ผู้เขียน หัวข้อ: ++ เบื่อกันรึยังครับ ถ้าผมจะเอารูปแอบถ่าย Ford Rangerมาชมอีก มี3คัน++  (อ่าน 15044 ครั้ง)

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
ตั้งกระทู้ถามซาวเสียงดูก่อนอ่ะครับ พอดีเพิ่งถ่ายได้บนมอเตอร์เวย์วันอาทิตย์ที่ผ่านมา ขับตามๆกัน 3 คัน น่ะครับ

แป่ววว ไม่มีเสียงตอบรับ งั้นลงเลยแล้วกันครับ ;D

สังเกตุว่าข้างๆมี เฟียสต้าประกบตลอดทาง บางทีก็มาต่อท้าย

คันนี้ 4x4 อย่างเท่+เบิ้มเลยครับ

ด้านหน้า

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
กำลังจะมาตอบพอดี อิอิ ไม่ทันแหล่ว รูปมา
H.

คันสุดท้ายครับ DoubleCab รุ่นธรรมดา

ออฟไลน์ comet1123

• Full Member
มาทำให้อยากแล้วก็จากไป
รอๆๆๆๆๆๆนับวันรอๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Ws pattaya

ก็ชมกันได้เรื่อยๆไม่เบื่อครับ

ออฟไลน์ Nut_K

สวยยยยยยยย

ยิ่งตัว 4x4 นี่สวดยวด

พี่คนขับคันสีเงินแอบหันมามองให้กล้องด้วย ไม่รู้ว่าเค้าจะว่าหรือป่าว ผมถ่ายเสร็จก็รีบบึ่งหนีไปเลย แต่สุดท้ายมาแวะจอดกินKFCร้านเดียวกันอี๊ก ยิ้มให้แยะๆ เล่นเอาซะเขินเลย (ไม่เคยแอบถ่ายมาก่อน)
ปล. Credit รูปให้ bB แฟนผม กดชัตเตอร์รัว ^^  ขอบคุณที่ติดตามชมครับ  ไม่ได้ตั้งกระทู้มาหลายเดือนมากกกกกก แต่ติดตามอ่าน HLM ตลอดตล๊อดดดดด ;D ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ลางสังหรณ์มาว่า Focus ใหม่คงมาแบบนี้

วงจรที่คิด

เผยโฉม -> วิ่งโชว์  -> หนังสั้น -> เปิดตัว
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

อ้อ เพิ่งนึกออกว่า หลังจากที่ผมกำลังจะออกจากจุดพักรถมี ตามมาเพิ่มอีก1คันนะครับ ถ้าจำไม่ผิดเป็นรุ่น SingleCab (รึป่าว) แต่ไม่ได้ถ่ายรูปแล้ว ระยะประชิดเกิน  สรุป แก๊งนี้มากัน 5 คันครับ (รวมเฟียสต้าด้วย) ลักษณะในห้องโดยสารแต่ละคัน ชิว มากๆ มีทั้งผู้ชายและหญิง ปรับเบาะนอนยาวกันเลย  คาดว่าน่าจะมุ่งหน้ากลับบ้านที่ระยอง อิอิ

ออฟไลน์ numtik2005

สีน้ำเงินฟ้า สวยมาก มัดกล้ามใหญ่ เสียอย่างเดียวที่อุดรหาศูนย์ดีๆ ยาก

ออฟไลน์ Buffy

ขนาดนี้น้องน้อง Hummer H3 sut เลยน่ะนั้น

ออฟไลน์ Artty_Ray

• -!@#$%
ฟรอดนี้ชอบปล่อยรถออกมาให้คนฮือฮาเหมือน fiasta เลย ;D
My impression is Impreza

ออฟไลน์ Chanapai630

มัน อ้วน มาก... สวยครับ ชอบเลยล่ะ ใหญ่สะใจจริงๆ
Skoda Octavia 2.0TDi combi 2013 color black

https://www.facebook.com/skodaclubthailand

ออฟไลน์ pinktaz

• Jr. Member
  • **
ทำเอาล้อดูเล็กไปถนัดตา

ออฟไลน์ dorakun

ขอบคุณมากครับสำหรับรูป ชอบตัว 4x4 ครับ
ดูบึกบึนมากครับ....เดี๋ยวนี้ทำไมกะบะทำแต่คันใหญ่ๆกันทั้งนั้น
อีกหน่อยถ้าออกมาวิ่งกันจริงๆ ถนนบางเส้นที่ความกว้างไม่มากเท่าไหร่
มีหวังได้วิ่งทีนึงกินไปพื้นที่ไปเลนส์กว่าๆแน่ครับ เอิ๊กๆๆ

ออฟไลน์ chatcharwarn

• เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
ลางสังหรณ์มาว่า Focus ใหม่คงมาแบบนี้

วงจรที่คิด

เผยโฉม -> วิ่งโชว์  -> หนังสั้น -> เปิดตัว

ไม่อยากนึกถึงหนังสั้นเลย.... เห้ออ ;D :D

ออฟไลน์ apinui

เข้ามาบอกว่าเจอเหมือนกันครับ เวลาประมาณบ่าย 2 ก่อนถึงจุดพักรถ มอเตอร์เวย์ขาไปชลบุรี ...

ตอนถ่ายนี่ผมวิ่งประมาณ 150 ก.ม./ช.ม. นะครับเนี่ย พี่ฟอร์ทเค้าคงวิ่งประมาณ 140 รถเค้าดูนิ่งมาก ทรงตัวดีมาก ไม่มีแกว่งเลย ทั้งๆที่เป็นกระบะตอนเดียว

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
สีน้ำเงินอ่อนสีดีแฮะ..

เรนเจอร์ก็คงทำเหมือนตัวเฟียสต้าอ่ะครับ..
เอาออกมาวิ่งโชว์ แล้วก็ให้คนถ่ายรูปเอาลงเว็บ..
เหมือนช่วยโปรโมตไปในตัว.  :D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ baeyongcai

ผมว่า การวิ่งโชว์ แบบนี้ มันทำให้ดู น่าเบื่อ อะครับ มามุกเดิมๆ เหมือนเฟียสต้า
หรือว่า ผมเห็นบ่อยแล้วรึป่าวก็ไม่รู้นะ แต่ตอนนี้ รุ้สึกเฉยๆ กับรถรุ่นนี้ไปแล้ว อ้ะ
จนกว่าถึงวันที่ได้สัมผัสภายในตัวจริงๆ หรือไม่ก็ได้ทดลองขับ รถตัวเป็นๆ
ซึ่งตอนนี้ ผมว่า  RT 50, Vigo bmc  ยังน่าค้นหามากกว่า ... :D

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ตัวซิงเกิ้ลแค็ปหวังว่าคงไม่มาเล่นมุกประเภท

ใช้เครื่องยนต์รุ่นก่อน No Intercooler นะเฟร้ย  >:(

ออฟไลน์ Dante

• Newbie
  • *
เห็นแล้วอยากขายเจ้า Dmax ไปซื้อจัง  :o

ออฟไลน์ SUPAPID

วงจรที่คิด

;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ cu2nite

นี่เขากำลังทดสอบรถ หรือโปรโมทรถกันแน่
ผิดกับ Mazda 3 ตัวใหม่ ที่ปิดบังอำพรางกันสุดฤทธิ์
ทั้งๆที่คนเขารู้กันหมดแล้วว่าหน้าตาเป็นอย่างไร
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ไม่เคยเบื่อ ชอบคันนี้มาก ขอบคุณคร้าบ :) 

ออฟไลน์ PREM

โหมกระแสเหมือนตอน Fiesta
แต่อย่าใช้มุขนี้กับ Focus ใหม่อีกนะ ผมว่าคนเค้าจะเบื่อเอา
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน

วงจรที่คิด

ลองคิดเล่นๆดีกว่าว่าหนังสั้นจะเป็นยังไง หุหุ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ