ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้จัมไม=ทำไม กระบะเจ้าตลาด ชอบทำตัวแก่ขึ้นคะ??  (อ่าน 5750 ครั้ง)

civicferio

• บุคคลทั่วไป
สงสัยแล้ว ตั้งแต่จำความได้ ว่ารถกระบะ ช่วงไมเนอร์ครั้งสุดท้าย รถเจ้าตลาด (บางทีก็มี รองบ่อนแจมบ้าง) ชอบไมเนอร์ได้บางแคมากมายค่ะ บางรุ่นเล่น ซะลายล้อมแม็กถี่เป็นซี่ๆ นึกว่า Cefiro A32 (ดรากอนอา่ย กับดีแมกซ์ ตัวดีเลย )
บางคันก็ประเคนโครเมียมซะ นึกว่า รถวิ่งทัวร์ลิเก ไชยยา  

ทั้งที่ ตอนออกมาใหม่ๆ ยังกะรถสปอร์ด บางคันคัลเลอร์คีย์ แต่แปลกว่า พอไมเนอร์ครั้งสุดท้าย  ออกแนวแก่ขึ้นอย่างเห็นได้ชัด....

ตอนแรก ดีแมกซ์ รุ่น บัตรเครดิต นี่ยังจะพอเริ่มกังขาแล้ว แต่มาแอบดู วีโก้ เข้าไป ทฤษฎี ของริงโกะ ดูไม่ผิดเลยค่ะ หนหวยมาก......

คิดเหมือนกันไหมคะว่า ยิ่งไมเนอร์ ยิ่งแก่ ??

ออฟไลน์ anuchitn2

• Jr. Member
  • **
มันคงเป็นไปตามกาลเวลาหน่ะครับ
รถออกใหม่ เปิดตัวใหม่ ก็เฟรสชี่...นานๆเข้าใกล้หมดอายุไข ก็แก่เป็นธรรมดา
ปล. เหมือนคนแก่ ที่พยายามไปดึงหน้า ทาปาก ยังงัยมันก็ดูสูงอายุอยู่ดี...

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
คงจะเป็นการปรับตลาด ปรับภาพลักษณ์ใหม่มั้งครับ เพราะว่าบางที รถหนึ่งคัน แต่ขาย style เดียวกันตั้งแต่
ออกตลาดยันเปลี่ยนรุ่น มันคงจะทำการตลาดยากครับ ผู้บริโภคจะเบื่อเอา ภาพลักษณ์หรูน่าจะทำเงินได้ดีกว่า
ทางแบรนด์เค้าคงจะวิจัยมาความต้องการลูกค้าส่วนใหญ่มาบ้างแล้ว เลยปรับซ่ะจนตามคุณริงโกะพูดไวัเลยครับ

ดูอย่าง D-Max ออกมาตั้งแต่ผมอยู่ ป6 ตอนนี้ผมจะปีสามอยู่แล้ว ปรับหน้าปรับสไตล์ซ่ะจนผมจำหน้ารุ่นสลับปนเปกันหมดแล้ว

ออฟไลน์ srattha

ถ้าหมายถึง วีโก้ เห็นด้วยกับริงโกะอย่างแรงครับ
เห็นภาพครั้งแรก โอวโคมโบราณมาก ทรงแบบนี้ยังกับ Toyota DX
สมัยนี้มันต้องโคมโปรเจคเตอร์ เหน็บ เดย์ไลท์มาพร้อม
แต่นี่ไม่มีซักอย่างเลย รึแนวเรโทรกำลังจะมาครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
มันคงเป็นไปตามกาลเวลาหน่ะครับ
รถออกใหม่ เปิดตัวใหม่ ก็เฟรสชี่...นานๆเข้าใกล้หมดอายุไข ก็แก่เป็นธรรมดา
ปล. เหมือนคนแก่ ที่พยายามไปดึงหน้า ทาปาก ยังงัยมันก็ดูสูงอายุอยู่ดี...

ข้อความนี้ทำให้ผมเห็นภาพชัดเจนเลย 555+
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ yod artstu

เห็นด้วย กำลังรอฟอร์จูนเนอร์ เลิกรอดีกว่า
: )

ออฟไลน์ H.

ยกเว้น Mazda 2 ลละมั้งครับ แต่ตัวก่อนไมเนอร์ไม่มีในไทย  ;D
H.

ออฟไลน์ gatasila

คงเห็นหลายคันเอาไปแต่งติดโครเมี่ยมกันมั้งครับ กะไฟแต่งใสๆแบบฟอจูนเนอตัวใหม่(ถ้าไม่รู้ผมนึกว่าไฟแต่งนะเนี่ย)
เลยทำแบบนี้มันสะเลยสงสัยชอบกัน ;D ที่จริงโครเมี่ยมแค่ชื่อรุ่นรถ โลโก้ กะมือจับประตูก็พอมั้ง

ออฟไลน์ kowit1

มันคงฐานลูกค้าผู้ใหญ่ด้วย วัยทำงาน หน้าตามันเลยออกแนวนั้น

civicferio

• บุคคลทั่วไป
มันคงฐานลูกค้าผู้ใหญ่ด้วย วัยทำงาน หน้าตามันเลยออกแนวนั้น
แหม ถ้ามันออกแนวจับลูกค้าวัยทำงานนี่ยังพอเข้าใจค่ะ แต่บางค่ายนี่ขัดใจจริงๆที่ออกแบบล้อแม็กลายซี่
แหมคิๆดได้นะคะ ไม่เผื่อพวกลุยโคลนอะไรพวกนี้เลย เข้าล้อทีสงสัยได้เอาแปรงขัดห้องน้ำขัดซี่ล้อเป็นวรรคเป็นเวร (แปรงสีฟันเอาไม่อยู่หรอกค่ะ)
แต่ดีนะคะค่ายอีซูสุคิดได้ออกเวอร์ชั่นวัยรุ่นบ้างไม่งั้น คงตายแน่ๆเพราะตัวเองออกโปรดักส์เดียวจริงๆ

ออฟไลน์ Tan Int

น่าจะมาจาก
ตอนแรก เขาวางฟอร์มสวยสปอร์ตกันไปแล้ว พอไมเนอร์ปุ๊บ จะใช้แนวเดิมก็ยังไงๆเหมือนกัน
เลยเปลี่ยนแนวเป็นหรูเสียเลย......เพราะคิดแบบนี้ไง ถึงไมเนอร์แล้วแก่ขึ้น

กรณีที่เห็นด้วย+ไม่ต้องไมเนอร์ดีกว่านะ
-Vigo ตอนที่ไม่ไมเนอร์
-Navara (ไมเนอร์เมื่อไหร่ไม่รุ)

*ความคิดส่วนตัว
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ 6162002

จะว่าไป ผมเพิ่งจะมาสังเกตเอาตอนอ่านกระทู้นี้แหละครับ เอิ๊ก *-*

ออฟไลน์ printpi

• Jr. Member
  • **
เขาตั้งใจจะ ทำให้ เข้ม เท่ เหมือน ฝั่งตะวันตกของเรามั้งคะ

แต่ไปมาๆ ดูไม่เวิคซะอย่างนั้น
เห็นด้วยกะคุณริงโก เรื่อง เพิ่ม โครเมียม เงิน ซะ ลิเก

เบาๆ