ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อ City ZX ขอความเห็นเพื่อนๆหน่อยครับ  (อ่าน 13734 ครั้ง)

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
พอดีแฟนท้องเลยมาหาไม่สะดวก อนาคตต้องเข้ากรุงเทพบ่อยๆแล้วจะกลับมาทำงานออกมาตอนตี 4 จึงอยากได้รถที่สภาพดีกว่าสามห่วงที่ใช้อยู่ (ที่จริงอยากได้รถใหม่ใจจะขาด) จะเอาไปติดแก๊สด้วยเพื่อประหยัดค่าเชื้อเพลิง ปรึกษาพ่อแล้วพอดีพ่อมีซิตี้อยู่คันนึง ปี 07 รองท๊อป ซื้อมา 360000 ได้ 2 เดือนล่ะ ถ้าเอาจะขายให้ผม 350000 (ที่จริงผมอยากได้ซีวิคมากกว่า) ก็เลยกะจะเอาสามห่วงไปให้พ่อขาย ที่เหลือก็จ่ายเงินสด ถ้าไปพอก็ต๊ะไว้สิ้นปี ลืมบอกไปพ่อผมเปิดเต้นท์ขายรถมือสอง เต้นท์เล็กๆเองครับ ส่วนใหญจะเป็นกระบะ นานๆทีจะมีเก๋งหลุดมาบ้าง

ผมก็เลยสนใจจะเอามาติดแก๊สถือโอกาสเปลี่ยนรถด้วยซะเลย มีปัญหาเรื่องเข่าขวาตอนขับเข้าเมืองเป็นทุนให้อยากเปลี่ยนอยู่แล้ว สามห่วงผมเป็นเกียร์มือหนะครับ

แล้วก้มีลูกค้าบัญชีของแฟนผมเค้าจะไปเรียนเมืองนอกก็เลยจะขายวีออสปี 04 ตัวท๊อป 380000 สภาพทั้งสองคันพอๆกัน แต่ดาวน์ 100000 ที่เหลือเอาเข้าไฟแนนท์ + ดอกแล้วน่าจะบานปลาย ก็เลยเอาซิตี้น่าจะดีกว่า ผ่อนกับพ่อไม่เสียดอก อิอิอิ

เว้าพื้นแล้วก็ขอสอบถามเพื่อนๆหน่อยครับว่าตัวนี้น่าเล่นมั๊ย ข้อดีข้อเสียเป็นไง ทนแก๊สมั๊ย แล้วต้องระวังอะไรเป็นพิเศษ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ กำลังอ่านรีวิวเก่าและก็คลับด้วยแต่ก็อยากได้ข้อสรุปจากที่นี่ครับ ใจร้อนพอควร อยากขับเกียร์ออโต้มากและกลัวพ่อผมจะขายออกก่อน แต่ดีที่น้องสาวที่เพิ่งเรียนจบไปพักผ่อนที่บ้านก็เลยเอารถไปใช้ก็เลยไม่ได้จอดที่เต้นท์เท่าไหร่ ขอบคุณครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Satanic za'

Re: จะซื้อ City ZX ขอความเห็นเพื่อนๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 17:37:28 »
ZX ตัวนี้รู้สึกว่ามันจะเป็นเกียร์ CVT ที่ค่อนข้างไม่ค่อยทนนะครับ (ไม่รู้ว่าเป็นสาเหตุที่ทำให้ตัวใหม่หันกลับมาใช้เกียร์ AT เหมือนเดิมหรือเปล่า)
เราไม่รู้ว่าคนก่อนหน้านี้ใช้มาอย่างไร ถ้าเกิดมันเสียขึ้นมา ค่า Overhaul ก็น่าจะเป็นหลักหมื่นอยู่ จะเปลี่ยนตัวใหม่ก็แพงใช่เรื่อง จะยกมือสองมาทั้งลูกก็ไม่รู้จะอยู่ได้อีกกี่น้ำ

ส่วนตัวแล้วถ้ามีตัวเลือกอื่นผมก็เชียร์ตัวอื่นนะครับ เช่น Vios ตัวเก่า ผมว่า vios ตัวเก่าเป็นตัวที่สมบูรณ์นะ ผมชอบมากกว่าตัวใหม่ด้วยซ้ำ ที่ชอบส่วนนึงก็เพราะว่าผมใช้ vios turbo ของเพื่อนบ่อยด้วยแหละ 5555 ส่วนเรื่อง Design ผมก็ว่า vios สวยกว่า ZX เยอะเลย รวมทั้งสวยกว่า vios ใหม่ด้วย

ยิ่งบอกว่าติดแก๊สด้วย โอ้ยยยย แม่เจ้าพระคุณรุนช่อง เหมาะกับ vios ที่ซู๊ด

สุดท้ายก็อยู่ที่ความพอใจของ จขกท ล่ะครับว่าชอบตัวไหน อิอิ แต่ส่วนตัวผมไม่เชียร์ ZX เท่าไหร่คร้าบ

ออฟไลน์ comet1123

• Full Member
Re: จะซื้อ City ZX ขอความเห็นเพื่อนๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 18:37:54 »
หนับหนุนviosอีกเสียงงับเพราะผมเคยใช้
jazz มือสอง ปี05 เครื่องvitec  ฉะนั้นเครื่องและเกียร์คง
ตัวเดียวกันแน่แท้กะตัวZX คันนี้
เอามาใช้ได้3เดือนคับขับแค่80เครื่องก็ร้องไม่รู้จะร้องยังไง
และความเร็วก็ไม่ขึ้นไปกว่านั้น (โดนเข้าแล้วคิดใจจัยๆๆๆๆ)
และจากนั้นก็ขายทิ้งแล้วมาคบกะvios ปี 03 ติกแก๊สมาแล้วด้วย
เหอๆๆๆๆผมจัดว่าใช้แบบทิ้งขว้างเลยล่ะคับคันนี้ใช้อยู่ปีกว่าๆ
และก็เปลี่ยนมาเป็นyaris อิอิเอาประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟังคับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 18:44:54 »
ถ้าจำไม่ผิด เกียร์ชุดที่มีปัญหาก็คือรุ่นปี 03-05 มั้งครับ..
แต่หลังปี 06 มา รู้สึกว่าเขาจะปรับปรุงไปแล้ว..
ถ้าไม่ได้ใช้งานหนักอะไร ไม่ใช่เรื่องน่าห่วงมากครับ..
แม้แต่แจ๊ซที่ผมใช้ เป็นปี 04 ทุกวันนี้เกินแสนกิโลมาแล้ว..
ก็ยังไม่เจอปัญหาอะไรครับ เพราะผมดูแลค่อนข้างดี.. ;)
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 19:27:21 »
อ่านรีวิวกับปัญหาที่คลับเพิ่งจบ ขอบคุณมากๆเลยครับทุกความคิดเห็น ถ้าไม่มี City ผมก็คงเลือก Vios นั่นแหละครับ แต่มันสำคัญที่เงินมากๆเลยครับ อันนี้ที่ผมลองเทียบดูครับ

1. เงิน
ซิตี้ 350000 เอาสามห่วงให้พ่อขายต่อ + เงิน 100000 ที่เหลือให้ตอนสิ้นปีไม่ต้องมีภาระผ่อน ที่จริงผมมีเงินพอที่จะซื้อสดได้แต่ต้องเอาไปลงทุนเพื่ออนาคตไม่งั้นมีรถแต่มีรายได้ทางเดียวจากเงินเดือน อยากรวยเหมือนกันนะ
วีออส 380000 + ดอก + อื่นๆ = 450000 มีภาระผ่อนทุกเดือนกลายเป็นต่างกัน 100000 เลยทีเดียว อันนี้ซิตี้กินขาดลอย

2. ช่วงล่าง วีออสไว้ใจได้กว่าซิตี้แต่ผมขับไม่เร็วนัก วีออสกินช่วงนึง

3. อะไหล่ น่าจะพอๆกัน ที่บ้านผมมีอู่เล็กๆไว้ซ่อมรถที่จะขาย อันเล็กๆน้อยๆ เอาไปเก็บที่บ้าน ดังนั้นข้อนี้ไม่ต่างกัน

4. ชุดเกียร์ เหมือนว่าจะซิตี้จะพังเร็ว ก็คงต้องศึกษาและบำรุงรักษากันดีๆหน่อย อันนี้วีออสกินหลายช่วง

5. ติดแก๊ส วีออสกินไปอีกช่วง แต่ซิตี้ก็ไม่ห่างมากนัก

6. เวลา วีออสต้องเจ้าของจะไปต่างประเทศก่อนประมาณ 1 สัปดาห์ถึงจะได้ตอนนี้เรียนภาษาอยู่ แต่ซิตี้ อยากได้วันไหนไปเอาเลยพร้อมเข้าเล่มได้ทันที อันนี้ซิตี้กิน

7. รุปลักษณ์ ผมชอบวีออสมากกว่าดูหรูกว่าแล้วก็เป็นรุ่นท๊อป เบาะผ้าด้วย ส่วนซิตี้รองท็อปเบาะหนังแต่สีเบจอย่างที่ผมชอบทั้งคู่ อันนี้วีออสกินครึ่งช่วง

8. ปี+ระยะทาง วีออส 7 ปี 120000 โล ซิตี้ 4 ปี 80000 โล ซิตี้กินเพราะต้องคำนึงถึงตอนขายต่อด้วย ถ้าใช้ 3 ปี ตอนนั้น วีออสคง 10 ปี แต่ซิตี้ 7 ปีเท่าวีออสตอนนี้เลย

9. ตีราคา วีออส ไฟแนนท์ให้ 360000 ส่วนซิตี้ 380000 อันนี้ซิตี้กินขาดใช้ 3 ปีแล้วขายยังไม่เจ็บตัว

บทสรุป นอกจากปัญหาเรื่องเงินที่ต่างกันมากๆแล้วนั้น จริงๆแล้วผมอยากได้ซีวิคอย่างมาก แต่ที่บ้านราคาแรงมากและไม่ค่อยปล่อยกันด้วย นัยว่าคนซื้อเป็นคนมีกะตังดังนั้นไม่ปล่อยกันง่ายๆแน่นอน และส่วนใหญ่อยู่ในเมืองเค้าก็ไปเต้นท์ในเมืองที่ใหญ่กว่าพ่อผมอยู่แล้วก็เลยหันมาคบซิตี้รุ่นน้องกันไปก่อน ซีวิคหลุดมาเมื่อไหร่ค่อยสอยทีหลัง ไหนๆก็คงใช้ไม่กี่ปีอยู่แล้ว กะว่าอีกไม่เกิน 5 ปี ผมน่าจะมีเงินมากพอที่จะซื้อคันที่ถูกใจจริงๆ

มีอะไรก็ช่วยเสริมความตั้งใจผมหน่อยเถอะครับ ยอมรับเลยว่าเป็นคนคิดมากถ้าสามห่วงผมเป็นเกียร์ออโต้ก็ยังคงใช้ต่อไปแน่นอน ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นด้วยครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 22:21:23 »
อยากทราบนิดนึงครับ ว่าทำไมถึงอยากได้ซีวิค

ออฟไลน์ comet1123

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 00:36:06 »
กลับเข้ามาอ่านอีกทีก็พอจะเข้าใจในเหตุผลอ่ะนะคับ
ว่าปัจจัยเรื่องเงินมันสำคัญจิงๆ ทีนี้ผมก็เลยคิดว่าขอเอาประสบการณ์
กับเจ้าjazzตัวที่บอกมาบอกอีกหน่อยและกัน
คือช่วงก่อนที่ผมจะขายไปอ่ะคับผมได้มีโอกาสขับรถไปลุยน้ำ
เป็นระยะทางที่ยาวทีเดียว3-4กิโลได้นะ ปรากฎว่าระหว่างขับ
พวงมาลับแข็มขึ้นมาดื้อๆหักเลี้ยวยากมากๆๆๆๆ
หลังจากนั้นซัก2วันผมก็เอาเข้า0ช่างบอกว่ามอเตอร์พวงมาลัยช๊อตคับ
เพราะเป็นพวงมาลัยไฟฟ้าก็โอเคไงๆก็ต้องทำแต่ก็บอกช่างไปว่าก่อนทำอะไรให้แจ้งผมก่อน
ถ้าต้องเปลี่ยนอะไหล่และก็ถามเวลารับรถ 0ก็บอกมาว่าซัก3โมงเย็นพอซักบ่าย2  0โทรมาว่ารถเสร็จ
ผมก็เข้าไปรับรถก็ได้คุยกับช่าง  ช่างบอกว่าโชคดีที่มอเตอร์ยังไม่เป็นอะไรไม่ต้องเปลี่ยนแค่มีความชื้นเข้าไป
แต่ถ้ามันเกิดอาการแบบนี้อีกต้องเปลี่ยนมอเตอร์นะซึ่งราคา 30000 คับพี่น้อง(ฟังราคาลมแทบจับ)
และรายการที่ผมให้ตรวจเพิ่มคือลูกปืนล้อคับเพราะขับแล้วเสียงมันดัง
ซึ่งก็พบว่าลูกปืนล้อแตกราคา คู่หน้า 4500  คู่หลัง 6500 แม่เจ้า(หน้ามืดครั้งที่สอง)แต่ไม่ได้ทำรายการนี้
เพราะไม่มีตัง

ที่เล่ามาไม่ได้บิ้วไม่ให้เอาเจ้าzxนะคับแต่เป็นเรื่องที่ผมเจอมากับตัวซึ่งผมว่าราคาhondaไม่ถูกเลยทีเดียว
แต่ถ้าถามว่าแล้วไม่ซื้อข้างนอกล่ะผมลองเช็คแล้วคับถูกกว่าไม่กี่ร้อยเองและยิ่งได้อ่านว่าเรื่องเงินและค่าใช้จ่าย
เป็นเรื่องที่คุณ NINENOI ให้ความสำคัญด้วแล้วก็เลยเอามาเล่าสู่กันฟังเป็นข้อมูลในการตัดสินใจเพิ่มอ่ะคับ

ทีนี้ผมก็เลยมาคิดต่อว่าจำเป็นต้องเปลี่ยนรถตอนนี้หรือเปล่าคับหรือแค่มีเจ้าZXคันนี้เข้ามาก็เลยคิดว่าจะเปลี่ยน
แต่ถ้าไม่ไหนๆก็เป็นเต็นรถอยู่แล้วน่าจะมีเต๊นที่รู้จักกันอยู่บ้างก็ลองถามๆดูว่ามีรถที่มันตอบเราได้มากกว่าเจ้าZXไหมเพราะ
ระหว่าเต็นด้วยกันเขาก็จะมีเอากำไรกันก็นิดหน่อยไม่เท่าขายให้กับลูกค้าอยู่แล้วใช่ไหมคับถ้ามีแล้วราคามันรับได้ก็เอามา
มันก็happyกว่าจิงไหมคับแต่ถ้าไม่แล้วดวงเรามันสมพงกับเจ้าZXคันนี้ก็ไม่เลวร้ายอะไรคับ
เล่นได้นะก็แค่ต้องเอาใจใส่เขาดีๆหน่อยเท่านั้นเอง  อ้อแว๊บมาในหัวโอเคกับsolunaตัวท้ายหยดน้ำมะคับ
ผมเคยขับใช้ได้ทีเดียวเลย อึด ถึก ทน ได้ใจเรย
ไงก้ขอให้ได้รถที่ตอบความต้องการได้อย่าใจนะคับ

ออฟไลน์ dEsiGnz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 10:45:43 »
ผมใช้อยู่นะ CityZX  ซื้อตั้งแต่ป้ายแดงเลย แม่ใช้อยู่ 3 ปีก่อนยกให้ผม ตอนนี้ก็ 5 ปี 140,000 กิโลแล้ว

ยังไม่เคยซ่อมหนักเลยครับ มีบ้างพวกช่วงล่างครับ แต่เข้าใจว่ารถใช้ขนาดนี้ไม่ว่ายี่ห้อไหนช่วงล่างก็ต้องหลวมกันบ้างแหละครับ

ผมว่ารถทนไม่ทนขึ้นอยู่กับนิสัยการขับ และการดูแลบำรุงรักษาครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:58:41 »
ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับ เมื่อคืนนั่งคิด นอนคิด เล่นกับแมวคิด อ่านหนังสือคิด กินข้าวก็คิด สรุปแล้วครับคือไม่เอาแล้วครับ แหะๆๆ ตอนนี้เอาเงินที่มีไปลงทุนเพิ่มจนเกือบหมดแล้วครับป้องกันตัวเองฟุ้งซ่าน เหตุผลก็คล้ายที่คุณ comet1123 คิดเลยครับ อยากเปลี่ยนรถใหม่แล้วเจ้าคันนี้ก็มาพอดี อยากได้รถเก๋ง เกียร์ออโต้ อายุไม่มาก เป็นคันเดียวที่ทางบ้านมี ส่วนกระบะ ตรึม มันเป็นแค่ want ไม่ใช่ need ก็เลยตัดใจดีกว่าครับ คำนวณไปคำนวณมา เอาเงินไปลงทุนแล้วกำไรที่ได้ (ประมาณ 10000 ต่อเดือน) ก็เก็บไว้เป็นเงินดาว์น พอสิ้นปี+โบนัส ก็สอยวีออสป้ายแดงซะเลย (J ABS 564000) ไม่ได้แตะเงินที่ลงทุนแต่แรกนะครับ แล้วก็เอากำไรที่ได้แต่ละเดือนเนี่ยไปเป็นเงินผ่อน ส่วนสามห่วงก็เอาไปขายที่เต้นท์พ่อได้ก็เอามาเป็นเงินเก็บแทนเงินโบนัสที่เอาไปดาว์น ดังนั้นจึงเท่ากับผมได้รถใช้แบบเปล่าๆเลยเผลอๆเติมน้ำมันฟรีด้วย (วางแผนไว้ก่อน ได้ไม่ได้ว่ากันทีหลัง) ก็เลยใจเย็นดีกว่าครับไหนๆก็ไม่ได้จำเป็นนักอยู่แล้ว

อยากทราบนิดนึงครับ ว่าทำไมถึงอยากได้ซีวิค
เมื่อตอนต้นปีได้มีโอกาสขับซีวิคของพ่อประมาณ 2 สัปดาห์ รุ่นไดเมนชั่น 1.7 เกียร์มือ ปรากฏว่าประทับใจมากจากขับแบบอืดอืดค่อยๆไปจนแฟนต้องบอกว่าเร็วกว่านี้หน่อยได้มั๊ยยังนึกว่าตัวเองเป็นคนขับรถใจเย็นซะอีก พอมาเป็นซีวิคเนี่ยคนละเรื่องกันเลย ชอบทั้งรูปลักษณ์ภายนอก+ภายใน สีเทาอย่างที่ชอบอีก นั่งขับทางไกลสบายมากไม่เมื่อยเลย อัตราเร่งความสนุกในการขับขี่ ถึงเป็นเกียร์มือเหมือนกันแต่คลัชตื้นและไม่แข็งทำให้ไม่รู้สึกปวดเข่าเท่าสามห่วง อีกทั้งยังเป็นคันที่ผมขับไปรับเจ้าสาวด้วย แฮ่ม สรุปแล้วประทับใจสุดๆยังคิดอยู่เลยว่าถ้าเป็นป้ายแดงเอาเกียร์มือดีมั๊ย แต่ซื้อจริงคงออโต้แหละครับ แฟนจะได้ขับได้ด้วย เกือบได้มาแล้วเหมือนกันแต่ติดที่ญาติแม่เลี้ยงเขาอยากได้ แต่น้าแกไม่ขายกลังว่าหลานจะเสียคน (เรียนไม่จบมาอยู่บ้านเฉยไม่ทำงาน เที่ยวประจำ) เลยจะขายให้ผม ทางโน้นก็ไม่ยอม ก็เลยต้องขายคนอื่น จบปัญหาไป อุตส่าห์ตั้งชื่อรถว่าม้าสีหมอกแล้วเชียว ด้วยความที่เห็นผมอยากได้มากพ่อผมกับน้าจะให้ 1 แสนช่วยดาว์นถ้าเอาซีวิคป้ายแดง แต่ผมไม่เอาไม่อยากรบกวนมากก็เลยขับสามห่วงต่อไป ถัดจากนี้ไปอีก 6 เดือนก็ยังคงเป็นสามห่วง

เท่าที่ศึกษามา รถที่ผมว่าคุ้มค่าที่สุดก็คือทีด้า แต่ที่ผมอยากได้ที่สุดคือ ซีวิค ยังหักล้างตามประสาคนคิดมากอยู่เหมือนเดิมระหว่างเหตุผลกับอารมณ์ใครจะชนะ ดีนะยังไม่มีแรงที่จะออกป้ายแดงที่ราคาสูงขนาดนี้ไม่งั้นหัวแทบแตกแน่เลย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 15:37:44 »
นั่นสิครับ ผมว่าเก็บเงินเอาไว้ดีกว่า ออกซีวิคมา ถ้าไม่ติดแก๊ส สิ่งที่ตามมาแน่ๆคือค่าน้ำมัน ไหนจะค่าผ่อนรถอีก ผมว่าใช้คันเก่าไปก่อนก็ดีนะครับ ไว้พร้อมเมื่อไหร่ เอาไว้จัดหนักเลยดีกว่า ฮิๆ

ส่วนเรื่องคลัชท์ สามารถตั้งได้นิครับ อยากได้ลึก ตื้น หรือแข็ง นิ่ม อย่างไร น่าจะปรับตั้งได้นะ อย่างซิกม่ากาแลนท์คันเก่าผมยังตั้งเองเลยครับ ลองสอบถามผู้ชำนาญการดูนะครับ

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 18:34:00 »
สมมุติพี่ลงทุนแล้วเกิดไปได้สวยๆ วันหน้าอาจจะขับ แอคคอร์ท ทีหลังแถมตังค์เหลือเพียบๆ
ก็ยังไม่สายนิ๊ครับ โฟกัสไปที่ลงทุนก่อนจะได้ไม่ต้องสองจิตสองใจ
บางทีความคิดที่ยิ่งใหญ่อาจเกิดมาจากกระท่อมหลังน้อยๆ
เหมือนกับเราขับรถไม่ต้องใหม่(แต่ซ่อมถึง) แลกกับพื้นฐานชีวิตที่โอเคมากกว่า ต่อยอดได้มากกว่า
สบายใจมากกว่า สร้างสรรค์ได้เต็มที่ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2011, 23:30:48 โดย redsun »

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 12:58:09 »
คิดได้แล้วครับทุกท่าน แฮะๆๆ ตั้งใจว่าหลังแฟนคลอดจะให้ลาออกมาอยู่บ้านเลี้ยงลูกซักระยะ แล้วค่อยหาธุรกิจเล็กๆน้อยๆทำ เช่น เปิดร้านขายกาแฟ เพื่อที่จะได้มีเวลาเลี้ยงลูกอย่าเต็มที่ ก้เลยต้องเตรียมเงินเยอะหน่อย รถก็ขับคันเก่าไปก่อนล่ะกัน ตอนนี้มีโปรเจคใหม่อีกแล้วครับ จะเล่นหุ้น เดี๋ยวเอากำไรจากการซื้อขายรถมาลองเล่นดู

ผมแนบไฟล์มาให้ดูครับ ซีวิคที่ผมขับไปรับเจ้าสาวก็เลยประทับใจมาจนทุกวันนี้

ป.ล.ไม่รู้วลงรูปยังไงกดแล้วขึ้นประมาณนี้ [ img ] [ / img ] แล้วไม่รู้ทำไงต่อ

ป.ล.2 ขอบคุณทุกท่านมากครับ