ผู้เขียน หัวข้อ: อัพเดทข่าวยานยนต์ให้ทราบ  (อ่าน 5058 ครั้ง)

ออฟไลน์ comet1123

• Full Member
อัพเดทข่าวยานยนต์ให้ทราบ
« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 00:21:50 »
อัพเดทข่าวยานยนต์ให้ทราบ

Fortuner 2.7 vvti
ที่จริงผมก็เคยอัพเดทข่าวตัวนี้ให้ทราบมาตั้งนานแล้วเกี่ยวกับรุ่น 4WD Fulltime จะย้ำให้ทราบอีกครั้งเพราะรถไมเนอร์เชนจ์กำลังจะมา
Fortuner ที่ขายในเมืองไทยเวลานี้ และอีกประมาณ 2 ปีข้างหน้า จะไม่มีการส่งรุ่น 4wd ลงตลาดในประเทศไทยอีกแล้วครับ
Fortuner 2.7 รุ่น 4wd ขายต่างประเทศอย่างเดียวกำไรอื้อซ่า ผลิตแทบจะส่งไม่ทันอยู่แล้ว จริงอยู่ที่สถานการณ์ราคาน้ำมันจะแพงขึ้นส่งผลให้รถปิคอัพดีเซล และ Fortuner 3.0 ดีเซล มียอดส่งออกเพิ่มขึ้น แต่ทว่าตลาดหลักส่วนใหญ่ในตลาดโลกยกเว้นยุโรปที่ผมใช้คำว่าส่วนใหญ่รถยนต์ปิคอัพและ Fortuner เป็นเครื่องเบนซิน 2.7 vvti เป็นหลัก และตัว Fortuner 2.7 vvti ที่ส่งออกเกือบทั้งหมดก็จะเป็นรุ่น 4wd เท่านั้น ยกเว้นสิงคโปร์ ฟิลิปปินส์และบางประเทศ
ส่วนในประเทศไทยเองจะทำตลาดแค่เพียงรุ่น 2wd เท่านั้นและในประเทศไทยก็มีปัญหาเรื่องการส่งมอบรถใหม่ที่ล่าช้า เพราะฉะนั้น Fortuner 4wd ไม่มีทางที่จะเกิดขึ้นในเมืองไทยอย่างแน่นอน

Mazda ปิคอัพเบนซินไม่ต้องรอ เพราะมันไม่มีการลงสู่ตลาดในประเทศไทย เนื่องจากทาง Mazda เซลประเทศไทยไม่มีนโยบายทำการตลาดปิคอัพเบนซินในประเทศไทยแต่อย่างใด

Chevrolet ปิคอัพเบนซินไม่ต้องรอเพราะไม่ทำส่งตลาดในประเทศเช่นกัน หลังจากพับเก็บโครงการปิคอัพเบนซิน 4 ประตูเน้นลูกค้าระดับหรูหราที่ต้องการอะไรมากกว่าเครื่องดีเซล ไปแล้ว เพราะความผันผวนของตลาดเมื่อช่วง 3 ปีก่อน

Ford ทำเฉพาะปิคอัพเบนซิเกียร์ธรรมดา ยืนยันว่าส่งออกสู่ตลาดในประเทศไทยด้วยแต่จะเน้นเฉพาะลูกค้าปิคอัพเพื่อการพาณิช มากกว่า
เรื่องปิคอัพเบนซิน เกียร์ A/T ขับ 4wd เลิกคิด

ที่มา : http://www.weekendhobby.com/offroad/toyota2700club/question.asp?page=3&ID=1926

ทีนี้พอจะทราบไหมคับพี่จิมมี่ ว่าฟอร์ดจะมีเครื่องเบนซิน ตัว4drไหมคับ
ถ้าฟอร์ดไม่ทำจะได้ไม่รอ จะได้ตกลงปลงใจกะเจ้าvigo 2.7 MCไปเรยจะมาแล้วๆๆๆๆๆๆๆ
ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: อัพเดทข่าวยานยนต์ให้ทราบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 02:46:30 »
ผมไม่ทราบครับ

ขอบคุณสำหรับข่าวที่นำมาแจ้งครับ

ออฟไลน์ iiuuiisj

• Full Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 09:47:32 »
ผม ว่า มี แน่นอนครับ  4 dr    gear auto ผมว่าก็น่าจะมีัให้เห้นนะครับ ford เรื่อง gear auto นี้ ขาดไม่ค่อยได้ ด้วย สิ
ผม ก็ลัง เลเหมือนกัน กับ ford เบนซิน กับ vigo 2.7 แอบมีใจให้ RT-50 ด้วยๆ หน่อย  หลักๆ ก็ Ranger

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 20:15:25 »
ไม่รู้โชคดีหรือโชคร้ายที่ใช้อยู่
โชคดี - ของหายาก
โชคร้่าย - แดXนรก อืดบรXลัX
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ