ผู้เขียน หัวข้อ: รักpajero sport แต่เซ็งมิตซูไทยมากๆ  (อ่าน 15627 ครั้ง)

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
รักpajero sport แต่เซ็งมิตซูไทยมากๆ
« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 10:34:26 »
ใช้pajero sportอยู่ครับ อาการที่ทุกคนต้องโดนคือโช๊ครั่ว  ถ้าไม่รั่วไม่ใช่ของแท้

ไม่ว่าอะไรกันครับ จะเอาอะไรมากกับโช๊คอัพตัวละ800กว่าบาท (รถหนักเกือบสองตัน แต่ใช้โช๊คตัวไม่ถึงพัน เจริญ)

เคลมได้เคลมไป แต่นี่อะไร เคลมให้ได้แต่ไม่มีของ บอกของไม่มีในสต๊อค ต้องรอเป็นback order

คือจะสอบถามนะครับ ว่าแบบนี้มันต้องรออีกนานแค่ไหนครับก่อนที่เราจะโวยวาย

จริงๆไม่อยากมาเสียเวลาหรอกครับ เราแค่ไปเปลี่ยนโช๊คข้างนอกก็จบ แต่ส่วนตัวผมชอบรถstock เพราะไม่ได้ก่ะเอามาแต่งอะไรอยู่แล้ว

ศูนย์แรกที่เข้าบอกปกติทุกอย่างครับลูกพี่ ไปศูนย์ที่เค้าว่ากันว่าสุดยอด ก็บอกไม่มีอะไหล่ (ตอนแรกบอกอาทิตย์นึงมาเปลี่ยนเลย ผ่านไปสามอาทิตย์ ตามมันทุกอาทิตย์ สุดท้ายบอกไม่มีอะไหล่)

เข้าใจครับว่าขายได้ดีมากๆ รถก็ดี แต่ทำไมหลังการขายมันห่วยแบบนี้ครับ? คือจะทำร้ายความรู้สึกคนรักมิตซูบิชิไปอีกนานมั๊ย?

ผมมีมิตซูสองคัน พูดตรงๆนะครับ ชอบมันมาก แต่ศูนย์ทุกที่เลย ห่วย ไม่สามารถแก้ปัญหาให้ลูกค้าได้ซักเท่าไหร่ (แก้ไม่ตรงจุด หรือไปศูนย์มากลับบ้านดันเจอโรคอื่นต่อ)

รับปากไว้ก่อน ทำได้หรือไม่ได้ไม่รู้ นี่คือวิธีการของคุณเหรอครับคุณมิตซูไทย???

เรื่องเฟืองท้ายหอน ทุกคนพยายามเข้าใจพวกคุณแล้วนะว่ามันแก้ไม่ได้(หรือไม่พยายามแก้ก็ไม่รู้)   แล้วนี่จะมาเรื่องโช๊คไม่มีของอีก มันเกินไปมั๊ยครับคุณมิตซูไทย?

ก่อนจะเน้นการขาย(เห็นผลิตไม่ทันแล้วน้องปาเนี่ย จองทีเป็นเดือนๆ) พวกคุณมาเน้นบริการก่อนดีมั๊ย

รถพวกคุณก็ดี ช่วงล่างหนึบหนับทุกรุ่น ขอเถอะ ทำอะไรให้มันดีกว่านี้หน่อย   คนขับน้องปาผมว่าเค้าไว้หน้าพวกคุณมากแล้วนะ ไม่ประจานเหมือนในกรณีอื่นๆ

ถ้ามีใครมาเห็น ช่วยแก้ไขด่วน     หรืออยากให้ลูกค้าที่เค้ารักมิตซูต้องหันไปคบเจ้าตลาดครับ

พวกผมรักคุณ พวกคุณก็รักผมมั่งสิ  ลูกค้าเก่ามีปัญหาอะไรแก้ก่อนไม่ได้เหรอ ก่อนที่จะไปนั่งขายของลูกค้าใหม่

อยากคิดว่าพวกผมซื้อน้องปาเพราะมันถูกกว่าน้องจูน เพียงแต่พวกผมมั่นใจในรถคุณมากกว่า ขอเถอะครับ

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: รักpajero sport แต่เซ็งมิตซูไทยมากๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 10:40:15 »
โดนเหมือนแม่ผมเลย

เมื่อ 20 ปีก่อน ตอนถอย Galant ออกมาใหม่ๆ ผ่านไปหนึ่งเดือน ECU เสียครับ ศูนย์ก็เคลมให้ เพราะเป็นญาติกัน (ตอนนี้เขาไปขาย Proton แล้ว) ผลก็คือ.......

รอกล่อง ECU ไปเดือนนึง 55555

ไม่เข้าใจเหมือนกันว่ารถที่ขายในประเทศโดยตัวแทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการ ทำไมไม่ stock อะไหล่ ไม่เข้าใจเหมือนกัน 555

แต่ตอนนี้ ผมก็ยังอยู่กับรถคันนี้ กำลังเครียดเรื่องน้ำเข้าอยู่ 5555
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ csamabat

Re: รักpajero sport แต่เซ็งมิตซูไทยมากๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 10:49:34 »
ไดสตารท์ ไทรตัน 2.4 เบนซิลผม ไหม้  ติด back order อะไรเนีย่เหมือนกันครับ รถ 7เดือนวิ่ง หมื่นโล ไดไหม้ ก็ไม่ว่าอะไร ของมันผิดพลาดจากการผลิตหรืออะไรกันได้..... แต่มันเคลมนานมากๆๆๆๆ  2อาทิตย์กว่า 3อาทิตย์ได้ครับ
(แต่ตอนนี้ได้รถแล้วนะครับ ขับออกมาเนียนเหมือนเดิม แต่ไอแหนวที่ดังออดแอด กลับมาดังอีกละ 5555)

รถเพื่อนผม ไทรตัน 2.4 plus เบนซิล วิ่งไป2 หมื่นโล พึ่งไปเคลม อะไรเดี่ยวกับลูกปืน คลัชอะไรเนี่ยครับ มันดังแกกๆๆๆพอเหยียบคลัชละเงียบ ช่างบอก บางคันแตกเลยก็มี แต่ของเพื่อนผม รื้อออกมาช่างบอกว่ามันแห้ง อัดจารบีไปใหม่หาย ฟรีค่ายกเกียร์ครับ 
ไม่แน่ใจใช้ๆไป มันจะแห้งอีกไหมนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2011, 11:49:32 โดย csamabat »
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ poonshop

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 10:52:01 »
ซื้อโช็คข้างนอกเปลี่ยนเถอะครับ....
เงินแค่ไม่กี่บาทแต่ช่วงล่างดีขึ้นอีกจม......

ไม่ต้องเอาแพงมากเอาคู่ละ สอง_ สาม พันก็พอ....

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 10:56:28 »
ต้องแบ่งประเด็นนิดครับ

โช๊คถูก ๆ รับน้ำหนักเยอะ ๆ มีถมไปครับ อย่าง BENZ W124 รถเก๋งแท้ๆ ที่หนัก 1.9 ตัน ก็ใช้โช๊คคู่ละ 1800 บาท เว้นแต่ใครจะใส่โช๊คบิลอิมพอร์ทก็ว่ากันไป

1. ในกรณีนี้ถือว่าผู้ผลิตโช๊คมีปัญหา QA QC ของ Mitsubishi ต้องปรับปรุงวิธีการตรวจรับ และทดสอบ
2. การสต๊อกอะไหล่ เพื่อเคลม ให้ลูกค้า  หรือ ว่าจะเป็นการขนส่งอะไหล่ให้ลูกค้า ไม่ได้เรื่องครับ ของไม่พร้อม ต้องรีบแก้ไขด่วน

ถ้าเป็นจริงตามนั้น ต้องปรับปรุงครับ ทั้งเรื่องของเสียและ ลูกค้ารอ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:01:07 »
เป็นไปได้ไหมว่า ตอนออกแบบรถ เกิดความผิดพลาดทำให้ spec ของ Shock Ab ที่กำหนดไว้ ไม่เพียงพอต่อการใช้งาน?

ถ้าเป็นแบบนี้ น่าจะ recall นะเนี่ย เพราะเป็นปัญหาที่เกิดขึ้นตั้งแต่ออกแบบ และมีผลต่อความปลอดภัย

ส่วนเรื่อง stock อะไหล่ -_-!!

เมื่อไรก็ยังเหมือนเดิม

ร้ากม่ายยอมเปี่ยนแปง!!!
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ crucifixzz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:07:47 »
ทำไมโช้ค W124 ถูกจังเลย

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:20:46 »
คือโช๊คมันรั่วก็ไม่ว่าครับ มันห่วยมาแต่แรกก็ไม่ว่าครับ ถ้าอยากให้เปลี่ยนทุกปีก็ไม่ว่าครับ

แต่นี่เหตุผลคือ"ลุกค้ามาเคลมกันเยอะมาก จึงไม่มีอะไหล่เหลือในสต๊อคใหญ่ของมิตซูไทย"

แล้วจะนัดกระผมว่าหนึ่งอาทิตย์ทำไม?   และถ้ามันโดนเคลมเยอะขนาดนั้น จะไม่รู้ตัวกันเลยเหรอว่าโช๊คมันห่วยขั้นเทพ!! ยังจะมาให้ใช้อีก ฮ่วย!!!!

งี้ถ้ามีmodelใหม่มา ใครใช้รุ่นนี้อยู่ก็ต้องโดนตัดหางปล่อยวัดเหรอครับ?

รถคันนี้ยังไม่ถึงปีเลยนะครับ โช๊ครั่ว......   ให้ไปเสียเงินข้างนอกก็ทำได้ครับ แต่ชื่อมิตซูสำหรับผมมันก็ป่นปี้ไปเลยแบบนั้น (ซึ่งไม่อยากให้เป็นแบบนั้น เพราะใจมันรัก)

เฟืองท้ายหอนปัญหาโลกแตก คำตอบจากมิตซูไทยคือ "เป็นเอกลักษณ์ของรุ่นนี้ครับ" ทีหลังใส่ในbrochureด้วยนะครับ ว่าซื้อรถแถมหมา แล้วมีบริการพิเศษคือเปลี่ยนโช๊คทุกหนึ่งปี(เพราะมันดีมากกก)

ศูนย์เก่าของผมบอกหน้าด้านๆเป็นจาระบีที่อัดไว้เยอะ เลยมีรอยซึม มีการบอกอีกว่าถ้ามันยังใช้ได้ ไม่เสีย100% เคลมไม่ได้.... เอ่อต้องให้มันเหลือแต่สปริงที่ทำงานอยู่เหรอครับ

ไปอีกศูนย์บอกรั่วแล้วพี่ รั่วสามตัว........คิดเหรออีกตัวนึงมันจะไม่รั่วในเร็วๆนี้

พูดจริงๆ เซ็งมากมาย  อยากรู้มากเลยว่าผมไปtake over มิตซูไทยได้มั๊ยครับ ถ้ามีตังค์เยอะ จะเปลี่ยนมันให้หมดการบริการ รถก็ดี แต่คนห่วย

จากใจสาวกมิตซู!!! :'(

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:23:26 »
ฝากเรื่องให้ทางผู้ที่พอจะช่วยประสานงานได้ ที่สำนักงานใหญ่ ทุ่งรังสิต ให้แล้วนะครับ ตะกี้นี้เอง สดๆร้อนๆ
ร่วมกับ เคส Lancer EX ในอีกกระทู้หนึ่ง

รอการติดต่อกลับครับ

ผมก็อยากทราบเหมือนกัน ว่าทำไม และมันเกิดอะไรขึ้น ถึงต้องมีปัญหา 3 เคสรวดใน 2 สัปดาห์เนี่ย (หมายถึง มิตซู ทั้งแบรนด์นะครับ)

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:40:50 »
จริงจริง เรื่องรั่วนี่น่าจะเป็นปัญหาแค่ระดับยางซีลทั้งหลายนะครับ
มิตซูไม่น่าแก้ยากเลย

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:50:59 »
ฝากเรื่องให้ทางผู้ที่พอจะช่วยประสานงานได้ ที่สำนักงานใหญ่ ทุ่งรังสิต ให้แล้วนะครับ ตะกี้นี้เอง สดๆร้อนๆ
ร่วมกับ เคส Lancer EX ในอีกกระทู้หนึ่ง

รอการติดต่อกลับครับ

ผมก็อยากทราบเหมือนกัน ว่าทำไม และมันเกิดอะไรขึ้น ถึงต้องมีปัญหา 3 เคสรวดใน 2 สัปดาห์เนี่ย (หมายถึง มิตซู ทั้งแบรนด์นะครับ)

ขอบคุณมากๆครับ แล้วผมจะรอฟังนะครับ ว่าวงในเค้าจะพูดว่าไงมา รอคำอธิบายครับ!!! ขอบคุณอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 12:49:38 »
ผมว่า เขาน่าจะเปลี่ยนโช็คใหม่จากโรงงานได้แล้วนะ จะได้ไม่ต้องเสียเวลามานั่งเคลม แล้วต้องสต็อกอะไหล่ เสียทั้งแบนรด์เสียทั้งต้นทุน

ออฟไลน์ POPROCK

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 13:46:02 »
ติดตาม Mitsu มานาน
เจอหลายกระทู้แล้ว ที่ลูกค้าบ่นเยอะมากๆ

ดูๆแล้วเหมือนกับว่าบริษัท
"ไม่ค่อยจะมีใจบริการsหลังการขาย" สักเท่าไหร่

ทำไมองค์กรนี้ "เฉยชา" กับลูกค้าจังครับ
(คือ ต้องให้ลูกค้าโวยวายสุดๆก่อน ถึงจะดำเนินการให้)

จะไม่คิดถึงผลกระทบในระยะยาวเลยหรือ?
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ Air_graphic

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 13:53:34 »
นั่นไง ด้วยประการล่ะชะนี้

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 14:12:30 »
เป็นอีกคนที่รักมิตซู แต่เบื่อศูนย์ หาดีๆไว้ใจยาก

AutoCity ศรีนครินทร์เดียวนี้ก็ไม่ค่อยจะโอเคแล้ว

เห็นมีเพื่อนๆแนะนำให้ลองไปที่พระราม3ดู เห็นบอกเทพสุด
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 17:05:33 »
ในองค์กร หลายคนเขาพยายามแก้ไข  แต่หลายคนก็ไม่
หลักๆ อีกประเด็นคือ ตัวดีลเลอร์เองก็ไม่กระตือรือล้นที่จะแก้
ก็ไม่รู้จะพูดยังไงเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 18:29:41 »
ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าศูนย์มิตซูใน กทม ที่ผมเคยๆ เข้ามานี่มันไม่ค่อยประทับใจเลย

ทุกวันนี้ผมยอมขับกลับไปเช็คที่ศูนย์ใกล้ๆบ้านที่ต่างจังหวัด  ดีกว่าเร็วกว่า สบายใจกว่าด้วยครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 19:05:53 »
ระหว่างโช๊ครั่วกับเฟืองท้ายหอน ผมว่าเฟืองท้ายหอนน่าจะเยอะกว่านะ เป็นกันแทบจะตั้งแต่ป้ายแดงเลย
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 22:02:49 »
ระหว่างโช๊ครั่วกับเฟืองท้ายหอน ผมว่าเฟืองท้ายหอนน่าจะเยอะกว่านะ เป็นกันแทบจะตั้งแต่ป้ายแดงเลย
แล้วไอตัวVGยังมีปัญหาเฟืองท้ายหอนอยู่รึป่าวครับเนี่ย

ออฟไลน์ Amj

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 10:59:40 »
ผมก็ลูกค้ามิชซูเหมือนกันครับ ถอยไทรตันพลัส 4 ประตูมา ปัจจุบันรถได้ 2เดือนแล้ว ยังไม่เจอปัญหาอะไร

แต่เอารถเข้าศูนย์ไปบริการได้ตามมาตรฐาน ห่วย สมคำล่ำลือ

ผมเป็นคนนึงที่ใฝ่ฝั่นอยากเปิดศูนย์บริการรถยนต์ แต่ไม่ผ่านเกณฑ์เขาหลายข้อเหมือนกัน
หลักๆเลยคือเงินทุน ผมอิจฉาพวกเปิดศูนย์รถได้จริงๆ

"มีปัญญาเปิดศูนย์ แต่ไม่มีปัญญาบริหารให้ดี"

แค่การเอาใจใส่ลูกค้า การดูแลช่วยแก้ปัญหา บริการขั้นพื้นฐานที่ลูกค้าควรจะได้
และความพึงพอใจที่ทำให้ลูกค้าได้ แค่นี้เอง

ผมอิจฉาพวกมีปัญญาเปิด แต่สมเพศที่ไม่มีปัญญาบริหารให้ดีจริงๆ
ปล. ความเห็นส่วนตัวนะครับ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 11:29:28 »
แล้วไอตัวVGยังมีปัญหาเฟืองท้ายหอนอยู่รึป่าวครับเนี่ย

ทุกอย่างอยู่ครบครับ หอน รั่ว เกียร์กระตุก30km/h กับช่วง90km/h

มิตซูช่วยเรียกศรัทธาคืนหน่อยเถอะ รุ่นลุงๆผมพูดเกี่ยวกับมิตซูยังไง ปัจจุบันก็เป็นแบบนั้น เซ็งคร้าบบบบ :-[

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 16:42:11 »
เกียร์กระตุกที่ 30 km/h นี่อัพซอฟต์แวร์แล้วยังไม่หายหรือครับ ผมว่ามันดีกว่าตอนแรกนะ อาจจะตื้อๆ ช่วง 30 km/h อยู่บ้าง แต่ก็ไม่กระตุกแรงแล้ว

ทุกอย่างอยู่ครบครับ หอน รั่ว เกียร์กระตุก30km/h กับช่วง90km/h

มิตซูช่วยเรียกศรัทธาคืนหน่อยเถอะ รุ่นลุงๆผมพูดเกี่ยวกับมิตซูยังไง ปัจจุบันก็เป็นแบบนั้น เซ็งคร้าบบบบ :-[
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 19:35:21 »
เกียร์กระตุกที่ 30 km/h นี่อัพซอฟต์แวร์แล้วยังไม่หายหรือครับ ผมว่ามันดีกว่าตอนแรกนะ อาจจะตื้อๆ ช่วง 30 km/h อยู่บ้าง แต่ก็ไม่กระตุกแรงแล้ว

ผมอัพไปรอบนึงครับ ประมาณเดือนกว่าๆก็กลับมากระตุกครับ แต่เบากว่าก่อนมาก

เพิ่งไปอัพใหม่มา ที่90ยังเป็นอยู่ครับ แต่30ยังไม่มีครับ

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 19:59:52 »

แสดงว่ายังคงเอกลักษณ์เดิมได้อย่างเที่ยงตรง555 แต่โดยส่วนตัวผมกลับไม่สนใจปัญหานี้เท่าไรเลย เพราะว่าขับแล้วรู็สึกชอบจริงๆช่วงล่าง+ตำแหน่งการนั่งมันใช่เลยสำหรับผม ก็เลยอยากได้สักคันแต่ว่าคงต้องรอเก็บเงินอีกสักพัก  ;D แล้วขอถามต่อหน่อยครับถ้าเกิดว่าเฟืองท้ายหอนเนี่ยมีวิธีแก้ยังไงหรอครับสำหรับมิตซู
ป.ล.ผมก็ใช้Pajero shogunอยู่คันนึง เคยเข้าserviceที่บางกระปิขอยื่นยันว่าแย่ครับแต่เคยเข้าไปที่Autocityศรีนครินทร์น่ะครับก็รู้สึกชอบเพราะ่ว่าไฟขาดดวงนึงเท่านั้นServiceดีมากๆครับ ไปคุยกับเซลล์เรื่องPa VGก็คุยดีนะครับ แต่หลังๆเนี่ย เข้าอู่นอกหมดแล้วครับถูกกว่าเยอะครับ :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2011, 20:03:27 โดย toon_thanarit »

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 14:44:43 »

แสดงว่ายังคงเอกลักษณ์เดิมได้อย่างเที่ยงตรง555 แต่โดยส่วนตัวผมกลับไม่สนใจปัญหานี้เท่าไรเลย เพราะว่าขับแล้วรู็สึกชอบจริงๆช่วงล่าง+ตำแหน่งการนั่งมันใช่เลยสำหรับผม ก็เลยอยากได้สักคันแต่ว่าคงต้องรอเก็บเงินอีกสักพัก  ;D แล้วขอถามต่อหน่อยครับถ้าเกิดว่าเฟืองท้ายหอนเนี่ยมีวิธีแก้ยังไงหรอครับสำหรับมิตซู
ป.ล.ผมก็ใช้Pajero shogunอยู่คันนึง เคยเข้าserviceที่บางกระปิขอยื่นยันว่าแย่ครับแต่เคยเข้าไปที่Autocityศรีนครินทร์น่ะครับก็รู้สึกชอบเพราะ่ว่าไฟขาดดวงนึงเท่านั้นServiceดีมากๆครับ ไปคุยกับเซลล์เรื่องPa VGก็คุยดีนะครับ แต่หลังๆเนี่ย เข้าอู่นอกหมดแล้วครับถูกกว่าเยอะครับ :D

ผมไม่มีปัญหาเหมือนกันครับ แต่ไม่ชอบที่เคลมของ แต่ดันไม่มีของในstock

ตอนนี้ผมให้ศูนย์เดิมของผมเคลมโช๊คให้แล้ว แต่ได้สองตัว (มาตรฐานการตรวจมันอยู่ไหนหว่า)

แล้วจะรอดูครับว่า ศูนย์มันห่วย หรือมิตซูมันห่วยกันแน่

หลังจากขับน้องปามา มันทำให้ผมเวลาขับรถแล้วนั่งหลังตรงไปเลย ชอบครับๆ ช่วงล่างหนึบมาก

ปล. ไม่ทราบว่าเข้าอู่นอกที่ไหนเหรอครับ pmมาได้ครับ

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 17:55:40 »

ผมไม่มีปัญหาเหมือนกันครับ แต่ไม่ชอบที่เคลมของ แต่ดันไม่มีของในstock

ตอนนี้ผมให้ศูนย์เดิมของผมเคลมโช๊คให้แล้ว แต่ได้สองตัว (มาตรฐานการตรวจมันอยู่ไหนหว่า)

แล้วจะรอดูครับว่า ศูนย์มันห่วย หรือมิตซูมันห่วยกันแน่

หลังจากขับน้องปามา มันทำให้ผมเวลาขับรถแล้วนั่งหลังตรงไปเลย ชอบครับๆ ช่วงล่างหนึบมาก

ปล. ไม่ทราบว่าเข้าอู่นอกที่ไหนเหรอครับ pmมาได้ครับ
ส่งข้ิอความไปเรียบรอยแล้วนะครับ หวังว่าคงเป็นประโยชน์นะครับแต่โดยส่วนตัวถ้ารถยังมีประกันอยู่ก็เข้าSertviceกับอู่ในไปก่อนครับแต่ถ้าหมดประกันแล้วค่อยอู่นอกไปครับ :D