ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆครับ เรื่องเส้นทาง กรุงเทพ - สะพานพระราม9 - พระราม2 - อัมพวา !! วันศุกร์นี้  (อ่าน 15786 ครั้ง)

ออฟไลน์ AzLaRN

• Full Member
เนื่องจากวันศุกร์นี้ ผมจะเดินทางไปงานบวชเพื่อน

ที่อัมพวากัน เลยจะถามหน่อยครับว่าเส้นทางไหน เวลาไหน

จะเจอรถร่วมทางน้อยสุดครับ โดยผมตั้งใจจะออกจากที่นี่(ซอยประดิพัทธิ์) ประมาน 2 ทุ่มครับ

ขอบคุณครับ ^^

ออฟไลน์ BigBlahBlah

ทางด่วนแหละครับ ขึ้นทางด่วนศรีรัช มองหาดาวคะนองไปเรื่อยๆ (ไม่ต้องเลี้ยวไปพระรามเก้า) ถ้าไปไม่ผิดทางจะเจอสะพานพระรามเก้าพร้อมกับตึกธนาคารกสิกรสาขาใหญ่

ถึงตรงนี้ลงสะพานมา จะมีแยกให้มองป้ายสมุทรสาคร ก็จะมาลงถนนพระราม 2 มุ่งหน้าไปอัมพวาแล้วครับ ถึงตรงนี้ไม่ยากครับ

มองป้ายไปเรื่อยๆครับ เดี๋ยวก็ถึง อีกอย่าง อย่าลืมถ้าหลงมีโอกาสถามทางให้ถาม

ผมเจอที่บ้านสอนตลอดเรื่องนี้ พกปากไปด้วย เหอๆ ช่วยได้เยอะครับ

*** ลืมบอกอีกอย่าง พอถึงถนนพระราม 2 ไปสมุทรสาคร ไม่ต้องรีบนะครับ ไปเรื่อยๆถนนเส้นนี้รถขับเร็ว จี้ตูด ใครมาเร็วหลบให้เค้าเลย
เส้นนี้คนชนท้ายเยอะมากๆ ฝนตกไม่ต้องพูดถึง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2011, 00:37:52 โดย BigBlahBlah »
Gadgets ?????????????????????

ทางด่วนแหละครับ ขึ้นทางด่วนศรีรัช มองหาดาวคะนองไปเรื่อยๆ (ไม่ต้องเลี้ยวไปพระรามเก้า) ถ้าไปไม่ผิดทางจะเจอสะพานพระรามเก้าพร้อมกับตึกธนาคารกสิกรสาขาใหญ่

ถึงตรงนี้ลงสะพานมา จะมีแยกให้มองป้ายสมุทรสาคร ก็จะมาลงถนนพระราม 2 มุ่งหน้าไปอัมพวาแล้วครับ ถึงตรงนี้ไม่ยากครับ

มองป้ายไปเรื่อยๆครับ เดี๋ยวก็ถึง อีกอย่าง อย่าลืมถ้าหลงมีโอกาสถามทางให้ถาม

ผมเจอที่บ้านสอนตลอดเรื่องนี้ พกปากไปด้วย เหอๆ ช่วยได้เยอะครับ

*** ลืมบอกอีกอย่าง พอถึงถนนพระราม 2 ไปสมุทรสาคร ไม่ต้องรีบนะครับ ไปเรื่อยๆถนนเส้นนี้รถขับเร็ว จี้ตูด ใครมาเร็วหลบให้เค้าเลย
เส้นนี้คนชนท้ายเยอะมากๆ ฝนตกไม่ต้องพูดถึง

ขอบคุณครับ เอ่อ พี่ครับ แล้ว เส้นนี้รถติดมากมั้ยครับ ^^

ออฟไลน์ THEKHAM

• Sr. Member
ถ้าช่วงหัวค่ำวันธรรมดาเส้นพระราม 2 นี่ติดครับ(โดยเฉพาะตอนลงทางด่วน)  ไปได้เรื่อยๆ เเต่ต้องขับอย่างระมัดระวังนะครับ

เส้นนี้ขับกันเร็ว ขับตรงไปยาวๆ  เลยครับ เดี๋ยวก็มีป้ายบอก 

ขับขี่ปลอดภัยครับ

ถ้าช่วงหัวค่ำวันธรรมดาเส้นพระราม 2 นี่ติดครับ(โดยเฉพาะตอนลงทางด่วน)  ไปได้เรื่อยๆ เเต่ต้องขับอย่างระมัดระวังนะครับ

เส้นนี้ขับกันเร็ว ขับตรงไปยาวๆ  เลยครับ เดี๋ยวก็มีป้ายบอก 

ขับขี่ปลอดภัยครับ

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ ^^

ผมกะไปช่วงสองทุ่ม ก็หวังว่าฝนจะไม่ตกครับ ไม่งั้นคงดูไม่จืดแน่ๆ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member

เวลาฝนตก ไม่ต้องขับเร็วนะ ครับ   เพราะว่าถนนแถวนั้นลื่นกว่าถนนที่อื่น2เท่า  เนื่องจากน้ำที่พวกรถขนปลาครับ มันจะเมือกๆหน่อยฝนตกนี่ลื่นตกถนนมาหลาย แล้วโดยเฉพาะกระบะครับ 
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง