ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าแบรนด์รถยนต์อะไรดีที่สุด??..  (อ่าน 15006 ครั้ง)

ออฟไลน์ biancocelesti

• Jr. Member
  • **
Re: คิดว่าแบรนด์รถยนต์อะไรดีที่สุด??..
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:00:02 »
audi ครับผม

แรง เท่ ไฮเทค หรู  และ ทน ครบทุกอย่างครับ

ออฟไลน์ tinnakornxxx

• Newbie
  • *
Re: คิดว่าแบรนด์รถยนต์อะไรดีที่สุด??..
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:15:33 »
agree krub....in my view I love Volvo krub but resell price!!!!

ดี ด้านคุ้มค่า ทุกๆด้านปานกลาง ในราคาที่เอื้อมถึง ผมว่า Nissan

ดี ด้านราคาขายต่อ ศูนย์ ใช้ง่าย ไม่คิดไรมาก ขับดีพอใช้   Toyota Honda

ดี ด้านขับขี่ ขับสนุก ในราคาไม่แพง  Mazda Mitsu Ford

ดี ด้านการขับขี่ ในราคาไม่จำกัด   BMW

ดี ด้านการใช้เชิงพานิช บรรทุก มีศูนย์รองรับ  Isuzu

ดี ด้านการขับขี่ เน้นขับ4 สาดโค้งมันส์  Audi  Subaru แล้วแต่ชอบ

ดี ด้านหรู นั่งสบาย ห้องโดยสารดูดี ปลอดภัย  Volvo

ดี ด้านภาพลักษณ์ นั่งสบาย ดูสง่า ขับดี  Benz

ผมว่ามันหลากหลายนะ นี่เป็นแึค่ความเห็นส่วนตัวผมเฉยๆ จากที่เคยเจอและสัมผัสมา
ส่วนตัวผมชอบรถญี่ปุ่นมากกว่า ดังนั้น ดีสำหรับผม ถ้าให้เลือก1เดียว
ผมชอบ Nissan ที่สุดครับ

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:27:29 »
ชอบไม่ลงสักยี่ห้อครับเพราะที่ขายในบ้านเรามันลดต้นทุนตัดอุปกรณ์ดีๆออกไปเสียหมด ถ้าในรถตลาดราคาที่ขายในบ้านเราเค้ามีเครื่องเสียง Bose มาให้ ESP ถุงลม10 ใบมีพร้อมแต่มาขายบ้านเรามันเหลือสองถุงกับเครื่องเสียงราคาถูก ถ้าในรถแพงก็ต้องกังขาในเรื่องของราคาที่เจอรถเกรย์ตีกระจุยด้วยราคาต่ำกว่าหลายแสนหรือเกือบล้านแต่ให้อุปกรณ์ภายในมามมากกว่าเยอะ สรุปแล้วจะให้ราคาสมเหตุสมผลโดยที่อุปกรณ์ดีๆใส่มาให้ก็ทำได้แต่ยังไม่เจอยี่ห้อไหนใจดีทำกัน  ::)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 10:27:15 »
เอาที่ดูจะคุ้มค่ากับราคาที่จ่ายไปที่สุด ผมเลือกนิสสันครับ

ออฟไลน์ nakul18

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 12:58:59 »
ญี่ปุ่น  nissan ครับ ยุโรป BMW พูดถึงรถบ้านนะครับ แต่โดนส่วนตัว super car ผมชอบ Porche

ออฟไลน์ Armo

• Full Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 13:10:22 »
ผมชอบมาสด้าครับถ้าเป็นแบรนด์ญี่ปุ่น ส่วนแบรนด์ยุโรปก็ต้องเป็นโฟล์คสวาเก้น กับออดี้ครับ ;D

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 13:22:31 »
เอาเป็นว่าชื่นชมดีกว่าครับ ถ้าไม่มีMercedesBenzเราคงยังขี่ม้าอยู่เลยมั้งครับ^^555

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 13:32:12 »
เอาเป็นว่าชื่นชมดีกว่าครับ ถ้าไม่มีMercedesBenzเราคงยังขี่ม้าอยู่เลยมั้งครับ^^555
เราอาจจะขับเครื่องบินหรือยานเหาะพลังงานสะอาดแทนก็ได้นะครับ  :D
H.

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 15:43:57 »
ชอบ Mercedes-Benz ครับ เพราะเป็นรถที่คิดค้นระบบความปลอดภัยต่างๆขึ้นมาเพื่อโลกยานยนต์มากมาย แต่เบนซ์เองก็ไม่เคยคุยโวว่าตัวเองเป็นคนคิด และโดยส่วนตัวชอบอะไรก็ตามที่มีความปราณีต มีรายละเอียด และเบนซ์มีจุดนั้นครับ ถ้าไม่นับ rolls-royce แล้ว ผมว่าเบนซ์เป็นบริษัทรถที่ทำรถออกมามีรายละเอียดเยอะมากๆ

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 15:54:11 »
ROLLS -ROYCE...

ออฟไลน์ satha2524

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 16:55:59 »
ถึงแม้ตอนนี้ผมจะใช้ Honda  แต่ผมยังคิดถึงคันแรกที่ผมใช้ NISSAN Preseaปี 93 ครับ เครื่องทน,เกาะถนน,ประหยัดน้ำมัน,ระบบไฟฟ้าภายใน honda หรือ FORD หรือ TOYOTA  รุ่นปัจจุบันยังตามไม่ทันเลย ทั้งระบบแอร์ดิจิตอล ระบบเสียงเตือนเมื่อความเร็วเกิน120 km, Central lock,กระจำไฟฟ้า,อะไหล่ก็หาง่าย  ผมยกให้แล้วกัน NISSAN ครับดีทุกๆด้าน

civicferio

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 17:19:53 »
ให้โฟล์คค่ะ เพราะ หลายๆ อย่างมัน ทำได้ดีกว่าค่ายญี่ปุ่นอีก....
ถึงแม้ว่า โฟล์คจะเหมือน ฮอนด้า คือ ทำรถใหญ่ไม่เป็น (จริงๆ น่ะรถใหญ่น่ะ โฟล์คทำได้ แต่ โลโก้มันนี่สิ มันทำให้รถ ที่คนซื้อได้มันติดตาและไม่คุ้นกับคลาสไฮโซ ลีน่า)

ออฟไลน์ wut get real

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 17:34:15 »
ไม่อยากเลือกว่ายี่ห้ออะไรดีที่สุด แต่ผมเลือกที่คุ้มค่าที่สุด
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

ออฟไลน์ iiuuiisj

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 20:06:35 »
ราคากลางๆ  ไม่เกิน  2 ล้าน ก็ nissan  มัน ไม่ค่อยเอาเปรียบเท่าไร  มั้ง ดูจาก รถที่ได้มานั้น  สมราคา วัสดุก็โอ ไม่ก็องแก็ง เท่าไร  คงเส้นคงวา

ราคาสูงๆ เกิน 2 ล้าน  ก็  audi  ผม ดู สง่า ดีครับ หรู แนวๆ sport การขับขี่ ดี

ราคา โหดๆ ก็  maserati  คือ มัน สุดๆ ของ คำบรรยายเเล้ว  เเค่ logo ก็ กินขาดเเล้วครับ

ทั้งหมด มา จาก การสัมผัสในการเล่น เกมทั้งหมด + กับ รีวิว ต่างๆ ซึ่ง ผมไม่มีทางได้ ขับ อยู่เเล้ว
ราคา ค่อนค่างจะเเพง เเต่ ตัว เกม ก็ น่าจะอ้างอิงจาก ความเป็นจริง ผมจริงนำมาสรุป ว่าเป็นแบบนี้

ออฟไลน์ HaMz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 20:21:42 »
บ้านเราน่าจะเป็นToyotaคับ รถไม่ได้แย่มาก บริการดี(หรอ?) ราคาขายต่อดี ศูนย์เยอะ โอย เรียกว่าแทบทุกด้าน อยากเห็นVWทำHood Ornamentมั่งน่าจะเด่นไม่ใช่เล่น

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 20:24:02 »
nissan ดีที่สุดในรถญี่ปุ่น
mercedes-benz ดีที่สุดในรถยุโรป
แค่นี้ครับ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 20:27:58 »
Toyota ครับ โดยเฉพาะ Camry/Prius/Altis/Vios ไม่งั้นวงการรถไม่มีรถให้เลือกเยอะแบบนี้
ราคารถยุโรปไม่ต่ำลง รถ Hybird คงไม่เกิด รถเล็กคงไม่เยอะ ถ้าไม่มี Toyota
ค่ายอื่นๆผลิตรถออฟชั่นใหม่ๆ ผมว่า Toyota เป็นแีรงผลักดันให้รถค่ายอื่นๆผลิตรถที่เป็นช่องว่างของคนส่วนใหญ่
ให้เราได้เลือกใช้กันครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 23:28:07 »
สำหรับตัวเอง.......

......ทุกยี่ห้อและทุกคันที่ไม่มีปัญญาซื้ออ่ะค่ะ :P

ออฟไลน์ nicsjerry

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 04:57:29 »
สำหรับผม ต้องเป็น MAZDA  ถ้าจุดสูงสุดคง จะเป็น Audi  BENZ

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:08:18 »
ชอบก็หลายแบรนด์ แต่ที่สุดต้องมี หนึ่ง เท่านั้น

ยกให้ BMW....  :D

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 10:52:15 »
  TOYOTA ครับ  ;D ชอบความsimpleของมันครับ อาจไม่สมบูรณ์แบบเท่าแบรนด์อื่นๆแต่มันทนได้ใจ