ผู้เขียน หัวข้อ: พฤติกรรมที่ไม่ควรเอาเป็นแบบอย่าง  (อ่าน 10425 ครั้ง)

ออฟไลน์ joesamui

• Full Member
พฤติกรรมที่ไม่ควรเอาเป็นแบบอย่าง
« เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 20:52:26 »
เมื่อวานไปดูหนังครับ พอดีเห็นที่จอดรถว่างอยู่ด้านใน แต่มี EX จอดขวางอยู่หน่อยนึง ก็เลยลงไปจะเข็น แต่แล้วก็ต้องเจอกับภาพข้างล่างครับ

คนที่จอดด้านในก่อนหน้านี้ พี่แกเล่นเข็นจนชนกันเลย

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
Re: พฤติกรรมที่ไม่ควรเอาเป็นแบบอย่าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 21:22:28 »
คนจอดปะก็คงต้องทำใจไว้แล้วส่วนนึงครับ บางทีมันเล่นจอดปะกันแน่นมาก

ไม่เห็นใจคนจอดข้างในเวลาจะออกเลย  ก็ต้องมีเข็นชนกันบ้าง

สำหรับผมไม่จอดปะเด็ดขาด เคยไปห้างวนอยู่ครึ่งชั่วโมงไม่มีที่จอดก็ไม่จอดปะครับ กลับเลย

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Re: พฤติกรรมที่ไม่ควรเอาเป็นแบบอย่าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 21:30:54 »
ผมเห็นที่เมืองนอก เวลาจอด Pararell แบบนี้ เขาก็เข็นจนจูบกันหลายคันนะ

สำหรับผมเอง ไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่ หากใครเข็นรถผมไปจูบกับใคร มีรอยบ้างก็ช่างมัน

เพราะตอนจอดขวางก็ทำใจไว้แล้วว่า เราต้องยอมโดนจูบ แลกกับการจอดรถง่าย ไม่ต้องวนไปชั้นสูงๆ

อยากมีที่จอดง่ายๆ ก็ต้องทำใจกับรอยที่กันชนครับ

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 21:37:21 »
มันเป็นสิ่งที่เกิดขึ้นได้ครับ ทั้งตั้งใจและไม่ตั้งใจ
ผู้จอดรถขวางควรทำใจไว้ครับ แต่รู้ทั้งรู้ว่ามันจะมีโอกาสเกิดขึ้นได้ง่าย แต่ผมก็เห็นเค้าจอดกันแบบนี้เยอะแยะเลย

บางคันรถมันใหญ่และหนักมาก คนเข็นเนี่ยเข็นก็จนเหล็กตัวถังยุบก็มี เพราะมันไม่ได้แข็งเหมือนกันทุกมุมอีก

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 21:39:12 »
คนจอดปะก็คงต้องทำใจไว้แล้วส่วนนึงครับ บางทีมันเล่นจอดปะกันแน่นมาก

ไม่เห็นใจคนจอดข้างในเวลาจะออกเลย  ก็ต้องมีเข็นชนกันบ้าง

สำหรับผมไม่จอดปะเด็ดขาด เคยไปห้างวนอยู่ครึ่งชั่วโมงไม่มีที่จอดก็ไม่จอดปะครับ กลับเลย
อาการเดียวกันเลยครับทำใจไม่ได้เหมือนกัน

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 22:00:16 »
วันนี้จอดที่เซนทรัล พระราม 3 มีคนเข็นรถจนกันชนเผยอออกมาเลย ตรงกิ๊บกันชนหน้า คงหัก แล้วมันเผยอ ออกมา เซ็ง

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 22:09:28 »
กันชนสำหรับคนไทย เป็นอุปกรณ์ตกแต่งสวยงามครับ ทั้งๆทีวิศวกรออกแบบกันชนพวกนี้มาให้เด้งกลับคืนได้
เมืองนอกเขามีทดสอบชนที่ 6mph ครับ ความเสียหายต้องแทบไม่เกิดขึ้นครับ กันชนจะต้องป้องกันชิ้นส่วนแพงๆได้

ยังงี้ถ้าคงไทยไปฝรั่งเศษกันคงช๊อคตาย ที่นั่นจอดแปะแบบนี้เวลาจะเข้าจะออก ก็ใช้กันชนดันคันข้างหน้า/หลัง กันเลยครับ
 ::) ::) ::)

ผมไม่ซีฯครับ เพราะยังไงกรอบทะเบียนก็คงจะรับกรรมไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2011, 22:12:45 โดย RhinoMango »

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ crucifixzz

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 22:43:25 »
คานเหล็กไม่ยุบเหรอครับ ผมโดนกระบะไหลมาชน กันชนไม่เป็นไรก็จริง แต่คานเหล็กยุบหน่อยๆ

ออฟไลน์ Gateau_BKK

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 23:27:25 »
จะบอกว่าผมคนนึงหละ ที่เข็นรถที่จอดขวางอยู่จนจูบกันแบบนี้ ทำเป็นประจำ
คือถ้าเข็นแล้วที่พอเอารถออกได้ก็เอาแค่นั้น แต่ถ้าเบียดๆกันก็เข็นจนชนอีกคันอย่างนี้แหละครับ
ตัวรถเองชนด้วยความเร็วที่เข็นไหวมันก็ไม่เกิดอะไรเสียหายร้ายแรงอยู่แล้ว
จะมีก็แต่พวกป้ายทะเบียน กับพวกรถกระบะ รถสูงๆ ที่ติดกันชนหรืออะไรก็แล้วแต่เพิ่มแล้วไปโดนอีกคันที่จะเป็นรอยเยอะๆ
ส่วนตัวคนจอดก็ต้องทำใจเตรียมรับความเสียหายที่อาจเกิดขึ้นอยู่แล้ว
ตัวผมเองไม่เคยจอดขวางใครแบบนี้อยู่แล้ว ถ้าไม่มีที่ก็วนไปเรื่อยๆ หรือหาทางออกอื่นๆแทน

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 23:47:10 »
ผมเห็นที่เมืองนอก เวลาจอด Pararell แบบนี้ เขาก็เข็นจนจูบกันหลายคันนะ

แต่ที่เมกา เวลาจอดขนาน เขาเข้าเกียร์ P เลยนะครับ เป็นแบบขนานที่ไม่ไปขวางใครครับ (ริมถนนที่เป็นที่จอดถูกต้อง)

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 01:29:55 »
ผมว่าก็เรื่องปกตินะครับ เห็นบางคันเอาโฟมมามัดไว้ตรงกันชนแถวๆทะเบียนด้วยซ้ำ  *-*

civicferio

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 02:36:11 »

เอ่อ  กันขนบ้านเรานี่ ปกติ มันไม่เด้งดึ๋ง ใช่ไหมคะ?? ชนทีแบบว่ายุบไำม่คืนรูปเลย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 03:39:41 »
1. ผมจะไม่มีวันจอด Pararell Parking แบบไปขวางหน้ารถใคร ตามห้าง อย่างนี้เด็ดขาดครับ
ผมหวงรถของผม และมันเป็นสิ่งที่ผมมองว่า คนมักง่ายเขาจะรีบจอดกันแบบนี้

ดังนั้น ใครมาบ่นว่าโดนเข็น จนรถไปจูบคันหน้า หรือข้างหลังพัง
ผมก็คงต้องพูดกลับไปว่า "ช่วยไม่ได้ครับ คุณอยากจอดรถแบบมักง่ายเอง"

2. แต่ถ้าเป็นผม จะต้องเข้นรถคนอื่น ผมก็จะระวังให้อย่างสุดๆ
เพราะผมคิดเสมอว่า ทุกคนก็ย่อมรักรถของตัวเองกันทั้งนั้น ไม่มาก ก็น้อย ก้ต้องรักกันบ้างละ นิดๆหน่อยๆ
ตราบใดที่เขาไม่ได้จอดขวาง เข้าเกียร์ P หรือ ดึงเบรกมือ ตราบนั้น ถ้าผมยจะต้องเข็นรถพวกเขา
เพื่อเอารถของผมออกจากช่องจอด ผมก็ต้องระมัดระวังอย่างที่สุด

แต่ถ้าเป็นพวก เข้า P ไว้ละก็............. อย่าคิดว่าจะเหลือกลับไป...

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 09:09:14 »
เมื่อก่อน สมัยเรียน ที่มหาลัย
เจอจอดขวาง แบบติดๆกัน

ด้วยความโมโห หงุดหงิด เนื่องจากจอดเรียงกันจนผมออกไม่ได้เลย
ผมกับเพื่อน3คน ผลัก Mu7 ไปชนท้าย City ZX

แล้วก็รีบขับออกไปทันที (ซิตี้ บุบไปเลย)

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 09:19:37 »
แต่ผมมองว่าการจะเข็นรถใครก็แล้วแต่ต้องทำด้วยการระมัดระวังนะครับ ทำแบบกระแทกกระทั้นประชดคนจอดขวางมันหมายถึงมารยาทไม่ดี เพราะว่าประเทศไทยเป็นประเทศที่มีที่จอดรถน้อยลองดูได้จากลานจาดรถหลายๆที่ไม่เพียงพอในการจอดในซองครบทุกคัน ไม่มีที่ไหนเลยที่จะไม่มีการจอดซ้อนคัน มันก็เหมือนกับว่าคนที่จอดซ้อนคันอย่างดีตั้งล้อตรงปลดเกียร์แล้วเค้าผิดอะไรที่จะต้องโดนเอาเท้าถีบหรือเข็นไปชนจนรถเค้าพัง? ในเมื่อเค้าก็ทำตามกติกาหมดทุกอย่างนี่ครับ?

คนที่จอดขวางจำนวนมากถ้าเลือกได้ก็ไม่อยากที่จะจอดขวางกันเพราะมันต้องโดนเข็นจนเสียหายอยู่แล้ว เป้นไปได้ก็อยากเข้าที่ให้หมดทุกคน แต่มันทำไม่ได้นี่ครับ การออกนอกบ้านนั่นหมายถึงมีภารกิจจำเป้นที่จะต้องออกไปนอกบ้าน และจำเป็นที่จะต้องจอดซ็อนคันเพราะมันไม่มีที่แล้ว ไม่มีใครที่อยากที่ออกนอกบ้านไปเล่นๆจอดซ้อนคันให้เดอดร้อนคนอื่น กระกระแทกกระทั้นรถจอดซ้อนจะกระทำได้เพียงกรณีเดียวก้คือมีป้ายกำกับว่าห้ามจอดซ็อนคันนั่นแหละครับ ทีนี้จะกระดดดถีบขาคู่ก็ไม่ผิดกติกาเพราะรถคันนั้นละเมิดกฏที่จอดรถแล้ว แต่เท่าที่เกิดมาในประเทศไทยยังไม่เคยเจอที่จอดที่ห้ามจอดซ้อนคันสักที

การจอดซ้อนคันต่างฝ่ายต่างก็อ้างเหตุผลว่าตนเองมีสิทธิพึงกระทำได้  คนนึงบอกข้าจอดได้เพราะไม่มีป้ายบอกห้ามจอดซ็อนคัน อีกคนก็อ้างเอ็งจอดขวางทำให้ข้าต้องเหนื่อยเลื่อนออกโดนแบบนี้ก็สมควรแล้ว แต่ผมมองว่าฝ่ายที่เอาเท้าไปเข็นรถเค้าจนเป็นรอยขูดหรือผลักจนไปชนรถอีกฝั่งจนกันชนหลุดขึ้นมา ถ้าเจ้าของรถเค้าเอาเรื่องฝ่ายทำลายก็ผิดครับ เค้าจะหาเรื่องทะเลาะต่อหรือแจ้งความให้ชดใช้ก็ทำได้เพราะของๆเค้าเสียหายโดยการกระทำของอีกฝ่าย สำหรับผมแล้วมันไม่ค่อยต่างจากพวกที่เอากุญแจไปขูดสีรถคนอื่นเค้านะ เพราะมีทางเลือกที่จะปฏิบัติกับรถคนอื่นๆได้มากมายแต่ทำไมไม่เลือกทำกันล่ะ? ต้องทำลายเพียงเพราะรู้สึกไม่พอใจงั้นหรือ? มันจำเป็นหรือเปล่าที่ต้องทำขนาดนั้น? คุ้มไหมถ้าเจ้าของเค้ามาเจอแล้วเอาเรื่องทีหลัง? แล้วถ้ารถที่จอดซ็อนข้างหน้าเป็นของพ่อแม่พี่น้องเพื่อนฝูงญาติโยมล่ะ? จะยังทำลายของๆเค้าอีกไหม?

ต่างประเทศเค้ากระทำกับรถที่จอดซ็อนคันแบบไม่ใยดีเค้าทำได้เพราะว่ามันมีพื้นที่จอดรถกว้างขวางมากครับ อย่างอเมริกาถ้าคุณไปห้างที่ไหนหรือวอลมาร์ทสักแห่งคุณไม่ต้องเดือดร้อนกับการหาที่จอดรถเลยเพราะมันมีที่จอดเยอะแยะมากๆๆๆๆ พวกที่จอดซ็อนนั่นหมายถึงสันดานมักง่ายขี้เกียจเดินไกลเลยมาซ็อนคนอื่นเค้าทั้งๆที่มีที่มากมาย นั่นแหละครับคือการยอมรับแล้วว่าจะโดนเข็นออกด้วยวิธีไหนก็จะบ่นไม่ได้แล้วเพราะเลือกที่จะทำเอง แต่แนวคิดนี้ใช้กับประเทศไทยไม่ได้

พวกประเภทมักง่ายขี้เกียจเดินแล้วจอดซ็อนคันผมก็เจอครับ เมื่ออาทิตที่แล้วเองที่ทางเข้าตัวโลตัสอ่อ่นนุช ผมจอดรถคนในช่องที่อยุ่ตรงข้ามกับทางเข้าแล้วอยู่ๆก็มีวีออสสีทองคันนึงมาจอดขวางทั้งๆที่ถัดไปอีกเลนนึงก็มีที่จอดกว้างขวางมากมาย แต่ผมก็เลือกที่จะใช้มือเข็นเบาๆแล้วมองหน้าหลังเลี่ยงไม่ให้รถเค้าไปชนกับคันอื่นๆ ขอแค่ไม่โง่ใส่เกียร์ P ไว้ยังยังไม่มีเหตุผลมากพอที่จะใช้อารมณ์รุนแรงกับรถคันนี้ ถ้าจะทะเลาะกับใครเรื่องที่จอดรถผมจะใส่กับพวกจอดขวางไม่ปลอดเกียร์ พุ่งสวนเลนมาแย่งที่ของเรา หรือยืนจองทั้งๆที่รถยังไม่เข้ามาโผล่เลย ซัดกับคนพวกนี้จะสมเหตุสมผลมีเหตุอันควรมากกว่าเพราะทำผิดเห็นๆอยู่แล้ว

หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 09:21:25 »
1. ผมจะไม่มีวันจอด Pararell Parking แบบไปขวางหน้ารถใคร ตามห้าง อย่างนี้เด็ดขาดครับ
ผมหวงรถของผม และมันเป็นสิ่งที่ผมมองว่า คนมักง่ายเขาจะรีบจอดกันแบบนี้

ดังนั้น ใครมาบ่นว่าโดนเข็น จนรถไปจูบคันหน้า หรือข้างหลังพัง
ผมก็คงต้องพูดกลับไปว่า "ช่วยไม่ได้ครับ คุณอยากจอดรถแบบมักง่ายเอง"

2. แต่ถ้าเป็นผม จะต้องเข้นรถคนอื่น ผมก็จะระวังให้อย่างสุดๆ
เพราะผมคิดเสมอว่า ทุกคนก็ย่อมรักรถของตัวเองกันทั้งนั้น ไม่มาก ก็น้อย ก้ต้องรักกันบ้างละ นิดๆหน่อยๆ
ตราบใดที่เขาไม่ได้จอดขวาง เข้าเกียร์ P หรือ ดึงเบรกมือ ตราบนั้น ถ้าผมยจะต้องเข็นรถพวกเขา
เพื่อเอารถของผมออกจากช่องจอด ผมก็ต้องระมัดระวังอย่างที่สุด

แต่ถ้าเป็นพวก เข้า P ไว้ละก็............. อย่าคิดว่าจะเหลือกลับไป...

เห็นด้วยกับข้อ 1 ครับ ไม่ว่าผมจะรีบแค่ไหน ผมก้ไม่เคยจอดขวางเหมือนกัน ส่วนใหญ่ก็จะวนจนกว่าจะเจอช่องจอด (เคยวนที่เซ็นทรั่น ชลบุรีอยู่เกือบๆ ชั่วโมงครึ่ง ยังไงผมก็จะหาช่องจอดให้ได้)

ส่วนเรื่องจอดขวางแล้วเข้าเกียร์ P ไว้ ผมก็คิดเหมือนพี่จิมมี่นะ (ตรง .... เติมกันเอง อิอิ)
 แต่ก็จะมีคนบางพวกบอกว่าเราทำไม่ถูก แล้วที่มันจอดขวางแล้วเข้าเกียร์ P ไว้นี่ถือว่ามันทำถูก?มันมีความผิดชอบแล้วหรือ?

ออฟไลน์ wingzerocustom

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 09:32:12 »
ผมเห็นด้วยกับข้อ 1 ของคุณจิมมี่นะครับ

ผมขับรถกระบะ ช่วงรถค่อนข้างยาว มีปัญหามากเวลาเจอที่จอดรถที่มี รถจอดขวางในลักษณะนี้อยู่

ต้องโยกกันเหนื่อยเลย หรือไม่ก็ต้องสละให้คันข้างหลังไป อ่ะครับ  :D
นี่เธอรู้ป่าวว่า เชียงใหม่ มีทะเลนะ
คิดไม่ถึงล่ะสิ
.......
.......
แต่เรา คิดถึง นะ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 11:04:39 »
ผมเองก็ไม่เคยจอดซ้อนคัน กลัวว่าจะมีใครมาเข็นแล้วทำให้รถเสียหาย (สามห่วงก็เหอะ หวงเหมือนกันน๊ะ) และกลัวว่าจะโดนเข็นไปชนอีกคันแล้วเรื่องจะยาว ผมจะวนไปเรื่อยๆจนหาจอดได้มากกว่า ที่จริงข้างๆห้างก็มีที่จอดรถแต่เป็นแบบเสียตัง ผมไม่เคยไปใช้บริการสักที เพราะนอกจากเสียตังแล้วยังจะจอดตากแดดอีก (เสียตังไม่เท่าไหร่ 10 บาท แต่ตากแดดนี่สิรับไม่ค่อยได้) เดินก็ไกลกว่าอีกตะหาก ถ้าซื้อของเยอะๆแล้วขนมารถลำบากเลย ลากรถเข็นออกมาไม่ได้

คนที่จอดซ้อนคันก็คงต้องทำใจไว้ส่วนหนึ่งนะครับ ผมเคยไปสอบที่จุฬาไปแต่เช้าที่จอดเพียบ พอตอนกลับมีรถจอดซ้อนคันเพียบ มีอยู่คันนึงใส่เบรคมือดีที่มันเยื้องๆ ก็เลยเข็นอีกด้าน เหงื่อยซกเชียว คิดอยู่ในใจว่านี่เหรอคนมีการศึกษาเขาจอดกันอย่างนี้ (อาจไม่ใช่เด็กจุฬาก็ได้ แต่ต้องมีการศึกษาล่ะเพราะวันนั้นมีสอบหลายอย่างทั้ง เข้าการไฟฟ้า ผู้ควบคุมมลพิษ)ช่วงที่รอสอบก็ได้ยินเสียงประกาศให้ไปเลื่อนรถอยู่เนืองๆ ดีที่ผมรีบไปเพราะมีธุระต่อ ไม่งั้นอาจทำอะไรรถคันนั้นไปบ้างก็ได้ แต่คันอื่นที่จอดซ้อนคันผมก็เข็นแบบดีๆนะครับมีชนนิดหน่อยเพราะผมรีบแต่ไม่มีรอยอะไร แต่ไอ้คันที่ใส่เบรคมือเนี่ยไม่ไหวจริงๆ ทำให้ผมต้องเข็นประมาณ 6 คัน แทนที่จะเข็นแค่ 2 คัน เข้าใจว่าที่จอดน้อย แต่เผื่อแผ่ถึงผู้อื่นบ้าง อย่าให้เขาต้องมาด่าเสียๆหายๆเลย (ผมก็ด่า รึจะเรียกว่าบ่นดี เพราะคนให้ด่าไม่อยู่ ไม่รู้ว่าเป็นใครด้วย)
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ paulmoderndog

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 14:38:03 »
ระวังไว้ก็ดีนะครับ บางคันรถเค้าจอดในซองแต่ยาวกว่า ถ้าโดนชนจากด้านข้างก็คงแย่เหมือนกันครับ
เพราะฉะนั้นใจเขาใจเราก็ดีนะครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 14:47:37 »
1. การจอดซ้อนคัน ผู้จอดต้องรับความเสี่ยงได้
2. ธรรมเนียมฝรั่งเศส ใช้กันชนขับแล้วดันกันได้จริง แต่ไม่ใช่ธรรมเนียมไทย
การทำอะไรโดยนึกถึงหัวอกคนอื่นบ้าง ไม่ใช่เรื่องที่ต้องคิดมาก

การเข็นรถบางครั้งผมถอดนาฬิกาเลยด้วยซ้ำเพราะกลัวขูดรถเขา
การเข็นรถทุกครั้งผมคลำหาจุดที่แข็งและปลอดภัยต่อการใช้กำลังผลัก
ไม่ใช่สุ่มสี่สุ่มห้าดันมั่วซั่ว

ไม่ใช่เรื่องยากนะ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 15:09:17 »
แต่รถบางคันนี่ก็สกปรกเหลือเกินนะครับพี่แพน  :D :D :D ไม่รุ้จะดันตรงไหนดี

เคยเจอครั้งนึงที่มหาลัย พี่แกเล่นดันที่สปอยเลอร์เลย เห็นแล้วเสียวแทน แต่รถคันนั้นก็สกปรกมากๆ(เลอะโคลนเลยล่ะ) ถ้าเป็นตัวเองก็ไม่รุ้เหมือนกันว่าจะเข็นตรงไหน อิอิ

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 15:12:30 »
ผมก้เคยครับ วันนั้นไปโรงบาลแล้วตอนจะกลับเจอโคโรน่าสามห่วงคันนึงจอดขวางอยู่ ผมก้รีบๆเรยดันๆไปชนกับดีแม็กยกสูงหน้ารถไปจูบกับกันชนโครเมี่ยมถลอกกันทั้งคู่เลย
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ truesanu

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 15:22:17 »
ส่วนตัวเวลาไปห้างก็จะไม่จอดซ้อนคันแบบนี้อยู่แล้ว เพราะรู้ว่ามีพวกที่ชอบดันไม่สนใจคนอื่นแบบนี้แหละ

พยายามหาที่จอดเข้าซองให้่ได้ ส่วนถ้ามีคนมาจอดขวางก็จะพยายามดันไม่ให้ไปชนคันอื่นๆ

ไม่ค่อยเห็นด้วยที่บางคนบอกว่าดันชอบไปจูบกับคันอื่น รถใครใครก็รักครับ ใจเค้าใจเรา

ออฟไลน์ WTF

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 15:48:12 »
ผมเคยเห็นวัยรุ่น2คนที่เข็นรถที่จอดขวางไปชนคันหน้าแล้วทำเนียน เข็นดันๆแบบสะใจ เจอเจ้าของรถคันที่ถูกเข็นเดินมาพอดี ตบหน้าหันไปที(ผู้ชายนะ ไม่ใช่ผู้หญิง) หายบ้าเลย  ;D

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 16:22:53 »
ผมมองว่าบางทีจอดขวางก็จำเป็นนะ

ใส่เกียว่าง เว้นระยะให้ดีดีไม่ไปลำบากใครก็โอเค อย่าเข็นชนก็แล้วกัน รถบ้านเราชอบลดต้นทุน เอาคานกันชนข้างในออก

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 23:14:48 »

เคยเจอครั้งนึงที่มหาลัย พี่แกเล่นดันที่สปอยเลอร์เลย เห็นแล้วเสียวแทน แต่รถคันนั้นก็สกปรกมากๆ(เลอะโคลนเลยล่ะ) ถ้าเป็นตัวเองก็ไม่รุ้เหมือนกันว่าจะเข็นตรงไหน อิอิ

มธ. ทพจ. พี่ยามแกก็ดึงสปอยเลอร์เลยครับ เห็นจะๆ แต่ไม่รู้จะทำอะไรได้ ไม่ใช่รถเรา ไม่ใช่หน้าที่เรา เดี๋ยวโดนว่า  :-X

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 23:24:12 »
บางทีก็จำเป็นน่ะครับ ถ้าคุณต้องทำงานใน Office เก่าๆ แถวสีลม ซึ่งหลายตึก ผมกล้าพูดว่าที่จอดไม่พอหรอก เพราะเขาสร้างตั้ง 20-30 ปีแล้ว รถมันไม่ได้เยอะแบบทุกวันนี้ ถึงคุณไม่อยาก แต่ยามก็จะโบกให้คุณจอดซ้อนเองแหละครับ เพราะฉะนั้น

1. ทำใจถึงความเสียหาย
2. ปลด E-Brake ใส่ N
3. ระงับอารมณ์ไว้ เวลาเกิดเรื่อง

ทำใจครับท่าน
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 09:15:50 »
บางทีก็จำเป็นน่ะครับ ถ้าคุณต้องทำงานใน Office เก่าๆ แถวสีลม ซึ่งหลายตึก ผมกล้าพูดว่าที่จอดไม่พอหรอก เพราะเขาสร้างตั้ง 20-30 ปีแล้ว รถมันไม่ได้เยอะแบบทุกวันนี้ ถึงคุณไม่อยาก แต่ยามก็จะโบกให้คุณจอดซ้อนเองแหละครับ เพราะฉะนั้น

3. ระงับอารมณ์ไว้ เวลาเกิดเรื่อง

แถวสีลม เดี่ยวนี้ก็มีบีทีเอสให้ใช้งานครับ มันมีตัวตนเพราะมีเหตุผลของมัน

GreenG

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 09:40:05 »
ผมจอดรถแบบนี้บ่อยครับ แต่ทำใจไว้แล้วเพราะมันไม่มีที่จริงๆ เช่น BTS ;D หมอชิต

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 09:53:08 »

แถวสีลม เดี่ยวนี้ก็มีบีทีเอสให้ใช้งานครับ มันมีตัวตนเพราะมีเหตุผลของมัน

BTS สีลมเลี้ยวที่นราธิวาส คนที่อยู่หลังจากนั้นก็ไม่ได้ใช้อยู่ดีครับ

อีกอย่าง มันก็มีบางอาชีพ ที่ยังไงก็ต้องใช้รถส่วนตัวครับ เช่นเซลล์ เป็นต้น เวลาเข้า office ถ้าขนของมันสะดวกกว่าครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!