเรายังไม่ชอบให้ใครมาว่า ว่าเราเป็นเกย์ ดังนั้น ถ้าเขาจะมีรสนิยมอะไร เราก็ไม่ควรไปว่าเขาเช่นกันครับ

2. ใครมาโพสต์รูปอาหารยามดึก ขอแช่งให้คนนั้น ท้องเสีย เช้าพรุ่งนี้!
โทษฐาน ที่ยั่ว คนทีเพิ่งกินข้าวกุ้งเทปุระ ให้มาน้ำลายไหล กับกุนเชียง และขนมเค้กใบเตย ตอน 5 ทุ่มแบบนี้!

3. ส่วนใหญ่ ทุกท่านก็ได้ตอบไปหมดแล้ว และผมคงไม่มีอะไรเพิ่มเติมไปมากนัก

4. ถ้าจะเพิ่มเติม คงมีแค่เรื่องที่ "กล่าวหาพล่อยๆ ว่าผมรับเงิน"

ค่าโฆษณาจาก Mitsubishi ทุกเดือน มีหลักฐานเป็นใบวางบิล ใบโอนเงิน และใบหักภาษี ณ ที่จ่ายของ กรมสรรพากร
สามารถตรวจสอบได้ครับ ทุกเมื่อ ว่าเป็นการลงโฆษณา มีใช่การรับสินบาทคาดสินบน อย่างที่เจ้าของกระทู้พยายามกล่าวหาทั้งสิ้น!

ผมไม่เคยรับเงินใต้ะโต๊ะใดๆ จาก Mitsubishi นอกจากการว่าจ้างเขียน Scrip Pretty Motor Show และ Motor Expo ตลอดหลายปีที่ผ่านมา
และ ก็มีเพียงแค่นั้น

ถ้า ผมรับเงินจาก Mitsubishi และต้องเขียนเชลียร์ให้บริษัทรถค่ายนี้ หรือค่ายไหน ผมก็ไม่รับ
พอดี พ่อแม่ผม สอนเรื่องศักดิ์สรี ว่าเป็นเรื่องสำคัญมากกว่าเงินทอง

สำหรับผม เรื่องเงินหนะ มันไม่ใช่เรื่องสำคัญ

เพราะถ้าสำคัญจริง

- ตาโบ็ต PR ของ Toyota ก็คงไม่โทรมาบอกผมว่า "ไอ้จิม มึงจะไม่เอาค่าลงโฆษณาในเว็บมรึง จากกรูใช่ไหม?"
(3 เดือน ผ่านไป เรายังไม่ได้ไปวางบิลค่าโฆษณาเขาเลย จนเขาต้องโทรมาตามให้ไปวางบิลซะทีเนี่ย !!
มีใครที่ไหนเขาทำกันบ้างวะครับ? อันที่จริง เราลืมไปวางบิลกันหนะ มัวยุ่งแต่เรื่องอื่นกันอยู่)

- คุณโต แห่ง MTM Thailand อยากลงโฆษณา Skoda ในเว็บเรา แต่ผมเนี่ยแหละ ที่เบรกคุณโตเองละว่า
อย่าเพิ่งลงเลย ยังไม่คุ้มหรอก เอาไว้ให้ทุกอย่างลงตัวกว่านี้ก่อน ยังไม่สาย ข้อนี้ จริงหรือไม่ ไปถามเจ้าตัวเอาเองแล้วกัน

(เคยมีใครเขาทำอย่างนี้กันบ้างหรือเปล่า? ผมไม่รู้จริงๆ ช่วยบอกผมที)

- ตอนเกิดวิกฤติญี่ปุ่น Mitsubishi โทรมา ขอถอนโฆษณาชั่วคราว เพราะเขาถูกตัดงบ
ผมบอกไปเลยว่า "ยินดีให้ลงโฆษณาฟรี 2 เดือนเต็ม เอาไปเลย" เขาอึ้งไป เพราะเขาไม่เคยได้ยินอะไรอย่างนี้มาก่อน
และ...สุดท้าย เขาอีเมล์มาบอกว่า สรุป เขาจะลงโฆษณากับเราต่อเนื่องไปละ ไม่ถอนแล้ว

- Mazda ก็ต้องถอนโฆษณาจากผม เพราะเขาเจอปัญหาการผลิต ของ Mazda 3 ในตอนนั้น
ผมก็ offer แบบเดียวกัน ว่า เรายินดีให้ลงโฆษณาฟรีนะ

พี่ซู ยังถามผมเลยว่า "ถ้าพี่ไม่ลงโฆษณากับจิมมี่ จิมมี่จะไหวไหม มีปัญหาอะไรหรือเปล่า?"
ผมก็ตอบไปตามตรงเลยว่า "ไม่เป็นไรเลยพี่ ทางนี้ไม่มีปัญหาครับ ตามสบายเลยพี่"

ถ้าเป็นคนอื่น เขาคงตอบเพื่อรักษาผลประโยชน์ตัวเองไปนานแล้ว....

- และขนาดว่า พวกเขาลงโฆษณากับผม ผมก็ยังด่าศูนย์ Mitsubishi ใน รีวิว Lancer EX
ติข้อเสียต่างๆของ Lancer EX รุ่นเดิม จนครบถ้วน แบบไม่ให้ตกหล่นเลยแม้แต่เรื่องเดียว!
แถมในรีวิว Pajero Sport ผมก็ยังพูดตามตรงว่า มันแรงสุด แต่มันกินน้ำมันมากที่สุดในกลุ่ม
แถมมีตัวเลขหลักฐานยืนยันเสร็จสรรพ ในคลิป ก็ยังมีพูดถึงเรื่องนี้กันเต็มปากเต็มคำ
แซวกัน ด่ากันชนิดที่ว่า ถ้าเป็นค่ายอื่น เขาค่อนขวับ เลิกดีลกับเราไปแล้ว

แต่ ทุกอย่าง ก็ยังดำเนินต่อไปตามปกติ และไม่มีอะไรเกิดขึ้น

มีไอ้บ้าในโลกนี้ที่ไหนบ้าง ที่ทำในสิ่งที่ผมเขียนมาทั้งหมดข้างบนนี้ นอกเหนือจากผมแล้ว?
และมีไอ้บ้าที่ไหนบ้าง ที่เอาเรื่องจริงทั้งหมด ข้างบนนี้ มาพูดให้คุณอ่าน โดยไม่กลัวคำครหานินทาอะไร

ไม่รู้นะครับ โตๆ กันแล้ว ไปคิดเอาเองแล้วกัน

-----------------------------

ข้อสุดท้าย

บางเรื่อง ที่คุณพูดมา หนะ ถูก แต่ ความพยายามในการพูดของคุณ อันมาจากความคิดอะไรก็ไม่รู้ของคุณ
มันทำให้ทุกอย่างแย่ลง

ถ้าอยากจะออกจากเว็บนี้ไป เชิญเลยครับ ตามสบาย ผมไม่ว่า ไปเลยครับ ไล่ส่งด้วยเอ้า!
แต่ถ้าวันไหนจะกลับมาอีก ก็ได้ ยินดีครับ เชิญตามสบาย

ผมก็จะเป็นผม เว็บนี้ ก็จะเป็นเว็บนี้ เราจะเป็นอยู่อย่างไหน ไม่เปลี่ยนไป ไม่เคยเปลี่ยน เพราะไม่รู้จะเปลี่ยนไปทำซากอะไร

เคลียร์ นะคะ ตามที่เขาว่าแหละค่ะ แต่จริงๆ ริงโกะก็จิ๊ดในเรื่องประเด็นเพศเหมือนกัน..... มันนอกเรื่องเกินไปค่ะในเคสนี้ พูดตามเนื้อผ้า...

ส่วนที่จะแช่งให้ขรี้แตกน่ะ สงสารหน่อยนะคะ  ของมีไว้ใช้งานค่ะ...

แถมให้อีกข้อนุึง คุณ qx

ผมเป็นเกย์ การเป็นเกย์ของผม มันไปหนักหัวกบาลคุณหรือยังไง?
ถ้าไม่หนัก อย่ามา "เสือก" กับรสนิยมของผม!!

(ว่าจะไม่ขึ้นตัวหนาสีแดงแล้วนะ..แต่ประเด็นเนี้ย ขอสักทีเหอะวะ!

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
พี่จิมมี่ตอบ clear สุดๆแล้วนะเนี่ย

ปล่อยๆอีตานั่นไปเหอะ สาระหาไม่มีจริงๆ

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Skyforce

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม หวังว่าสักวันหนึ่งคุณจะคิดย้อนกลับมาและเข้าใจในทุกสิ่งทุกอย่างนะ   :-[
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ LaTeX

เรื่อง google กดทีเดียวดูผ่านๆ แล้ว เอ่อ...ปล่อยเขาไปเถอะครับ
อย่าขุดเรื่องที่มันไม่เกี่ยวกันมาดิสเครดิตกันแล้วลากตามน้ำไปเรื่อยๆ นึกถึงเวปต้องห้ามเลยครับ ขอคุยกันตรงประเด็นดีกว่า

ยินดีมากเลยครับถ้าเจ้าของกระทู้จะไปแล้วไม่กลับมา
แค่มีคนคิดต่าง คุณก็หาว่าเขาเข้าข้างบริษัทรถบ้างละ เห็นแก่เงิน ลำเอียงบ้างล่ะ เหตุผลยกมาอ้างก็มีแต่น้ำๆข้างๆคูๆ
เหมือนคุณอยากเห็นคนทั้งเว็บรุมด่าบริษัทรถ ถึงจะพอใจใช่มั้ยครับ  
คนที่นี่มีเหตุผลมากกว่าคุณเยอะครับ ถึงจะมีเอียงบ้างมากน้อย แต่ยินดีที่จะรับฟังความคิดต่างของกันและกันครับ

สุดท้ายนี้ขอให้มีความสุขกับสิ่งที่คุณทำแล้วกันครับ แต่อย่ามารบกวนที่นี่เลย ลูกผู้ชายแท้ๆพูดแล้วคงไม่คืนคำ ไม่งั้นเสียหมาแย่

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
5555555 สนใจแบบแท็กทีมไม๊ครับ

55555555555555555555555555

โอยยยย ขำก่อนนอน  ;D ;D ;D

คุณ qx2222 ครับ คุณโครตจังไรเลยครับ หว่าๆ ฮาๆ 5555

*lastDezember Pae หัวเราะจนซิกแพ็คขึ้น
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Skyforce

- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ดีแล้วครับ  สังคมเราจะได้แผ่นดินสูงขึ้น
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ SunSun

• Jr. Member
  • **
อ่านมาสามหน้า สงสารจขกทโดนพูดถึงเรื่องส่วนตัว....
แต่จากที่อ่าน คุณเขียนในหลายกระทู้
เค้าคิดว่ามีคนบอกหมดแล้วว่าภาพรวมคุณเป็นยังไง
ในมุมที่ตัวคุณเองเป็นคนสื่อมันออกมา...

ได้ข้อคิดหลายอย่างมากจากกระทู้นี้....

....เป็นกำลังใจให้คุณจิมมี่และทีมงานทุกท่านคะ....

ออฟไลน์ tarokung

• Jr. Member
  • **
ลองไปดูในกูเกิ้ลมา 18+ จริงๆ

ปล.สงสัยคุณเจ้าของกระทู้ชอบชายเดี่ยวและคู่จริงๆ ;D

ออฟไลน์ birm@productive

อ๊ะ เพื่อนๆในบอร์ด พอแล้วหล่ะครับ เรื่องจบแล้วเนอะ ซ้ำคนล้มพอเบาะๆละ อยู่ในบ้านต่อไปอย่างสงบสุขดีกว่าครับ

(^.^)v
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

สงบจิต สงบใจ พักผ่อนให้สบาย

ออฟไลน์ Terng

อ่านมาแล้วหลายกระทู้ที่ จขกท โพสท์

ผมคิดว่าน่าจะหันกลับมาพิจารณาตัวเองบ้างนะครับว่าทำไมเราถึงไม่เปิดใจตัวเองบ้างในขณะที่บอกให้คนอื่นเปิดใจรับฟัง

ถ้าคุณยังเรียนไม่จบยังไม่ได้ทำงาน ผมบอกได้เลยว่า นิสัยแบบนี้อยู่ร่วมกันคนอื่นในสังคม โดยเฉพาะที่ทำงาน ลำบากมากครับ ไม่มีใครเค้าอยากเอาคนที่ไม่สนใจรับฟังคนอื่นเอาแต่ตัวเองถูกต้อง เมื่อคนอื่นชี้ให้เห็นแล้วว่าพลาดอะไรไป คุณก็ไม่ยอมรับความจริง และเดินหนีจากปัญหาไป แถมยังทำในสิ่งที่คุณคิดว่าไม่มีใครเอาผิดคุณได้ ทั้งๆที่กฎหมายฉบับใหม่นั้นสามารถฟ้องร้องเอาเรื่องคุณได้ฐานหมิ่นประมาทด้วยการโพสท์ข้อความกล่าวหาผู้อื่นแบบที่คุณโพสท์

แต่ถ้าหากคุณทำงานแล้ว โตเป็นผู้ใหญ่แล้วยังทำแบบนี้ หันมาดูน้องๆในบอร์ดเราที่เค้าช่วยแนะนำทักท้วง เพื่อเตือนสติคุณบ้างก็ดีครับคุณ qx แล้วถามตัวเองว่าทำไมต้องรอให้น้องๆเค้าเป็นคนสอน? ทำไมถึงยังคิดเองไม่ได้?

จุดยืนของผมตลอดที่ผ่านมาคือ ผมไม่ได้เข้าข้างใครไม่ว่าจะเป็นสมาชิกทีมงาน HLM หรือว่าใครหน้าไหนก็ตามที่ออกมาต้มมาม่าแบบคุณ แต่ผมมองและคิดตามสิ่งที่แต่ละฝ่ายสื่อ อย่างไหนที่ทางทีมงานทำแล้วผมคิดว่าน่าจะทักท้วงเขาบ้าง ผมก็ท้วงว่า เอ อันนี้ยังไม่ดีนะ หรืออันไหนที่ออกมาต้มมาม่ากินแล้วดูจะเว่อเกินไป ผมก็ทักท้วง อย่างที่ผมกำลังทำ (แม้จะต้องพูดแรงไปหน่อยในครั้งนี้)

อยากให้ลองไตร่ตรองดูถึงสิ่งที่คุณได้กระทำนะครับ การเดินหนีไปไม่ได้แก้ปัญหาให้ตัวคุณเอง แม้คนที่นี่จะพูดกันว่าก็แล้วแต่คุณถ้าจะไปก็เถอะ แต่ผมคิดว่า หากคุณคิดแล้วเปลี่ยนใจ จะกลับมาขอโทษและอยู่ร่วมกันอีกครั้ง อย่างน้อยผมเองก็มองว่ามันดูจะสง่างามสมกับเป็นลูกผู้ชาย ที่ทำผิดแล้วก็ยอมรับ ก็ขอโทษ มากกว่าทำตัวเป็นเด็กเดินหนีปัญหาน่ะครับ

ฝากไว้เป็นแง่คิดนะ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ใช้ google แล้วเจอ................ เห้อ มิน่าถึงไม่ปกติ

คุณบอยคะ??  เขาอยู่เว็บบอร์ดเดียวกับคุณไม่ได้สังเกตเลยหรือคะ?? คริคริ

งะ หาไม่เจออะครับ

Boykung SWinging Club.

:'( :'( :'( :'( :'( ไม่ใช่ผมนะ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

popdemonic

ปกติกระทู้แบบนี้ผมไม่ได้อยากยุ่งนัก ซึ่งต้องเรียนตรงๆว่าที่มาที่ไป เกิดเรื่องราวอะไรผมไม่ทราบเลยจริงๆ

ไม่รู้เลยว่า เกิดกรณีพิพาทใดๆกับใคร ฝ่ายไหน องค์กรใด รู้แต่ว่ามีmitsubishi เข้ามาเกี่ยวข้อง แต่จุดประสงค์

ที่ผมเข้ามาโพสต์นั้น เกิดจากการที่ไปสะดุดเห็นข้อความที่คุณจิมมี่ โพสต์เอาไว้เรื่อง รสนิยมทางเพศ ซึ่งผมอ่านแล้ว

บอกตรงๆว่า บุคคลที่ปัจจุบัน ยังเอาเรื่องเพศที่ 3 4 5 มายกขึ้นมาพูดเพื่อdiscredited หรือจุดประสงค์ใดๆก็ตาม

หรือหวังเพื่อสร้างความอับอายต่อธารกำนัลนั้น ผมบอกตรงๆว่า"จิตใจ"คุณนั้น ไม่ได้รับการขัดเกลามาเลย ยังมีความ

หยาบอยู่มากทีเดียวครับ บ่งบอกได้ถึงสังคมและสิ่งที่บุคคลนั้นๆได้รับการอบรมสั่งสอนมาตั้งแต่เยาว์วัยถึงทัศนคติที่คุณมอง

ต่อบุคคล หรือ องค์ประกอบของสังคม แบบในมุมมองที่ไม่กว้างพอ  ในทางกลับกัน สิ่งที่บุคคลนั้นๆพึงเจตนาจะสร้าง

ความอับอายโดยหยิบยกสิ่งที่คุณ"กำลังเข้าใจว่าเป็นปมด้อย"แก่บุคคลที่3 นั้น แท้ที่จริงแล้ว ผมกลับมองว่า

บุคคลที่ยังยกเรื่องเพศที่3 4 5 มาเป็นประเด็นในปัจจุบัน ในมุมมองของผม ผมกลับมองว่าคุณนั่นแหละครับที่กำลัง

นำปมด้อยของตัวเองออกมาประจาณให้สังคมได้รับรู้ครับ

ปล.การที่ผมหยิบยกประเด็นนี้ขึ้นมาพูดไม่ไดแปลว่าผมร้อนตัวถูกกล่าวหา ผมก็เป็นเพศ เพศหนึ่งเหมือนคนทั่วไป

เพียงแต่ผมรู้สึกไม่ชอบเมื่อมีบุคคลใด บุคคลหนึ่งชอบหยิบยกเรื่องเพศ การศึกษา ฐานะ มาแบ่งแยกความเท่าเทียม

กันในสังคม หรือแม้แต่ความเป็นมนุษย์ ผมมักจะคิดเสมอส่า ตราบใดที่ "เท้า" ยังมีเศษทุลีติดเท้าอยู่นั้น มันไม่มีใคร

ต่างจากใครหรอกครับ ดีชั่วนั้นอยู่ที่ตัวทำ ไม่ใช่ สิ่งรอบกายภายนอกที่จะมาตัดสินว่าบุคคลนั้นดีหรือเลวแค่ไหนครับ

ด้วยจิตคารวะ

ออฟไลน์ Sykes

• Full Member
ไม่อยากจะดราม่านะ

แต่อ่านที่คุณจิมมี่ทำกับมิตซูเรื่องโฆษณาแล้ว โคตรชอบเลย!

ซึ้งๆ   :'(
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
แถมให้อีกข้อนุึง คุณ qx

ผมเป็นเกย์ การเป็นเกย์ของผม มันไปหนักหัวกบาลคุณหรือยังไง?
ถ้าไม่หนัก อย่ามา "เสือก" กับรสนิยมของผม!!

(ว่าจะไม่ขึ้นตัวหนาสีแดงแล้วนะ..แต่ประเด็นเนี้ย ขอสักทีเหอะวะ!

โอ๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย เป๊ะมากพี่จิม ปรบมือเสต็ปบูมมหาลัย 55555555555 ;D

ออฟไลน์ Boyza

• Newbie
  • *
ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้ทีมงานทำเว็บนี้ทุกคนครับ

ถ้า เว็บรถยนต์ เว็บนี้ยังไม่ใช่เว็บที่ดี

ผมว่า เว็บในโลกนี้ทั้งหมด คงไม่มีเว็บใหน  ดี  อีกแล้วครับ  ^_^

สู้ๆครับ ติดตามผลงาน อ่านรีวิว อ่านกระทู้ อยู่ตลอดครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ให้กำลังใจด้วยคนครับ ยิ่งเยอะคนยิ่งเยอะความ ไม่มีใครสามารถเอาใจใครได้ทุกคนหรอกครับ แม้กระทั่งเอาใจตัวเองก็ตาม ถือซะว่าเป็นอุปสรรคอย่างนึงแล้วกันครับ ถ้าเราจัดการอุปสรรคได้ดีก็จะยิ่งเดินหน้าไปอย่างมั่นคง ถ้าไม่มีปัญหาเกิดขึ้นบ้าง ไม่งั้นเวลาเจอปัญหาจริงๆจะแก้ไม่ได้ด้วยล่ะเอ้า

มารไม่มีบารมีไม่เกิด
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ FelLoW

• Newbie
  • *
เชิญเลยครับ ใครจะไปไหนผมไม่สนครับ รู้แต่ว่าที่นี่เป็นเว็บรถเพียงเว็บเดียวที่ผมเข้าอ่านเกือบทุกวัน ผมรัก HLM ครับ

ออฟไลน์ CRO

คุณเป้แรงจริงอะไรจริง  :D
ว่าแล้วไม่น่าไป search ตามคุณ Nuay@Protege ว่าไว้เลย ..... 

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เอาน่า เขามาว่าพี่จิม เขาก็โดนเพื่อนๆ พี่ๆ แฉรสนิยม.... ไปแล้ว ก็ถือว่าเลิกแล้วต่อกันก็แล้วกัน

ไปแล้ว ไปเลยนะครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ tubtup

ตาลาย เลย อ่านเยอะ
้ถ้าจะไปก็ไปเถอะครับ ขอให้คุณโชคดี ;D

ออฟไลน์ choke

• Newbie
  • *
เอ้า ขึ้นบทสวด กุสสะลา.... ให้เจ้าของกระทู้เลย 5555 ;D

ออฟไลน์ kunkub

• Newbie
  • *
ท่านมาเราดีใจ ท่านจากไปเราคิดถึ้งงงงงง คิดถึง  ;D ;) :o

ออฟไลน์ < bmw x6 >

พี่ครับโกรษคือโง่ โมโหคือบ้านะครับ
พี่จิมครับ แพ้เป็นพระชนะเป็นมารนะครับ

เตือนตัวเองก่อนดีกว่าไหมครับ?

methus zaa

พี่ครับโกรษคือโง่ โมโหคือบ้านะครับ
พี่จิมครับ แพ้เป็นพระชนะเป็นมารนะครับ
เท่าที่ดูมา เราอ่ะหนักสุดแล้วเด้อ ส่วนพี่พยายามปรับปรุงให้ดีขึ้นมากๆอยู่
เราควรทำตามที่พี่จิมบอกดีกว่านะ