ผู้เขียน หัวข้อ: +++ Clip Mercedes-Benz E200CGI Elegance +++  (อ่าน 11067 ครั้ง)

ออฟไลน์ BBOnLY

• Hero Member
    • เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
Re: +++ Clip Mercedes-Benz E200CGI Elegance +++
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 13:32:20 »
ขอบคุณสำหรับคลิปครับๆๆ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ TTL

Re: +++ Clip Mercedes-Benz E200CGI Elegance +++
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 20:50:40 »
ชอบคลิปแนวนี้มากๆเลยครับ แสงก็ดีด้วยดุแล้วไม่ปวดตาเลย Effectก็เรียบๆแต่ดูดีมากๆๆ +เนื้อหาความฮายังมีเหมือนเดิมไม่มีเปลี่ยนครับ
ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคลิปดีๆที่มีมาให้ติดตามชมตลอดนะครับ :D

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 23:31:47 »
ดูจบแล้วอยากดู 250 CDI ต่อเนื่องจังครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 11:14:36 »
คลิป E250CDI งั้นหรือ? น่าจะอีกสักพัก จะมี E250CGI มาก่อน
น่าจะภายในวันศุกร์นี้ครับ จากนั้น E250CDI น่าจะขึ้นได้ภายในวันพฤหัสหน้าครับ

ฝากบอกเอาไว้ก่อนด้วยว่า E250CDI นั้น ดูคลิปแล้วอย่าเหวอกับหน้าตาพวกเรา
รถคันนั้นถูกใช้เป็นรถ Demo ถูกใช้ในงานอบรม Safety Drive มาแล้ว ดังนั้น
ช่วงล่างมันเลยแย่กว่าปกติ ถ้าสมมติว่าได้รถสภาพดีๆมา อย่างน้อยช่วงล่าง
ก็คงได้ความมั่นใจเท่ากับ E200CGI

ปัญหามันก็คือ E250CDI มันเป็นรถบ้าพลัง 500Nm แล้วดันต้องมาขับบนช่วงล่าง
ที่ของเดิมก็เน้นนุ่ม แล้วดันถูกใช้งานมาจนอวัยวะฉีกขาดปานนั้น..ขับไปก็เสียวไป
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 20:22:50 »
ชิชะเดี๋ยวนี้พร็อบเยอะจริงๆ เปิดขึ้นมามีอินโทรด้วย ไฮโซใหญ่แระ  ;D HLM.แต่ชอบนะ

ออฟไลน์ st_citroen

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 22:24:40 »
555 ขอบคุณสำหรับคลิปครับผม  แต่ผมมีคำตอบบางอย่างครับ ^^

ระบบหมุนเวียนอากาศมันจะตั้ง Default มาที่ 15 นาทีครับผม   แต่สามารถบอกตอนออกรถหรือตอนไปเข้าศูนย์ได้ครับว่าต้องการเท่าไหร่ มีเป็นLock 15,30,45 นาที  และ 1ชม  ครับผม   เหตุผลนี้ผมได้คำตอบตอนไป Germany ครับว่า 

การที่คนเราหายใจเข้าและออกไปเรื่อยๆระยะเวลานาน  จะทำให้ในรถเต็มไปด้วย CO2  จากการหายใจออกของเราครับ ซึ่งก๊าซ CO2  นี้จะทำให้เราหลับครับ  เพราะมันจะแย่ง O2 ครับผม  ทำให้เราหลับในได้ครับ  โดย Benz ทุกรุ่นไม่ว่าจะแพงแค่ไหนก็มีสิ่งนี้ครับ    สงสัยเค้าคงทำวิจัยไว้มั้งครับ 

ตัวผมเองละ Attention Asist มันเคยเตือนผมมาแล้วครั้งนึงครับ  ตอนกลับจากมหาลัยครับแล้วรถติดใน กทม นานมาก แล้วพอขึ้นทางด่วนแล้วก็รถโล่ง แต่ตอนนั้นผมแอบรู้สึกง่วงมั้งครับ น่าจะ 100km/h มั้งครับ    ระบบมันเตือนด้วยการ มีรูปถ้วยกาแฟขึ้นพร้อมกับเสียงที่ดังจนตกใจครับ 555+ ผมต้องจอดที่ Rest Area แล้ว Start รถใหม่อะครับ ระบบมันถึงยอมให้ผมขับต่อได้ ไม่งั้นคงดังตลอดทางอะครับ ^^
ระบบหมุนเวียนอากาศภายในตั้งมากสุดได้แค่ 30 นาทีไม่ใช่หรือ เท่าที่สอบถามและได้ยินมาครับ