ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan March เวลา Compressor แอร์ทำงาน  (อ่าน 12055 ครั้ง)

ออฟไลน์ polarman

• Jr. Member
  • **
Nissan March เวลา Compressor แอร์ทำงาน
« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 13:25:25 »
March ของเพื่อนๆเป็นไหม ขณะใส่เกียร์Dอยู่ เวลาจอดสนิทขณะรอไฟแดงหรืออะไรก็ตามแต่ พอคอมแอร์ทำงาน รอบเครื่องจะสวิงและสั่น เป็นเฉพาะตอนคอมเริ่มทำงานเท่านั้นครับ ทุกๆครั้งที่เริ่มทำงาน
ตอนเข้าศูนย์ระยะ 10000กม ก็แจ้งอาการกับทางศูนย์ ออกมาก็ไม่หาย ว่าจะเข้าไปใหม่
เพื่อนๆพอจะมีอะไรช่วยแนะนำไหม ขอขอบคุณครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
Re: Nissan March เวลา Compressor แอร์ทำงาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 13:28:55 »
ของผมก็เป็นครับ สั่นแค่นิดเดียวแต่ความรู้สึกมันสัมผัสได้ ..

ถามศูนย์มาแล้วก็ได้คำตอบคล้ายๆหลายคนในคลับที่เจอคือ ช่างจะตอบว่ารถเครื่องแค่ 3 สูบ ..

ตอบได้หักดิบมาก ! กรรมของรถ 3 สูบ
  :P

• **
Re: Nissan March เวลา Compressor แอร์ทำงาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 13:47:01 »
ทำไมตอบแบบนั้นละ ผมเคยใช่ Mira เครื่องสามสูบเหมือนกัน มันก็ไม่เป็นนี่น่า :-\

เมื่อสักพักผมโทรเข้าไปที่ลูกค้าสัมพันธ์ จากนั้นเค้าก็โอนไปให้ฝ่ายวิชาการ
ได้คำตอบมาว่าให้นำรถเข้าศูนย์ แล้วให้บอกทางศูนย์ติดต่อกลับมาที่ฝ่ายวิชาการเพื่อที่จะได้บอกวิธีแก้ไขให้(แล้วทำไมไม่แจ้งไม่อบรมกันเองไปเลย)

อย่างไรถ้าว่างเมื่อเข้าศูนย์เมื่อไร จะแจ้งข่าวหลังจากออกมาให้เพื่อนๆได้ทราบนะครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 13:58:52 »
ระบบการทำงานของนิสสันจะเป็นแบบนั้นครับ

ลองเข้าเวปไทยมาร์ช : กระทู้กระทู้รวมปัญหาอาการเครื่องสั่น นิสสั่นมาร์ช ทุกรุ่น
หลายๆคนหายสั่นหลังจากเข้าไปเปลี่ยนลิ้นปีกผีเสื้อที่ฝ่ายวิชาการ กม.22 ครับ

ส่วนของผมมันสั่นติ๊ดเดียว เลยยังไม่อยากไปเคลมอะไร

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 14:09:55 »
ระบบการทำงานของนิสสันจะเป็นแบบนั้นครับ

ลองเข้าเวปไทยมาร์ช : กระทู้กระทู้รวมปัญหาอาการเครื่องสั่น นิสสั่นมาร์ช ทุกรุ่น
หลายๆคนหายสั่นหลังจากเข้าไปเปลี่ยนลิ้นปีกผีเสื้อที่ฝ่ายวิชาการ กม.22 ครับ

ส่วนของผมมันสั่นติ๊ดเดียว เลยยังไม่อยากไปเคลมอะไร

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 14:11:49 »
ของผมเวลาเปิดแอร์

จะมีเสียง อื๊ดดดดดดดด ดังมากครับ

แต่พอเปิดแล้วก็หาย เลยไม่อยากใส่ใจอะไรน่ะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 14:54:26 »
ของเพื่อนผมก็เป็นนะครับ อาการเหมือนรถรอบเครื่องตก แล้วสักพักก็ปกติ ผมก็เพิ่งรู้ว่าเป็นอาการปกติของรุ่นนี้

ผมยังหน้าด้านไปถามเพื่อนผมเลยครับ

"เฮ้ย รถใหม่ๆ มอเตอร์รอบเดินเบาไปแล้วเหรอ??"

แต่มันก็ไม่ได้สั่นมากจนน่าเกลียดอะไรครับ ถ้าไม่ใช่คนที่บ้ารถ ก็ไม่รู้สึก
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 18:51:51 »
น้องมารช์เรา ลิ้นปีกผีเสื้อมันชอบมี ปัญหาอะครับ ถ้าสวิงตกไม่มาก เช่นจาก 1000 มา 700 ก็ยังพอทน แต่ตกมาต่ำกว่า 600อาจจะต้องใช้บริการแล้ว ตอนนี้ผมก็เป็นอยู่เหมือนกัน กำลังคิดอยู่ว่าจะเคลมได้ไหม เพราะ จับดมแก๊สไปแล้ว

ถ้าไม่ได้ ก็ DIM อีกแล้ว  ;D ;D
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 10:12:40 »
ของผมเวลาเปิดแอร์

จะมีเสียง อื๊ดดดดดดดด ดังมากครับ

แต่พอเปิดแล้วก็หาย เลยไม่อยากใส่ใจอะไรน่ะครับ

น่าจะเป็ฯเสียงน้ำยาแอร์ครับ อันนี้เป็นปกติอยุ่แล้วครับ ของผมรอบก็ไม่ตกนะ เข้าใจว่าล๊อตใหม่ๆ ของปีนี้ น่าจะไม่มี หรือพบน้อยแล้วน่ะครับ