ผู้เขียน หัวข้อ: hond acity minor change ใช่แบบนี้ป่าวครับ  (อ่าน 10818 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritsana7

• Newbie
  • *
hond acity minor change ใช่แบบนี้ป่าวครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 10:00:35 »

ภาพหลุดของรถยนต์เก๋งซัพคอมแพ็คคาร์ Honda City Minor Change 2011 ฮอนด้า ซิตี้ ไมเนอร์เชนจ์ ซึ่งคาดว่าจะกำหนดทำตลาดในเดือนกันยายน 2011 ที่จะถึงนี้ โดยข่ายดังกล่าวได้มาจากเว็บไซต์ Autoincar หลังจากที่เปิดตัว New Honda City โฉมใหม่เมื่อเดือนกันยายนปี 2008 ที่หวังโค่นคู่แข่งเจ้าตลาดอย่าง Toyota Vios

ทั้งนี้แม้ข้อมูลที่ได้มาสดๆ ร้อนๆ นี้ จะยังไม่ใช่ข้อมูลอย่างเป็นทางการ แต่ Autoincar มั่นใจว่า Honda City Minorchanged ใกล้และพร้อมที่จะวางตลาด ที่จะครบ 3 ปีของการวางจำหน่ายรถรุ่นดังกล่าว ซึ่งเป็นครึ่งชีวิตของรถ 1 รุ่นที่จำหน่ายโดนระยะประมาณ 5-6 ปี โดยรายการใหม่ที่คาดว่าจะถูกปรับแต่งมี กันชนหน้า-หลัง เช่นเดียวกับกระจังหน้าที่น่าจะทำให้มีความทันสมัยมากขึ้น

ใน ห้องโดยสารคาดว่าจะมีการปรับเบาะให้สามารถปรับขึ้น-ลงได้เพื่อเพิ่มความ สามารถในด้านทัศนวิสัยให้กับผู้ขับขี่ รวมถึงน่าจะมีการเพิ่มคุณภาพวัสดุเสริมภาพลักษณ์หนีจากรถอีโค่คาร์ และน่าจะให้ถุงลมนิรภัยคู่หน้าเป็นมาตรฐานใหม่ เช่นเดียวกับหน้าปัด Eco ที่น่าจะถูกติดเพิ่ม ส่วนเครื่องยนต์น่าจะมีการทำให้ตอบสนองความประหยัดยิ่งขึ้นด้วย

อย่างไรก็ดี นอกจากออพชั่นใหม่ๆที่เราจะได้เห็นใน New! Honda city แล้ว ทางสำนักข่าวเม้าส์วงการยานยนต์ Autoincar ยังเผยอีกว่า ซีดานรุ่นเล็กของ Honda น่าจะมีราคาเพิ่มขึ้น 45000 บาท และ เชื่อว่าอาจจะมีการตัดรุ่น V ซึ่งเป็นรุ่นที่ไม่มีแอร์แบกและ ABS ออก เช่นเดียวกับที่ทำใน Honda Jazz ที่เปิดตัวไปตั้งแต่ต้นปี

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: hond acity minor change ใช่แบบนี้ป่าวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 10:06:24 »
ขอยืม Quote จากกระทู้ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,13197 ของพี่จิมครับ

กรุณาอย่าทำให้ผู้อื่นเข้าใจผิดครับ!!

นี่มันเป็นรูป Computer Graphic ที่ปล่อยออกมานานแล้ว
และไม่เกี่ยวอะไรกับ Honda City ในบ้านเราทั้งสิ้น

อีกทั้งคุณเจ้าของกระทุ้กำลังเข้าใจอะไรผิดๆ

การปรับโฉม Minorchange คือ การเปลี่ยนแปลงเพียวเล็กรน้อย
เช่นกระจังหน้า ไฟหน้า เปลือกชิ้นส่วนด้านหน้าทั้งหมด หรือด้านหลังทั้งหกมด
แต่ประตูทั้ง 4 บาน ยังไงก็จะต้องยึดตามของเดิมเอาไว้ ไม่มีการเปลี่ยนแปลงครับ

ถ้ามีการเปลี่ยนประตูทั้ง 4 บาน ด้วย ถึงจะเรียกว่า Full ModelChange ครับ

โปรดอย่าส่งกระจายเรื่องในกระทุ้นี้ ต่อไป เพราะมันเป็นเรื่อง ไม่จริง ครับ

[/size]

และอีกอย่าง ชื่อนี้ดูเป็นรถบรรทุกยังไงชอบกลๆ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Tan Int

Re: hond acity minor change ใช่แบบนี้ป่าวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 10:25:22 »
ไม่ใช่มั้งครับ
ดูแล้ว เหมือนเอา opel ampera มาตัดต่อเลย เพราะเส้นสายด้านข้างคล้ายๆกัน

และถ้าเปลี่ยนขนาดนั้น น่าจะเป็น modelchange แล้วครับ

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

civicferio

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 11:02:44 »

ภาพๆ เดียว บ่งบอกความรู้สึกสามชิกทีี่ออนไลน์ทุกวันค่ะ

ออฟไลน์ kritsana7

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 17:03:47 »
อ่าว

แล้วทำไงดีบอกเซลล์แล้วด้วยว่าเอาตัวใหม่อ่า

รู้งี้เอาตัวเก่าก็ดี รับรถเดือน สิงหาคมนี้แล้ว

ตัวใหม่ไปพฤศจิการยนรเลย

ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เซงโวย..........

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 17:50:42 »
คือ...

ไม่รู้จะพูดยังไงดีครับ

เพิ่งชี้แจงไปหมาดๆ มาอีกแล้ว กระทู้ใหม่

เราเริ่มสงสัยอยู่เหมือนกันว่า เรื่องพวกข่าวคราวรถใหม่ต่างๆเนี่ย ไอ้ที่เว็บเราบอกข้อมูลกันไปปาวๆ
นี่คนไม่ค่อยเชื่อกันเลยหรือยังไง จนต้องไปเจอเว็บอื่น แล้วค่อยไปเชื่อเว็บอื่นกัน ทั้งที่เราพูดความจริงที่สุดแล้ว
และใกล้เคียงความจริงที่สุดแล้ว

ผมรู้สึกเหมือนกำลังพยายามตะโกน อยู่ในกระป๋องเปล่าๆ ที่เปิดฝา ท่ามกลางกองขยะอันเวิ้งว้าง

แต่มองอีกมุมนึง
จะไปโทษคุณผู้อ่านก็ไม่ได้อีก เพราะคุณผู้อ่าน ก็ไม่ได้รู้ข้อมูลเยอะ เขาถึงต้องหาอ่านทั่วๆไป
และเปิดรับข้อมูลจากหลายแหล่ง ซึ่งก็ถุกต้องแล้ว ในแง่ของการเปิดกว้างเพื่อรับข้อมูลจากหลายสื่อ
ในการประกอบการตัดสินใจ

ผมก็เลยได้แต่น้ำเต็มปากอยู่อย่างนี้ละครับ

กลุ้ม และแอบเซ็งนิดหน่อย แต่ก็พยายามทำใจครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 18:31:18 »
นั่นจิ ผมว่ารอฟังข่าวจากทีมงานก็ได้นะครับ ข่าวชัวร์ไม่มีมั่วนิ่มแน่นอน

บางครั้งก็เข้าใจนะครับ บางคนเห็นข่าวแล้วคิดว่าเป็นของจริง ก็เลยอยากเอามาแชร์ให้เพื่อนๆได้รู้กัน

แต่ผมว่ารอฟังข่าวจากเวปนี้ น่าจะชัวร์ที่สุดและเร็วไม่แพ้เว็ปอื่นๆนะครับ

กลายเป็นว่าเดี๋ยวนี้ผมเห็นใครตั้งกระทู้ว่า "หลุด" "new" "minor change" อะไรทำนองนี้ก็ไม่อยากกดเข้าไปอ่านเท่าไหร่  เพราะรู้ว่าเป็นข่าวไม่จริงน่ะครับ

ออฟไลน์ Chanissara

• Sr. Member
  • ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 20:18:54 »
ออกจริงค่ะ เซลล์ศูนย์ที่ซื้อรถมาก็บอกว่าออกตุลา แต่ไม่น่าจะใช่รุ่นนี้เพราะเซลล์บอกว่าเปลี่ยนนิดหน่อยเหมือนธรรมดาทั่วไป กระจังหน้า ด้านหลัง ไฟหลังอาจจะเป็น LED แค่นั้นอ่ะค่ะ เพิ่ม 30,000 เซลล์ยังบอกเลยว่าแพงเกิ๊นนน..

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 15:57:22 »
ข้อมูลจาก WEB นี้ชวัร์ที่สุดแล้ว
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0