ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ เพื่อนๆน้องๆ คิดว่า CIVIC ตัวใหม่จะเข้ามาขายในไทยเมื่อไรครับ  (อ่าน 7952 ครั้ง)

ออฟไลน์ Blanco

• Jr. Member
  • **
กำลังจะเปลี่ยนรถครับ แบบว่า accord ตัวเก่าใกล้วาระ ปลดระวางแล้ว อายุอานาม ก็ ตั้งแต่ปี 94 มีอาการป่วย ออดๆแอดๆ ต้องซ่อมนู้นนี่นั้น บ่อย
ทางบ้านเลยลงความเห็นกันว่าเปลี่ยนเถอะ ก็ เลยมอง civic ตัวใหม่อยู่ครับ อยากได้ รถประมาน 1600-2000 cc นะครับ ถ้ามันเข้ามาช้ามาก จนเกินไป ก็คงจะดูตัวอื่น อย่าถามว่าทำไม ถึงดู civic เป็นตัวเลือกแรกนะครับ ยอมรับครับว่าติด แบรน แล้วก็ใช้ honda มานาน 0 ก็ไม่เคยเจอแย่ๆ เลยไม่ค่อยอยาก ลองของใหม่

พูดซะเยอะเลย ขอโทษด้วยครับ ใครมีข้อมูลอะไร ก็ขอบคุณมากครับ

ปล. จริงๆ ก็แอบมองน้องสาม 1.6 (ตัวใหม่ ที่ไม่รู้ว่าจะดีกว่าตัวเก่ามั้ย และจะเข้าไทยเมื่อไร) กับ ครูซ อยู่เหมือนกัน
บางคนว่าพวกที่ก็ดูถูกคนอื่น ทั้งๆที่ตนเองก็ดูถูกคนอื่นอย่างโง่ๆ น่าสมเพชเวทนาครับ

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
ความเห็นผมน่าจะกลางปีถึงปลายปีหน้ามั้งนะครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ผมว่าปลายปีเหมือน FD ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ udis

ผมว่าปลายปีหน้าครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ book350

• Full Member
ไม่เคยเจอศูนย์แย่ถือว่าโชคดีมากครับ 55
ผมว่าปลายปีนี้นะ น่าจะได้เจอกันมอเตอร์โชว์  ;)
Way to Itasha!
Honda Accord CM6 (Inspire) V6 3.0L 240HP - K&N - MUGEN - LENSO
VW GTI mk6 2.0L 330HP - APR K04 - VWR - Neuspeed - Defi - Forge - Sendai

ออฟไลน์ < bmw x6 >

• Sr. Member
ไม่กลางปี ไม่ก็ปลายปีอะครับ
(ไม่ลองไปถามศูนย์ดูหละครับ)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
แฟรงค์ถ้าเค้าคำตอบจากศูนย์เค้าจะมาถามไหมครับ

ออฟไลน์ udis

ไม่เคยเจอศูนย์แย่ถือว่าโชคดีมากครับ 55
ผมว่าปลายปีนี้นะ น่าจะได้เจอกันมอเตอร์โชว์  ;)

รถโชว์น่าใช่ครับ เพราะแสดงไปทั่วแล้ว ยกเว้นบ้านเราครับ อยากเล่นคันจริงเหมือนกันครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ worldclass09

• Newbie
  • *
นานขนาดปลายปีหน้าคงได้ถอยมาสด้า3เหมือนกันครับจขกท.

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
อย่างเร็วก็ปลายปีนี้ครับ เพราะขนาดตลาดสำคัญๆ อย่าง US ยังฟื้นกำลังการผลิตไม่เต็มร้อยเลย เมืองไทยคงต้องรอไปก่อน แต่ใจผมว่ากลางปีหน้าครับ ถ้าปลายปีอาจจะนานไปนิดนึง เพราะถึงตอนนั้น Mazda3 คงเริ่มจะเลื่อยขาเก้าอี้ Civic แล้วเหมือนกัน แล้วยิ่งถ้า Tiida ใหม่ดันมาช่วงนั้นพอดี Civic อาจจะเหนื่อยได้
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

มาเร็วๆเน้อ.. ขอสีนี้ด้วย

civicferio

มาเร็วๆเน้อ.. ขอสีนี้ด้วย

สีนี้เห็นครั้งสุดท้าย ตอนสมัยไฟกลมนะคะ......

สีนี้เห็นครั้งสุดท้าย ตอนสมัยไฟกลมนะคะ......

ไม่รู้เป็นไร civic ไม่ถูกโฉลกกับรถโทนสีแดง/สีเลือดนกหรืออย่างไร
โดนถอดออกประจำ สงสัยสีนี้จะขายไม่ค่อยดี FD ไฟ 8 เหลี่ยมก็โดนถอดออกไป
ตาโต / ไดเมนชั่น ไม่แน่ใจว่ามีสีนี้มั๊ย ไม่เคยเข้าตาในชีวิตประจำวัน

civicferio

ไม่รู้เป็นไร civic ไม่ถูกโฉลกกับรถโทนสีแดง/สีเลือดนกหรืออย่างไร
โดนถอดออกประจำ สงสัยสีนี้จะขายไม่ค่อยดี FD ไฟ 8 เหลี่ยมก็โดนถอดออกไป
ตาโต / ไดเมนชั่น ไม่แน่ใจว่ามีสีนี้มั๊ย ไม่เคยเข้าตาในชีวิตประจำวัน

ตาโตมีค่ะ ทั้งตัวแรกและไมเนอร์
ส่วน ES เห้นตัวแรกค่ะ ไมเนอร์ไฟใสก็เห็น แต่ไฟเหยี่ยวไม่แน่ใจ  เพราะสี แดงแปร๊ด เด่นมาก ในรุ่น 2.0 ค่ะ

ตาโตมีค่ะ ทั้งตัวแรกและไมเนอร์
ส่วน ES เห้นตัวแรกค่ะ ไมเนอร์ไฟใสก็เห็น แต่ไฟเหยี่ยวไม่แน่ใจ  เพราะสี แดงแปร๊ด เด่นมาก ในรุ่น 2.0 ค่ะ

ขอบคุณครับ

งั้นส่วนมากในรุ่นใหม่เปิดตัวแนวโน้มว่ามีสีนี้ทุก new gen .... งั่นสีนี้พอมีหวังใน 9th gen ตอนเปิดตัวในไทย

• **
ขอบคุณทุกคำตอบ ครับ ขอโทษที่ ตั้งกระทู้แล้วหายไปเลย พอดีติดธุระนิดหน่อยครับ

ถ้าปลายปีหน้าจริงๆ  :'( คงต้อง หา ทางออกอื่นๆแล้วหละครับ

น้องสาม น้องครูซ หรือ จะ เป็น อนันดา ดี   ;D
บางคนว่าพวกที่ก็ดูถูกคนอื่น ทั้งๆที่ตนเองก็ดูถูกคนอื่นอย่างโง่ๆ น่าสมเพชเวทนาครับ

• **
แฟรงค์ถ้าเค้าคำตอบจากศูนย์เค้าจะมาถามไหมครับ

ใช่แล้วครับ ผมลองไปถามที่ 0 มา เยอะพอสมควร ก็ไม่ทราบว่า ทาง head เค้า สั่งห้าม หรือ ทาง เชล ไม่รู้เพราะไม่ได้ คำตอบที่มีประโยชน์เลยครับ